11111111111111* 11111111111111* แบ่งให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรแม่ศรี, 13 พฤษภาคม 2009.

1. Pjmmc22 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับคุณ Pattana ,ตรง..........นั้น ต้องเป็นหลวงพี่..........แน่ๆ 55555555555555555555++++

2. Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

พระนอนวัดสุขุมาราม ขนาด 50 เมตร อ.บางมูลนาค จ.พิจิตร ครับ
    หลวงพ่อสุรินทร์ได้บอกว่าหลวงพ่อฤาษีฯได้สั่งให้สร้าง เนื้อที่ ประมาณ 27 ไร่ ที่ทางวัดท่าซุงได้มาจัดซื้อถวาย พร้อมมาสร้างให้ โดยใช้เงินไปแล้วประมาณ 31 ล้านบาทครับ

ส่วนที่นี่ก็คือวัดธรรมยาน ต.นาเลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ ของหลวงพี่วิรัช โอภาโส ศิษย์ในพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯฤาษีฯครับ

3. พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ ผมก็ได้ไปมา หาท่านเจ้าคุณชุบมาครับเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ถวายสังฆทาน มาครับอิ่มบุญเอาบุญมาฝากทุกท่านมาโมทนากันครับและท่านเมตตา ได้ให้แก้ว+พระบรมสารีริกธาตุผมอธิฐานด้วยครับ ท่านบอกว่าไอหนุ่มเองอยากได้อะไร อธิฐานเอา สิ่งนี้เป็นสิ่งมงคลที่ครูบาอาจารย์มอบไว้ให้ ผมก้ได้อธิฐาน พร้อมกับภรรยาน้องสาว และเพื่อนน้องสาว

ชื่อว่าวัดป่าสะท้อนหรือวัดคลองสะท้อน ครับ

4. หัวปลาทูไข่ต้ม เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าจะไปวัดท่าซุงแล้ว สถานที่ใกล้เคียงที่น่าจะไปต่อ มีที่ใดบ้างครับ แนะนำบ้างนะครับ

กำลังวางแผนจะไปครับ

ขอ อนุโมทนาบุญทั้งหลายด้วยนะครับ

5. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนา สาธุ ด้วยนะคะ คุณพัฒนา คุณพงศ์กฤต

วัดสุขุมาราม ไม่เคยได้มีโอกาสไปซะที

ห่างจากวัดท่าซุงแค่ไหนคะ

6. ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

อีก 40 ก.ม.ถึงพิษณุโลกครับ

7. Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ห่างจากวัดท่าซุงประมาณ 122 กม. ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

8. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ แล้วจากวัดไปพิษณุโลกนี่อีกไกลแค่ไหน ง่า..เริ่มงง 555
    เอาเป็นว่าขับรถจากวัดไปสักกี่ชม.ได้ค่ะ..

9. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

10. แว่นบางเขน เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2008

อยู่ที่ไหนครับ อยากไปกราบไหว้ และอธิฐานจิตบ้างจังครับ

11. ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

ขับรถมาสายนครสวรรค์พิษณุโลกนะครับ จะพบสี่แยกโพทะเล ก็เลี้ยวเลย เพื่อไปบางมูลนาก ลองถามคนแถวนั้นดูก่อนก็ได้ ว่าไปทางไหน ไปครั้งแรกก็งงเหมือนกันครับ เตลิดเกือบถึงพิษณุโลก 555

12. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาติแทรกธรรมช่วงบ่ายครับ (หลวงพี่ทศพล) และพี่ๆ ทุกท่าน
    ขอขอบพระคุณทุกท่านที่อ่านครับ
    (ขออภัยหากเป็นการรบกวน)
    ขอบพระคุณครับ...baimin

พระราชปุจฉาในรัชกาลสมเด็จพระเพทราชา ว่าด้วยอัฏฐธรรมปัญหา

เมื่อปี พ.ศ. 2233 พระราชสมภารเจ้านิมนต์ สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ ให้เฉลยปัญหาปฤษณาธรรม 8 ประการ ว่า

