MP3 อานิสงค์การสักการะพระบรมสารีริกธาตุ ตามปรากฎในตำราพระไตรปิฎก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ศรีสัตตนาค, 17 มิถุนายน 2008.

1. ศรีสัตตนาค

ศรีสัตตนาค Active Member

15 กันยายน 2007
    MP3 อานิสงค์การสักการะพระบรมสารีริกธาตุ ตามปรากฎในตำราพระไตรปิฎก
    เอาไปฝากที่โฮสนี้เพราะว่าไม่รู้จะเอาไปฝากที่ไหน ไม่ได้หวังอะไรเล็กๆ น้อยๆ
    หากท่านใดทราบโฮสที่โหลดสะดวกแนะนำด้วยครับ

http://www.ziddu.com/download.php?uid=ZKqalJumZ7GampzzZaqZnJGlaaeampunag%3D%3D3

ภาพด้านล่างเป็นพระเกศาธาตุของหลวงปู่สอ พันธุโล วัดป่าหนองแสง อำเภอเมืองจังหวัดยโสธร ท่านยังดำรงขันธ์อยู่ครับ

ยังมี MP3 พระธรรมเทศนาโดยพ่อแม่ครูบาอาจารย์อีกหลายองค์ ขอให้ไปดูรายละเอียดใน กลุ่มชมรมพระอริยะรังสี ด้านบนนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      237.4 KB
      เปิดดู:
      153
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  2. cleo007

cleo007 สมาชิกใหม่

อนุโมทนาด้วยค่ะ
    สำหรับสิ่งดีๆที่นำมาฝากกัน
    (good)​

3. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

4. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

5. dokapon

dokapon เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดยานนาวา มีงานมหาพุทธบูชาพระบรมสารีริกธาตุโลกจาก 8 ประเทศ เช่น อินเดีย ธิเบต จีน เนปาล ศรีลังกา ไต้หวัน ไทย พม่า มีทั้งพระบรมสารีริธาตุของพระสมณโคดมที่ครบองค์สรีระทีสุดและมีจำนวนมากถึง 8800 องค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าและพระธาตุของพระอัครสาวกอีก 48 องค์ เปิดให้นมัสการตั้งแต่เวลา 9.00-21.00น. ทุกวันจนถึงวันที่ 12 สิงหา 2551นี้ค่ะ
    ว่างๆก้อลองไปดูนะคะ

6. แก้วเจียระไน

แก้วเจียระไน Active Member

13 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

ผู้ใดเห็นธรรม ผู้นั้นเห็นตถาคต

7. ทานตะวัน>ทอแสง

ทานตะวัน>ทอแสง Active Member

ขอบคุณที่นำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปันนะคะ

8. mod2444

mod2444 Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญนะคะ

นางวันดี สุบรรณ์
    12/2 ม.4 ต.กรูด
    อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฏร์ธานี 84160
    ขอรับให้แม่ได้ฟังด้วยนะคะ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ จากลูกที่รักแม่

9. mod2444

mod2444 Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา ขอรับด้วยนะคะ

นางมาลี นาคสำเภา
    32/1 ม.2 ต.ท่าตำหนัก
    อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
    ขอรับด้วยนะครับ ขอ อนุโมทนาบุญ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

10. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

11. นินจาตัวน้อย

นินจาตัวน้อย Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

วีรพันธ์ เวียงภักดิ์

44/61 หมู่3 ซอยเพชรเกษม110 ถนนเพชรเกษม
    แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม
    กรุงเทพ 10160

ขอบพระคุณมากครับ