เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ น้องปู เกิด แก่ เจ็บ ตาย เจอกันทุกคนค่ะ หนีไม่พ้นค่ะ เมื่อถึงเวลาก็ต้องไปค่ะ

2. khunpol สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2011
    เสียใจด้วยนะครับ คุณปู เป็นกำลังใจให้นะครับ

3. watta chan เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ที่คุณปูต้องสูญเสียบุคคลในครอบครัว เป็นกำลังใจให้คุณปูเสมอครับ

4. interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เร็วสุด ก็เช่น ฝันเมื่อคืน แล้วเกิดขึ้นในวันพรุ่งนี้ค่ะ...เช่น ที่เคยบอกว่า ฝันเห็นเลือดเต็ม 2 มือ ก็เร็วมาก เล่าตอนเช้า ตอน 5 ทุ่มเกิดเลย

ช้าสุด ก็เป็นหลายปี ค่ะ เช่น รถตู้ที่บอกว่า จะเกิดอุบัติเหตุ ก็ 2 ปี หรือว่า พวกแผ่นดินไหวที่แรงๆ บางทีเห็นระยะเวลาเป็นปี

แต่ส่วนใหญ่จะไว ค่ะ ช่วงนี้ เห็นปุ๊บ เกิดปั๊บ เช่น รถมอไซค์ที่เห็นว่าจะได้ พูดไปแค่ ไม่ถึงเดือน ก็ได้เลย หรือ ญี่ปุ่น ฝันไม่นาน ก็ได้เลย

5. interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2555

วันนี้ 29 ก.พ. 4 ปีมี 1 หน และเป็นวันพระด้วย... เหมาะแก่การทำบุญ

ส่วนเรื่องพี่สะใภ้... เขาเสียชีวิต ตามแพทย์ระบุ คือ เวลา 1 ทุ่มกว่าๆ ค่ะ ... แต่ปู มาลงแล้วเพราะจิตเขาออกมาแล้ว... และถ้าใครอยู่ภูิเก็ตแล้วว่างๆ ขอเชิญไปงานศพของพี่สะใภ้นะคะ ที่วัดฉลอง ภูเก็ต เริ่มพิธีสวดคืนแรก วันพฤหัสที่ 1 และ เผาวัน อาทิตย์ค่ะ ชื่อ เกวลิน มุกขวัตร ... บอกว่า เป็นเพื่อนปู ก็ได้ค่ะ คงได้เจอ อาและพี่ฝน และพี่ชาย... ส่วนปู เฝ้าบ้านค่ะ เพราะไม่มีใครดูแล ย่า ...

6. JESUS_ สมาชิก

ขอแสดงความเสียใจ กับการจากไปของญาติคุณปูด้วยนะครับ

7. ซีซาร์ Active Member

แสดงว่าภาพยิ่งชัดมากเหตุการณ์ก็จะเกิดขึ้นเร็ว. ถ้าภาพไม่ค่อยชัดเวลาก็จะห่างออกไป ใช่มั้ยคะ

8. somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง ที่ผมสงสัยก็เพราะว่าผมทำสมาธิได้นิดหน่ิอยจิตยังไม่นิ่งพอครับ ก็พยายามฝึกฝนตนเองไปเรื่อยๆครับ
    วันนี้ผมได้โอนปัจจัย 500 บาท ไปร่วมทำบุญบรรพชา-อุปสมบท กับหลวงตาเยื้อน ขันติพโล ซึ่งจะบวชในวันที่ 1 เมษายน 2555 ที่วัดบวรฯครับ และผมได้กรวดน้ำอุทิศผลบุญนี้ให้กับ คุณ
    เกวลิน มุกขวัตร ด้วยนะครับ ผมก็ขอให้เขาได้รับผลบุญนี้และไปสู่ภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไปครับ

9. Imwaew Loveggod Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยค่ะ คุณปู

10. E22HPS Active Member

15 มิถุนายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของบุคคลในครอบครับด้วยครับ

11. Dak dee สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2011
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ ส่วนตัวเคยมีประสบการณ์เหมือนกัน ทราบเรื่องของคน ๆหนึ่งที่รู้จักกันท่านมาบอกว่าท่านป่วย เราไม่ได้ไปเยี่ยม มาหลายครั้ง สุดท้ายไปเยี่ยมที่โรงพยาบาลแต่ไม่เจอกันเพราะท่านหลับพอดี ต่อมาก็มาหาอีกหลายคร้ัง จนสุดท้ายท่านแต่งตัวหล่อมากบกมาลากัน คืนนั้นท่านก็จากไป มีคนโทรมาบอกเราบอกก่อนที่คนโทรจะพูดเสียอีก เราบอกว่าท่านมาสั่งลาแล้ว ฝากฝังบางอย่างไว้ด้วย แต่เราทำให้ไม่ได้ เศร้ามาก อยากให้เชื่อเรื่องเจ้ากรรมนายเวร เคยมีคนบอกว่าเรามีเจ้ากรรมนายเวรถึง 6 คน เคยไปบวชอุทิศส่วนกุศลให้ไม่รู้ว่าเจ้ากรรมนายเวรยังอยู่หรือไม่ รบกวนคุณปูช่วยดูให้หน่อยค่ะ ชีวิตติด ๆ ขัด ๆ อยากให้ลูกและแม่ไม่ลำบากกับเรา แต่เราเป็นตัวยืนของทุกคน เศร้ามากแต่ยังต้องยิ้มเพื่อลูกและแม่อันเป็นที่รัก

