Archan chum อ.ชุม 59-60

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิ๊กซอ, 26 กุมภาพันธ์ 2010.

1. น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    หวัดดีครับคุณจิ๊กซอ ผมขอโทษที ที่บอก รหัสไปรษณีย์ผิดไป จริงๆ ต้อง 10300 แต่ผมดันไปบอกเป็น 10100 ems เลยไปตกที่พลับพลาชัย เข้าใจว่าของน่าจะส่งมาเขตผมพรุ่งนี้ ขอโทษทีนะครับ เป็นความผิดผมเอง

2. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    รับทราบครับผม...:'( ยังไงถ้าได้รับแล้ว PM มาบอกด้วยนะครับเป็นห่วงครับ บางทีเขาอาจส่งกลับมาทางผมก็ได้ครับเดี๋ยวลองเช็คหมายเลขดู

3. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการสุดท้ายค่ำคืนนี้
    เหรียญพ่อท่านจิต วัดภูเขาล้อม(ควนจง) รุ่น 2 ปี2538 อ.นาหม่อม จ.สงขลา สุดยอดประสบการณ์ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ กระสุนปลิวว่อนแต่ไม่ต้องกายเลย เด่นทางแคล้วคลาด
    ท่านเป็นพระสายตรงหลวงพ่อลี วัดอโศการาม ท่านเป็นพระปฏิบัติ เหรียญท่านดังมากครับรุ่นสร้างกันมาหลายรุ่น .....เหรียญนี้สวยกริ๊บๆ รุ่นแรกของท่านราคาสูงมากครับ

บูชา 1,650 บาท
    (ปิดแล้วครับ)

รายละเอียดการโอนเงิน
    ชื่อบัญชี มนเทียน สิงขะระ
    เลขที่บัญชี 2102050505
    สาขาแพลทินั่ม
    ธนาคารไทยพานิชณ์
    โทร.085-6623828
    E-mail. mon_sss@hotmail.com
    วัตถุมงคลทุกชิ้นรับประกันแท้ให้ตลอดชีพครับผม!<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.4 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      51.8 KB
      เปิดดู:
      88
  4. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

หมายเลข EMS พี่รักนิรันดิ์
    EI329284474TH
    ขอบคุณครับ
    น้ำท่วมหรือเปล่าครับ อาจารย์ แถวๆลำปาง

5. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

เงินที่ได้จากการประมูลผ้ายันต์นางกวักผมโอนเข้าโรงพยาบาลสงฆ์ไป 500 บาทแล้วครับ
    เดิมคิดว่าจะไปทำบุญผ้าป่าวันนี้แต่ไม่ว่าง เลยโอนเข้าโรงพยาบาลสงฆ์ ขอพี่ๆทุกท่านได้รับส่วนบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      14.7 KB
      เปิดดู:
      41
  6. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีของดีแถวๆสงขลามา 2 เหรียญครับ
    เหรียญอาจารย์เล็ก วัดจุ้มปะ ยอดเกจิแถวๆสงขลาครับ ประสบการณ์เหรียญและตะกรุดของท่านเด่นทางมหาอุด ยิงไม่ออก...ผมมีสองเหรียญสวยๆกริ๊บๆและหายากครับ
    ด้านหลังเหรียญเป็นรูปภูเขาหมายถึงวัดเจริญภูผา(จุ้มปะ) มียันต์อักขระขอมเกี่ยวเนื่องด้วยการอุดปืน หรือวัตถุระเบิด แต่วัตถุมงคลของท่าผู้ที่จะพกพาท่านห้ามเดื่มเหล้าครับ:cool:

บูชาองค์ละ 950 บาท (มี 2 องค์)

วัตถุมงคลทุกชิ้นรับประกันแท้ให้ตลอดชีพครับผม!

7. Rungnirun เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2007
    ที่ลำปางน้ำบ่ถ้วมครับ ขอบคุณครับ

8. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนรายการนี้โชว์ครับ สุดยอดพระนิรันตรายของ จ.นราธิวาส
    พระกริ่งทักษิณมิ่งมงคล ปี 2511 วัดเขากง เนื้อเงิน หรือเรียกกันติดปากว่าพระกริ่งเขากง
    จ.นราธิวาส สร้างจากชนวนวัตถุมงคลเก่าๆและตะกรุดของเกจิอาจารย์จำนวนมาก และต่อมายังเข้าปลุกเสกอีกหลายวาระ ในพิธีเททอง ขณะกำลังหลอมโลหะวัตถุต่างๆอยู่นั้น ว่ากันว่าแผ่นยันต์ของพระอาจารย์ทิม วัดช้างให้, พ่อท่านเส้ง วัดแหลมทราย และของอาจารย์นำ วัดดอนศาลา หลอมไม่ละลาย ทำให้ต้องตักแผ่นขึ้นมาใหม่ทำพิธีอีกจึงหลอมได้สำเร็จ ส่วนเกจิคณาจารย์ร่วมพิธีนั้นเยอะมากครับ

พระอาจารย์ทิม วัดช้างให้ จ.ปัตตานี
    อาจารย์นอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี
    หลวงพ่อดำ วัดตุยง จ.ปัตตานี
    พระอาจารย์นำ แก้วจันทร์ วัดดอนศาลา จ.พัทลุง
    หลวงพ่อเมือง วัดท่าแหน จ.ลำปาง
    หลวงปู่นาค วัดระฆัง กรุงเทพฯ
    พ่อท่านแสง วัดคลองน้ำเจ็ด จ.ตรัง
    พ่อท่านเส้ง วัดแหลมทราย จ.สงขลา
    หลวงพ่อดี วัดตันหยงมัส จ.นราธิวาส
    หลวงพ่อแดง วัดเชิงเขา จ.นราธิวาส
    อาจารย์ชุม ไชยคีรี เขาไชยสน จ.พัทลุง
    ท่านอาจารย์ขุนพันฯลฯ

