เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    เมื่อวานนี้ ผมได้ทำรายการโอนเงินที่คุณ freemind โอนเกินมาเมื่อ วันที่ 18/07/2011 จำนวน 2,444.44 บาท กลับไปให้คุณ freemind เรียบร้อยแล้วนะครับ (ตามตารางข้างบนครับ)

จึงนำมาลงแจ้งให้ทุกๆท่านทราบ เพื่อความถูกต้อง และโปร่งใสครับ...

อนุโมทนา...สาธุ...ครับ

2. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    น้องเขาคงเล่า ได้แต่ว่า...ปิดตานางพรายรุ่นแรก เป็นอย่างไป และน้ำมันพรายนางจันทร์รุ่นแรกเป็นอย่างไป.....และสองขวดนั้นคือ สองอย่างที่รวมกันอย่างลงตัว

ปิดตานางพราย+น้ำมันพรายนางจันทร์+น้ำมันว่านดอกทองล้วน(หุงสีแยก)+อื่นๆ

3. วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

เดี๋ยวคงต้องแอบมาเล่าช่วงอื่นนะครับ

ตอนนี้แอบใช้คอมวางตัก (ห้ามเรียกแล็บท็อป) ของเพื่อนที่ทำงานอยู่

แบตกำลังจะไปพักผ่อนแล้วอ่ะครับ

:':)':)'(

4. w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    เรียนคุณวิปัสสนูครับ

ยอดที่โอนรวมค่าเสา 1 ต้น 500.00 ด้วย ขอบคุณครับ

5. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นเชิญท่านอ.ปุ้มเล่าประวัติให้ทราบจักน้อยแน่... จะถึง 6 พันอีกไหมเนี่ยยยยย

6. misu เป็นที่รู้จักกันดี

น้อง freemind พลาดอีกแล้วทำไมไม่ว่างมัดจำขวดที่สองไว้เลยละครับ...ฮิๆๆๆ
    สาธุครับ

7. misu เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ..สาธุสาธุครับ

8. freemind เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ :cool: :cool: :cool:

9. misu เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่น้อยหน้ากันครับ...งานนี้สาวๆๆคงเปิดเผยมาแล้วครับว่า ทำบุญขั้นต่ำ เสาเข็ม คนละต้น
    ท่านกะจะสักสะบายใจได้ครับ ...คนมาเลย์คงสละสิทธิ์ ...ครับรายการนี้
    แต่ยังเหลือพ่อเลิ้ยงเมืองเหนือ..อีกท่าน...กับพี่ๆๆอีกหลายคน...สู้ๆๆๆๆครับ
    เพื่อบุญ...
    ..........ปักเสาเข็มไว้เลยครับได้แน่ๆๆ......

10. pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    แวะเข้ามาเยี่ยม ...ติดตามครับผม ^_^

11. freemind เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวโอนไปใหม่ อิอิ

ส่วนเงิน 4,200 ที่วันก่อนน้องเค้าให้มา
    ที่แท้เค้ารู้ว่าเราจะมีค่าใช้จ่ายซ่อมโน้ตบุ๊ค ให้มาพอดีเด๊ะเลย :cool:

12. misu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้แต่ว่า ขั้นต่ำเสาเข็มหนึ่งต้น+ ค่าบูชาครูอีกชุดนึ่ง....
    .."""" เจอกันเวอร์ชั่นสอง วันหยุดพอดีครับ...ราคาน่าจะแรง...แต่คู่แข่งนะหายไปคนแล้วครับฮิๆๆๆ

13. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นจะเล่าให้ฟังจักหน่อย......

ในครั้งแรกนั้น... ท่านอาจารย์โอมได้ทำการหุงน้ำมันพรายนางจันทร์ขึ้นมา โดยใช้วานยา ตามตำราบังคับ ตามที่ได้นิมิตมา.... จนได้น้ำมันพรายนางจันทร์บรรจุลงขวด (เล็กๆ) พร้อมหุ่นกาฝากรักซ้อน หน้าบ้านแม่ม่าย.... และท่านก็ทำการทำสีผึ้งพรายนางจันทร์(จากมวลสารของน้ำมันหรายนางจันทร์) และนำสีผึ้งมากดเป็นปิดตาพรายนางจันทร์รุ่นแรก...

ทั้งสองอย่าง ผมได้มาเล็กน้อย.. ก็เก็บเรื่อยมา..จนวันหนึ่งได้ขวดขนาดที่จะใส่ปิดตานางพรายได้.. จึงได้เอาน้องนางใส่ขวด พร้อมกับนำน้ำมันพรายนางจันทร์รุ่นแรก แช่ลงไป...

จึงเป็นที่มาของน้ำมันทั้งสองขวดครับ... บูชาหนึ่ง ได้ถึงสองครับ...

14. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

สองขวดนี้...ถ้านับอายุแล้ว.. เก่ากว่าขวดที่เพิ่งประมูลไปนะครับ(นิดหน่อย)...ขวดที่ประมูลไปพิเศษตรงที่มีขวดเดียว(ในโลก)... สองขวดนี้ ก็เป็นสองในสามขวด ที่เอาปิดตานางพราย(รุ่นแรก) แช่ในน้ำมันพรายนางจันทร์(รุ่นแรก)

ที่สำคัญ เมื่อคืนหยิบมาดู......ทั้งสองขวดมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย... ถ่ายรูปมาเหมือนกัน... แต่ไม่ได้เอาสาย data มา เลย up ให้ดูไม่ได้ครับ...

15. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"> <tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 9 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> suttip, กะจะสัก, freemind, misu, SilentSoar </td> </tr> </tbody></table>

16. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ขวดที่แล้ว 3-in-1 สองขวดนี้ 2-in-1 ... ท่าทางราคาต้องไม่เบาแน่ๆเลย...คงจะอดอีกแล้ว อิอิอิ สม...

17. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

อธิษฐาน ถึงเธอสิ.... ขนาดเมื่อคืน..... เธอยังมาบอกคาถาเองเลย...ย่อมแสดงถึงเธอรับรู้ ถึงงานบุญครั้งนี้...ตั้งยอดไว้ในใจ แล้วอธิษฐาน......ได้แน่นอน

18. misu เป็นที่รู้จักกันดี

นางต้องกำหนดขั้นต่ำเสาเข็มคนละต้น....งานนี้ ขอท้าชิงครับ...วันไกล้ๆๆผมถึงจะลงเสาเข็ม....(มีขู่แกมหยอก)ฮิๆๆ แต่ทำจริงๆๆ..

19. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงสมาชิกว่าไงครับ ปิดสองขวดพฤหัสหน้าพร้อมกันเลยดีไหมครับ...

20. misu เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ทุกเวลาครับ....พร้อมๆๆๆๆๆๆ