mod - ให้บูชาพระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก (update P.171-193)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย moddang, 11 กรกฎาคม 2009.

1. jockyhappy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาด้วยครับพี่

2. yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    -ขอบูชารายการนี้นะครับ

3. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองของ jackyhappy ครับ ส่าวพระหลวงปู่ทวด เนื้อผงพุทธคุณผสมผงถ่านโพธิ์ ปิดไปแล้วครับ

www.mod-amulet.com

ขอบคุณครับ

------------------------------------------

4. jockyhappy เป็นที่รู้จักกันดี

ทำการโอนเงินไปเรียบร้อยครับ รายละเอียดได้แจ้งทาง PM แล้วครับ

5. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ จัดส่ง ems ให้วันนี้ครับ

ขอบคุณครับ

----------------------------------------

6. rungpetch Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    คุณมดครับ ผมจองนิมนต์ พระสมเด็จสามชั้นฐานบัว ปี92-93 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก (1) ครับ 0868196196<!-- google_ad_section_end -->

7. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดยังไม่ได้รับของ รอหน่อยครับ มาทำธุระ กทม กลับไปส่งของให้วันจันทร์ครับ

ปิดรายการ สมเด็จสามชั้น ฐานบัว องค์ที่ 1

ปิดรายการ สมเด้จสามชั้น ฐานบัว องค์ที่ 2

ปิดรายการ เหรียญหลวงปู่สีห์ วัดสะแก ครับผม

8. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมเยียนครับ..น้องมด

ช่วงนี้ไม่ได้เข้า กทม. เลยหรือครับ..ไม่ค่อยเห็นหน้าเลย

อากาศที่นู้นไปไงบ้าง..

คัดเลือกแต่พระสวย สไตร์มดแดง ตามเคยน่ะ..

คิดถึงครับ..

9. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ เพิ่งไปกทม และกลับมา งานหล่อพระที่ วัดธรรมยานครับ วันนี้วันอาทิตย์หล่อพระประธานที่วัดธรรมยาน ศิษย์สายหลวงพ่อ ฤษีลิงดำครับ ผมทำบุญชำระหนี้สงฆ์ บ้างครับ และร่วมทำบุญถวายพระ สร้างพระชำระหนี้สงฆ์ ทำบุุญโละหะร่วมหล่อพระ สังฆทาน ปกติก็ ทำบุญเข้ากองทุนพุทธพรหมปัญโญของหลวงตาอยู่ทุกเดือน แต่ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสบอกครับ

ที่นี่ช่วงนี้ฝนตกทุกวันครับ จามบ่อย 555

10. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้มะรืนนี้ จะโพสลงพระให้บูชากันต่อครับ ขยันเป็นพักๆ

11. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดยังไม่ได้รับของ รอนิดนึงครับ อย่างช้าวันพูธ ได้รับแน่นอนครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ วันนี้ ไปรษณีย์ปิด และไปทำบุญร่วมหล่อพระประธาน วัดธรรมยาน เพชรบูรณ์ ครับ ร่วมโมทนาบุญได้ครับ

12. choke เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญปั๊มพระปิดตา(ที่ระลึกสร้างน้ำวันเกิด) ปี2528 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เท่าไหร่คับ

13. yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ

14. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่่ (มีขอบ) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก 1

องค์นี้สภาพสวย มีพระธรรมธาตุขึ้นที่ด้านหน้าเม็ดใหญ่หลายองค์ ถือว่ามีความพิเศษทีเดียว เนื้อองค์พระออกสีนวล ๆ ครับ ผมจัดมาให้องค์นี้แท้ ดูง่ายครับ

