FRIDAY 13"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เมขต์, 13 มกราคม 2012.

1. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

อีกอย่างไม่ได้มุ่งว่าใครครับ คุณธรรมผมมีผู้ชี้ จะได้ปรับปรุงครับ.. เพราะผมไม่รุ้ว่าผมทำให้ใครเดือดร้อนบ้างหรือเปล่า สำหรับเพื่อนในบอร์ดครับ ถ้าอยู่ไกล้ตัวคุยกันง่ายนิดเดียว ไปก่อนนะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=ew80nWdv6nQ"]Good Night & Sleep With Angels - YouTube[/ame]

2. momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ได้ว่าอะไรนาย แต่เห็นคนบางคนแถวนี้ ชอบมาโพสต์อะไรเป็นปริศนา บางทีก็ขอลบยูสเซอร์ บางทีมาโพสต์ไว้ก็ลบ บางทีมาโพสต์ก็ล็อคกระทู้ เลยสงสัย ว่าทำไมไม่กล้าๆ บ้าง หลบอยู่นั่นแหละ สุดท้ายก็หาเจออยู่ดี แล้วกระทู้ข้างบนที่ว่านั่น ก็ไม่ใ่ช่คนๆ นั้น แต่ไม่ชอบเลย ผู้ชายชอบหลบ หลบๆๆๆๆๆ น่าดูพิลึก (ประชด)

วิ่งมาแขวะที แล้วก็หลบ วิ่งมากัดที แล้วก็หลบ ผลุบๆโผล่ๆ ไม่กล้าใช้ชื่อจริง ไม่กล้าบอกที่อยู่จริง ไม่กล้าบอกอายุตัวเองจริงๆ สงสัยเป็นบุคคลที่ไม่ภูมิใจในตัวเอง หรือไม่ก็ไม่สามารถยืนยันได้ว่า ตัวเองชื่ออะไร อายุเท่าไร อยู่ที่ไหนกันแน่
    หรือเขาไม่รู้จักตัวเองกันนะ สงสัยความจำเสื่อม

3. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

55555 แล้วเคยคุยกับเขาป่ะครับ ส่งpm ไปหาเขารึเปล่าครับ แล้วเขาเป็นใครหละครับ บอกยูสด้ายมั๊ยหละ เดี่ยวผมลากมาคุยให้เอาป่าวว ไม่ได้กวนตีนนะ อันนี้ถามจริงๆ

4. อู่หยาจื่อ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2011

ชอบอันนี้ละ

คนที่ยึดถือคุณธรรม ไม่ใช่ผู้ทรงคุณธรรม (ผู้มีธรรมอยู่แล้ว)
    ส่วนคนที่ทรงคุณธรรมแล้ว กลับเหมือนไร้คุณธรรม

อันนี้ ใครเคยเจอกับตัวแล้วตาแจ้งบ้างไหมครับ?

5. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าไม่ครับ เลยเอามาถาม อย่างบท 38 ที่แปะก็อ่านเหมือนจะเก็ทแต่ไปมาๆ ก็งงๆ แล้วคุณธรรมสำคัญอย่างไรครับ ทำใมต้องมีคุณธรรม อย่างถ้าเราเบียดเบียนแต่เราบอกว่าไม่ยึดถือคุณธรรมมันควรแล้วหรือไม่ หรือโสลกหมายถึง การมีคุณธรรม การทำ แต่ไม่ถือคุณธรรม ขอบคุณครับ ผมไม่เคยโพสหรือพูดถึงเรื่องคุณธรรม แต่คิดว่า มันก็เป็นรากฐานที่ผมควรรู้เพื่อความไม่เบียดเบียน แก่อื่นๆ ดีไหมครับ

6. อู่หยาจื่อ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2011
    上德不德 (ผู้ทรงคุณธรรมไร้คุณธรรม)
    下德执德 (ผู้ไร้คุณธรรมยึดถือธรรม)

ความหมายถูกต้องชัดเจนในตัวแล้วครับ
    เมื่อใดที่เข้าถึงสิ่งนั้นๆ เมื่อใด ก็เข้าใจเอง
    ไม่จำเป็นต้องอธิบายมาก (เดี๋ยวจะเถียงกัน)

7. momogo เป็นที่รู้จักกันดี

ก็รู้เห็นเป็นใจกันอยู่ไม่ใช่เหรอ ??? ทำไมต้องถามด้วยล่ะ

8. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วพี่ไปโดนใครจิ๊กจั๊กมาหละครับ ผมโพสเป้นปกติอย่างนี้
    ไม่ได้เข้าข้างใครครับ ผมได้ถามผู้รู้ ที่เขาทำจริง ก็มีกูรูที่ดี
    แนะนำไม่ดีหรือครับ? ถ้าสงสัยก็ถามผู้รู้ในนี้ ส่วนผมไม่รู้ ผมถึงมาถามไงหละ