(1) ทางใหญ่อย่าเที่ยวจร

(2) ลูกอ่อนอย่าอุ้มรัด

(3) หลวงเจ้าวัดอย่าให้อาหาร

(4) ไม้โกงอย่าทำกงวาน

(5) ช้างสารอย่าผูกกลางเมือง

(6) ถ้าจะให้เปนลูกให้เอาไฟสุมต้น

(7) ถ้าจะให้ล่มบรรทุกแต่เบา

(8) ถ้าจะเรียนโหราให้ฆ่าอาจารย์ทั้ง 4 เสีย

<!--coloro:#FF0000--><!--/coloro-->สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ ถวายวิสัชนา (ความย่อ)<!--colorc--><!--/colorc-->

(1) ทางใหญ่อย่าเที่ยวจร หมายถึงทาง 2 ทาง คือ กามสุขัลลิกานุโยค ประกอบด้วยกามสุขในเบญจกามคุณทั้งหลาย 1

อัตตกิลลมถานุโยค ประกอบด้วยวัตรปฎิบัติ อันให้เกิดทุกข์ลำบากแก่ตน 1 ทั้งสองนี้นับเป็นทางใหญ่อย่าเที่ยวจรไป

(2) ลูกอ่อนอย่าอุ้มรัด หมายความว่า ลูกอ่อนนั้นได้แก่วงศาคณาญาติ และอุ้มนั้นมี 2 อย่าง

อุ้มแล้วรัดอย่างหนึ่ง อุ้มแต่มิให้รัดอย่างหนึ่ง อุ้มหมายความว่าอุปการอุดหนุน แต่อย่าอุ้มรัด คืออุปการบำรุงด้วยตัณหาอุปาทาน

ให้เปนแต่อุปการรักษาญาติวงศ์ทั้งหลาย แต่ตามประเพณีอันมีเมตตาจิต อย่าขัดให้ติดตัวด้วย สามารถละตัณหา อุปาทาน

ดุจดังบุคคลอุ้มลูกอ่อน และมิได้รัดเข้าให้ติดตัวฉะนั้น

(3) หลวงเจ้าวัดอย่าให้อาหาร หมายความว่า หลวงเจ้าวัดได้แก่จิต อันเป็นประธานเป็นใหญ่แก่เจตสิกทั้งปวง

เช่นเดียวกับหลวงเจ้าวัด อันเป็นประธานแก่ภิกษุลูกวัด ที่ว่าอย่าให้อาหารนั้นคือ อย่าให้จิตยินดีต่ออาหารทั้ง 4 คือ กวรึการาหาร ผัสสาหาร

มโนสัญเจตนาหาร และวิญญาณาหาร เพราะว่าอาหารทั้ง 4 นี้ กอร์ปด้วยภัย 4 ประการ คือ นิกันติภัย อุปคมนภัย อุปปัตติภัย และปฎิสนธิภัย

(4) ไม้โกงอย่าทำกงวาน หมายความว่า กงวานทั้งปวงเป็นอุปการแก่สำเภาให้แข็งแรงมั่นคง สำเภาที่ไม่มีกงวาน

มิอาจทนทานกำลังระลอกในท้องทะเลได้ ก็จะอับปางลง มิอาจข้ามทะเลได้ กงวานนั้นให้เอาไม้ตรงทำอย่าเอาไม้โกงมาทำฉันใด พระโยคาวจร

ผู้ปราถนาจะข้ามทะเลคือ สังสารวัฏ ให้ถึง นฤพาน ก็ฉันนั้น อย่าส้องเสพด้วยคนอันคดอันโกง อันเป็นอสัตบุรุษ ให้ส้องเสพด้วยคนอันซื่อตรง

เป็นสัตบุรุษจึงจะข้ามสงสารถึงนฤพานได้ตามปราถนา อันว่ากัลยาณมิตร อำมาตย์ ทาสกรรมกรนั้น เปรียบด้วยกงวานสำเภา

จิตแห่งโยคาวจรนั้น ดุจพานิชนายสำเภาแล

(5) ช้างสารอย่าผูกกลางเมือง หมายความว่า ช้างทั้งหลายมิได้ยินดีจะอยู่ในเมือง ย่อมยินดีจะอยู่แต่ในป่าอย่างเดียว ฉันใด