พระพรหม พิมพ์ใหญ่ บางท่านก็เรียกกันว่า พระเหนือพรหม หรือ พรหมใหญ่ จัดสร้างขึ้นหลังแบบพิมพ์ไม่มีกรอบ หลวงปู่ได้สั่งให้เพิ่มกรอบเข้ามาเพื่อความสวยงามยิ่งขึ้น และเป็นพิมพ์ที่สมัยก่อนหลวงปู่ท่านไม่ให้ใครง่าย ๆ แม้แต่ลูกศิษย์บางคนที่มาปฏิบัติธรรมกรรมฐานก็ไม่ได้พิมพ์นี้กลับไปเช่นกัน ไม่เหมือนพิมพ์อื่นที่หลวงปู่ท่านจะแจกให้ง่าย ๆ ครับ พิมพ์นี้ถือเป็นเอกลักษณ์ของหลวงปู่ดู่เลยทีเดียวครับ และหลวงปู่่ยังเคยกล่าวกับลูกศิษย์บางคนว่า ให้ใส่พระพิมพ์พระเหนือพรหม(เนื้อผง) ติดตัวไว้อีกด้วยครับ

รับประกันพระแท้ทุกรายการ ไม่แท้ยินดีคืนเต็ม

รายการนี้ปิดไปแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      95.1 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      55.8 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      99.5 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      86.8 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      63.4 KB
      เปิดดู:
      117
  15. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ (มีขอบ) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก 3

ชุดพระเหนือพรหมทั้งหมดที่ผมลงนี้ผมได้มาจากพี่ที่เป็นลูกศิษย์ลป. พี่เขาไปบูชามาตั้งแต่สมัยที่หลวงปู่ท่านยังอยู่ครับ องค์นี้สภาพสวยทีเดียวครับ ติดที่ขอบไม่เต็มมาแต่เดิม เนื้อออกสีฟ้าอ่อน ๆ เนื่องจากมีผงตะไบผสมลงไปในเนื้อพระตั้งแต่สมัยก่อนแล้วครับ แท้ดูง่ายครับ เป็นพระเหนือพรหมเนื้อแปลกที่มีจริงของวัดสะแกครับ

พระพรหม พิมพ์ใหญ่ บางท่านก็เรียกกันว่า พระเหนือพรหม หรือ พรหมใหญ่ จัดสร้างขึ้นหลังแบบพิมพ์ไม่มีกรอบ หลวงปู่ได้สั่งให้เพิ่มกรอบเข้ามาเพื่อความสวยงามยิ่งขึ้น และเป็นพิมพ์ที่สมัยก่อนหลวงปู่ท่านไม่ให้ใครง่าย ๆ แม้แต่ลูกศิษย์บางคนที่มาปฏิบัติธรรมกรรมฐานก็ไม่ได้พิมพ์นี้กลับไปเช่นกัน ไม่เหมือนพิมพ์อื่นที่หลวงปู่ท่านจะแจกให้ง่าย ๆ ครับ พิมพ์นี้ถือเป็นเอกลักษณ์ของหลวงปู่ดู่เลยทีเดียวครับ และหลวงปู่่ยังเคยกล่าวกับลูกศิษย์บางคนว่า ให้ใส่พรหมผงติดตัวไว้อีกด้วยครับ

รับประกันพระแท้ทุกรายการ ไม่แท้ยินดีคืนเต็ม

ขนาดไฟล์:
      87.4 KB
      เปิดดู:
      125
      ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      70.7 KB
      เปิดดู:
      103
  16. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ (มีขอบ) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก 2