ถ้ามีประโยชน์กับท่านอื่นด้วยมันก็เป็นผลพลอยได้ที่ดีไม่ใช่หรอครับ

9. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

5555 ไปข้างนอกแล้วนะครับ มีไรก็แปะไว้ครับ 555

10. momogo เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ประเด็นนั้นหรอก ถามธรรมก็ดีอยู่แล้ว ก็บอกแล้วว่าไม่ได้หมายถึงนาย แต่หมายถึงคนที่นายคุยด้วยบางคน ซึ่งเขาก็ไม่กล้าเปิดเผยตัว ได้แต่สิงตัวตนของนามสมมติไปเรื่อยๆ (เขาก็คงจะหลบๆต่อไปอ่ะแหละ)

11. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อไม่ลองให้เขาสิงสถิตดูละคับเค้าจะได้ไม่ต้องหลบไงครับ 5555 ล้อเล่นนะครับ บางทีเขาอาจจะไม่ได้สื่ออะไรมากไปกว่าสิ่งที่เขาหมายถึงก้ได้นะครับ

:z8

12. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    \(*0*)/

\(^0^)/

(^_/\_^)

ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวัน เกิดอะไรขึ้นบ้างเนี่ยครับพี่สายฟ้า น้องเมขต์ ตกข่าวๆ

13. thunderstrom Active Member

สงสัย กระทู้คงยาว เก็บแต่สาระไป ถ้าน้ำมันเสีย ก็บำบัด พี่อิล วันนี้สอบ มาทบทวน การปั้มหัวใจ กับพี่ๆ ทัพอากาส หลักสี่

14. thunderstrom Active Member

ใครจะร้องเรียน อะไร กรุณา แจ้งแอดมิน หรือแจ้งคดีความหมื่นประมาท ทางอินเต้อร์เน็ตน่าจะได้ผลกว่า ขอข้อมูลเขาไปเลย

15. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ มีสอบซะด้วย แกล้งสอบตกดีกว่า อิอิ จะได้อยู่ยาวๆ แก่ๆ เป็นเด็กโข่้งครับ(ตอนนี้ก็เป็นอยู่) ^0^ เดี๋ยวจะพาหม่ามี๊ไปถล่มร้านหมูกระทะแล้วครับ ขอตัวหนีพี่สายฟ้าก่อนครับ

(^_/\_^) สวัสดีครับ

16. thunderstrom Active Member

เป็นภาระการสอบประจำปี ไม่ตกหรอก พี่ๆเขาใจดี
    เดี๋ยวให้พี่เมขต์มาคุยเรื่อง หนังต่อ สลับกันกับความรู้เรื่องต่างๆ รออ่านอยู่

17. thunderstrom Active Member

เป็นภาระการสอบประจำปี ไม่ตกหรอก พี่ๆเขาใจดี
    เดี๋ยวให้พี่เมขต์มาคุยเรื่อง หนังต่อ สลับกันกับความรู้เรื่องต่างๆ รออ่านอยู่

18. illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

T-T ​

แอบเข้ามาดูอีกแล้วครับ อดใจไม่ไหว อิอิ อยากลองให้พี่เมขต์เล่าหนังเรื่อง มนุษย์เตารีดจังเลยครับ(Iron Man) พี่เมขต์วิเคราะห์เก่งดี หมอน้ำ 555+

19. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะจ๊ากกก ยินดีตอนรับอย่างเป็นทางการครับP'เพชร ถ้ากระทู้น้ำเน่า เด่วนายเมขต์บำบัดด่วนครับ 555555 อันนี้เห็นด้วยถ้ามีหมิ่นประมาทร้องขอแอดมินเลยครับจะได้ไม่คาใจ หรือจะฝากผมร้องให้ก็ได้ครับ ผมกระบอกเสียงเท่าหนอนน้อยธรรมดาๆ ได้แค่ที่ระบายชั่วคราวนะครับบ

ขอเวลาครับ ช่วงนี้ ยังมีคำถามเดิมๆอยู่ในจิตใจ ^-^ แล้วจะกลับมาตีข่าวเล่าหนังหนุกๆต่อครับบ ส่วนใดที่ผมไม่สมควรลง หมิ่นเหม่ เป้นการจึ๊กจั๊กๆ เด่วโล่งๆแล้วจะมาเคลียให้ครับ 555 เอาเป็นว่าคอมเม็นต์ทิ้งไว้นะ ฟังเพลงรอกันไปก่อนครับ เด่วจะมาปรับรุงกระทู้อีกที 555

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=eIvPMGrs_QU]MV -จอมยุทธ์ - P2Warship - YouTube[/ame]

20. เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

มันส์กันต่อครับ ..
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=qsJtMtcu2EI]FAIRY TAIL組曲 2 - YouTube[/ame]