Dare to Dream...Then do it กล้าฝัน กล้าทำ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย A~MING, 23 มิถุนายน 2008.

1. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ขออนุญาตใช้พื้นที่บอร์ดแนะนำหนังสือนะคะ มีพี่เขาเขียนไว้แล้วขอหยิบมาแปะซะเลย
    http://trigger.exteen.com/20080621/dare-to-dream-then-do-it
    ----------------------------

Dare to Dream...Then do it หรือชื่อไทย กล้าฝัน กล้าทำ
    แปลโดย Gow27 ครับผม ^^!~

อาจจะเพราะผมรู้จักสำนวนการเขียนของพี่เขาเป็นการส่วนตัวแล้ว
    แม้จะเป็นแค่การแปล แต่ผมก็รู้สึกเหมือนอ่านหนังสือที่เขาเขียนเองยังไงยังงั้น

เป็นหนังสือแนวชี้ให้เห็นถึงพลังในตัวของแต่ละคน เพื่อให้ทุกคนทำตามฝันตัวเอง
    พร้อมด้วยการเสริมแนวคิดแง่บวกแก่ตนเอง เพื่อจะได้นำมาเป็นพลังในการทำตามฝัน

โดยหนังสือจะเริ่มตั้งแต่ การถามถึงว่า ความฝันของแต่ละคนคืออะไร
    แล้วค่อยๆปลุกเร้า และกระตุ้นพลังที่อยู่ภายใน ให้เดินหน้าเพื่อทำความฝันให้เป็นจริง

ถ้าใครยังถามกับตัวเองอยู่ว่า ความฝันของตัวเอง คืออะไร
    หรือแม้แต่คนที่มีความฝันแล้ว ก็ลองหามาอ่านดูนะครับ ^^!~

ปล.โฆษณาเสร็จแล้วนะพี่ :p
    ปล2.อ๊ะ เกือบลืม E-mail แล้วสิ gow_27@hotmail.com ครับ ^^!~
    ----------------------
    โดยส่วนตัว ยังไม่ได้อ่านหร่อก แต่ตอนที่คุยล่าสุดพี่9 เขาบอกว่าเป็นหนังสือที่ดี ถึงงั้นจะลองล่อลวงขอฟรีเพราะปีนี้หมิงยังไม่ได้ของขวัญวันเกิดจากพี่แกเลย (หึหึ ชั่วร้าย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2008
  2. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาดู

3. อุดรเทวะ

อุดรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับ

4. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณกับการแนะนำหนังสือดีๆค่ะ

5. Gow27

Gow27 สมาชิก

18 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณที่อุตส่าห์โปรโมทให้และ ขอท่านผู้อ่านช่วยสนับสนุนด้วยนะครับ ><

6. อิสวาร์ยาไรท์

อิสวาร์ยาไรท์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2005
    न्यवा

7. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีขายที่ไหนหนอ พี่ไปหาที่ ซีเอ็ดบุ๊ค ไม่มีค่ะหมิง

8. A~MING

เมื่อคืนไปร้านซีเอ็ด มีขายแล้วนะคะ อยู่ในโซนหนังสือแนะนำ ราคา 180.-

แต่จะว่าไป พี่คนไหนหว๋า ที่อยากเป็นนายกนั่น -*- หึหึหึหึหึหึ -_,-

9. Gow27

Gow27 สมาชิก

18 มิถุนายน 2006

แพร่พิทยา หรือ B2S เซนทรัลลาดพร้าว มีครับ :)

ปล. หมิง... เพื่อนคนนี้อยู่ใน charity project ไปคิดดูเองละกัน ใบ้แค่นี้แหละ 555

10. A~MING

ลุงนุ๊ก ไม่ก็พี่เอิร์บ หรือเปล่า?

11. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ไม่ใช่

(อ้าว ไปยุ่งไรกะเค้า -*-)