^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

1. naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานลิ้งค์ข้อมูลของคุณ และคุณนภัสดลมาให้อาจารย์แล้วค่ะว่ายังขาดเจาะกรรมอีกสองท่าน อาจารย์ให้แจ้งว่าเสร็จงานบรวงสรวงครั้งนี้แล้ว จะทำการเจาะให้ทั้งสองท่านเลยค่ะ

2. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่เรียบ ไม่ใช่หิน แต่ เป็น แก่นกะพี้ของเหล็กไหล ต้อง อดทนรอ ให้เขางอกสักนิด สันฐานมันเลือกไม่ได้ ตาม จริต เจตสิกด้านใน และการครอบครอง ถ้าต้องการเหล็กสวยๆๆ ไม่ต้อง พระนามจะคัดไปให้ ง่ายดี ไม่เหนื่อยด้วย .............. ใช้อะไรคิดก็ได้ครับ .............

3. นาย พี เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    เหล็กไหล ที่อาจารย์ ก๋งสื่อ พระนามพระปัจเจก หรือเทวดา มี ผลตามที่ท่านบรรยายไว้ ครับ

เพราะพระนามที่ อ.ก๋ง เอยท่านต้องการมาร่วมบำเพ็ญบุญบารมีกันกับตัวท่านที่เป็นเจ้าของครับ

ท่านกรุณา เอาเหล็กจากที่อื่นมาเปรียบเทียบกับทั่วไปๆ เป็นอันขาด
    วิธีทดสอบ ขอให้ท่านนำเหล็กไหล มานั่งกรรมฐานกันดีกว่าครับ ส่วนสัญฐานก็ต้องใช้เวลาให้ท่านงอกตาม บุญบารมีที่เราปฏิบัติสะสมมาดีกว่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      453.6 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      845.9 KB
      เปิดดู:
      45
  4. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

หิน มวล วรรณะ ความแน่นของมวลสีสรร และ พลังที่ส่ง แตกต่างกันแน่นอน .....................หินไม่งอก มีแต่จะเล็กลงด้วยการขัดของ ชั้น บรรยากาศ ..................

เหล็กไหล ผิวพรรณ วรรณะ สี มวล พลังที่เปล่งออกมา .........แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ทั้งๆ สีคล้ายๆๆกัน ........

5. lokithunder Active Member

11 กรกฎาคม 2009
    ผมอยากจะขอคำชี้แนะจากอาจารย์ครับเหล็กไหลชุดนาคา2นี่ท่านชอบน้ำผึ้งมั้ยครับพอดีจะเอาน้ำผึ้งให้ยังลังเลอยู่ครับ

6. lokithunder Active Member

แล้วเวลาเอาเข้าบ้านหรือได้มาครั้งแรกต้องทำอย่างไรบ้างครับอาจารย์

7. fittitoday เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    นี้คือแร่เกาะล้านที่ผมๆได้มาจากเกาะล้านหลายปี ถ้าเรามีบารมีพอเขาจะเงาแวววาวและโตขึ้นเองอย่างที่เราก็หาข้อสรุปไม่ได้ เคยกลับที่นั้นอีกครั้งเจ้าของที่ให้บ่นเสียดายมากที่เห็นท่านขึ้นสวยแบบนี้ อยู่กับเขามาตั้งนานๆไม่เงาไม่งอก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      198.4 KB
      เปิดดู:
      70
  8. ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ถนนนิพพาน.com nippanroad.com - Powered by Discuz!

นี้เลยครับ...อาจารย์บอกไว้ที่เว็ปนี้ครับ...^^

9. lokithunder Active Member

ขอบคุณครับพี่ๆ

10. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

กฏกติกามารยาท ที่ ควรรู้ .................................................

1 ใช้วิจรณาญาณก่อนเช่าซื้อ ...........ทุกครั้ง ........

2 เมื่อซื้อไปแล้วย่อมแปลว่าได้ร่วมบุญสร้างศูนย์กรรมฐาน บุญนั้นถึงพร้อมแล้ว ย่อมหมายถึงจิต ที่ ให้ไปไม่คิดอะไร การชักเข้าชักออก ไปหาอ่านเอาเอง ในตำราการสร้างบุญ ............................

3 ผู้ซื้อ มีความพร้อมใจในการบูชา ไม่ได้ถุกบังคับแต่อย่างใดมา และยินยอมรับบูชา ณวันที่ จอง และโอนแล้ว ...............

