^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

1. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

คำปติญญา ของนักสะสมพระ ...ข้าพเจ้ามิได้ มีใจคิด เล๋นนอกมาตราฐานสากล ด้วยมีอาชีพขายพระอยู่แล้ว แต่ผลงานชุดนี้ เป็นพระเก่าแท้ ซึ่งต้องใช้การพิจรณาอย่างผ่องแท้ก่อนเช่าซื้อ ย้ำในเจตนารมณ์ว่า แบ่งให้ไปใช้ หากมีความรังเรสงสัย กลัวว่าไม่มาตราฐานอย่าเช่าบูชาไป พระชุดนี้ มีเหตุและผลในตัวพระอยู่แล้ว และ สิ่งที่จะขายต่อไปนี้ ขาย พระแท้ เก่า แต่หากว่าบังเอิญโชคดี วันข้างหน้ามีเซียนใหญ่ๆ ยอมรับขึ้นมา ก็ถือว่าเป็นความโชคดี ไป และนี่คือเหตุและผลที่ข้าพเจ้ามีความเชื่อ (ส่วนตัว )ว่า มีพลังงานจากหลวงปู่ศุขปลุกเสก ทำไม? หาคำตอบได้ ในห้องนี้ครับ ............เชิญทัศนา ..............

2. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

1 เป็นพระที่มีขนาดเล็ก และนั่งพานมีรัศมีตามแบบหลวงปู่ศุข ดู ตะกั่วมีไข แถมมีสนิมแดงประปราย สนิมแดงจะเกิดขึ้นได้ ต้องพระที่มีอายุ 80 ปีอัพ ๆ ถามเซียน เนื้อชินได้ทุกคน ............

3. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

รอยจาร ที่ลึกแผ่ว และเก่าตามตะกั่วแล้ว ทีสำคัญไขขาว ขึ้นสวยงาม ไม่ใช่ไขทำแน่นอน..............

4. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

3 พระมีขนาดโคตรเล็ก และ โคตรคมชัดลึก ซึ่งวิวัฒนาการ สมัยนี้ยับทำไม่ได้ และ รูปทรง แตกต่างกันตามการตัดปีกพระซึ่ง ไม่มีแล้วในการหล่อพระสมัยใหม่ ..................

5. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

4พอมาถึงพิมพ์นี้ เริ่มมีรูปร่างคล้าย ประภามลทล ไปทุกที แต่รอยจาร แผ่วลง คือการจารของคนแก่ นั่นเอง ........และพระคล้ายกันแต่ตัดปลีก แตกต่างกันทำยากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

5พอมาพิมพ์ปิดตา ก็ยังคงมีรัศมี อีกซึ่ง หลวงปู่ศุขชอบ พระที่มีรัศมี เป็นชีวิตจิตใจ มากๆๆๆๆๆๆๆๆ ดูขลัง ไม่ตลก และเก่า ได้อายุ ...................

7. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

พอมาถึงองค์นี้ เรื่องจบเลย เพราะ พระมีการใช้งานมาแต่ ว่า มีลายมือ ยันต์มะอะอุ ม้วนหางซึ่งเป็นยันต์ที่หลวงปู่ ปิดทับในตะกุด สาริกาทุกดอก ใครมีคลี่ดูได้ มีลายมือ แบบนี้ แน่นอน ล้านเปอร์เซนต์ ครับ ............

8. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

พอมาถึงองค์นี้ เป็นยันต์ใบพัด แต่ด้วยความชรา ไม่สามารถ ประคองมือให้ม้วนเป้นสาม ช่องได้ มีวนอีกรอบ ทำให้รู้ถึงคนจารว่า แก่มากๆๆ แรงไม่มี ..............

9. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ดูความคาสสิค ของ พิมพ์สังกะจายเองแล้วกัน ว่า แค่เห็นก็รู้ว่า พระดี แถมจารใบพัดอีก.....................

10. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

พอมาองค์นี้ดูดีๆ ว่า ห่วงเป็นทองแดงเถื่อน เหมือน พระพิมพ์รัศมี เป๊ะ !ที่แสบคือ เอาทองแดงหล่อทับด้วยตะกั่ว เก้ไม่มามทำให้ เมื่อยญาณหรอกครับ และที่สำคัญ ดูดีๆ ที่ห่วง ใช้วิธีการเทหล่อ ไม่ใช่ รีดมาเป็นเส้นแล้วม้วน องค์นี้จบเลย ซึ่ง แกบอกเองว่า มีเซียนใหญ่ กด แต่องค์มีห่วงไปร้อยกว่าองค์ ....ผู้เขียนได้มาองค์เดียวครับ ........... สุดคาสสิค และ ดูการฝังห่วง มันครึ่งวงกลม ย้อนไปดูคลองขอมกันบ้างว่า ห่วงครึ่งวงกลมหรือไม่...........ดูที่ผมลงไว้ สามองค์ที่ผ่านมา ................

11. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าตาองค์นี้ไปตรงกับ ปิดตาที่ออก ที่ราชบุรีครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

จะบังเอิญอีกหรือเปล่า นี่คือปิดตา เส้นด้าย ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ เฉพาะตัวของหลวงปู่ศุขครับ ..........ในแปดสิบองค์มีองค์นี้องค์เดียวครับ ...............

13. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้วิจรณาญาณ กันเองแล้วกัน เงิน หลักร้อยไม่ทำให้ผมรวย และท่านก็ไม่จนลง ผมไม่เอา งานผี มาหลอกขายแน่ๆๆ พระเก่าจริงๆ และ สวยมากๆ ครับ ผม ก็แค่ขาย พระแท้ กับ พระเก่าอายุ 80 ปีอัพๆ แล้วกันครับ ที่เหลือตัดสินใจกันเอง แต่สำหรับผม .................ใช่เลย ...................

1 พิมพ์พระร่วงครองเมือง 499 มี 30 องค์

2 ปิดตา 599 มี 25องคฺ์

3 สังกะจายมีแค่ 3 องค์ ครับ 999

เล็กสวยกะทัดรัด ให้เด็กห้อยดี สุภาพสตรีห้อยสวย ครับ จองแล้วให้โอนทันทีมีผลนะครับ ถ้ายังไม่โอน ให้ 24 ชั่วโมงครับ หมดแล้วไม่มีอีกนะครับ ผมบอกได้แค่นี้ครับ ............. สวยมากๆ ขลังมากๆ ๆ ของดีๆ ที่ อย่ามองข้ามไม่งั้นจะเสียใจ ครับที่ได้ พระ มีพลัง พุทฌคุณ ของหลวงปู่ศุข ในราคาหลักร้อย ครับ ................

14. manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองสังกะจายมีแค่ 2 องค์ครับ

15. manasdome เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินพระสังกะจาย 2 องค์จำนวน 1,999.44 บาท
    เวลา 17:48:31 ครับ

16. ลูกนายพล Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2013
    อาจารย์คะ รบกวนคัดคละพิมพ์ให้ 10 องค์ค่ะ

17. ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    พี่ลองซาวเสียงในนี้ให้หน่อยจะได้ไหมครับ...เผื่อว่าจะมีคนร่วมแบ่งๆกันรับไปไว้บูชา...อิอิ...>.<

18. ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ขอรับ

พิมพ์พระร่วงครองเมือง 2 องค์

ปิดตา 1 องคฺ์

นะครับพี่...^-^

19. Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    แบบไหน คือพิมพ์พระร่วงครองเมืองครับ ??? รบกวนเอารูปประกอบให้ชมในแต่ละพิมพ์ได้ไหมครับ !!!

20. fittitoday เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    จอง
    พระร่วงครองเมืองมีห่วง 1
    ปิดตา 1
    สังกะจาย 1