FRIDAY 13"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เมขต์, 13 มกราคม 2012.

1. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    รับทราบครับพี่สายฟ้า (*0*)\

2. thunderstrom Active Member

เราจะใช้ระบบ brain storm ในการช่วยกันคิดนะครับ ตั้งคำถาม และช่วยกันตอบ อย่ากลัว อย่าเกร็ง ปล่อยสบายๆครับ อย่าลืมว่าตัวเราเป็นผู้กำหนด เป็นเสมือนลม ที่พัดน้ำให้เกิดคลื่น เพราะฉะนั้น ให้บอกตัวเองให้คิดบวกเสมอนะครับ

3. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

คร้้าบพี่Moo อยากดูเลยครับเนี่ยแต่เน็ตไม่พอโหลด เน็ตโข่งเจงๆเลย ดูเหมือนผมจะยังไม่รู้จักพิษดีพอครับ ออกจะเสพติดพิษส่ะแล้วด้วย

พูดถึงม้าคิดถึงม๊าเลยครับพี่ช้าง 5 5 บทเรียนมาแต่ปีมะโว้ นี่ถึงมะโรงแล้ว อายจริงอ้าย 5555

4. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ วู้ว เน็ตช้าอีกแล้ว สวัสดีครับเพื่อนพี่ พี่เพื่อน 55555

5. thunderstrom Active Member

รู้หรือเปล่าว่าพี่ต้องดูด้วย ไม่ใช่บอกอย่างเดียว เฮ้อ มันเสียเปรียบอย่างนี้นี่เอง พี่illanzer มีชื่อเล่นไหมครับ เห็นเป็น user เก่า มาเริ่มใหม่กัน

6. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนกันด้วย ทุกขาเลยครับ 555 พี่อิล(ผมเรียกงี้นะ) (deejai)

7. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชื่อ สอ ครับ อายุ 24 ครับ อย่าเรียกพี่เลยยครับ ยังเรียนไม่จบเลย...หึหึหึ

รู้สึกว่าใครก็เป็น Neo ได้ คล้ายๆ เรื่องที่ผมเจอเลยนะครับเรื่องนี้ ผมเป็นมิตรกับทุกคนนะครับ ^^ ซือ่สัตย์ ราวกับหมาน้อยพันธุ์ชิบะ แหะๆ

8. thunderstrom Active Member

พี่สอ ยินดีครับ เรียกพี่หมู หรือ สายฟ้าอะไรก็ได้ อยากเรียกอะไรได้เลยครับ เป็นสมาชิกที่นี่มานานแล้วเหรอครับ มีคำถามอะไรไหมครับ มาคุยกันเล่นๆ อยากถามอะไรก็ได้ครับ การ์ตูน ชอบลายเส้นของ อิเคงามิ เรียวอิจิ 555

9. thunderstrom Active Member

แนะนำตัวยังไงดี ออ รู้แล้ว เหรียญมีสองด้าน โลกนี้มีสีสรร มีขาวมีดำ มองไปอย่างที่เป็น ชอบอ่านหนังสือ เลี้ยงสัตว์ทุกประเภท ชอบงานศิลป แล้วก็ ชอบอยู่บ้านถ้ามีเวลา 555

10. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

555 โหพี่อิลผมจะยี่สิบหนึ่งแล้วยังไม่หลักแหล่งเลยครับพี่ เมขต์เรียกอิลแล้วนะ 555 พี่ ส. นะชื่ออิลน่ารักดีพี่ :D

11. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่จังหวัดลำพูนครับ จริงๆแล้ว Metrix ภาคสอง และ 3 น่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับการถอดรหัสนะครับ ^^ การ์ตูนที่ชอบที่สุดคือเรื่อง ตำนานเทพประยุทธ์ครับ ชอบนิสัยของท่านต้ากงอ้วง 555 แต่ตอนนี้รู้สึกจะนิสัยคล้ายท่านโลซกไปทุกทีๆ แล้ว

พี่หมูล่ะครับ ชอบการ์ตูนเรื่องไหนเอ่ย

12. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

โห เรียกบ้านด้วยอ่ะ ขายบัตรเถอะพี่เดี๋ยวผมซื้อคนแรกเลยบังคับข่มขู่พี่อิลมาซื้อด้วยเลยเอ้า 555 พี่สายฟ้าพี่ซันเขามีชื่อเป็นร้อยแล้วครับพี่อิล มีสองชื่อแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้มีชื่อที่สาม (deejai) 55555

13. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้องพี่เมขต์ ^^ เดี่ยวนี้ต้องติดตามข่าวสารครับ เห็นข่าวเมื่อไม่กี่วันนี้เรื่องภูเขาไฟที่รัสเซียอะครับ เห็นว่ามันยังเป็นภูเขาไฟที่ยังไม่สงบ เหอๆ น่าหวาดเสียว

