passwordของห้องอภิญญาพิเศษ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย prarahu, 10 กรกฎาคม 2005.

1. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนทำสมาธิเพ่งกสิณเห็นเป็นตัวหนังสือภาษาอังกฤษแต่ไม่ชัดเลยจำไม่ได้ พอนอนหลับดันฝันว่าpasswordเป็นภาษาไทย พอเช้าอาบน้ำทำสมาธิดันเห็นเป็นตัวเลข แสดงว่าสมาธิผมดีมากปรุงแต่งออกมาทั้งสามอย่าง
    ผู้ใดรู้ว่าเป็นอะไรช่วยบอกแค่ว่าเป็นภาษาอังกฤษ ภาษาไทยหรือตัวเลขจะได้เพ่งให้มันถูกทางจะได้ไม่ปวดหัว เพื่อนๆช่วยบอกหน่อยนะครับไม่แน่งวดนี้ผมอาจบอกเลขให้เพื่อนๆรวยไปเลยก็ได้

2. auaik

auaik เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2005
    ....

[b-wai] มาลงชื่อ ขอเลขเด็ด อิอิ

3. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กาสือว่ามันเปงภาษาเขมรนะ สะเบรียงมะเรียมโตย อะไรซักอย่าง สงสัยต้องถามมดเอ๊กหละ หะ ๆ ๆ

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

password ทั้งตัวหนังสือทั้งตัวเลข...แต่ไม่จำและไม่จำเป็นต้องเข้าไป เพราะเราไม่ได้มุ่งมั่นเกินทำได้จริงอย่างท่านที่ทำได้ อีกอย่างอาจารย์กับคุณป้านิภาก้อเตืิอนสอนยายผีป่ามา ยายพอใจที่จะคุยเปิดๆกับพี่ๆน้องๆจ้า แค่นี้ก้อจะร่วงแย้ว อิอิ ตอนจะคลิกเข้าห้องเนี้ยง่ะ เตรียขำไว้แระ ผิดคาดเร้วเหรอนี่ เออ ขอขำนิดนะ จะเอาไปแทงหวยเหรอ งั้นช่วยหาลอตเตอร์รี่ชุดนี้ให้หน่อยนะคะ เล่นทุกงวดจนกว่าจะได้รางวัลนะเค๊อะ

106 126 162 216

5. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ยายใบ้เยอะจังขอตรงๆแบบไม่กลับมีไม๊ ไอ้เรื่องpasswordผมอยากเตือนใครๆหลายคนที่เพียรพยายามจะเข้าไปให้ได้อย่าไปนั่งมั่วลองใส่passwordแบบหวังเผื่อฟลุค ผมรู้สึกเหมือนถูกแบ่งแยกยังไงไม่รู้และตัวผมเองก็ไม่ได้อยากรู้ว่าใครที่เข้าไปได้ สงสารเด็กๆที่เข้ามาใหม่ที่อาจมีความอยากที่จะเข้าให้ได้อย่าลืมธรรมชาติของมนุษย์
    สื่งที่ปกปิดยิ่งอยากรู้มันกลับกรายเป็นการสร้างกิเลสขึ้นในใจเสียเปล่าๆ
    อีกอย่างผมว่าคุณwebsnowคงอยากจะรู้จักกับคนที่มีตาทิพย์ หูทิพย์กระมั้ง ไอ้พวกที่ไม่มีความเป็นทิพย์จึงต้องเป็นบุคคลชั้นที่สองด้วยประการเช่นนี้แล

6. หนุมาน

หนุมาน เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    <iframe src="http://members.thai.net/endkey/picsplace002/02_009.swf" height="500" width="500"></iframe>

7. DevilBitch

คือตอนฝันวันนี้ค่ะยายไม่ทันตั้งสติ มันเลยวนตรงเลขกลุ่มนี้ล่ะคือเห็นแว่บไปแว่บ อย่างวด 44 นี่เลขจำได้ใช่ไหม ถ้าสามตัวนี่ตอนเราเคลิ้มๆเราจับไม่ ทันนะคะ ต้องขอบารมีเอาค่ะถึงจะจำและได้ลาภลอย ฝันว่าเดินทางไปที่ๆแห่งหนึ่ง มีสระน้ำกล้างประมาณไร่ได้ มีตะพาบน้ำเต็มและมีนาคนะสีขาวนวลตัวโตมีหงอนเลื่อยสองสามองค์ค่ะ แล้วมีคนไล่ฆ่ากันสองชายหนึ่งหญิง ไม่สวมเสื้อแต่ใส่กางเกงสีตุ่นๆเทาๆค่ะ ยายยืนมองนิ่งๆ แล้วชายที่วิ่งหนีขว้างอะไรสักอย่างลงกลางสระ อีกคนจะลงไปเอาก้อไม่กล้าเพราะกลัวนาคในสระค่ะ แล้วมีอีกคนโผล่มาเอาไม้ไผ่ลำยาวพุ่งลงไปกลางสระ น้ำลึกมากเกือบมิดลำไผ่คงสักเกินห้าเมตรนะคะ น้ำในสระค่อยๆเหือดลง สระกลายเป็นสระใหญ่ซ้อนรอบสระสี่เหลี่ยมที่ลึกกว่าอีกชั้น มีนาคสีขาวองค์หนึ่งในสระเล็กนั้นพันรอบอะไรสักอย่าง ยายเลยตั้งจิตถามนาคอีกองค์ว้าท่านนาคนั้นพันอะไรไว้ แล้วนาคที่พันก้อคลายออก พระพุทธรุปสีทองอร่ามองค์ประมาณเด็กเจ็ดขวบท่านั่งสมาธิค่ะ เศรียรแปลกตาคือมวยคล้ายเปลวคบเพลิงโอลิมปิคค่ะ ยายบรรยายง่ายๆนึกออกไหมคะ แล้วเสียงนาคที่คลายพระก้อส่งเสียงทางจิตมาว่า อย่าสงสัยในสิ่งที่ไม่ช่วยให้หลุดจากบ่วงกรรม แล้วชายที่เห็นต่างก้มกราบพระ ยายถามนาค นี่คือพระของท่านหรือ นาคตอบ ไม่ใช่ของใครทั้งสิ้น เป็นของคนบุญ อยากเอาบุญไหม นาคถาม ยายตอบ เอาไ้ด้เท่าที่เอาได้ แล้วยายก้อเห็นเหมือนทางเข้าโบสภ์มีป้ายบอกปีสร้างค่ะ สามตัวหลังลางๆ เลยเอามาสุ่มหมุนไปหมุนมา เผื่อคนมีบุญจะได้ไป

