FRIDAY 13"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เมขต์, 13 มกราคม 2012.

1. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

งุงิ มูฟไปงีบดีก่ เรา ฮฺฮฺฮฺฮฺ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=6UVX7yFtfZk]madeinchiangmai_จักรวาลชุปแป้งทอด_คูเมืองCrew Murng - YouTube[/ame]

2. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Epyo-q-FcLw]ฮู้ววววว....กำ !! ตอน สึ่งตึง #7 - YouTube[/ame]
    ZZZZzzz......

3. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

มาแว้ว กว่าจะเขนรถหาต้นตาลเจอครับสงสัยต้องไปเติมน้ำมันแก้สโซฮอล วันละสี่สิบนาทีสองเวลา แล้วครับผม 55555

4. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

มืดแปดด้าน SEJEAL !
    คม ชัด ลึก รายงานความคืบหน้าการตรวจสอบที่มาที่ไปและการไขปริศนาป้ายสติ๊กเกอร์ "SEJEAL" ว่าเกี่ยวข้องกับกลุ่มคนร้ายชาวอิหร่านก่อเหตุระเบิด 3 จุดใน กทม.หรือไม่อย่างไร หลังจากทีมสืบสวนแยกย้ายกันลงพื้นที่ตรวจสอบข้อมูลจากแหล่งผลิตสติ๊กเกอร์รายใหญ่รายย่อยในย่านต่างๆ ก็ยังไร้วี่แววในส่วนของผู้ผลิตและผู้ว่าจ้าง แม้แถบกระดาษด้านหลังจะมีตัวอักษร SERILUX และมีโลโก้รูปสามเหลี่ยมในกรอบสามเหลี่ยมคำว่า DURO อยู่ด้วยก็ตาม

tag: Se jeal seri LUX duro

5. thunderstrom Active Member

พี่เมขต์ การกระโดดเข้ามา ง่าย ออกไปยาก หากออกไปไม่ได้ เขาต้องติดอยู่ตรงนี้ การขึ้นจากบ่อน้ำโดยเอาบางอย่างออกไปด้วย เสี่ยงถึงแก่ชีวิตรันดร์ ถ้าตัดสินใจปล่อย จะค่อยๆตัดขาดและแยกออกไปได้ แต่ถ้าไม่ละก็ ดวงตาของเราจะริบหรี่ลงทุกขณะ และจะมืดบอดจนมองไม่เห็นในความมืด

6. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

สัญลักษณ์เขาวาดมาจากจารึกอีกที ผมลองกลับไปดูแระครับ วันนี้เย็นๆนั่งดูพระอาทิตย์ตก มันเป็นไอกลุ่นเยิ้มๆทุกทีไม่มี ท้องฟ้ายังงดงามเหมือนเดิมครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=S1w8EksWPOs]Fleet Foxes-Oliver James Lyrics - YouTube[/ame]

7. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ค้าบ T T นั่นเป็นสิ่งที่ผมกลัวที่สุด

8. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

........................... นกอยู่บนฟ้า ปลาอยู่ในน้ำ สองสิ่งสวยงาม ตามที่ธรรมชาติของปลา และนกครับ ผมขอโทษที่ล่วงเกินความงดงามของธรรมชาติ ทุกอย่างจะสวยงามอย่างนั้นต่อไปเสมอครับ..

9. thunderstrom Active Member

เราไม่กลัวนะ เพียงแต่..... มันคุ้มที่จะเสียสละตัวเองหรือเปล่า เวลาเราคลุกอยู่ในโลกเสมือนทีไร เหมือนกำลังพยายามเปลี่ยนแปลงบางอย่าง ทุกสิ่งต้องแลก เรารักตัวเอง หรือเรากำลังจะเสียสละตัวเองอย่างไร้ค่า อันนี้ มันยังตีกันอยู่ลึกๆๆ แต่เราเป็นพวก extreme กล้าลุยไฟ ตายเป็นตาย 555 รู้มาก แต่ก็เจ็บปางตายบ่อยๆ