4 เหล็กไหลไม่ใช่พระ ไม่มีจุดชี้ชัดตายตัวใดๆๆ ผู้จัด นำปัจจัย ไปใช้ ในการจัดหา อุปกรณ์ วิ่งเต้น และ จ้างคนงานตัดเจียปัดล้างเหล็กไหล ผู้บูชา หรือ ผู้เช่า ไม่สามารถ เรียกร้องเงินทองใดๆๆ คืนได้ .............

5 การจองและโอน ได้ของ ไปแล้ว มีผุ้ชิงชัยท่านอื่นไม่ได้ ไป คิดเองว่า ทำให้ ผู้จัดเสียหาย ต่อ ผลประโยชน์ ที่จะได้รับหรือไม่ ทำให้คนอื่นเสียสิทธิ์ ...................ในการ บูชา

6 ไม่รู้ว่า ผู้เช่า นำ ไปอธิฐานแล้วหรือไม่ เป็นเหตุให้ผู้จัด ไม่สามารถ ยินดี ยินยอม ที่จะรับคืนทุกกรณี ...........................

7 ของที่ผุ้จัด ให้บูชา เป็น เหล็กไหล หรือ แร่ธาตุแน่นอน ไม่ใช่ หิน

8 พระนามที่ขาน เป็นการบอก ตัวบุญของแต่ละคน ไม่อยู่ ราคาของ ราคาทีขาย แค่ คว่ามเป็นเหล็กไหล แค่นั้น ส่วนต่างของการ บอกพระนาม เป็นแค่ของแถม ไม่ได้ สร้าง ความงมงายแต่อย่างใด เพราะ ตัวเหล็กไหลแท้อยู่แล้วเป็นของดีอยู่ในตัว ไม่ตัองทำการปลุกเสกแต่อย่างใด ดังนั้น ความเชื่อต่างๆๆ เมื่อผู้เช่าอ่านแล้ว คือ ตกลงที่จะ เชื่อ และ มีใจ อยากทำบุญเท่านั้น ...........

9 หากมีความสงสัยรังเร ในการร่วมบุญ หรือ เช่าซื้อบูชา กรุณา อย่าซื้อไป ณ วันแรก ที่ทำการ ชิงชัย ......................

10 ผู้จัด ได้ขายไปแล้วได้กล่าวอนุโมทนาบุญนั้นไปแล้ว เฉกเช่นบริจาคใส่ตู้ไปแล้ว ผู้ซื้อจะไปร้องให้วัด งัดตู้บริจาคคืนได้ หรือเปล่า ดังนั้น ไม่ รับ คืน เปลี่ยน แลกเป็นอย่างอื่น ให้ผู้เช่าซื้อได้ทุกกรณี .............

จึงเรียนมาเพื่อทราบ เพื่อมิให้ เกิดปัญหา ซ้ำรอยในรูปแบบที่เป็น ... ขอเฉพาะคนที่ เชื่อมั่น ศรัทธรา หรือมีความต้องการ เหล็กไหลอย่างแท้จริง เช่าไปแล้วร้อนตังค์ อย่าเช่าไป ครับ ให้คนที่เขามีกำลังทรัพย์ ไม่เดือดร้อนไป และ อย่าหักโหมซื้อ ให้ทำตามกำลังตนไหว ........ และห้ามมาลงประกาศ ขายต่อ นับจากวันนี้เป็นต้นไป ครับ ......................

ก๋ง.................

19 กค 56

11. jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันว่าแร่เกาะล้าน งอกได้จริงครับ
    ผมได้มาแค่อาทิตย์เดียว ก็เริ่มงอกมาให้เห็น ส่วนที่งอกนี้เงางามกว่าที่ยังไม่งอก
    และมีองค์เล็กมีคนให้มา ตอนได้มาเรียบๆดำๆไม่มีตุ่มอะไรเลย แต่ตอนนี้เริ่มมีตุ่มงอกออกแล้วครับ

12. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านบนเป็นสายแร่ทองคำ ด้านล่างเป็นพรายปรอทเงิน ในเหล็กไหล หลวงพ่อสิน หลวงพ่อทรัพย์ ที่หายาก มากๆๆ ในตอนนี้ ผมกล้าท้า ในเมืองไทยว่า ตอนนี้ ผมมี หลายสายพันธ์ มากที่สุด คนนึงครับ และ ผมหากได้ทำอะไรที่ผมรักแล้วผมจะศึกษา อย่างแตกฉาน ไม่ใช่ แค่ ขายแล้ว ๆ ไป ครับ ...... เหล็กไหล ก็คือ แร่ธาตุ ชนิดหนี่งแต่ เป็นแร่ธาตุกายสิทธิ์ครับ .............. การทับถมของสรรพสิ่ง หลายพันล้านๆ ปี .............. เป็นสิ่งดีหายากในตัวอยู่แล้ว ยืนยันอีกครั้งหนึ่งนะครับ ท่านจะได้สบายใจ .........และหายในความสงสัย รังเร หรือ ฟังเสียงเขาเล่าว่า หรือ ฟังคนอื่น .................มา กะผมให้สัญญาตรงนี้ เลยว่าต่อให้อดตาย ก็ไม่มีวัน นำก้อนหิน มาขายแทนเหล็กไหล แน่นอน ..........ด้วยสัจจะ ................

13. Somja เป็นที่รู้จักกันดี

....รูปทรงเหมือนน้ำเต้าเลยนะครับ...

14. หยากหลุดพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณเมืองเดิมอาจะเห็นเป็นหินหมากเก็บ...
    แต่ของผมไม่เห็นไรเลยครับแม้แต่ซอง5555555
    ....ยังไม่ส่งให้ผมใช่ป่ะครับ ทิพย์77/26

15. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ทำการบรวงสรวงแล้ว จะรีบทำการจัดส่งให้ครับ ขอ ให้ได้อัญเชิญ เทวดาฟ้าดิน และ เจตสิกในเหล็กไหล มาสถิตรับรู้ บรรจุพลังด้านในให้เต็มเปี่ยมเพียบพร้อมบริบูรณ์ เสียก่อน รับรองว่า ไม่เสียแรงในการรอคอย ครับ กราบขออภัยในความล่าช้า มา ณ ที่นี้ด้วย .......................

16. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ซื้อตามกำลังตน ที่ไหว ไม่เดือดร้อน อย่าหักโหมซื้อมาก และ ใช้วิจรณญาณมากๆๆ ก่อน ที่จะซื้อ ............... และ ใจต้องคิด ถึงแต่ ว่าเป็นการ ร่วมสร้างศูนย์ปฏิบัติธรรม ธาตุกายสิทธิ์ มีมากมายหลายห้องขาย ซื้อได้ ทุกหนแห่งไปครับ ................... ไม่ต้องรอ ซื้อจากที่นี่ก็ได้ แต่ วัตถุประสงค์ที่แท้จริงคือ ร่วมกันซื้อที่ดิน เพื่อสร้างศูนย์ปฏิบัติธรรม ..........เหล็กไหล เป็นเหมือนแค่ของชำร่วย ที่แจก ให้เป็นที่ระรึก ให้ไปครอบครอง ให้ไป คู่บารมี ให้ไปช่วยยามคับขัน หรือมีปัญหาที่ไม่สามารถ แก้ไขได้ ด้วยเหตุต่างๆ และ เอาไว้เสริม ความเป็นศิริมงคล เสริมการงาน เสริมราศี ไว้ช่วยเร่งผลในการปฏิบัติธรรมกรรมฐาน ให้ก้าวหน้า และเร็วกว่าปกติ แค่นั้น คือ ความตั้งใจจริงของผู้จัด ยืนยันในเจตนารมณ์ อีกครั้ง ย้ำๆๆ เน้นๆๆ ชัดๆๆ ครั้ง สุดท้าย........................

17. bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    โมทนาบุญด้วยครับอาจารย์ จารยฺอย่าลืมอัญเชิญโลกทิพย์พระโกสัยยะด้วยนะครับ พอดีมีชุดโลกทิพย์อยู๋ด้วยครับรอให้อาจารย์บวงสรวงก่อนแล้วถึงขอรับครับ ^ ขอบพระคุณครับ ช่วงอาจารย์บวงสรวงผมสามารถอธิฐานจิตอัญเชิญท่านทั้งหลายได้เลยใช่มั้ยครับ

18. lunghuen เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013

ขอบคุณครับ...

19. lunghuen เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    กระทู้กับมาคึกคัก อีกครั้งหนึ่ง..

อาจารย์ก๋งครับ เมื่อวานลุง pm ไปให้พิจารณา ยังไม่เห็นตอบกลับมาครับ

ได้ไม่ได้ แจ้งให้หน่อยนะครับ

20. อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    มารอชมพระอาทิตย์ทรงกลด