พระโยคาวจรผู้เจริญวิปัสสนากรรมฐาน ก็ฉันนั้น มิได้ยินดีในสังขารธรรมทั้งปวง แต่ยินดีอยู่ในนฤพานอันระงับกิเลสธรรมนี้

ให้เดือดร้อนกระวนกระวาย ช้างสารคือพระโยคาวจรอย่าผูกนั้นคือ นิพพิทานุปัสสนา กลางเมืองนั้นคือสังขารธรรม

(6) ถ้าจะให้เป็นลูกให้เอาไฟสุมต้น หมายความว่า ลูกนั้นได้แก่ผลทั้ง 4 คือ โสดาปัตติผล สกทาคามิผล อนาคามิผล

และอรหัตตผล ไฟนั้นได้แก่มรรคญาณทั้ง 4 คือ โสดาปัตติมรรค สกทาคามิมรรค อนาคามิมรรค และอรหัตตมรรค

ต้นนั้นคือกิเสสธรรมอันมีอวิชชาตัณหาเป็นมูล พระโยคาวจรผู้ปราถนาผลทั้ง 4 นั้น ให้ฟังเจริญวิปัสสนากรรมฐาน

เผาเสียซึ่งกิเลสธรรมอันเป็นสัญโยชน์อันเป็นมูลเสีย ดุจเอาไฟสุมต้น ฉะนั้น

(7) ถ้าจะให้ล่มให้บรรทุกแต่เบา หมายความว่าสำเภาอันบรรทุกสินค้าเบา มีฝ้ายและผ้าแพรไหม เป็นต้น

หาศิลากดท้องอันเป็นอับเฉามิได้นั้น พอชักใบกระโดงขึ้นให้เต็มกำลัง ครั้นลมแรงพัดต้องใบนั้น สำเภาก็จะหกคว่ำลงฉันพลัน

ถ้ามีศิลาหรือของหนักเป็นอับเฉาแล้ว สำเภานั้นก็มิได้ล่ม และจะท่องเที่ยวไปมาอยู่ในท้องทะเลสิ้นกาลช้านาน

อันพระโยคาวจรผู้ปราถนาจะให้ถึง อนุปาพิเสสนิพพานธาตุ มิให้บังเกิดในวัฏสงสารสืบไปนั้น พึงบรรทุกแต่ของเบา

คือกุศลธรรมทั้งหลายจึงจะพลันถึงนฤพาน มิได้ท่องเที่ยวไปในวัฏสงสาร ดุจสำเภาอันบรรทุกแต่เบาและพลันล่มลงฉะนั้น

(8) ถ้าจะเรียนโหราให้ฆ่าอาจารย์ทั้ง 4 เสีย หมายความว่า คัมภีร์ในโหรานั้น ได้แก่วิชชา 3 คือ ทิพพจักษุญาณ

บุพเพนิวาสญาณ และอาสวักขยญาณ อาจารย์ทั้ง 4 นั้นได้แก่ อุกศลธรรมทั้ง 4 คือ โลภะ โทสะ โมหะ และมานะ

พระโยคาวรผู้ปราถนาวิชชา 3 ประการนั้น ก็พึงฆ่าอาจารย์คือ อกุศลธรรมทั้ง 4 นั้นเสีย

13. pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    แผนที่วัดสุขุมาราม ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น๊อตไปเที่ยวไหนหรือเปล่าครับ ไม่เห็นเข้ามาหลายวันเลย

15. JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    น็อตไปวัดครับ

16. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โปรดระวัง ชายสามชื่อที่อยู่เดียวกันกับ

palm96 , narama และ มือใหม่หัดธรรม

.................................................................................

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">29-10-2009, 10:22 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>palm96<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 36
    Groaned at 6 Times in 6 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 3,301
    ได้รับอนุโมทนา 3,372 ครั้ง ใน 966 โพส
    พลังการให้คะแนน: 219

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Fw: สวัสดีครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อาครับ เมือวาลผมได้รับ มีดหมอแล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แล้วจะรีบทำตามเจตนารมณ์นะครับ

ด้วยความเคารพ

ปาล์ม

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง
    EMS ไปให้เมื่อ 10.38 น.