มีสร้างด้วยกัน 4 เนื้อครับ
    1.เนื้อทองคำ
    2.เนื้อนาก
    3.เนื้อเงิน
    4.เนื้อทองเหลือง
    พระกริ่งชุดนี้เป็นของดีที่ราคาเบาและถูกลืมเลือนไปจากคนเมืองกรุง แต่คน 3 จังหวัดชายแดนรอดตายมากับพระกริ่งชุดนี้มากเยอะแล้วครับ....อนาคตผมว่าแพงแน่นอนเพราะตอนนี้เริ่มมีคนหันมาเก็บกันแล้ว ผมก็มีเนื้อเงินกับเขาองค์เดียวนี่แหละครับ ส่วนของเก๊ตอนนี้มีแล้วครับ...

9. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้หวยออกแล้ว.....จะออกอะไรหนอ....

10. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

หมายเลข EMS พี่ nokhomeครับผม
    EI155020682TH
    ขอบคุณครับ

11. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปรายการที่ยังอยู่ครับ
    1.เหรียญหลวงพ่อจิต วัดควนจง บูชา 1,650 บาท ยอดประสบการณ์ 3 จังหวัดชายแดนใต้

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

2.เหรียญ อ.เล็ก วัดจุ้มปะ บูชา องค์ละ 950 บาท

3.เหรีญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อคล้อย วัดภูเขาทอง รุ่นแรก บูชาองค์ละ 650 บาท

12. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้เลือกตั้งไม่ค่อยมีของดีๆเข้ามาครับ ต้องรอหน่อยครับ....:cool:

13. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าพรรษาช่วงนี้.....ไม่ได้หาพระเลยครับ........ยังคิดๆว่าจะเลิกเล่นพระ :'( แต่ยังอดไม่ได้

14. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นพระเหมือนยาเสพติดครับ เริ่มเเล้วเลิกยากครับ เหอออออ

15. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้รายการเดียวครับ
    สุดยอดพระนิรันตรายของ จ.นราธิวาส
    พระกริ่งทักษิณมิ่งมงคล ปี 2511 วัดเขากง เนื้อเงิน หรือเรียกกันติดปากว่าพระกริ่งเขากง
    จ.นราธิวาส สร้างจากชนวนวัตถุมงคลเก่าๆและตะกรุดของเกจิอาจารย์จำนวนมาก และต่อมายังเข้าปลุกเสกอีกหลายวาระ ในพิธีเททอง ขณะกำลังหลอมโลหะวัตถุต่างๆอยู่นั้น ว่ากันว่าแผ่นยันต์ของพระอาจารย์ทิม วัดช้างให้, พ่อท่านเส้ง วัดแหลมทราย และของอาจารย์นำ วัดดอนศาลา หลอมไม่ละลาย ทำให้ต้องตักแผ่นขึ้นมาใหม่ทำพิธีอีกจึงหลอมได้สำเร็จ ส่วนเกจิคณาจารย์ร่วมพิธีนั้นเยอะมากครับ

พระอาจารย์ทิม วัดช้างให้ จ.ปัตตานี
    อาจารย์นอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี
    หลวงพ่อดำ วัดตุยง จ.ปัตตานี
    พระอาจารย์นำ แก้วจันทร์ วัดดอนศาลา จ.พัทลุง
    หลวงพ่อเมือง วัดท่าแหน จ.ลำปาง
    หลวงปู่นาค วัดระฆัง กรุงเทพฯ
    พ่อท่านแสง วัดคลองน้ำเจ็ด จ.ตรัง
    พ่อท่านเส้ง วัดแหลมทราย จ.สงขลา
    หลวงพ่อดี วัดตันหยงมัส จ.นราธิวาส
    หลวงพ่อแดง วัดเชิงเขา จ.นราธิวาส
    อาจารย์ชุม ไชยคีรี เขาไชยสน จ.พัทลุง
    ท่านอาจารย์ขุนพันฯลฯ

มีสร้างด้วยกัน 4 เนื้อครับ
    1.เนื้อทองคำ
    2.เนื้อนาก
    3.เนื้อเงิน
    4.เนื้อทองเหลือง
    พระกริ่งชุดนี้เป็นของดีที่ราคาเบาและถูกลืมเลือนไปจากคนเมืองกรุง แต่คน 3 จังหวัดชายแดนรอดตายมากับพระกริ่งชุดนี้มากเยอะแล้วครับ....อนาคตผมว่าแพงแน่นอนเพราะตอนนี้เริ่มมีคนหันมาเก็บกันแล้ว ผมก็มีเนื้อเงินกับเขาองค์เดียวนี่แหละครับ ส่วนของเก๊ตอนนี้มีแล้วครับ...<!-- google_ad_section_end -->

บูชา 4,500 บาท

วัตถุมงคลทุกชิ้นรับประกันแท้ให้ตลอดชีพครับผม!

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>

16. jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

เก็บให้ด้วยนะครับ...................

17. พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    จองทันไหมครับ ถ้าไม่ทันมีอีกองค์ขอองจองค์ที่2ต่อก็แล้วกันครับ

18. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่าหลวงพ่อฮกรุ่นหนึ่งผมได้มาแร้ว...

19. จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปพี่จิมมี่จองพระกริ่งเปล่าครับ

20. jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ...........................