12. iamann สมาชิกใหม่

เสียใจเรื่องพี่สะใภ้ด้วยนะคะ ขอให้เค้าไปสู่สุคติค่ะ

ตามอ่านเรื่องฝันพี่ปูมาตั้งแต่แรกๆ แล้วค่ะ อยากให้พี่ปูรู้ว่ามีคนติดตามพี่ปูอีกมากนะคะ อย่าเพิ่งหมดกำลังใจค่ะ

13. pholatip สมาชิก

20 มิถุนายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คุณปู และขอให้กำลังใจด้วยนะครับ

14. ขอบกระด้ง สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2011
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ เป็นกำลังใจเสมอค่ะ

15. changnoy สมาชิกใหม่

นิมิตร แบ่งใหญ่ๆได้2ประเภทคือนิมิตรที่เกิดการทำสมาธิและนิมิตรที่เกิดจากความฝัน
    นิมิตรที่เกิดจากการทำสมาธิส่วนใหญ่เป็นกุศลนิมิตรเช่นนั่งแล้วเห็นแสงทำให้เราเกิดปิติอิ่มเอม แต่ถ้าไปยึดติดก็จะกลายเป็นโทษได้คือทำให้เราไม่ก้าวหน้าบางคนหลงผิดคิดว่าบรรลุแล้ว บางคนเห็นเป็นภาพเป็นเรื่องราวอันนี้เกิดจากสัญญาที่บันทึกอยู่ในจิตใต้สำนึกของภพชาติที่ผ่านมาหรือของชาตินี้ที่ได้ศึกษาฟังอ่านมาในทุกๆชาติที่ผ่านมา แล้วเราจะเชื่อนิมิตรได้ไหม?ตอบมันขึ้นอยู่ว่าไอ้ที่ได้ศึกษาอ่านฟังในชาติภพต่างๆมามันถูกหรือผิดแต่ส่วนใหญ่99%จะผิดเพราะส่วนใหญ่ศึกษามาจากอวิชา(ความไม่รู้)

16. อาโลกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    บารมี แห่ง พระพุทธัง พระธรรมมัง พระสังฆัง ผลบุญกุศลทั้งหมดทั้งหลายของข้าพเจ้าที่ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ในอดีต จนถึงปัจจุบัน ขอผลบุญกุศลทั้งหมด ทั้งหลายของข้าพเจ้านี้จงมารวมกัน ณโอกาส นี้ ให้เดินทางไปตา่มแสงแห่งอาโลกธรรมนี้ส่งให้ถึงดวงจิต นางเกวลิน มุกขวัตร ขอจงอนุโมทนา สาธุ ผลบุญกุศลทั้งหมดทั้งหลายนี้ ให้ดวงจิตนางเกวลิน มุกขวัตรจงตามแสงผลบุญกุศลทั้งหมดทั้งหลายแห่ง อาโลกธรรมไปสู่สุคติภพภูมิด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

17. คำเอี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ถึงคุณ Changnuy

ขอแนะนำคุณ Changnoy หากคุณยังมีมารยาทอยู่บ้าง คุณควรจะไปตั้งกระทู้ใหม่ เป็นกระทู้ของคุณเอง
    ไม่ใช่มาวุ่นวายเวิ่นเว้ออยู่ในกระทู้คนอื่นแบบนี้

หรือว่ากลัวจะไม่มีใครตามไปอ่าน...ที่ชอบกระทู้นี้เพราะคนอ่านเยอะดี หรืออยากดัง
    ไม่ว่าเหตุผลของคุณจะคืออะไร อยากให้เข้าใจและรู้จัก"มารยาท"ในการเล่นเวบบอร์ดบ้าง

นี่คือกระทู้ของคุณปู คนที่เข้ามาอ่านเค้าสนใจในเรื่องราวที่คุณปูบอกกล่าว ไม่ได้สนใจเรื่องของคุณ

ถ้าคุณแน่จริง มีดีจริง หวังดีจริง ไปตั้งกระทู้ใหม่ก็ต้องมีคนสนใจเข้าไปอ่าน ไปศึกษาอยู่แล้ว
    ไม่เห็นต้องมาทำตัวอวดรู้เป็นกาฝาก ฝากบอก ฝากเล่า ฝากสอนอยู่แบบนี้เลยนะ
    หวังว่าคุณจะเข้าใจ...."มารยาท"

อ้อ...อีกคำ "ทองแท้ไม่กลัวไฟ" คุณจะกลัวอะไรถ้าคุณไม่ใช่ทองปลอม...
    .........ไปตั้งกระทู้ใหม่ของตัวเองเถอะไป..........

18. benjakul Active Member

เสียใจ ด้วยครับผม

19. sutamas_t Active Member

8 มิถุนายน 2007
    เสียใจด้วยค่ะ และยังเป็นกำลังใจให้คุณปูเสมอค่ะ

20. kwanruen_pui เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    โอ๊ววววว คุณปูบอกหวยถูกอีกแล้วคะ สุดยอดมากมาย
    แต่เราไม่ได้ซื้อนะ แต่จดไว้ กะดูว่าจะถูกไหม
    เราไม่ค่อยมีดวงทางนี้ ซื้อทีไรไม่เคยถูกเลย เลยไม่ค่อยซื้อ

แต่ขอบอกคุณปูแม่นมากคะ เห็นตรงหลวยงวดแล้วคะ ^^