EG 4234 1858 1 TH

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ palm96
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ palm96
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    สวัสดีครับอา

จากกระทู้บุญที่อาตั้งขึ้น

รายการ4. มีดหมอรุ่นแรก ด้ามไม้ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ขนาดใบมีด 2.5 นิ้ว จำนวน 3 เล่ม ให้ร่วมทำบุญเล่มละ 1,500 บาท (เท่าที่วัดฯ)

ผมจะขอจอง 1 เล่มนะครับ

ไม่ทราบว่าถ้าจะขอโอนเป็นครั้งๆๆไปได้หรือเปล่าครับ

เพราะถ้าโอนไปทีเดียว ผมคงไม่มีเงินก้อนหนะครับ

ปาล์ม
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับ คุณปาล์ม

ยินดีครับ โอนเป็นงวด ๆ ได้ครับ...เหลือเล่มสุดท้ายพอดี

ทำบุญวิหารทาน เพราะ กฐินทาน คงไม่ทานแล้ว

โอนเข้าบัญชี แล้วแจ้งบอกด้วยน่ะครับ

ขอที่อยู่ครับ เดี๋ยวจัดส่งไปให้ก่อน

อนุโมทนา สาธุในกุศลที่ได้สร้างด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กรุณาจัดส่งที่

นายปรเมษฐ์ ศรีรัตนโชติ

29 ม.7 ต. เขาเจียก อ. เมือง จ. พัทลุง 93000

ถ้าโอนแล้วผมจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    วันนี้ไปรษณีย์ปิด พรุ่งนี้จะจัดส่งไปให้ครับ

.

ส่งมาวันที่อาสะดวกนั่นแหละครับ

ผมไม่ได้รีบอะไร

ขอบคุณมากเลยนะครับ

ปาล์ม
    สวัสดีคุณปาล์ม

รบกวนนิดหนึ่งครับ ผมลืมไปว่ามีดเล่มนี้เป็นของคุณพัฒนา ให้มาร่วมบุญ

จึงอยากจะรบกวนขอทราบระยะเวลาในการร่วมบุญ ว่าจะโอนครั้งละเท่าไร และในระยะเวลาเท่าไหร่

เผื่อคุณพัฒนา สอบถามมา ผมจะได้ตอบคุณพัฒนา เขาได้

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับอา

ไม่ทราบว่าถ้าผมจะขอโอน เดือนหละ 500 บาทได้หรือเปล่าครับ

ไม่ทราบว่านานไปหรือเปล่าครับ

ระยะเวลาจะเริ่มโอนตั้งแต่เดือนนี้ครับ

แต่ถ้ายังงอาก็ชีแนะผมด้วยนะครับ

เพราะเป็นบัญชีบุญ เพื่อผมจะใช้เวลามากเกินไป อาจไม่สมควร

ปาล์ม
    ขอบคุณครับ

สรุปว่าโอนทำบุญครั้งละ 500 บาท สามครั้งก็ครบแล้ว ก็ประมาณ 3 เดือน

ไม่เป็นไรครับ ค่อย ๆ ทำไป ... เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าไม่ติดขัดอะไรจะได้จัดส่งพร้อม

สมาชิกท่านอื่น ๆ ครับ
    ขอบคุณครับอา

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">02-04-2009, 06:14 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มือใหม่หัดธรรม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 18

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>FW: สวัสดีคับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มือใหม่หัดธรรม
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มือใหม่หัดธรรม
    สวัสดีคับพี่เฮียปอ ตำมะลัง
    พี่เฮียปอ ตำมะลัง มีพระคำข้าว ของหลวงพ่อหรือเปล่าคับ ผมยากจะขอแบ่งปันสักองค์ อะคับเพื่อเป็นพุทธานุสติ ใช้ป้องกันตนเอง และฝึก ปฎิบัติตามคำสอนของหลวงพ่อผมไม่ค่อยจะมีพระของหลวงพ่อ อะคับผมจึงอยากจะมาขอความกรุณาจากพี่เฮียปอ ตำมะลัง อะคับ

