ONElostsoul กลับมาละ..จะถามอะไรก็ถามเลยนะ..

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 7 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tato204

tato204 สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2010
    อายุ 32 ปี เพศชาย โสดยังไม่แต่งงาน
    ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."
    เมื่อไหร่ผมจะเจอเนื้อคู่สักที เนื้อคู่ลักษณะยังไง ปีนี้จะได้เจอไหม
    ขอบคุณครับ

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010

1. ไม่ตอบนะคะ อ่านที่นี่เอานะคะ
    วาทะดังตฤณ ฉบับ "ความรักหลากสี" : ความรัก กับ บุพเพสันนิวาสและเนื้อคู่

ดังตฤณ วิสัชนา : ฉบับ "รู้จักรัก" : เนื้อคู่มีจริงหรือไม่

ทำใจดี ๆ ค่ะ แนะนำเพิ่มว่าเพื่อปลอบประโลมใจตัวเองและหาทางออกให้หัวใจ ซึ่งคุณต้องตัดสินใจเอาเอง
    อ่านเวปนี้ค่ะ

แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี - หน้าแรก

2. เค้าน่ามีแนวโน้มจะกลับมาค่ะ แต่หลังจากกลับมาเค้าก็ยังเป็นคน ๆ เดิมอยู่ค่ะ..

ปัญหาของคุณคือ คุณจะอยู่อย่างมีความสุขด้วยตัวเองได้อย่างไร??

ไปอ่านก่อนนะ แล้วมาคุยกันใหม่
    เป็นกำลังใจค่ะ

3. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

สู้เข้า ทำให้เต็มที่ เตรียมตัวจนวินาทีสุดท้ายเลยนะ!!
    ทุกอย่างขึ้นอยู่กับตัวคุณ ^^

4. smmetwarun

smmetwarun สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2010
    :':)':)':)':)':)':)':)':)'(

5. OneLostSoul

สาธุจ้า... ^^ อยู่กับโลกแท้ ๆ ให้ได้นะ

6. OneLostSoul

1. มีโอกาสดีเลยเชียวค่ะ ^^ แล้วถ้าอยากเรียนต่อก็ยิ่งมีโอกาสค่ะ แล้วแต่เลือกละนะคะ

2. มีเกณฑ์อยู่ค่ะอาจได้รู้จักระหว่างการเดินทาง ท่าทางอารมณ์ร้อน ขี้โมโหชวนทะเลาะ หรืออาจเจอต่างชาติ อิอิ

7. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ
    ที่คุณ OneLostSoul บอกมาอย่างกับตาเห็นเลยครับ
    จะนำสิ่งที่เมตตาแนะนำไปปฏิบัติครับ
    รบกวนอีกนิดครับการปฏิบัติธรรมของผม
    มีผู้นำมีผู้อุปการะในการปฏิบัติไหมครับ(หมายถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ)
    ติดฤทธิ์อีกแล้ว ถ้ามีพอจะกระซิบบอกได้ไหมครับว่าท่านเป็นใคร
    จะได้อุทิศบุญจากการปฏิบัติให้ท่านด้วยครับที่อยากทราบก็เพื่อ
    เป็นกำลังใจในการปฏิบัติธรรมครับ
    ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

8. คุณยายกลิ่นโสม

คุณยายกลิ่นโสม เป็นที่รู้จักกันดี

กติกามีสองข้อนะ อ่านก่อนแล้วค่อยถาม

อ่อ ช่วยบอกด้วยอายุเท่าไร เพศอะไร แต่งงานรึยัง เล่าปัญหาพอสังเขปนะ จะได้ไม่เสียเวลา..
    ชื่อ..คุณยายกลิ่นโสม
    อายุ 47 ปี
    เพศ หญิง
    สถานะ แต่งงานแล้ว
    มีอาชีพ เป็นหมอดู

1. "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."

ขอถามด้วยคนนะคะ...สุดแท้แต่..คุณOneLostSoulจะกรุณาตอบให้...เรื่องอะไรก็ได้ค่ะ

2. ไปทำบุญด้วยนะ หยอดตู้เซเว่น บริจาคเลือด ช่วยเหลือคนอื่น เอาข้าวให้หมาแมวข้างถนนกิน ฯลฯ อะไรก็ได้ ตามกำลังที่ตัวเอง
    จ้ะ ได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

[​IMG]คุณยายกลิ่นโสม ..

คุณยายกลิ่นโสม..ชวนเพื่อนๆร่วมทำบุญ " สร้างอุโบสถ
    " ...กรรมกำหนดตน... "

9. Mccarthney

Mccarthney เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009

น้องเหมียวก็ยังอยุ่ ^ ^~

10. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    โมทนาสาธุจ้า......

