K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวองค์พระ จะปรากฏรอย ในพิมพ์ด้วยการขัด ไม่เรียบของแม่พิมพ์ครับ มีแทบทุกองค์ องค์ไหนตึงๆ เรียบ ๆ ขาวๆ ตายางชัด เป็น พระที่โรงงาน ปั๊มมาคราวหลัง ครับ เรียกว่า เสริม นั่นเอง ราคาจะถูกกว่ากันเยอะ แค่ 5000 ไม่เกินนี้ ครับแต่ คนจะตีรวม ขายเท่า บล๊อกนิยมครับ ผม เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเอามาฝากครับ ตอนนี้ ทุกเวฟ แตะ หมื่นครับ .......................ข้างทางสนามยัง 8 000 เก้าพันครับ เพราะได้รับความนิยม วัดระฆัง ดังทุกรุ่นเก็บได้ทุกรุ่นครับ บอกได้แค่นี เพราะ เมื่อก่อน 100 ปี แค่ หลักร้อยเองครับ ดังนั้น 214 ปี แค่ 199 ให้รีบเก็บเถิดครับอีกหน่อย ห้าปีสิบปี มีราคาครับ ........เล่นพระ ต้องเก็ง เป็นว่าอะไรจะมา อย่าเก็บมั่วซั่ว ตามอำเภอใจ ครับแต่ ถ้ามีเงินเยอะ ก็ จัดไป ครับ ^______________^

2. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวดูดวงที่ร้านหมด ว่างๆ จะเล่าเรื่อง หัก พระสมเด็จ แล้ว เป็นอย่างไร ครับ ห้ามพลาดกับเรื่องจริงที่เกิด ขึ้น ประสพการณ์ตรงครับ รับรองว่า ท่านจะ ไม่กล้า แม้แต่ หัก พระปลอม ที่มีรูป สมเด็จครับ ฝากๆไว้ สำหรับ คนที่ คิด จะัหักมุมสมเด็จ เพื่อดูเนื้อครับ ....... อย่าทำ ครับ เก้ ก็คืน เค้า ไปทั้งองค์ครับ ............ พระใช้ตาดู เป็นการทดสอบสายตาเล่นพระ ต้อง ใช้ ความสามารถ ตัวเองบ้าง ผิดเป็นครู เล่นแล้วต้องหัดดูใ้้ห้เป็น ไม่มาก็น้อยครับ .................

3. วัชรพันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    รออ่านอยู่ครับ อาจารย์ก๋ง

4. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องที่จะเล่า ต่อไปนี้ไม่มีส่วนการขยายต่อเติม หรือ เพื่อส่งเสริมการขายพระสมเด็จแต่อย่างใด แต่เป็นเรื่องจริง ที่นำมาฝาก เผื่อท่านรู้เท่าไม่ถึงการ ทำอะไรบ้าๆ บอๆ ลงไปครับ ผมมิได้มีเจตนา จะ หักล้างหรือ ดูหมิ่น ให้ร้ายใครแต่ เนื่องด้วยตัวละคร ที่จะเล่า บางท่านมีชีวิตอยู ถ้า บังเอิญ ผ่านมาอ่านกราบขออภัยด้วยแล้วกัน มิได้ มีใจมุ่งหวัง ตำหนิ ติเตียนให้ท่านเสียหายแต่ เพื่อเตือนใจอนุชนรุ่น หลังให้รู้ ถึงภ้ย ที่ทำร้าย สมเด็จ วัดระฆังว่า แรง ขนาดไหนครับ บทความต่อ ไปนี้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจรณญาณ ในการอ่านแต่ ข้าพเจ้า เอา เกี่ยตริ ยืนยันว่า ........... คือเรื่องจริง แน่นอนครับ หากท่านพร้อมแล้ว เราจะไป ย้อน รอย กรรม หักพระสมเด็จได้ ณ บัดนี้ ..............................ขบวนการพ่อนกฮูก ..............

5. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ สิบกว่าปี ที่แล้ว ....................ที่ ตลาดพระท่าพระจันทร์ ชายหนุ่มอายุ สีสิบกว่าๆ นาม เฮียฉอ (สมมุติ ) เฮียแกเล่นพระมานาน มากๆ มีพระเพียบเลย แต่แกไม่เคยมีสมเด็จวัดระฆังเลย จน กะทั้ง เฮียผมมี สมเด็จวัดระฆัง องค์นึง 555555555 จริงหรือว่ะ ไหนๆ แกส่องแล้วส่องอีก จนกะทั่ง อืม แท้ นี่หว่า ครับแต่มีซ่อมนะ เออไม่เป้นไร ซ่อมเนียนดี เท่าไร 300000 ครับเฮีย เฮ้ยๆ 200000 พอ มีซ่อม แหมเฮีย ราคานี้ถุกแล้วนะ เอ้าน่าเพ่งอิ้วกัน ไม่ได้ เฮีย มาก็ กว่า แล้ว ได้เท่าไรว่ะ เก๋ ..........280000แล้วกัน 250000นะ แบ่งๆ ทางกันเดิน ......... 27 แล้วกันเฮีย เฮ้ยๆ 25 นะโดนแล้ว ไม่โดน หรอกเฮีย งั้น ไม่ได้ เสียกันครับ เอ้าๆๆ นะ ๆๆ 27 ก็27 ว่าแล้วเอียแกก็ นิมนต์ ในราคา 270000ในสมัยก่อนนั้น เฮียแกรักพระมากๆ ห้อยตลับทองฝังเพชร และ โชวทุกที่ มีแต่คนชมว่าสวย รวมถึง เฮียสายตรง .............. คนนึง จนวันนึง มีประกวดพระที่ ห้างดัง ...เฮียส่ง วัดระฆังมีซ่อม ไปประกวด ........... เฮียเหลา รับพระ แล้วพูดว่า ส่งเป็นพระมีซ่อมนะ ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆ มีซ่อม แต่ แบบนี้ จะตียังงัยว่ะ ฉอ แหม ก็ตี มีซ่อมดิ ชมเชยก็ยังดี นะเฮีย ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใช่ อย่างน้้น อะไรเหล่ะ เก้ หรือ ไม่เก้ หรอก แต่ มันแท้ครึ่งเดียว หา!!!!!!!!!!! แท้ครึ่งเดียว เฮียฉอ แกตกใจมากๆๆๆๆๆๆๆ ห ห มาย หมายความว่าอย่างไร พี่ มันแท้ แค่ ด้านบน แต่ด้านล่าง เก้ .........อะไรนะ เฮียรีบ หยิบพระส่องแล้ว ร้องว่า แม่ง เอ้ย ทำกูแล้วงัย .......... แก รีบเอาพระกลับมาหา เก๋ ทันที เฮ้ยๆ เก๋ มึง ทำไมทำแบบนี้ ว่ะ ทำไรเฮีย ค่อยๆ พูดใจเย็นๆ ไม่เย้น แล้ว สาด เอ้ยหากิน กันเจอกันทุกวันทำแบบนี้หรือว่ะ ทำไร เฮีย พระแม่ แท้ แค่ครึ่งบน มึง บอก พระแท้มีซ่อม