นี่ที่อยู่ผมนะคับ
    ปรเมษฐ์ ศรีรัตนโชติ 29 ม.7 ต. เขาเจียก อ.เมือง จ.พัทลุง 93000

ผมต้องขอขอคุณพี่เฮียปอ ตำมะลัง ล่วงหน้านะคับ
    <O:p
    ปล. ผมอยากได้ของดีมาบูชา แต่ตังไม่ค่อยจะมี โปรดสงสารเด็กใหม่อย่างผมด้วยนะคับ<O:p
    <O:p
    สวัสดีครับ

เฮีย ฯ มีพระคำข้าว องค์เดียวครับ

อยากให้นะครับ เอาอย่างนี้ ถ้าน้องอยู่ในเว็บครบ สามเดือน ค่อยมาคุยกันใหม่

เพราะเฮีย ฯ ก็คงจะเช่าอีกแน่ ๆ
    สวัสดีคับเฮียปอ

ไม่ทราบว่าเฮียจะจำผมได้หรือเปล่า

เฮียเคยบอกว่า หากผมอยู่ครบ 3 เดือน แล้วค่อยคุยกันใหม อิอิ++

นี่ก็ครบแล้วนะคับ

แล้วแต่เฮียจะเมตตานะคับ

ขอบคุณคับผม
    ถ้าไม่ได้พระคำข้าวไม่เป็นไรนะคับ

ผมขอแค่ ผ้ายันต์เกราะเพชร ที่ทันหลวงพ่อ สักผืน ใจจิงอยากได้มานานแล้วคับ

อยากได้มาติดตัวอะคับ เพราะผ้ายันต์หลวงพ่อดีที่สุด

นี่เมลล์ผมนะคับ paramat_palm@hotmail.com

ขอบคุณคับเฮีย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sunny
    วันนี้มีเรื่องไม่ค่อยจะสู้ดีมาแจ้งนิดนึงครับ มีสมาชิกท่านหนึ่งที่ใช้ชื่อว่า narama ได้แจ้งว่าขอร่วมบุญโดยทำบุญเหรียญหลวงปู่หมุน 1 เหรียญ โดยโอนเงินเข้าบัญชีวัดเมื่อวันที่.8/11/52

ด้วยความไว้ใจผู้ร่วมบุญในเว็บนี้ผมเองก็ได้จัดส่งเหรียญหลวงปู่หมุนให้กับคุณ narama ไปโดยไม่ได้ตรวจสอบหลักฐานการโอนและไม่ได้ตรวจสอบกับทางวัด โดยคุณ narama ได้รับเหรียญไปเรียบร้อยแล้ว แถมจองเพิ่มอีก 2 เหรียญ

เมื่อวันที่ 19/11/52 ผมได้รับแจ้งมาทาง pm ว่าคุณ narama ได้โอนเงินค่าเหรียญ 2 เหรียญไปเรียบร้อยแล้ว คราวนี้ผมเกิดความรู้สึกแปลก ๆ ก็เลยขอให้ส่งหลักฐานการโอนเงินให้ดูหน่อย ก็ปรากฏว่าเงียบหายไปเลยครับ ผมก็รู้สึกแปลก ๆ จึงได้ตรวจสอบกับทางวัด ปรากฏว่าในวันที่ 8/11/52 และวันที่ 17.19/page-1152 ไม่มีรายการโอนเงินใด ๆ เข้าไปทางวัดเลยนะครับ

ก็เกิดความรุ้สึกขนลุกขนพอง คนเราหนอไม่กลัวบาปกลัวกรรม เหรียญหลวงปู่หมุนนี่ผมตั้งใจมอบให้กับผู้ร่วมบุญกับทางวัด เป็นเสมือนของ ๆ วัด เป็นทรัพย์สินของทางวัด การที่ทำอย่างนี้เท่ากับโกงวัดนะครับ ไม่ใช่โกงผม น่ากลัวนรกครับ !!!