ขอบคุณมากๆๆเลยนะจ๊ะ ช่วงนี้แม่หมอสบายดีไหม
    ว่างๆๆ มาเยี่ยมเยี่ยนหรือมาพักผ่อนที่บ้านพี่ให้สบายใจ
    สัก 2-3 ปีก็ได้นะ เดี๋ยวพี่ใส่บาตรเช้าแล้วจะอุทิศให้เจ้ากรรม
    นายเวรของแม่หมอนะ กรรมจะได้ซาๆๆๆจางๆๆๆๆๆ อิ อิ.....

11. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับ ได้ไม่ได้ยังไง มาโพสอีกทีนะครับ
    อดใจรออีกซักนิด

12. OraOng

OraOng Active Member

น้อมรับด้วยประการทั้งปวง พยายามอโหสิ ให้อภัย.. แต่พอสติเผลอ ก็ไปแค้นเคืองเค้าอีก

เฮ้อ..ต้องใช้เวลา กับธรรมะ รักษาโดยแท้..

ขอบพระคุณมากค่ะ ขออำนาจแห่งความเมตตา จงเพิ่มบารมีแก่คุณผู้สงเคราะห์แก่ผู้มีทุกข์ค่ะ

13. นิ่งไว้

นิ่งไว้ สมาชิก

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิ่งไว้ [​IMG]
    อายุ 34 ปีย่างเข้า 35 ปี เพศหญิง ยังไม่ได้แต่งงานค่ะ

มีปัญหา 2 เรื่องที่อยากให้ช่วยตอบให้ค่ะ คือ
    1. พ่อกับแม่กำลังมีปัญหาบุคคลที่ 3 เข้ามาในชีวิตครอบครัว จะมีวิธีการอย่างไรที่จะช่วยแม่ได้บ้าง ไม่อยากให้พ่อกับแม่ต้องเลิกรากันค่ะ เพราะทั้งคู่อายุมากแล้ว (60 ปี)

2. เวรกรรมที่ข้าพเจ้าได้ทำไว้กับดวงวิญญาณดวงน้อยๆ นั้น ปัจจุบันนี้เค้าเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ยังอาฆาตอยู่.. หรือพอจะอโหสิกรรมให้บ้างแล้ว

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง..

ข้าพเจ้าจะทำบุญตามกำลังศรัทธาของตัวเองเท่าที่มีปัญญาและความสามารถต่อไปค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    1. คุยกับคุณแม่ให้ท่านสบายใจ ให้เลิกว้าวุ่นใจ บอกท่านว่าชีวิตคนเรามันอย่างไรก็ไม่พ้นความเปลี่ยนแปลงไปได้ วันหนึ่งเคยดี วันนี้ไม่แน่.. มันเป็นธรรมดาโลก วันหนึ่งเคยรัก..วันนี้หมดรักหมดอาลัยffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ลองถามคุณแม่ดูแล้วท่านระลึกให้ออกว่า ข้อดีในตัวคุณพ่อที่ทำให้คุณแม่รักได้คืออะไร ยังนึกออกอยู่ไหม? สิ่งดี ๆ ที่เคยทำให้คุณพ่อเมื่อก่อน ตอนนี้ยังทำอยู่มั้ย?? เคยรักเค้าเท่าเดิมมั้ย..แล้วตอนนี้คุณแม่ไม่เปลี่ยนเหรอ??<O:p></O:p>
    คุณแม่ก็เปลี่ยน..<O:p></O:p>
    ที่ให้พูดแบบนี้เพื่อท่านจะได้ยอมรับได้กับทุกอย่าง อนิจจังปรากฎให้เห็นตรงหน้าในวัยไม้ใกล้ฝั่ง..ยังนับได้ว่ามีบุญ..<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    ทำใจให้สบาย เด๋วผู้หญิงคนนั้นก็เลิกไปแล้ว ครอบครัวก็กลับมาดีเหมือนเดิม<O:p></O:p>
    คุณแม่เองก็ต้องทบทวนตัวเองด้วย ว่าตลอดมาเป็นอย่างไรนะคะ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    2. เค้ายังไป ๆ มา ๆ ค่ะ ตอนนี้อยากไปเกิดเต็มทีแล้ว ช่วยส่งบุญแรง ๆ ให้มาก ๆ หน่อยค่ะ<O:p></O:p>
    <!-- google_ad_section_end -->

คุณ OneLostSoul..

