Happy Birthday for พี่อุ้ม

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย pucca2101, 18 มิถุนายน 2009.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารเขียวมาเจิมเป็นคนแรกเลย น่าลักเสมอเลยนะจ๊ะเราเนี่ย ขอบคุณสำหรับพรนะจ๊ะ ขอให้พรนั้นคืนสนองกุมารทุกประการเน้อ แต่ถ้าจะกินอาหารค่ำ นั่นไงข้างล่างเพื่อนๆเอามาฝากไว้ให้เพียบร้อย ขอเชิญไปทานได้ตามใจชอบเลยนะจ๊ะ แต่ถ้าอยากให้เลี้ยงจริงๆก็มาที่พัทยานะ เพราะตอนนี้ไข้หวัด 2009 กำลังระบาดหม่ำเสร็จจะได้เช็คบิลจองวัดให้เลยไงจ๊ะ อิอิอิอิ หอยขมๆๆๆๆ

2. ภัทรอังคาร

กุมารเขียวมาเจิมเป็นคนแรกเลย น่าลักเสมอเลยนะจ๊ะเราเนี่ย ขอบคุณสำหรับพรนะจ๊ะ ขอให้พรนั้นคืนสนองกุมารทุกประการเน้อ แต่ถ้าจะกินอาหารค่ำ นั่นไงข้างล่างเพื่อนๆเอามาฝากไว้ให้เรียบร้อยแล้ว ขอเชิญไปทานได้ตามใจชอบเลยนะจ๊ะ แต่ถ้าอยากให้เลี้ยงจริงๆก็มาที่พัทยานะ เพราะตอนนี้ไข้หวัด 2009 กำลังระบาดหม่ำเสร็จจะได้เช็คบิลจองวัดให้เลยไงจ๊ะ อิอิอิอิ หอยขมๆๆๆๆ

3. ภัทรอังคาร

ขอบใจนะจ๊ะน้องอั้งที่เข้ามาอวยพรวันเกิดให้พี่อุ้มจ๊ะ

4. ภัทรอังคาร

ขอบพระคุณมากนะค่ะคุณปอ ขอให้พรใดที่ประเสริฐพรใดอันล้ำเลิศจงสนองคืนคุณปอและครอบครัวให้ชีวิตมีแต่ความสุข สงบ เย็น ร่ำรวยอริยะทรัพย์นะค่ะ

5. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

เย้....พี่อุ้มกลับมาแย้ว [URL="http://palungjit.org/media/p.22923/full ?dl=1235894982[/IMG][/URL] ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลที่พี่อุ้มได้ปฏิบัติไว้ดีแล้ว ชอบแล้ว นะจ้ะ

อิอิ แหมรู้หยอกน๊า ว่าเพิ่งจา 18 อะ ไอ้ 50 นี่เค้าเขียนเอาไว้ดึงอารมณ์ซึ้งบ้างไง กลัวตะเองน้ำตาท่วมจออะ ^____^

สำหรับกระทู้นี้ ต้องยกความดีความชอบให้กับเพื่อน ๆ ทุกคน ไม่มีใครลืมวันเกิดพี่อุ้มหยอกจ้ะ แม้แต่พี่ปุญ พี่บุษ เพื่อน ทุก ๆ คนเยย [URL="http://palungjit.org/media/p.8543/full ?dl=1220452607[/IMG][/URL]

ทุก ๆ คน รักและหวังดีกับพี่อุ้มเสมอนะจ้ะ

6. ภัทรอังคาร

อันนี้ต้องขอลัดคิวมาตอบนิดนึงนะค่ะ เพราะไม่น่าเชื่อว่าจะตรงมากๆ ไม่รู้สำหรับคนอื่นจะตรงหรือป่าวนะค่ะ คุณมุ่งแต่สำหรับตัวอุ้มเองตรงทุกข้อเลยค่ะแม่นเหมือนตาเห็นเลยอ่ะจะมีแค่ก็ประโยคนี้แหละค่ะ ที่ไม่ตรง
    ด้วยความทันสมัยและชอบเที่ยวจึงเป็นผู้ที่ใช้เง ินเปลืองมาก
    เพระอุ้มไม่ชอบเที่ยวเท่าไหร่นะค่ะ ที่ไปๆอยู่ทุกวันนี้คือไปงานบุญทั้งนั้นเลย แต่ที่ใช้เงินเปลืองก็ต้องยอมรับเพราะมีแต่เป็นผู้ให้ ใครขออะไรไม่ว่าจะเป็นญาติพี่น้องก็ให้หมดเลยค่ะ จนตัวเองไม่เหลือเลย ขอบคุณนะค่ะ ที่ไปเสาะหามาให้อ่าน ตรงจนน่าใจหายเลยแหละค่ะ อึ้งเลย