รู้สึกว่ารายนี้จะขอทำบุญผ้ายันต์แม่ทัพครอบใหญ่ กับคุณ tatty ไว้ด้วย แต่โชคดีรู้สึกว่าคุณ tatty ยังไม่ได้จัดส่งให้ ยังไงขอให้ระวังกันไว้ด้วยนะครับ ใครรู้จักก็ฝากเตือนกันไว้ด้วยนะครับ

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> 08-11-2009, 10:06 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>narama<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 158
    ได้รับอนุโมทนา 532 ครั้ง ใน 93 โพส
    พลังการให้คะแนน: 37

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>แจ้งที่อยู่ครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>วันนี้ตอนเที่ยง ผมได้โอนเงิน 600- เข้าบัญชีวัดแล้วครับ

ที่อยู่ผมนะครับ

ปรเมษฐ์ ศรีรัตนโชติ

29 ม.7 ต.เขาเจียก อ. เมือง จ. พัทลุง 93000

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ขอสอบถามหน่อยนะครับ พระกริ่งเป็นเนื้ออะไร สวยจัง

ถ้ายังไงก็ขอร่วมทำบุญอีก 1 องค์นะครับ ไม่เกินสัปดาห์นี้โอนเงินให้ครับ ขอเก็บตังค์วันสองวัน

ขอบคุณครับ

17. พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับเฮียป.ผมก็โดนเหมือนกัน แต่ผมยังไม่ได้รับความเสียหาย เค้าขอสมเด็จองค์ปฐม รุ่น3 โดยผ่อนเดือนละ500

ส่วนตัว: Fw: สวัสดีครับ <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> 28-11-2009, 10:23 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>palm96<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 218

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Fw: สวัสดีครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต
    อ้างอิง:
    สวัสดีครับพี่พงษ์

พี่พงษ์ครับ

ผมขอเลขที่บัญชีด้วยนะครับ(ผมไม่ค่อยได้เข้ามาหนะครับ)

เดี๋ยวสิ้นเดือนผมจะโอน เงิน ไป 500 นะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

ปาล์ม
    พี่เพิ่งได้พระมาจากยายผีป่า ครับ3องค์สมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 ไม่มีกล่องนะครับ มั่นใจได้ครับ พี่ส่งให้ วันจันทร์นะ

พงศ์กฤต อนุรักษ์วงศ์ศรี

ธนาคารกสิกรไทย สาขาสีลม ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 0012937654

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณมากๆๆเลยครับพี่

ไม่มีกล่อง ไม่เป็นไรครับ ผมเชื่อใจ และมั่นใจมากครับ

พี่ครับ
    ไม่ทราบว่าที่บ้านมีผ้ายันต์แดง ผืนเล็ก เหลือเก็บบ้างสักผืนหรือเปล่าครับพี่(พอย่างเข้า 18 มานี่ มีเหตุให้เลือดตก ยางออกบ่อบ ตอนนี้ก็โดนโรคหวัด เล่นงานมาเป็นสัปดาห์แล้ว ยังไม่หายเลย ต้องหยุดโรงเรียนตั้งสัปดาห์แล้วครับ)

ขอบคุณมากๆๆครับพี่

โอนแล้วจิแจ้งไปนะครับ

ปาล์ม

พี่เปลี่ยนใจและครับ พี่ไม่คิดเงินน้อง พี่ให้ฟรี ขอสัญญา2ข้อ ครับ

1.สวดมนต์เช้า-เย็น ทุกวัน เท่าที่ทำได้อย่าลืมแผ่เมตตาด้วยครับ

2.พระที่พี่ให้ ห้ามนำออกบูชา ให้คนอื่น ถ้าน้องอยาก

ให้บูชา พี่ขอเช่าคืน ครับ

พี่ขอแค่2ข้อเท่านี้และครับ วันจันทร์จัดส่งให้พร้อมผ้า

ยันต์แดงครับ ทำดีย่อมได้ดีเสมอ ครับ
    พอได้เปิดมาเห็นข้อความนี้

รู้สึกตกใจและดีใจเป็นอย่างยิ่ง

ยิ่งกว่าถูกรางวัลที่ 1 อีกครับ

นับเป็นข่าวดีมาก ถึง มากที่สุด ในรอบหลายเดือนเลยครับพี่

ผมขอขอบคุณพี่มากๆๆเลยครับ

ผมขอให้สัจจะแก่พี่เลยครับว่าจะไม่นำพระไปขายต่อ ด้วยเกียรติ ของลูกผู้ชายเลยครับ

เว้นแต่ มีผู้ที่สมควรที่จะได้มากกว่าผม ผมก็จะยกให้ผู้นั้น เมื่อถึงเวลา โดยไม่คิดมูลค่า เสมือนดังที่ผมได้มาครับ