10. thunderstrom Active Member

อาสาสมัครแดนตาย คือคำนิยามที่เอาไว้ปลอบตัวเอง ไม่มีใครกล้าทำ เราทำเอง ไม่มีใครเสียสละ เราเอง ใครไปได้ไปเลย มีแอบร้องไห้บ้าง เวลาขลุกลงไปอยู่กับเชลย สงสาร สงสารตัวเองด้วยบางที แต่ก็ดูแลตัวเอง ให้กำลังใจตัวเองทุกวัน จะได้มีการดำรงเพื่อ บุกป่าผ่าดง เข้าไปหาไข่มาฟัก รุ่นแล้วรุ่นเล่า เขาโบยบินอย่างงวดงาม แต่เราชำนาญการเดินป่า มีบางครั้ง ที่หลงป่าบ้าง เหงาบ้าง อยู่กับลูกนกกับไข่ และความหวัง 555 เหมือนติดคุกที่ขังตัวเองเลยเนอะ

11. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    แอบเข้ามาดู ฮรี่ๆ สวัสดีครับพี่สายฟ้า สวัสดีครับพี่เมฆ

12. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

มันกลัวกับคนที่ตามเข้ามาอีกมากกว่าครับ จะทำยังไง หากทำคลีบสวยๆของพวกเขาหลุด เพราะผมไม่ได้มีวิถีที่ถนอมมันสักเท่าไหร่ วันนี้เลยเข้าใจว่า ทำใมพุทธองค์ถึงให้เพียงใบไม้หนึ่งกำมือ... T T แต่ผมยังไม่ได้กำสักมือเลยครับเพียงมองดูจับดูบ้าง ยังเด็กมากกับป่าหากเทียบกับฝูงป่าทั้งหมด

13. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้ คิดถึง คิดถึง หายไป นึกว่าลืมเราแล้ว นะพี่อิล ^ ^

14. thunderstrom Active Member

พี่อิลหายไปนาน หนีการบ้าน 555 ไม่ให้ทำละ มาทานขนมกัน

15. thunderstrom Active Member

นายพรานจึงต้องสอนพรานใหม่ ไง ความรู้ไม่เคยหวงเลย เปิดเผย ทั้งชีวิตมนุษย์ และการดำรงในป่า ว่าแต่พรานใหม่ ยอมสละตัวเองเหรอ อันนี้ ไม่ต้องคิดหรอก ถึงเวลา รู้เอง พี่อิล มีคำถามแน่เลย

16. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

สไปเดอร์แมนกับวูลฟ์เวอรีนใครเก่งกว่ากันครับ :p

17. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

แงะ ขัดเล็บลับเขี้ยว(น้อยๆ)รออยู่ครับ จะได้ถลาตามเจ้านายคล่องๆโหน่ย :D แบบนี้ก็ไม่ได้ฝืนธรรมชาติครับ 5555 ธรรมชาติของผมจอดตั้งแต่ไม่มีค่ายแล้วครับ ย้ากยาก การเป็นเด็กค่ายเนี่ย ไปกับอาป๊าดีก่า แต่ขอลับเขี้ยวก่อนนะ ไม่ให้ผมไปจะเอาน้ำไปเผาค่ายป๊าจิงๆด้วย!!! 555

18. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงว่า............... เอาของผมไปทำให้มั่ง จิ นะ ฮฺฮฺ

19. thunderstrom Active Member

พี่เมขต์ การเดินทางในมิติที่ปราศจากร่างกาย มันไม่มีอะไรเหมือน อย่างที่เราเห็นในชีวิตประจำวันเสยนะ หากต้องเปลือยเปล่าอย่างหมดจรด และค่อยๆไปทำความรู้จักกับมิติอื่นใหม่หมดเลย โดยการนำจิตไปผสานกับบรรยากาศ และพลังงานเหล่านั้น คล้ายกันกับการเรียนรู้จากภูติธาตุ จากบทเรียนเก่าๆ

20. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นพวกชอบหนีครับ 555+

รู้สึกเหมือนถูกจับตามองจากหลายฝ่าย โดยเฉพาะฝ่ายมหามารดาข้าพเจ้า ดุมากๆ