11111111111111* 11111111111111* แบ่งให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรแม่ศรี, 13 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

2. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

พระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระราชทาน ณ พระตำหนักจิตรลดารโหฐาน พระราชวังดุสิต วันพุธที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๓๕
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD align=left>

</TD></TR><TR><TD class=style5 align=left>“...ประเทศของเรา ไม่ใช่ประเทศของหนึ่งคน สองคน เป็นประเทศของทุกคน ต้องเข้าหากัน ไม่เผชิญหน้ากัน แก้ปัญหา เพราะว่าอันตรายมีอยู่ เวลาคนเราเกิดความบ้าเลือดปฏิบัติการรุนแรงต่อกัน มันลืมตัว ลงท้ายก็ไม่รู้ว่าตีกันเพราะอะไร แล้วก็จะแก้ปัญหาอะไร เพียงแต่ว่า จะต้องเอาชนะ แล้วก็ใครจะชนะ </B>
    ไม่มีทางชนะ อันตรายทั้งนั้น มีแต่แพ้ คือต่างคนต่างแพ้ ผู้ที่เผชิญหน้าก็แพ้ แล้วก็แพ้ที่สุดก็คือประเทศชาติ ประชาชนจะเป็นประชาชนทั้งประเทศ ไม่ใช่ประชาชนเฉพาะในกรุงเทพมหานคร ถ้าสมมติว่า กรุงเทพมหานครเสียหาย ประเทศก็เสียหายไปทั้งหมด แล้วก็จะมีประโยชน์อะไร ที่จะทะนงตัวว่าชนะ เวลาอยู่บนกองสิ่งปรักหักพัง...”

แล้วก็แพ้ที่สุดก็คือ...ประเทศชาติ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    </B>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2010
  3. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ มีอะไร เบา ๆ เด็ด ๆ ดูแล้วสบายใจ มาให้ชมบ้าง คุณทศ.....................

4. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>panchita, ลูกคนที่ 62 </TD></TR></TBODY></TABLE>

ดีจ้า วันนี้ทำงานมันส์มากค่ะ ^-^

5. sonthya

อ๋อ พี่เป็น นินนนนนนนนนนนนนนนน จจาจ้า.....

6. panchita

แล้วคุณเล็ก เก็บหลักไหนแล้วเจ้าคะ ^-^

สาธุ สาธุ สุดยอดที่สุด :cool:

เช่นกันเจ้าค่ะ..:)

ว้าว..ต้องไปเที่ยวแปดริ้วหน่อยซะแล้ว คริคริ :boo:

โมทนา สาธุ จริงเจ้าค่ะ คล่องตัวขึ้นมากๆค่ะ ^-^

สาธุ รวยๆๆๆค่า

7. panchita

อิอิ..น้องก็ว่าแล้วเชียว ตอนนี้นินจาเพิ่มมาอีกคนแล้ว ^-^

8. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lektantan [​IMG]
    เหอะ ๆ ๆ
    แต่ละท่านเก็บกัน ร้อยบ้าง พันบ้าง หลายพันบ้าง หมื่นบ้าง
    เห็นแล้ว สุดยอดจิง ๆ

อุ..อุ้ย...เอาอย่างงั้นเลยเหรอครับพี่ ผะ ผะ ผมเหลือไม่มากแล้วนะครับ ฮิๆๆ ๆๆๆ

9. panchita

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>panchita, 601F, พรแม่ศรี, ลูกคนที่ 62, หัวปลาทูไข่ต้ม </TD></TR></TBODY></TABLE>

พี่ทศ...สวัสดีค่า... วันนี้พัณณ์ไม่ได้เข้าเว็บเลยค่ะ คิดถึ๊ง คิดถึง ;aa18

สงกรานต์ไปเที่ยวไหนเจ้าคะ พี่ชาย

10. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    สุด ๆ ขนาดสมเด็จรุ่น เสาร์ 5 พระธาตุยังเสด็จมาเลยนะ สุดยอดจริง ๆ เห็นเพื่อน ๆ หลายคนบอกได้นำรุ่นนี้ไปเลี่ยมแขวนบชา หลายคนบอกลาภเข้า เงินเข้าดีจริง ๆ นะครับ

ดีจัง...ที่บ้านเปิดร้านเหรอครับ ลูกหลานหลวงพ่อไม่ต้องห่วง มีของดีที่หลวงพ่อท่านสร้าง รวย รวย รวย กันทุก ๆ คน อย่างพระหางหมากและพระคำข้าว หลวงพ่อท่านปรารภว่าบูชาแล้ว ไม่มีอด

11. พรแม่ศรี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foundgirl [​IMG]
    รุ้สึกจะจริงนะ 2-3วัน ขายดีมากๆ ล้างจานหลายรอบเลย 555+

อนุโมทนาสาธุ ของท่านเค้าดีจริงๆ

:cool::cool:

ขอแสดงความยินดีด้วยทั้ง 2 ท่านเลยนะครับ:cool:

ปล.มิน่าล่ะครับ ช่วงนี้เห็นคุณสนทยา ตะลุยเช่า ก้ากๆๆ ๆๆ ๆๆๆ

12. พรแม่ศรี

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ :cool:

13. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    จริงหรือครับพี่ทศ แต่ผมอดจองพระไม่ทันซักที ทำงัยดีครับ ฮิฮิ:cool:

14. sonthya

คุณ ทศตรับ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 1 นี่ราคาตอนนี้น่าจะซัก เท่าไร ถามเป็นความรู้จ้า
    เห็นมีให้ประมูลด้วย คร่าว ๆ จ้า เอาแบบตกใจเล็กน้อยก็พอ จ้า

15. พรแม่ศรี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foundgirl [​IMG]
    รุ้สึกจะจริงนะ 2-3วัน ขายดีมากๆ ล้างจานหลายรอบเลย 555+

อนุโมทนาสาธุ ของท่านเค้าดีจริงๆ

:cool::cool:

ขออนุโมทนากับน้องเล้กด้วย เรื่องจริงเลยนะครับ บุญหนุนนำ พารุ่งเรืองจริง ๆ ผมเองก็รับรู้ได้เลยนะครับ :cool:

16. พรแม่ศรี

ผมว่าพี่สนทยา ไม่ว่ารุ่นไหน พี่ก็ดูสบายใจทุกรุ่นนะครับ ฮิๆๆๆ ๆๆๆ

ปล.เข้ามาแล้ว เลิกยาก ไม่เชื่อถามน้องพัณณ์ดูสิครับ ฮิๆๆ ๆๆ

17. sonthya

สงสัย ติดโรคเจ้า น็อตมา มั้ง (วันนี้โทรไปก็ไม่รับสาย สุดหล่อจริง ๆ)

18. panchita

อ่า...งุงิๆ..ไม่ต้องถามเจ้าค่ะ..ดูจากอาการจอง..ก็น่าจะรู้แล้ว..แฮ่ๆๆ ^-^

19. พรแม่ศรี

สวัสดีจ้าน้องพัณณ์ พี่ว่าจะไปเที่ยวหลัง ๆ สงกรานต์นะครับ ช่วงนี้คนมากนะครับ แล้วน้องไปทำบุญที่ไหนนะครับ

20. sonthya

ยังไม่ครบ เลยจ้า ขาดสมเด็จรุ่น 2 รุ่น 1 ...................เอ แยะ เหมียนกัน นะนี่.......จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้