เรื่องการสวดมนต์เช้า-เย็น ผมจะพยามยามทำให้บริบูรณ์และสมบูรณ์

การแผ่เมตตา ณ ตอนนี้ยังแผ่ได้แค่ให้เจ้ากรรมนายเวร แล ญาติพี่น้องเองครับ
    ต่อไปให้ฝึกแผ่ให้แก่บุคคลทั่วไปทั่วอนันต์จักรวาล

ขอบคุณพี่มากจริงๆๆครับ

สุดท้ายขอขอบคุณหลวงพ่อมากจิงๆๆครับ
    ที่เมตตาต่อลูก

เมื่อชีวิตไม่สิ้นสุด จงอย่าหยุดซึ่งความดี อิอิ++

ปาล์ม

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>palm96<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 218

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Fw: สวัสดีครับ เรียกพี่ก็พอครับ

</CENTER>
    อ้างอิง:
    สวัสดีครับคุณอา

ผมเห็นคุณอาตามเก็บวัตถุมงคลของหลวงพ่ออยู่หลายอย่าง

ไม่ทราบว่ามีสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสาม วัดท่าซุง
    ให้บูชาบ้างเปล่าครับ

ผมอยากได้บูชามากเลย ถ้าไม่มีไม่เป็นไรนะครับ ถือว่าผมยังไม่ถึงเวลา

เคยมีคนบอกผมว่าพระของหลวงพ่อ ไม่ต้องขวนขวาย ไม่ต้องสรรหา แต่ถ้าถึงเวลาท่านจะมาหาเอง ผมเฝ้ารอวันนั่นมานมาก เฝ้าเร่งปฎิบัติตามคำสอนของท่าน

คุณอาครับ ผมขอความเมตตาอีกสักเรื่องนะครับ

คือสมมุติว่ายังมีให้บูชา ผมขอแบ่งจ่ายให้เป็นงวดได้หรือเปล่าครับ

ผมยังหาเงินใช้เองไม่ได้เลย (ยังเรียนอยู่ ม.6 ครับ ) แต่อยากได้ของเกินกำลังของตัว

ถ้าไม่มีไม่เป็นไรนะครับ สมบัติพ่อให้ย่อมมีคุณค่า ต่อลุกเสมอ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ปาล์ม

สวดมนต์ไหว้พระปฎิบัติคำสอนหลวงพ่อได้หรือ

ป่าว ทำเช้า-เย็น ถ้าไม่ได้ขอให้ได้มากที่สุด แผ่

เมตตาหลังจากสวดมนต์นั่งสมาธิแล้ว พี่ให้ผ่อน

ได้ งวดเท่าไรก็ได้แล้วแต่น้องแจ้งพีเอ็มมาหาพี่

พี่คิด 3000บาท ที่พี่เช่ามากระทู้ยายผีป่า ทำ

บุญมาองค์ละ5000 บาท น้องเข้าไปดูได้ เพราะ

ว่าพี่จองไป3องค์ร่วมทำบุญมา แต่พี่ให้น้อง

3000 บาทแต่ต้องไหว้พระสวดมนต์นะ

น้องจะผ่อน เดือนละพันเดือนละ500

แล้วแต่สะดวก แต่อย่าลืมสวดมนต์ ถ้าน้องทำได้

จริงเดี๋ยวทุกอย่างตามมาครับ ส่วนพี่สวดมนต์

เช้าเย็น เสร็จแล้ว ค่อมาเล่นเวปครับ ตามคำสอน

หลวงพ่อทุกประการ

ว้าววว ดีใจจังครับ

เรื่องสวดมนต์ตอนนี้ ผมได้แต่สวดมนต์เย็นครับ ตอนประมาณ สองทุ่มเกิบทุกวัน

สวดคาถามหาลาภ+คาถาเงินล้าน อีกประมาณ สามสิบจบครับ( เพื่อ เพื่อขอพรต่อหลวงพ่อ เรื่องขอให้ได้ที่เรียนต่อดีๆๆ อิอิ)

