mod - ให้บูชาพระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก (update P.171-193)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย moddang, 11 กรกฎาคม 2009.

1. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชา พิมพ์หลวงปู่ทวด ขนาด 4 นิ้ว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

องค์นี้ขนาดประมาณ 4 นิ้วครับ สภาพสวยเดิม ได้มาจากบ้านเดียวกันกับขนาด 2 นิ้วครับ

รายการนี้มีผู้บูชาไปแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.1 KB
      เปิดดู:
      506
      ขนาดไฟล์:
      95.7 KB
      เปิดดู:
      347
      ขนาดไฟล์:
      60.4 KB
      เปิดดู:
      172
  2. ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดจริงๆ

สุดยอดจริงๆเลยครับ ไม่ทราบว่ามีแบบนี้ให้บูชาบ้างหรือเปล่าครับ:cool:

3. THANAT BOON Active Member

จองครับ (โทรประสานแล้ว)

4. THANAT BOON Active Member

จองครับ โทรประสานแล้ว

5. THANAT BOON Active Member

เหรียญเศรษฐี แดง ๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->เหรียญนี้สภาพแดงสวย มีคราบบ้างเล็กน้อย โดยรวมถือว่าแดงทีเดียว ไม่ผ่านการล้าง จมูกโด่ง เหรียญจริงจะแดงสวยกว่าในรูปครับ

หลวงปู่ปรารภกับคณะกรรมการว่า เหรียญรุ่นนี้ต่อไปจะหายากและเป็นที่ต้องการกันมาก คนที่ใช้เหรียญรุ่นนี้ จะร่ำรวยกันทุกคน อันเป็นที่มาของชื่อเหรียญว่า "รุ่นเศรษฐี" เหรียญทองแดงตอกโค้ดด้านหน้าเหรียญข้้างเข่าขวาหลวงปู่ดู่ เหรียญทองแดงจัดสร้างจำนวน 10,000 เหรียญครับ

รับประกันความแท้ทุกรายการ ไม่แท้ยินดีคืนเต็ม

สนใจสอบถาม 0876914519<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เวลาเหลืออีกไม่มากแล้ว ให้รีบพากันปฏิบัติ<!-- google_ad_section_end -->

จองครับ โทรประสานแล้ว

6. THANAT BOON Active Member

พระบูชา พิมพ์พระบัวเข็มทาทอง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    <!-- google_ad_section_end -->

<HR style="COLOR: rgb(255,255,255); BACKGROUND-COLOR: rgb(255,255,255)" SIZE=1><!-- google_ad_section_start --><!-- google_ad_section_start --><!-- google_ad_section_start -->พระบูชาพิมพ์พระบัวเข็มทาทอง หรือพระอุปคุต สภาพสวยเดิม ใต้ฐานปั๊มยันต์ตุ๊กตา เก่า หายาก น่าเก็บบูชายิ่งนัก ขนาดฐาน 3.5 นิ้ว สูง 4.5 นิ้ว

คติความเชื่อเกี่ยวกับพุทธคุณ ของผู้ที่บูชา พระอุปคุต เชื่อว่า โดดเด่นด้านโชคลาภ และคุ้มกันภัยภิบัติอันตรายทั้งปวง

พระ อุปคุตยังสำเร็จอภิญญาต่างๆ จนสามารถแสดงอภินิหาร เป็นที่เล่าลือมาจนทุกวันนี้ มีปฏิปทาดำเนินไปในทางสันโดษ มักน้อย นัยว่า ท่านเนรมิตเรือนแก้ว (กุฏิแก้ว) ขึ้นในท้องทะเลหลวง (สะดือทะเล) แล้วก็ลงไปอยู่ประจำที่กุฏิแก้วตลอดเวลา เมื่อมีเหตุเภทภัยเกิดขึ้นในพระศาสนา หรือเมื่อมีพิธีกรรมใหญ่ๆ หรือมีผู้นิมนต์ ท่านก็จะขึ้นมาช่วยเหลือ ด้วยความเต็มใจเสมอ

วิธีการตั้งบูชา
    พระอุปคุตหรือ พระบัวเข็มการตั้งบูชานิยมการตั้งบูชาบนฐานรองรับ อยู่กลางภาชนะใส่น้ำเป็นการจำลองคล้ายกับท่านจำพรรษาอยู่ในมหาสมุทร แล้วใช้ดอกมะลิลอยในน้ำบูชาและต้องตั้งต่ำกว่าพระพุทธ เนื่องจากเป็นพระอรหันต์สาวกของพระพุทธเจ้า

ได้จากบ้านเดียวกันเช่นเดิม องค์นี้เป็นองค์สุดท้ายเช่นกัน ไม่มีของแล้วครับ องค์นี้สวยกว่าองค์ที่ผ่าน ๆ มาครับ