มันต้องแท้ทั้งองค์ เฮีย อย่ามาพูดนะ ผมบอกเฮียแล้วว่า พระแท้ มีซ่อม ราคา 280000 ครึ่งบน ก็สมแล้วนี่ อ้าวๆๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้เจี้ย มึง กวนส้นทีน นิ อ้าวเฮีย ออกลุกนักเลงหรือ เออ กูออกลุกนักเอง มึงออกมาต่อย กับกูเลย ....................และแล้วมวยวัดก้เกิดขึ้น ...............ตุบๆ ตับๆๆๆๆๆๆ ผลเฮียแก่ แรงไม่พอ เหนือ่ย แกยั้ว แล้วพูดว่า มึงแน่จริง รอกู แกจะไปที่รถหยิบปืน มีผู้ใหญ่ มาเคลีย เรื่องเลย ทำท่าจะจบ ตอนนั้น เก๋คบ ผู้การมือดำ เลยโทรตามมาเคลีย เฮียแก ตอนนั้น มีท่าน ประมาณเป็นแบค ผล จบคือ คืน ตั้ง ครึ่งเดียว ถ้าคืน พระให้ เก๋ ..............เฮีย ยั๋วขาด แล้วพูดว่า ไอ้สาด มึงคืนครึ่งเดียวแบบนี้ อย่าคืนแม่งเลยดีกว่า พระแท้ กู ไม่กล้าทำอะไร แต่พระ เก้ กูจะหัก ให้มึงดู .................. อย่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีเสียงนึงผมจำไม่ได้ว่าเป้นใคร คล้าย เสียง ผู้การฯ ป๊อก !............. แก เอาทางเก้ ถืในมือ แต่ด้วยความ โมโห แกหยิบส่วนผิด หยิบ เอา ด้านแท้ ในมือขวา แล้ว ปาลง ......................... โป๊ะ !!!!!!!!!!!!! พระกะจาย แล้วแก ก็ตกใจ เมื่อ ท่อน ล่างอยู่ในมือ อ้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เฮ้ย ท่อนแท้ปาแล้ว ใครจะคืนทุกอย่างจบ เฮียยั้วมากๆๆๆๆๆๆ ทำไรไม่ได้ ต่างคน แยกย้ายกลับบ้าน ....... พร้อมด้วย กาลกล่าว อาฆาตว่า ................... จบตรงนี้ แต่ ........ ข้างนอก กูไม่จบ จน ผู้ใหญ่ออก ตัวว่า พูดแบบนี้ ไม่ได้ งั้นมีเรื่องเลยดีกว่า ..... ในทีสุด ยอมความกัน เก๋ เลย หยิบพระที่หักใส่ถุง แล้ว คืน ให้ 100000นึงถ้าจำไม่ผิด ผมเอาไปซ่อมเอง ก็ได้ครับ ...........เฮียเลย ไมยอมอีก ขอทั้งพระทั้งเงิน ทางเก้ ไม่อยากมีเรื่อง เลยจบ กันที่ 100000 และให้พระหัก สิบท่อน ไป เรื่องจบ ...............แต่ว่า ..................

6. melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ต่อต่อครับ อย่างมันนน

7. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

อันสอง ...........หลังจากวันปาพระหักพระแล้ว ชีวิตแก ตกต่ำมาก มีเรื่อง กับ นักเลงประตูน้ำ เรื่องพระ โดน ไล่ยิง บ้าน ไฟไหม้ เมียหนี ตามชู้ลุูกติด ยา แก่ป่วยหนัก มีครั้งหนึ่ง แกไป หา ฮุกโจ้ พระจีน แกให้ ต้นไผ่ อะไร ที่มี ไฟติดหน้าบ้าน สวยๆ เค้าเรียกอะไรจำได้ ............ลูกน้องแกติด ที่ดาดฟ้า แต่ไฟไม่ติด แกโมโหมากๆๆๆๆๆๆๆ เลย ขึ้น ไป ติดตั้งเอง อะไรว่ะ พวกมึง แค่ ไฟ ไม่ติด ทำมาหาแหรก อะไรได้ มา ส่งปลั๊กมา แกสำรวจ แล้ว ไม่มีอะไรเสียแน่ แก ยกไผ่ปักทันที ..................... เสียบไฟ ลุกน้องแกเสียบไฟ เท่าน้น จ๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไฟดูด แกตกาลงมา แขนขาด ....ซ้ายหรือขวาไม่มั่นใจ แต่ขาด ประมาณนั้น .............. แกหมด ทุกสิ่ง บ้านโดนยึดแถม แขนไม่ดี อีก ไม่รู้ทำมาหากิน อะไร...........วันๆ ได้ แต่ กินเหล้า และ ดูพระองค์ ละ 5 บาท ประทังชีวิต ไปวันๆๆ ......จนแก คิดสั้น ............. ฆ่าตัวตาย แก เดิน ไป ที่ หน้าต่าง พร้อมกับพูดว่า มันเป็นกรรมอะไรของผม ๆ ถึงเป็นแบบนี้ ............ แก ผูกเชือกที่หน้าต่าง แล้วห้อย ตัวอง อึ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บ้างบ้านเห็น วิ่งมาช่วยกันใหญ่ ผลรอด แต่ หนักกว่า เก่า คือ คอแข็ง และ คิดช้าลง เลือด ไม่เลี้ยง สมอง .......ในที่สุด ............ แก ก็มาหาผม ก๋งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มึงเป็นหมอดู แล้วใช่ไหม ใช่ๆๆๆๆๆ เฮีย ดูดวง ให้เฮียหน่อย ดิ ทำไม ชีวิตเฮียเป็นแบบนี้ ค่าครูเท่าไร อ๋อ ผมไม่เอาหรอกเฮีย .........ผม ตอนนั้น ยังไม่เก่งมากแต่ พอ มีญาณนิดหน่อย หลับตา ผมเห็น สมเด็จโตฯ .............เฮีย ๆๆเคยทำอะไรไม่ดี กับสมเด็จท่านหรือเปล่า เฮียนึก กูเคยปาพระท่านแตก หา!!!! เฮียท่าน สั่งให้ เอาผงที่เหลือ ทำพระ 84000 องค์แล้วแจกคนให้หมด จะหาย จริงๆหรือ ว่ะ จริงเฮีย แก เลยเดิน ไปหยิบ เศษๆ มา กูให้มึงชิ้นนึง แกให้มุมบน นิดนึงผมมาแล้วแก ก็รวบรวมเงินขายพระทั้งหมด ในบ้าน สร้าง พิมพ์พระ สมเด็จ จนครบ 84000องค์ พอแจกหมดแล้ว ผล คือ คอ หายแข็งและ แก ก็รวยๆ จนทำทัวร์ ที่ชลบุรี ............ มีเมียใหม่ ในครอบครัวที่อบอุ่น ตั้งแต่นั้นมา แก............. ไปสวด ชินบัญชรทุกเดือน เป็นเวลา หลายๆ ปี และแก ก็พูดเสมอ ว่า มึง อย่า ปา อย่าหัก พระสมเด็จจะเก๋ หรือปลอมนะ ในสมเด็จทุกองค์ มีเทวดารักษา อยู่ กูเชื่อแล้ว ............. ตั้งแต่นั้นมา แกอำลาวงการ ไป ทำมาหากิน ..........ตราบทุกวันนี้ .......................

8. melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    สาธุ ขอบคุณครับ ประสบการณ์อย่างดี

9. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่ถาม ว่า เข็มกลัด ท้าวเวส ยังมีอีกไหม ตอนนี้ค้นเจอแล้ว เป็นองค์ทีกะไหล่ทอง ยังไม่ลอกเลย ครับสวยคม มากๆ ครับ มี 25 อัน ครับ ทีแรกว่าจะขาย 400 เพราะเห็นสวยกว่าองค์ลอก ๆ แต่ ว่า ขายเท่าเดิมครับ 350 บาท ครับ คนละกี่อันก็ได้ หมดแล้วไม่มีแล้วนะครับ เชคทุกตารางนิ้วของบ้านแล้วครับ มีแค่นี้จริงๆ ครับ เชิญครับ ......................

10. สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชา โปรฯ คู่นี้ครับ..อาจารย์

11. สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ของจองเข็มกลัด 3อันครับ

12. วัชรพันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ก๋งครับ
    ขอจองเข็มกลัดท้าวเวสสุวรรณ 5 องค์ครับ

13. วัชรพันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

บาปกรรม บาปกรรม
    มิน่าเล่า เค้าถึงห้ามทำลายพระ แม้เป็นเพียงพระผงหรือเหรียญองค์เล็กๆก็ตาม
    หรือแม้จะทำลายท่าน เพื่อจะไปสร้างพระใหม่่ๆ ต่อไป
    เค้าก็ห้ามไว้
    มันเป็นบาป เหมือนเราทำลายตัวแทนรูปเคารพในพระศาสดา หรืออริยสงฆ์นั่นเอง

ขอบคุณครับ อาจารย์ก๋ง ผมเกือบจะทำซะแล้วซิครับ

บุญรักษา

14. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ ในกรณี ที่ ทุบแล้ว เอาไปขยาย เพิ่ม ทำต่อนั้น ท่านว่าเป็นเรื่องดีครับ ได้บุญ ตำ แล้ว ไปปนเพิ่มหลวงปู่นาค ท่าน ก็ทำ ท่านบอกว่า ได้บุญมากครับ แต่ ถ้าทำ ด้วยเจตนาไม่ดี หรือ โทสะ หล่ะก็ ........ รับรองได้ว่า ................. ทุกราย

15. ซึ้งบน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอจองท้าวเวสสุวรรณ 10 องค์ครับ

16. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

เหลือ 7 องคฺ์ แล้วนะครับอย่า รอ หมดแล้วหมดเลยครับ ไม่รู้ ว่าหายากหรอืเปล่า แต่ คนนำไปห้อยแล้วเกิดโชคลาภ มากมาย ถามคนนี้ เองดีกว่าครับ เป็นท้าวเวส อันดับหนึ่งในเมืองไทยครับ พิธีใหญ่ ดี มากๆ ครับ ไม่ผิดหวังครับ พระองค์เป็นล้าน บางองค์ กันผี ไม่ได้ครับ บอกแค่นี้ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ 350 บาทนี้ ผี ดุๆ กะเจิง ครับ ............. คุณไส ไม่ได้แอ้มครับ

17. ซึ้งบน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011

ขอจององค์ท้าวเวสสุวรรณเพิ่มอีก 2 องค์ครับ รวมเป็น 12 องค์ โอนแล้วจะแจ้งทางPMนะครับ

18. ปั๊กเป้า เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013
    ก๋งคับ ผมขอโทษจากใจเลยคับ ตอนแรกรอข้อความในอินบ็อกมา2 วัน มาเอะใจ ว่าทำไมจองแล้วขอเลขที่บัญชีแล้ว แต่ก๋งไม่ตอบกลับ เลยไปลองเปิดดูไล่หน้าแรกๆ อ่าววว ก๋งลงไว้แล้ว แต่ผมอ่านข้ามไปได้ไง
    ถ้าตอนนี้ยังมีบุญพอ รายการพระกริ่ง 999 ของแม่ชีท่าน ที่ผมจองไว้ ผมจะโอนเงินให้วันพรุ่งนี้เลยคับ ผิดที่ผมเองแท้ๆ มีตาหาได้มีแวว มองผ่านไปได้ ขอโทษก๋งจากใจอีกครั้งคับ หวังว่าคงยังพอมีบุญได้ร่วมทำบุญกันนะคับ อ่อ ขอจองท้าวเวสสุวรรณอีกองค์ 999+350 =1349 นะคับ โอนแล้วผมจะแจ้งกับก๋งอีกทีนะคับ

19. shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง เข็มกลัดท่านพ่อท้าวเวสสุวรรณ หนึ่งองค์คับ :cool:

20. ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

กริ่งอะไรครับ 999 กอปมาวางที จำไม่ได้แล้วครับ รบกวนด้วยครับ หรือบอกหน้า ด้วยครับหน้าไปไวมากๆ ครับ