สำหรับองค์ที่ 2 นี้ก็มีสภาพสวยเช่นกัน เนื้อสีขาว คมชัดลึก ดังรูปครับ

พระพรหม พิมพ์ใหญ่ บางท่านก็เรียกกันว่า พระเหนือพรหม หรือ พรหมใหญ่ จัดสร้างขึ้นหลังแบบพิมพ์ไม่มีกรอบ หลวงปู่ได้สั่งให้เพิ่มกรอบเข้ามาเพื่อความสวยงามยิ่งขึ้น และเป็นพิมพ์ที่สมัยก่อนหลวงปู่ท่านไม่ให้ใครง่าย ๆ แม้แต่ลูกศิษย์บางคนที่มาปฏิบัติธรรมกรรมฐานก็ไม่ได้พิมพ์นี้กลับไปเช่นกัน ไม่เหมือนพิมพ์อื่นที่หลวงปู่ท่านจะแจกให้ง่าย ๆ ครับ พิมพ์นี้ถือเป็นเอกลักษณ์ของหลวงปู่ดู่เลยทีเดียวครับ และหลวงปู่่ยังเคยกล่าวกับลูกศิษย์บางคนว่า ให้ใส่พรหมผงติดตัวไว้อีกด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      86.6 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      91.5 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      93 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      88.6 KB
      เปิดดู:
      114
  17. greattve สมาชิก

พระผงพรหมทั้ง 2 องค์สวยมากเลยครับพี่มด ขอทราบราคาบูชาหน่อยครับไม่รู้ว่าจะเกิน 10k เปล่า ขอบคุณครับ

18. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์ประทับรอยมือหลวงปู่ดู่ ปั๊มสดไม่ใช่สกรีน

ผ้าประทับรอยมือ ผ้าจีวรสีเหลือง ปั๊มยันต์หมึก ผืนนี้ได้รับการปั๊มสดจากหลวงปู่ดู่ ไม่ใช่งานสกรีน สุดยอดหายาก ลูกศิษย์เก่า ๆ แทบไม่อยากปล่อยกันทั้งนั้น มีไว้ติดตัว ติดบ้าน อธิษฐานใช้ได้ทุกประการ เปรียบเสมือนท่านอยู่ใกล้ ๆ ตลอดเวลา ลูกศิษย์ของหลวงปู่ดู่ท่านนึงได้กล่าวไว้ว่า หลวงปู่ท่านอธิษฐานเป็น พระหัตถ์พระพุทธเจ้า ครับ

บนผ้ามีปั๊มยันต์ตุ๊กตาทั้งด้านหน้าและด้านหลัง จำให้แม่น ๆ ตัวจริงต้องอย่างนี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

ผ้ายันต์ปั๊มสดนี้สร้างก่อนหลวงปู่ท่านมรณภาพ มีทั้ง ปั๊มสดบนผ้าจีวร และ ผ้าขาว แต่ผ้าขาวจัดสร้างน้อยกว่า ทำให้ราคาค่านิยม สูงกว่า บางเวป ยังไม่ทราบว่า รุ่นนี้มี ผ้าจีวรด้วย ทำให้คนบูชาสับสน ระวังกรรมทางวาจานะครับ ต้องไปศึกษาเพิ่มใหม่เติมนะครับ การบอกไม่หมด คือ การโกหก ผิดศีลข้อ 4 เช่นกันครับ ขนาดของผ้ายันต์ อาจเหลื่อมล้ำกันได้ ไม่ต้องเป๊ะเสมอไป แต่ ลายมือ ต้องเหมือนกันครับ ลูกศิษย์หลวงปู่อีกท่านนึงเล่าให้ฟังว่า ตอนที่ออกให้บูชาคนแย่งกันแทบไม่ทันเลยครับ

ผืนนี้มีขนาดประมาณ 9x13 นิ้ว สภาพสวย แทบไม่เห็นรอยยับ เก็บมาอย่างดีสุด ๆ

ขนาดไฟล์:
      89.1 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      57.6 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      68.7 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      48.6 KB
      เปิดดู:
      200
      ขนาดไฟล์:
      75.8 KB
      เปิดดู:
      399
      ขนาดไฟล์:
      92.9 KB
      เปิดดู:
      122
  19. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

เหรียญนี้มีผู้จัดสร้างร่วมกันหลายคน โดยบริจาคตามกำลังทรัพย์ของตน จุดประสงค์เพื่อถวายหลวงปู่ดู่ โดยได้ทำการขออนุญาตจากท่านเรียบร้อยแล้ว