7. ภัทรอังคาร

สาธุ นะจ๊ะ ซึ้งใจมากเลยสำหรับคำอวยพร ขอให้พรใดที่ประเสริฐ พรใดที่ล้ำเลิศจงสนองตอบน้องหนูของพี่อุ้มด้วยทุกประการ ต้องเรียกว่า น้องหนู เพราะตั้งแต่คุยกันมาไม่รู้เคยเรียกชื่อหนูจริงๆหรือยังไม่บอกพี่อุ้มจำไม่ได้อ่ะจ๊ะ

8. ภัทรอังคาร

ขอบคุณมากนะค่ะคุณเม๊าท์ เช่นกันนะค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆและขอให้รวยๆๆยิ่งๆขึ้นไปจะได้ทำบุญได้ไม่ขาดสายจนกระทั่งถึงฝั่งพระนิพพานเลยนะค่ะ

9. littleweb_cs

littleweb_cs เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    HAPPY BIRTH DAY คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
    มีความสุขมากกกกกกกนะพี่สาว มีเงินทองใช้ไม่ขาดมือ เรื่องร้ายๆ ขอให้กลายเปนดี สุขภาพแข็งแรง เจริญทางธรรมยิ่งๆขึ้นไป
    โอม เพี้ยง อิอิ;k05 ;aa15;aa20

10. ภัทรอังคาร

ขอบใจนะจ๊ะ น้องหนู อวยพรให้พี่เหมือนอวยพรให้ฮ่องเต้เลย โอเค เกิดชาติหน้าฉันท์ใด (แต่ไม่อยากเกิดแล้วนะ) ขอให้ได้เป็นฮ่องเต้หญิงองค์ที่ 2 อิอิอิ อินมากกับบู๋เซ็กเทียน แต่ไม่ไหวเนาะชีวิตท่านฮ่องเต้องค์นี้รันทดเหลือเกินกว่าจะสุขสบายโดนสะสบักสะบอม เคยดูป่าวจ๊ะ

11. ภัทรอังคาร

ขอบคุณนะค่ะ คุณพิชญ์ สำหรับคำอวยพรซึ้งใจมากเลย แต่ไอ้ beauty-beauty ทุกวันเนี่ยสงสัยจะไม่ไหวแล้วมั้งค่ะ เจ้าปุ๊กก๊าบอกจะ 50 แย้ว มีแต่จะ ugly-ugly ลงทุกวัน อิอิอิ ขอบคุณมากมายสำหรับของขวัญนะจ๊ะ สวยงามและถูกใจมากเลยจ๊ะ กลับลงมาจากวัดก็มานั่งแกะของขวัญที่กองอยู่เต็มเลย เดี๋ยวจะใส่เสื้อที่ตัวเองส่งมาไปทอดเทียนพรรษาซะเลย เย้ๆๆๆ thank you หลายๆเด้อ

12. ภัทรอังคาร

ขอบพระคุณพี่สามากเลยนะค่ะ สำหรับคำอวยพร เช่นกันนะค่ะ ขอให้พี่สามีแต่ความสุข ความเจริญ ความสะดวกคล่องตัวค่ะ

13. ภัทรอังคาร

ขอบคุณนะค่ะ คุณแอ๊ด หวังว่าคุณแอ๊ดคงสบายดีและมีความสุขมากๆเช่นกัน ไม่ได้คุยกันหลายวันคิดถึงมากเลยค่ะ แต่เดี๋ยวก็คงได้มีโอกาสเจอกันนะค่ะ ;aa31

14. ภัทรอังคาร

ขอบคุณนะค่ะ คุณลีลาวดี ที่เข้ามาอวยพรให้อุ้ม ซึ้งใจมากค่ะ พรใดอันประเสริฐพรใดอันล้ำเลิศขอให้พรนั้นคืนสนองคุณลีลาวดีด้วยทุกประการเช่นกันนะค่ะ

