adobe premiere pro กับ sony vegas นีี่ อะไรน่าจะใช้ได้ดีกว่ากันครับกับการทํา vdo ?

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย buucha, 8 พฤษภาคม 2009.

1. สัทธาธิกะ

สัทธาธิกะ เป็นที่รู้จักกันดี

ของ Sony Vegus ผมไม่เคยใช้

เคยใช้แต่ Adobe Premiere Pro ความสามารถของโปรแกรมนี้เยอะมาก

ใช้แรกๆ อาจจะงง แต่ใช้ไปก็ชินเองครับ สามารถซ้อนวีดีโอได้หลายๆ อัน

Effect และลูกเล่นเยอะ ตัวหนังสือสามารถตั้งให้ออกมาตอนไหนก็ได้

หมุนซ้าย หมุนขวา ขยายหรือหดก็ได้

ถ้าจะใช้บ่อยๆ แล้วเอาไปต่อยอด ผมแนะนำโปรแกรมนี้เลยครับ