<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านที่คิดถึงกัน รู้สึกเป็นเกียรติ และปลื้มใจมากที่ทุกคนไม่ลืมกัน ขอโทษที่ต้องทำให้ทุกคนรอการกลับมาอย่างไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้เจอ อิอิอิ แ่ต่ตอนนี้ก็จะพยายามแวะเข้ามาบ่อยๆค่ะ พอเรามาเขาก็ไปเนาะ ละม่อมน้อยรีบหนีไปที่อื่นเลยอ่ะ

2. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ คุณศุภชัย ส่งซองเขียนที่อยู่ตัวเอง ส่งมาครับผมจะรีบไปส่งให้ ติดแสตมป์ด้วยธรรมดา 5 บาท ลงทะเบียน 18 บาท ซอง A 4
    จะได้รูปยืนยิ้มด้วย ท่านที่ยังไม่ได้ รีบส่งซองมานะครับ วันตรุษจีน จะตัดเอาไปคืนวัดนะครับ หลังจากวันที 3 เดือนหน้า ที่ผมก็ไม่มีแล้วต้องไปบูชาที่วัดเอง ไปเที่ยววัดละหารไร่บ้างก็ดีนะครับ ไปชมวังสามพญาที่พระเจ้าตาก
    สินนำกองทัพมาแวะ สถานที่ประวัติศาสติ์ หรือจะแวะวัดใหญ่อินทาราม
    ชลบุรีด้วยก็ดีมีรูปพระเจ้าตากสินอยู่หน้าวัด พระเจ้าตากเสด็จมาปราบเจ้าเมือง
    ที่กระด้างกกระเดื่องบังอาจเป็นใส้ศึกทรยศต่อแผ่นดินพระองค์ท่านจับตัดคอ
    ผมบวชที่วัดใหญ่ ยังเคยเห็นกระโหลกคนโบราณที่ขุดได้เลย ด้านหน้ามีศาลา เก้าห้องของโบราณ แต่ปรับปรุงใหม่นะครับ 200กว่าปีผุพังไปตาม
    เวลา ไปเที่ยวกันครับ ย้อนรอยเดินตามพระเจ้าตากไปจันทบูรี

3. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่กันพร้อมหน้าเลย น้องโอตกินข้าวยัง

4. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ลดมื้อเย็นครับพี่ตรีรัตน์ แล้วพี่ตรีรัตน์ทานแล้วรึยังครับ รู้สึกโอ๊ตว่าจะอ้วนเกินไปหน่อย จากในรูปก็จะเห็นพุงเริ่มออก
    ยิ่งใกล้วันงานบายเนียร์ ยิ่งต้องรีบลดครับเดี๋ยวจะหาชุดใส่ลำบาก^^

สวัสดีพี่ๆชาวชมรมทุกท่านนะครับ ช่วงนี้สอบเสร็จแต่งานก็ยังเยอะอยู่ครับ
    แต่จะพยายามแวะเข้ามาทุกวัน^^

สำหรับคนที่ยังไม่ได้ส่งซองมา รีบหน่อยนะครับ ผมให้พ่อเอาไปอัดกรอบแล้วเคลือบผมว่า คงจะสวยคลาสสิกดีครับ^^

5. PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010

สวัสดีชมรมระฆังทองทุกท่านครับ :cool:
    พี่รักจัดทริปเที่ยวตามรอยพระเจ้าตากเลยพี่ ที่วัดลุ่มมหาชัยชุมพลที่ตัวเมืองระยองก็เป็นอีกที่ที่พระเจ้าตากตั้งค่ายที่นั้น มีอนุเสาวรีย์พระเจ้าตากที่นั้นด้วยเมื่อก่อนผมเคยไปไหว้ท่านบ่อยครับ

6. wewong เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2009
    ผมได้รับกระดาษยันต์และรูปหลวงปู่ทิมแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

7. san522 สมาชิก

14 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณครับคุรรักรังสิตผม PM ที่อยู่ให้แล้วครับ

8. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอหาข้อมูลก่อนแล้วจะเอามาเล่าให้ฟัง

9. วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    มิติที่ 4กับการย้อนเวลา ตามหลักทฤษฎีของไอน์สไตน์เป็นไปได้ไหม
    http://www.vcharkarn.com/vcafe/45249

ผมเชื่อว่ามีความเป็นไปได้ที่คนเราจะย้อนเวลาไปในอดีตหรืออนาคตได้ครับ
    เคยได้ยินไหมว่า พระสงฆ์องค์เจ้าผู้สำเร็จแล้วสามารถย่นระยะทางได้ ทั้ง ๆที่ผู้พบเห็นออกรถไปก่อนแต่พระท่านเดินยังถึงก่อน อย่างพระอรหันต์เหาะเหินเดินอากาศได้ในพุทธกาลหรือพระเกจิเก่ง ๆในอดีต อีกทั้งพลังพระพุทธคุณที่อยู่ในรูปแบบพระเครื่องที่แสดงอภินิหาริย์กับผู้ใช้ที่โดนยิงไม่เข้าก็มีให้เห็นอยู่ซึ่งคนไทยส่วนใหญ่จะทราบดี ในพุทธประวัติ พระพุทธเจ้าท่านทรงแสดงอภินิหาริย์เปิดโลกทั้งสาม ทั้งสวรรค์ โลก และ นรกภูมิ ให้เห็นโดยทั่วกัน แสดงว่า โลกเรานี้ย่อมมีมิติสลับซับซ้อนกันออกไปอีก แล้วทำไมพระสงฆ์บางองค์จึงรู้เหตุการณ์ในอนาคตได้แม่นจำ ทั้ง ๆ เหตุการณ์ยังไม่ได้เกิด เมื่อสิ่งนั้นกำลังจะเกิดขึ้น ย่อมแสดงว่า อนาคตมีการกระทำแล้ว อนาคตคือปัจจุบันของเขา ปัจจุบันของเราคืออตีตของเขา แล้วทำไมพระสงฆ์ผู้ทรงญาณจึงรู้เลขหวยเด็ดบอกให้ลูกศิษย์ลูกหาถูกมีโชคมีลาภบ่อย ๆ นี่ถ้าคนเราไปในอนาคตได้เขาคงจะไปดูหวยที่ออกกันเยอะแล้วกลับมาแทงหวยรวยกันยกใหญ่ ยังมีอีกมายที่วิทยาศาสตร์ยังพิสูจน์ไม่ได้ครับ อย่าไปด่วนสรุปว่ามันจะเป็นไปไม่ได้ ไม่ว่าจะเป็นมิติกาลเวลา การย้อนเวลากลับอดีต-อนาคต มิติแห่งโลกวิญญาณ สิ่งมีชีวิตนอกโลก สิ่งที่เราไม่รู้ตอนนี้กว่าที่พวกเราจะรู้ต้องใช้เวลาอันยาวนานมาก ๆ เฉกเช่นเดียวกับวิวัฒนการของมนุษย์ในอดีต กว่าที่พวกเรามาจะสบายมีเครื่องอำนวยความสะดวกต่าง ๆต้องใช้เวลาในการเรียนรู้ทั้งสิ้นครับ
    วุธจันทบุรี ผู้สนใจและชำนาญพระเครื่องยอดนิยม และ สนใจศึกษาค้นคว้าสิ่งลี้ลับเหนือโลก

ไฟล์ที่แนบมา:

10. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

11. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ เป็นไปได้ อุ้มเชื่อเรื่องย้อนเวลามาแต่เด็กแล้ว เชื่อเรื่องสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า เรื่องมนุษย์ต่างดาว เรื่องอะไรที่ลี้ลับ อุ้มชอบค้นคว้าหมด อุ้มว่าอุ้มเคยเจอเมืองลับแลมาแล้ว ที่วัดๆนึงในลพบุรี อุ้มเชื่อ อุ้มเชื่อ แล้วก็อยากไปอยากพิสูจน์ให้ได้ ชอบมาก เรียนประวัติศาสตร์ มาตั้งแต่สมัยอยู่สิงค์โปร์หลงไหลเรื่องลี้ลับมาก มีอะไรพิสูจน์ได้ พาไปพิสูจน์หน่อยนะเจ้าค่ะ อิอิอิอิ โลกเรามีอะไรให้พิสูจน์อีกเยอะ แต่มนุษย์ยังไม่สามารถทำได้ ถ้าเจอะเจอจริงๆ จะรู้ว่ามันมีอะไรอีกมากกว่าที่ตาเห็น อยากไปที่สุดตอนนี้คือป่าหิมพานต์ และเมืองลับแล ขอไปแค่ครั้งเดียวพอ

12. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ สมาชิกชมรมทุกท่านครับ
    วันนี้ดูเงียบๆ นะครับ อากาศดูเหมือนจะเย็นๆลงนะครับ แถวรังสิตอากาศเย็นๆ

13. พรบูรพา Active Member

15 กันยายน 2010
    สายัณห์สวัสดิ์คุณรัก รวมถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่านเช่นกันครับ ภาพหลวงปู่ชุดแรก+สายสิญจ์ได้รับแล้วด้วยความปีติ เข้มขลังสมกับการรอคอยจริงๆครับ ตอนนี้กำลังรอภาพยืนยิ้ม+ชุดกรรมการอยู่ จะได้นำไปแจกจ่ายญาติพี่น้องและเพื่อนพ้อง เพื่อเป็นเป็นสิริมงคลรับปีใหม่ครับ.:cool:

14. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วนะครับ คุณ pacifit2000 อย่าลืมส่งที่อยู่มานะครับ จะรีบจัดการให้ในส่วนของกรรมการผู้สร้าง

15. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเป็นการนำเสนอการปลุกเสกที่เยี่ยมที่สุดชุดหนึ่ง ปลุกเสก 5 พิธีนะครับ แล้วขุนแผนเจดีย์ทอง ปลุกเสก มากพิธีกว่า มีสิ่งทีรองรับพุทธคุณ
    เรียกว่า มวลสารดี เจตนาดี พิธีกรรมดีมากๆด้วยครับ ฝากเอารูปไปแจกพี่ๆน้องๆ ด้วยครับ เป็นกุศลแกตัวเราเอง แบ่งๆกันเอาไปใช้ ครับ

16. PPond เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ วันนี้ไปวัดละหารไร่มาครับ โบสถ์หลังเก่าตอนนี้ได้ย้ายไปสถานที่ตั้งใหม่แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      172.6 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      306.8 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      167.4 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      125.3 KB
      เปิดดู:
      35
  17. PPond เป็นที่รู้จักกันดี

ประชาสัมพันธ์ 3-5 กพ. 2554 งานนมัสการ(หลวงปู่ทิมอิสริโก)

กำหนดการงานนมัสการ(หลวงปู่ทิมอิสริโก) ณ.วัดละหารไร่ 3-5 กุมภาพันธ์ 2554 (3วัน 3คืน)

วันพฤหัสบดีที่ 3 กุมภาพันธ์
    10.00 พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    11.00 ถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์
    16.09 วางศิลาฤกษ์หอระฆัง
    16.19 ทำพีธีเททองหล่อระฆัง
    20.00 มีมหรสพชมฟรีตลอดงาน

วันศุกร์ที่ 4 กุมภาพันธ์

วันเสาร์ที่ 5 กุมภาพันธ์

ตรงกับช่วงตรุษจีนใครว่างไปกันครับ

18. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีชาวระฆังทองทุกๆๆท่านครับ เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับ

19. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
    อากาศหนาวดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับผม

20. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    เย้ๆๆchearr :z3 พี่ภูกลับมาแล้วว คิดถึงจังเลยคับ