14. thunderstrom Active Member

ผมชอบเรื่อง คอบบร้าครับ ตลกร้าย ชอบมาโกโตะ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้อ่านละ มาเปลี่ยนเป็นอ่านหนังสือแทนครับ อยู่สมุทรปราการ แต่เดิมอยู่ลำปางหนา คับ ภาคแรก ถือเป็นจุดปลดแอกแห่งอิสรภาพครับ สำคัญตรงนี้ มันเหมือนผู้ที่ตกอยู่ในโลกเสมือน ส่วนใหญ่ เวลาดูหนังพวกนี้แล้ว ลองหาข้อเปรียบในพุทธดูครับ เหมือนอ่านหนังสือสองเล่ม แล้วเอามาประมวลดูผล เก็บคำถามไว้ ยังไม่ต้องตอบ ไม่ต้องรู้ ไปเรื่อยๆ สักวันจะเจอเองครับ

15. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ผมก็กำลังอ่านเรื่อง จอมคนแผ่นดินเดือดที่คุณลุงหวงอี้แต่งอยู่ครับ มันทำให้รู้จักวิถีแห่งเซียนเพิ่มมากขึ้น แล้วก็ทำให้ค่อยๆ รู้ว่า การบ่มเพาะเมล็ดพันธุ์แห่งเซียนที่กลางหน้าอกให้สว่างไสว มันก็คือการทำให้เรามองเห็นถึงดวงจิต และค่อยๆ ทำให้ดวงจิตเป็นอิสระจากกิเลสนั่นเองครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ^^" แหะๆ

16. thunderstrom Active Member

โลกอินเตอร์เน็ต เราจะเป็นใครก็ได้ เปลี่ยนเพศ เปลี่ยนนิสัย ทำอะไรก็ได้ แต่ หากมันจริง ต่อให้เจอตัวจริง มันแทบไม่มีอะไรเปลี่ยน ความรู้สึกดีๆ ก็มีเหมือนเดิม มันอยู่กึ่งกลางระหว่างโทรจิต โลกเสมือน และโลกเสมือนจริง ขึ้นอยู่กับว่า ใครจะรักษา เคารพตัวเอง เคารพผู้อื่นอย่างแท้จริง นั่นแหละครับ ความภาคภูมิ จึงเกิดขี้น ใช้ถูกวิธี มันก็ดี ซื่อสัตย์ ซื่อตรง มันก็ไม่เห็นต้องกลัวอะไรครับ

17. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

โพสลงมาเวลาเดียวกันเด๊ะเลย 555+ พี่สายฟ้า แล้วก็พี่น้องเมขต์ เคยดู Mask Rider บ้างไหมครับ 555 ผมติดงอมแงมเลย

18. thunderstrom Active Member

เรียกพี่ อิล ตามพี่เมขต์ดีกว่า พี่อิลครับ การหาบทสรุป ในเรื่องต่างๆไม่น่าจะเป็นสิ่งที่ดี นั่นหมายถึง น้ำในถ้วยชาของเราเต็มแล้ว เปิดรับอะไรไม่ได้แล้ว การหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ค่อยๆตกตะกอน ไม่มีเหลี่ยมมีมุม ทำให้มันเป็น วงกลม เป็นเส้นที่ไม่รู้จบ น่าจะเป็นเรื่องปลายเปิดที่ดีที่สุดนะครับ

19. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม เรื่องไอ้มดแดงนี่ก็แปลก เหมือนมีสัญลักษณ์ o หลายตัวดี ตั้งแต่เรื่อง กันดั้มภาคนึงก็มีชื่อว่า กันดั้ม ดับเบิ้ลโอ oo พอมาดูไอ้มดแดงภาคนึงก็กลายเป็น ooo โอสามตัว พอมาภาคใหม่ ไอ้มดแดงตัวใหม่ก็ชื่อ Fourze เป็นเลขสี่ โอ้วนี่มันอะไรกัน อีนี่เริ่มงงแล้วนะนายจ๋า เหมือนมันบังเอิญมากๆ เลยนะครับ แต่สนุกทุกเรื่องเลยครับ

แต่ที่พี่สายฟ้าพิมพ์มานี่โดนใจมากๆ เลยครับ ติดตามผลงานการโพสของพี่สายฟ้ามานานแล้ว ^^ เป็นอะไรที่ทำให้โลกทัศน์ของผมเปิดกว้างขึ้นมาอีกมากเลยครับ :p

20. thunderstrom Active Member

นานๆจะแสดงความเห็นน่ะครับ เพิ่งจะพิมพ์จริงจังก็กระทู้พี่เมขต์นี่แหละ แต่ก่อนต้องฝึกตัวห้ามเกี่ยวข้องเรื่องใดๆ ทางโลกครับ แต่พอเรียนรู้บางอย่าง ก็ออกมาใช้ชีวิตปกติแล้วครับ การเปิดโลกทัศน์ อาจจะเป็นเพราะ ต้องเดินทางบ่อยๆ ครับ ไปอยู่ที่นั่นที่นี่ เลยเห็นโลกใบนี้ได้มากขึ้นมั้งครับ เลยสมมุติว่าถ้าเราเป็นคนชาตินี้ล่ะ เราจะคิดยังไงอยู่ยังไง มองคนไทยยังไง ศาสนาพุทธเป็นยังไง คล้ายกับการไปยืนจุด ต่างๆแล้วหันกลับมามองตัวเองน่ะครับ สุดท้ายก็ยิ้มอยู่ดี