15. ภัทรอังคาร

ขอบคุณมากนะค่ะ คุณบอย ขอบคุณสำหรับความปรารถณาดีที่มีให้กันเสมอมา ขอบคุณสำหรับลูกประคำ 108 เม็ดที่อุ้มได้มีโอกาสใช้ตลอด 24 ชั่วโมงที่ไปปฎิบัติธรรมมา 5 วัน จนคนบนวัดเขามองอุ้มขลังมากเลย 55555 นุ่งขวาห่มขาวถือลูกประคำนับทั้งวันบนวัด ไม่พูดไม่จากับใคร มีที่ไม่ได้นับก็ตอนที่ไปเดินบิณฑบาตรกับพระท่านเมื่อเช้าไม่ได้นับเลยค่ะ เพราะต้องเดินบาตรก็เลยไม่ได้นับแต่เอาติดกระเป๋าไปด้วย ตอนนี้พุทโธอยู่เต็มหัวเลยสลัดไม่ออก เพราะลูกประคำนี่แหละทำให้สมาธิจิตนิ่งมากๆค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

16. ภัทรอังคาร

หวัดดีจ๊ะ น้องพอร์ช ขอบคุณที่แวะมาอวยพรวันเกิดให้พี่อุ้มนะจ๊ะ คิดถึงพอร์ชเสมอนะจ๊ะ อนุโมทนาบุญกับพี่อุ้มนะจ๊ะ บุญใดที่พี่อุ้มทำมาทั้งหมดตลอด 5 วันนี้ขอแบ่งบุญนี้ให้พอร์ชด้วยจ๊ะ ให้มีความสุข อย่าเจ็บอย่าจน อย่าทุกข์

17. ภัทรอังคาร

ขอบคุณมากนะคะ คุณดวงที่แวะมาอวยพรวันเกิดนะค่ะ ไปบวชมาหรือยังค่ะ โมทนาบุญด้วยนะค่ะ เช่นกันนะค่ะ ขอให้คุณดวงเจอะเจอแต่สิ่งที่ดีในชีวิตค่ะ

18. ภัทรอังคาร

ขอบคุณมากนะค่ะ....พี่ชายที่แสนจะน่ารัก....แค่พี่วิลล์มาอวยพรวันเกิดให้น้องเนี่ย น้องก็มีความสุขใจแล้วละจ๊ะ พี่วิลล์ก็เหมือนกันนะจ๊ะ อย่าขี้งอน อย่าขี้น้อยใจให้มากนะจ๊ะ เดี๋ยวความหล่อ ความเข้มจะหายไปนะจ๊ะ ขอพรใดที่พี่วิลล์ให้น้องมาที่ดีแล้วประเสริฐแล้ว น้องขอให้พรนั้นสนองกลับพี่วิลล์สุดหล่อของน้อง ทุกประการเลยจ๊ะ ขอบคุณพี่วิลล์มากๆเลยค่ะ สำหรับช่อกุหลาบที่มอบให้ สวยๆทุกช่อเลยจ๊ะ ถ้าเป็นของจริงนะ น้องคงนอนกอดดอกกุหลาบตายไปแล้ว ชอบม๊ากมากจ๊ะ

19. ภัทรอังคาร

ลูกหยีจ๊ะ แม่อุ้มขอบคุณลูกมาก สำหรับเพลงเพราะๆและขนมลูกชุบนะจ๊ะ แม่อุ้มชอบขนมลูกชุบมากเลย ลูกสาวแม่สบายดีหรือป่าวจ๊ะ แม่อุ้มคิดถึงหนูมากมายเลย ขอพรใดๆที่ลูกหยีมอบให้แม่อุ้มมาขอพรนั้นจงส่งผลไปหาลูกหยีและคุณพ่อคุณแม่ที่แท้จริงของลูกด้วยจ๊ะ ให้หนูและท่านมีแต่ความสุขกาย สุขใจ หายเจ็บ หายป่วย มีสุขภาพแข็งแรงด้วยกันทุกคนนะจ๊ะ รักลูกเสมอนะ ลูกทางธรรมของแม่อุ้ม

<SCRIPT src="http://googleads.g.doubleclick.net/pagead/test_domain.js"></SCRIPT><SCRIPT src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/render_ads.js"></SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT>

20. ภัทรอังคาร

ขอบคุณมากนะค่ะ คุณหนุ่ยสำหรับคำอวยพรค่ะ ขอบคุณสำหรับความห่วงใย ความปรารถนาดีที่มีให้กันเสมอมา ขอให้คุณมีแต่ความสุข สมหวังเช่นเดียวกันนะค่ะ