หลวงปู่ได้นำทองแดงที่รีดเป็นแผ่นมาปั๊มยันต์องค์พระ และอธิษฐานจิตปลุกเป็นชนวน เพื่อผสมในตอนหลอมโลหะทองแดง ก่อนจะนำมาปั๊มเป็นเหรียญในการนี้ได้รับความอนุเคราะห์จาก น.อ.สำเภา คมสัน ที่สร้างเหรียญรุ่นปฏิบัติธรรมให้คำแนะนำในขั้นตอนต่าง ๆ เพราะท่านสร้างพระให้หลวงปู่หลายรุ่น มีทั้งพระพุทธรูป และเหรียญต่าง ๆ นอกจากนี้ยังได้มอบชนวนเก่ามาร่วมหลอมด้วย

โหรอำนวยผู้ที่ผูกดวงของหลวงปู่ได้บอกว่า ดวงนี้มี มหาอุตม์หลายตัวเป็นดวงของผู้มีบุญ ในวันพิธีหลวงปู่ได้อธิษฐานจิต ส่งกำลังไปช่วยครอบวิมานแก้วในตอนหลอม มีพระไปร่วมสวดชยันโตจากวัดสะแก 8 องค์ พระจากวัดหัวกระบือ 1 องค์ น.อ.สำเภา ได้นำผ้าขาวมาปูเป็นอาสนะให้หลวงปู่ถือเป็นประธานพิธี

ในพิธีมีลูกศิษย์ท่านนึงซึ่งเป็นคนไทยเชื้อสายจีน เห็นแต้อ้วง (พระเจ้าตากสิน) มาด้วย พระจากวัดหัวกระบือ ท่านได้กล่าวว่าพิธีครั้งนี้แรงดี

หลวงปู่ดู่ได้ทำการอธิษฐานปลุกเสก เหรียญทองแดงส่วนหนึ่งได้แจกจ่ายให้กับผู้ร่วมทำบุญส่วนที่เหลือได้ใส่ถังและปี๊บ เก็บไว้ในกุฏิของท่านปลุกเสกตลอดเรื่อยมา ลูกศิษย์ท่านนึงถามว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่มีมากท่านทำอย่างไร หลวงปู่ตอบว่า "ข้าเสกทั้งกุฏิเลย" และหลวงปู่ท่านยังกล่าวถึงเหรียญนี้ว่า "เหรียญรุ่นนี้ดีมากผู้ที่ได้ไป ให้เก็บไว้ให้ดี"

ปัจจุบันเหรียญนี้เป็นเหรียญทีได้รับความนิยมมากเหรียญหนึ่งครับ เนื่องจากผู้ที่เคยบูชาเหรียญนี้ไปต่างได้พบเจอกับประสบการณ์ต่าง ๆ มากมายและมีผู้ศรัทธามากยิ่งขึ้นตั้งแต่รุ่นเด็กไปจนถึงผู้ใหญ่ รวมถึงมีผู้ตามเก็บทั้งบูชาเองและเพื่ออนาคต ดังนั้นวัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่ส่วนใหญ่จึงจึงมีการขยับไปเรื่อยๆ ครับ

ขนาดไฟล์:
      89.3 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      95.9 KB
      เปิดดู:
      110
  20. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญพรหมปัญโญ84ปี ปี31เนื้ออัลปาก้า หลวงปู่ดู่ วัดสะแก(1)

เหรียญปั๊มรูปไข่หลวงปู่ดู่ ครบรอบ 84 ปี บางท่านเรียกกันว่าเหรียญแซยิด หลวงปู่ดู่ จัดสร้างขึ้นโดยคณะของคุณสุเมธ โดยสร้างเป็นเนื้ออัลปาก้า จำนวน 20,000 เหรียญ

เหรียญนี้สภาพสวยเดิม ตามรูปครับ เก็บก่อนราคาจะไปต่อ

ปิดรายการไปแล้วครับ