ขอบพระคุณมากๆ นะคะที่กรุณาช่วยชี้ทางสว่างให้

ตอนนี้ก็พยายามคุยกับแม่บ่อยๆ พยายามทำความเข้าใจท่าน
    ว่าท่านรู้สึกอย่างไรในตอนนี้บ้าง... (ก็แย่แหละค่ะ)
    แต่ก็คุยกันยากเหลือเกิน เหมือนแม่เค้ามีความขุ่นเคืองในใจอยู่มาก
    ก็จะพยายามต่อไปค่ะ อยากให้แม่สบายใจ เพราะเราเองก็จะได้สบายใจไปด้วย

ส่วนอีกเรื่อง..เค้าอโหสิกรรมให้แล้วใช่มั๊ยค่ะ..ช่วยแนะนำเรื่องบุญแรงๆ ให้ด้วยได้มั๊ยค่ะ
    มีตรงไหนที่ขาดตกบกพร่องไป โปรดให้คำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากๆ เลยค่ะ

14. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ถูกต้องจ๊ะอีกคนทำงานอีกคนไม่เข้าใจ
    ขอถามต่ออีกนิดนึงได้ไหมอ่ะ แล้วที่เค้าบอกมีคนอื่นแล้วล่ะ
    สงสัยไม่ตอบให้แล้ว

แต่ยังไงก็ขอขอบพระคุณอย่างสูง;38

ปล. ไปทำบุญให้แล้ววันนี้หาตู้หยอดทำบุญร้านเซเว่นยากเลยมาหยอดที่ทำงานตู้หยอดทำบุญให้เด็ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2011
  15. goodgirl

goodgirl สมาชิก

ขอบพระคุณคะ เหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นแล้วคะ เบื่อมากคะ เค้าเจ้าชู้มาก ดิฉันเองก็ตัดใจได้นะคะแต่ว่ามักจะใจอ่อนคะ เวลาเค้ามาง้อ จะใจอ่อน แต่ถ้าเค้าไม่มาง้อ ดิฉันเองก็จะไม่สนใจ ไม่เคยง้อเค้า อยากทราบคะว่า อาจารย์บอกว่า ยังไม่หมดเวรกรรมกัน เมื่อไหรจะหมดคะ บอกได้ไม๊คะ แล้วถ้ากลับมาครั้งนี้้ถ้าดิฉันไม่สนใจ ใจแข็งมากๆ เค้าจะว่าดิฉันใจดำที่ไม่รับโทรศัพท์เค้าเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมาหรือเปล่าคะ แล้วจะตื้อดิฉันนานไหม ขอบพระคุณอีกครั้งคะ

16. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เจอแถวกระทู้ อ.ก๋งเลย สบายดีรึเปล่าคะน้องแมวแมียว

17. fonry

fonry สมาชิกใหม่

อายุ 35 เพศ หญิง โสด

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."
    • แต่งงานอายุเท่าไหร่ จะมีลูกหรือเปล่า
    • อีกกี่ปีจะได้ย้ายที่ทำงาน
    • มีดวงจะทำงานอยู่ต่างจังหวัดหรือเปล่า<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

18. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า..........
    เพศชาย อายุ 16 เกิดวันอาทิตย์ 11 ธันวา 37 เวลาเกิดประมาณ8.04 น. โสดคับ
    ถามน่ะคับ
    1.การเรียนในปีนี้จะเป็นยังไงครับ
    2.ความรักปีนี้จะเจอใครบ้างหรือป่าว หรือเขาคนเดิมจะกลับมาไหมครับ เพราะในอดีตที่ผ่านมาเหมือนทำให้ผมหมดกำลังใจไปเลย
    ขอบคุณคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2011
  19. Triple777

Triple777 Active Member

ชอบพระคุณมากๆค่ะ ที่กรุณาดูให้pig_ballet

20. Oresama

Oresama Active Member

เพศชาย อายุ 28 ปี ย่าง 29 ปี (เดือนกันยา) โสดครับ..

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า..........

1. เรื่องงาน.. อยากเปลี่ยนงานปัจจุบันครับ ตอนนี้สมัครงานทิ้งไว้แล้วหลายที่ อยากรู้ว่าจะได้งานใหม่ประมาณเดือนไหน และได้รับเงินเดือนตามที่คาดหวังไว้หรือไม่

2. ความรัก.. ช่วงเดือนไหนที่เหมาะกับการพัฒนาความสัมพันธ์ กับสาวรุ่นน้องที่ชอบให้มากกว่านี้ ปัจจุบันเค้ายังหลบ ๆ เลี่ยง ๆ อยู่ ไม่เปิดโอกาสเลยครับ

ขออนุโมทนาครับ

ปล. ที่เคยถามเรื่องคุณแม่ ไม่ได้เป็นมะเร็งครับ..
    ผมกลัวเลยพาไปตรวจละเอียด ตอนนี้เลยสบายใจกันทั้งบ้าน ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้