สนใจสอบถาม 0876914519<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end -->จองนะครับ โทรประสานแล้ว

7. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

สภาพสวยเดิม แท้ ดูง่าย

รับประกันความแท้ทุกรายการ ไม่แท้ยินดีคืนเต็ม

ขนาดไฟล์:
      97.7 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      97.3 KB
      เปิดดู:
      282
  8. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

หน้ากระทู้โดนดันเร็วไปหน่อย บางท่านอาจยังไม่เห็น เลยนำมาให้ชมกันอีกรอบครับผม

ปฏิหาริย์พระเหนือพรหม พระธรรมธาตุเสด็จเพียบ<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->วันนี้ได้มีโอกาสเจอพี่ท่านนึงที่เคยบูชา พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ แบบไม่มีกรอบ กับผมไปเมื่อประมาณปีที่แล้ว

สภาพขององค์พระตอนบูชาไปนั้น มีพระธรรมธาตุนิด ๆ จะเห็นก็ต่อเมื่อส่องกับแสงก็จะเห็นพระธรรมธาตุนั้นระยิบระยับ แต่กลับมาเจอกันคราวนี้ องค์พระกลับขึ้นพระธรรมธาตุเม็ดใหญ่ เป็นลักษณะกลมใส อย่างที่เห็นในภาพ แถมเยอะมาก ๆ !!! ผมเลยถามพี่เขาว่า พี่ทำอย่างไรพระธรรมธาตุถึงได้เสด็จมาเยอะขนาดนี้ พี่เขาตอบว่า ตั้งแต่ได้พระเหนือพรหมนี้ไปเขาภาวนาทุกวัน ทั้งวัน ตั้งแต่ตื่นนอนจนกระทั่งเข้านอน ภาวนาบทพระมหาจักรพรรดิบ้าง ไตรสรณคมน์บ้างสลับกันไป พี่เขาก็แขวนติดตัวตลอด พี่เขาบอกว่า การงานทั้งทางโลกและทางธรรมมีแต่ความคล่องตัวไม่ติดขัดเพราะบารมีแห่งองค์หลวงปู่และความเพียรของตัวพี่เขาครับ

เห็นความตั้งใจของพี่เขาแล้วต้องขออนุโมทนาจริง ๆ ครับ สุดยอดไปเลยใช่ไหมครับทุกท่าน

ผมนำภาพเก่าที่ผมเก็บไว้ช่วงที่พี่เขาบูชาไปมาเปรียบเทียบกับภาพปัจจุบันให้ชมกันครับ

<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

9. ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มดแดงมีพระเหนือพรหม แบบนี้ให้บูชาีอีกไหมครับ
    ผมมาไม่เคยทันเลย 555555

10. rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    งดงามสุดๆไปเลยครับผม อนุโมทนากับท่านเจ้าของด้วยครับ ไม่เคยเห็นที่เป็นเม็ดใสๆเยอะขนาดนี้เลยครับผม เป็นบญตาแท้ๆ

11. ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามแบบไม่มีขอบด้วยครับ 55555
    ผมมีแบบไม่มีขอบ 1 องค์แต่เนื้อออกขาวๆ
    ของพี่มดแดงออกเหลือง ๆ แล้วเหมือนมีจุด ๆ เหมือนเทียนเป็นส่วนผสม
    ไม่ทราบว่าเนื้อมีกี่แบบอ่ะครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
  13. พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    -ตามมาชมพระงามๆครับ

14. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการ พรหมใหญ่มีขอบ พร้อมจัดส่งก่อนเที่ยงครับผม

15. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการ เหรียญเศรษฐี แดงแป๊ด เลี่ยมกันน้ำ พร้อมจัดส่งก่อนเที่ยง ครับ

16. THANAT BOON Active Member

โอนวันนี้ช่วงบ่ายโมงนะครับ sms แจ้งแล้ว :cool:

17. rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    วันนี้โอนแล้วนะครับผม ที่อยู่ทาง P.M. ครับ ขอบคุณครับ

18. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  19. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมเนื้อผงพุทธคุณผสมปูน หรือที่เรียกกันว่าลูกแก้ว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

ลูกอมเนื้อผงพุทธคุณผสมปูนและมีเกศาหลวงปู่ดู่ผสมด้วย ไซส์ขนาดลูกปิงปอง เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 1.5 นิ้ว นำไปอธิษฐานใช้ได้สารพัดนึกครับ อาทิเช่น แช่น้ำมนต์ไว้ดื่มหรืออาบ หรือจะนำไปกำนั่งสมาธิก็กำลังเหมาะมือครับ

20. nutboyslim สมาชิกใหม่

ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