แต่ตอนเช้าไม่เคยทำครับ

เพราะตอนเช้าต้องไป ร.ร. หนะครับ(วันนี้หยุดอ่านหนังสือครับ พรุ่งนี้ จะไปสอบตรงเข้าของ มอ.)

แต่ต่อไปนี้จะตื่นให้เช้ากว่าเดิมครับ

ผมขอรับปาก ในสิ่งที่พี่ได้ให้ไว้นะครับ

ผมขอบูชาต่อจากพี่นะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ผมขอผ่อนเป็นรายเดือนนะครับครับ

เดือนหละ 500 พี่คงไม่ว่านะครับ อิอิ++

ปาล์ม

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

18. พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    โมทนาครับ ผมก็ได้ไปมา หาท่านเจ้าคุณชุบมาครับเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ถวายสังฆทาน มาครับอิ่มบุญเอาบุญมาฝากทุกท่านมาโมทนากันครับและท่านเมตตา ได้ให้แก้ว+พระบรมสารีริกธาตุผมอธิฐานด้วยครับ ท่านบอกว่าไอหนุ่มเองอยากได้อะไร อธิฐานเอา สิ่งนี้เป็นสิ่งมงคลที่ครูบาอาจารย์มอบไว้ให้ ผมก้ได้อธิฐาน พร้อมกับภรรยาน้องสาว และเพื่อนน้องสาว

ชื่อว่าวัดป่าสะท้อนหรือวัดคลองสะท้อน ครับ

อยู่ที่ไหนครับ อยากไปกราบไหว้ และอธิฐานจิตบ้างจังครับ<!-- google_ad_section_end -->

ท่านเจ้าคุณชุบ อยู่วังน้ำเขียว วัดป่าสะท้อนหรือคลองสะท้อน หาไม่ยากครับ พระน่ากราบ พระสุปฎิปัณโนครับ ร่มรื่นครับ ลองไปทำบุญดูครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เท่าที่ผมนับมานะครับเสี่ยพงศ์ฯ ชายสามชื่อนี้ไปขอพระจาก ท่านสมาชิกไม่ต่ำกว่า 10 คนแล้ว

ไม่รู้เขาได้ไปกี่มากน้อยนะครับ....แต่ที่ แน่ ๆ อบายภูมิ รอเขาอยู่เรียบร้อยแล้ว น่าสงสารแท้

.

20. พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

เคสนี้เคยมีกะทู้วัดโพธิ์เมืองปักษ์ ของศิษย์ปลายแถว ได้มีการจองเหรียญ พุทธ 25ศรรษตวรรศ <เขียนยากจริงเขียนผิด>แล้วแจ้งคุณศิษย์ปลายแถวบอกว่า ได้โอนเงินมาน่วมบุญเรียบร้อยแล้วแต่ คุณศิษย์ปลายแถวเช็กดูไม่มียอด แจ้งกลับไปก็หายเงียบพี่ สงสาร นะน้อง กลับตัวกลับใจ ตราบใดดินยังไม่กลบหน้าเลิกทำพฤติกรรมนี้เสีย นั่นดิเฮีย ผมเกือบ ส่งพระไปแล้ว เอามาจากบ้านห่อเสร็จเรียบร้อยมาวางหิ้งที่หน้าออฟฟิช2วัน แล้วผมก็ไม่ส่ง เอากลับบ้าน สมเด็จท่านดลใจผมครับเฮีย แจ้งฟอร์สเลยเฮีย ระงับเลย ต้องช่วยๆๆกัน ไม่กลัวบาปกันมั้ง เล่นของแรงน้องกลับตัวกลับใจนะถ้าเข้ามาอ่าน พี่ให้อภัย อโหสิให้