8. DevilBitch

เพลงนี้หาซื้อไว้ให้ยายหน่อยนะคะพ่อลิงเผือก นุ่มระรื่นน่าฟังค่ะ

9. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ฟังเพลงแล้วรู้สึกเหมือนตัวเองกำลังอยู่ในอดีตยังไงก็ไม่รู้
    นึกถึงลมเย็น ๆ กลิ่นดอกไม้หอม ๆ รอบตัวไม่มีเสียงอะไรเลย
    เงียบสงบ ........แบบ มีเพียงเรา 2 คน....

เพลงเย็น ๆ แบบนี้น่าจะคลายความอยากรู้อยากเห็นได้นะคะ
    พี่พระราหู จริง ๆ แล้วเรื่องบางอย่างเราทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นบ้างก็ดีนะ
    ถ้ารู้ทุกอย่างเราอาจจะไม่สบายใจ ทำจิตใจให้สงบ ลองมองข้ามสิ่งที่
    ผ่านเข้ามาในชีวิตบ้าง แล้วเราจะมีความสุขไปอีกแบบหนึ่ง.
    บางทีที่ที่เราคิดว่าน่าจะมีอะไร อาจจะไม่มีอะไรเลย..
    ..........เป็นเพียงความว่างเปล่า...........

10. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าคนที่เข้าห้องอภิญญาพิเศษได้มี 2 คน นั่นคือ คนที่ประกาศตัวเป็นพระศีรอาริย์ฯ ชัวร์ร์ป้าบบบบบ !!!

เหอ เหอ เหอ

11. DevilBitch

มาฟังเพลงค่ะ อิอิ

กี่ชาติกี่ภพ มิมีคลอนคลาย รักเจ้าไม่หน่าย ไม่คลายจากกัน

12. DevilBitch

ไม่ใช่ค่ะ...[b-wai]

13. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องใช่สิครับ เพราะผู้ที่จะประกาศตัวได้ ต้องมีอภิญญา อยู่แล้ว
    ถ้าไม่ใช่ ก็เท่ากับโกหกหลอกลวง พวกเรา ชาว "พลังจิต" สินะ

จริงมั๊ย? .... อะหึ อะหึ อะหึ !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2005
  14. DevilBitch

พี่นายขาอย่าคิดมากสิคะ นี่งัยคะยายผีป่าถึงต้องเรียนถามท่านที่จะเข้านิพพานอย่างคุณป้านิภา กราบนมัสการอาจารย์ที่ได้ตาทิพย์ กราบเรียนนักบุญที่ยายเห็นว่าท่านคือใคร ยายถามถึงสามท่านไม่ใช่อยากเข้าไปนะคะ แม้ยายจะฝันและสัมผัสได้ลางๆแต่ใช่ว่าจะใช่ ยายถามทั้งสามท่านว่าท่านมีความเห็นเช่นไร คำตอบยายตอบไว้อีกห้องที่พ่อชัยไปตอบแล้วค่ะ เราอย่าใส่ใจเลยนะคะ รังแต่จะมีกิเลสและไได้ช่วยให้หลุดพ้นนะคะพี่ขา
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (3 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, NiNe, Thank U </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. DevilBitch

เดตาเบสเออเร่อร์ทุกลมหายใจเข้าออก อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (2 members and 1 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, NiNe </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. แก้ว นารายณ์

แก้ว นารายณ์ สมาชิก

21 กันยายน 2004
    ผมว่าเขาต้องการล่อเสือออกจากถ้ำ เพื่อจับคนแฮกเว็ปนี้มากกว่านะ!

17. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    จำได้ว่าเป็นคุณอ้อย

18. DevilBitch

มาฟังเพลงย่ะ ซึ้ง

19. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เพลงเพราะมากจริงๆ นะคะเนี่ย...อยากเก็บไว้จัง
    รบกวนขอที่ music board หน่อยได้มั้ยคะ
    จะ down load เก็บไว้ฟังน่ะค่ะ

20. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    เพลงเพราะๆ ถ้าเป็นเลขหวยก็ดีสิเนอะ