<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ค่อยๆ ทำครับคุณวุธ เหนื่อยก็พัก คงเหลือไม่มากก็ครบตามจำนวน ต้องขอบคุณ คุณวุธครับ อดหลับอดนอนทำพระเครื่องช่วยวัดละหารไร่ หลวงปู่ทิมของพวกเรา หลวงปู่ท่านแสดงนิมิตการรับรู้งานบุญของคุณวุธด้วยการ ดลจิตดลใจให้ลูกศิษย์ มอบผงพรายแท้ๆให้คุณวุธ สร้างพระพรายกุมารแทนรุ่นเก่า ที่ของเก้มากมาย ขอเชิญทุกท่านร่วมทำบุญกันครับรายได้สร้างมหาเจดีย์ถวายหลวงปู่ทิมที่พวกเราเคารพรัก หลวงปู่เมตตามอบผงเก่ามาให้แล้ว ขอเชิญลูกศิษย์ทุกท่านสานต่อสร้างมหาเจดีย์ให้แล้วเสร็จด้วยกัน ต้องขอบพระคุณคุณเพียรวิทย์ที่มอบผงพรายมาร่วมสร้างบุญ ผมเคยได้รับภาพหลวงปู่ทิมนั่งอฐิษฐานจิตจากคุณเพียรวิทย์นานมากแล้ว ขอบพระคุณมากครับ

2. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเป็นไงกันบ้างครับ ช่วงนี้งานแยะกันทุกคนนะครับ

3. พรหมปัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขุนแผนเจดีย์ทองเหลือปลุกเสกอีกกี่พิธีครับพี่วุธ

4. cassanovit เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    สนใจจองครับติดต่อในเวปที่ไหนคับผม

5. พรหมปัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

6. big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ผมได้บูชา ขุนแผนระฆังทองจากพี่ไป2องค์ ดีมากครับ

7. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ปิ๊กมาแล้วกา
    คึดฮอดปี้ๆหลาย

^^

8. PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ผู้ชนะที่ยิ่งใหญ่...
         หลายครั้งที่ผมได้มีโอกาสไปนั่งวงสนทนากับผู้รู้มากมายหลายท่านล้วนแล้วแต่เกิดประโยชน์มากมายเกินกว่าที่ผมจะไปแสวงหาอ่านจากหนังสือหรืออินเตอร์เน็ตได้..

วันนั้นในวงสนทนาผมได้ฟังเรื่องนั่งวิ่งมาราธอนคนหนึ่งซึ่งเราไม่มีใครทราบชื่อเขาแน่ชัดกันเลย แต่รู้ว่าเขาไม่ใช่ผู้ชนะเลิศและเขาก็ไม่ได้ทำลายสถิติใดๆ เลยในการแข่งขัน เขามาถึงเส้นชัยเป็นคนสุดท้ายด้วยซ้ำและเพราะเหตุนั้นโลกถึงต้องจารึกเขาไว้ในประวัติศาสตร์
        พอผมกลับมาถึงห้องผมก็เปิดอ่านหนังสือเล่มหนึ่งอ่าน ผู้เขียนคือ 'พระไฟศาล วิสาโล' เขียนเกี่ยวกับนักวิ่งคนนี้พอดี เขาคือ 'จอห์น สตีเฟน อัควารี' เขาเป็นตัวแทนประเทศแทนซาเนีย เขาวิ่งฝ่าความมืดมายังสนามกีฬาอย่างกะโผกกะแผลก ขาข้างขวาของเขาอาบนองไปด้วยเลือดและพันด้วยผ้าพันแผล
        เขาเป็นนักวิ่งมาราธอน แต่เหรียญทองโอลิมปิกปี พ.ศ.2511 ได้มอบแก่ผู้ชนะไปกว่าครึ่งชั่วโมงแล้ว ผู้ชมเริ่มทยอยกลับบ้านกันไปเกือบหมดจนสนามแทบร้าง แต่เขาก็ยังอุตส่าห์พาสังขารมาถึงเส้นชัยในที่สุด..

ต่อมาได้มีผู้สือข่าวเข้ามาถามเขาว่า เหตุใดเขาจึงไม่หยุดวิ่งทั้งๆ ที่ไม่มีโอกาสที่จะชนะแล้ว
    เขาวิ่งมาเหนื่อยๆ งุนงงสักพัก แล้วตอบไปว่า..
    "ประเทศของผมไม่ได้ส่งผมมาเพื่อออกสตาร์ต แต่ส่งผมมาเพื่อวิ่งให้สำเร็จ"

9. PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีพี่รัก น้องโอ๊ตและทุกท่านครับ

10. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    หายไปนานเลยก้า:cool:

11. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ปังปอนด์ พี่ตรีรัตน์ พี่ภู พี่วุธ และคุณbig09, manote
    และพี่ๆทุกท่านครับ

ไม่ได้หายไปไหนครับ ติดสอบ ช่วงนี้จะมาให้บ่อยขึ้นครับ
    ช่วงนี้พี่ๆ รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ เห็นไม่สบายกันหลายคนครับ^^

12. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสด์ครับ ท่าจะยังไม่ตื่นกัน วันนี้วันอาทิตย์ สบายๆครับ

13. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามบ่ายครับพี่ๆทุกท่าน
    วันสบายอย่างพี่ตรีรัตน์ว่าครับ ทำให้นอนได้นานมากเลย:cool:

14. lonkpop เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยดูให้หน่อยครับ พี่เค้าว่าเป็นขุนแผนบรมครู 32 แต่เป็นพิมพ์สองหน้า เนื้อก้นครกครับ เลยอยากทราบว่ามีการสร้างขึ้นมาจริงรึเปล่าครับ รบกวนพี่ๆทุกท่านโปรดให้ความรู้กระผมด้วยครับ

ขอบพระคุณยิ่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

สวยนะครับ ผมเคยเห็นบรมครูสีแปลกๆหลายองค์ ท่านคนกดบอกว่ากดไว้ใช้เอง
    ยังไงก็รอพี่ท่านอื่นครับ:cool::cool:

พี่ๆห้องนี้เก่งๆกันหลายคน พี่วุธ พี่ภู พี่ปังปอนด์ พี่ตรีรัตน์ และพี่ๆอีกหลายท่านจะช่วยให้ความกระจ่างได้ครับผม

16. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ช่วงนี้ชมรมของเราเหงาๆนะครับ ไปไหนกันหมดครับ ฃ
    องค์นี้ผมว่าบรมครูนะครับ เพียงแต่ว่า อาจจะกดไว้ใช้เองครับ พิมพ์ทรงชัดเจนครับบรมครู สีสันเท่านั้นแปลกๆ กดใช้เอง นานๆไป จะเล่นยากหน่อยแม้จะอยู่ในพิธีเดียวกัน เนื่องจากแปลกตาและไม่ค่อยเห็น แท้ครับ
    เพราะไม่รู้จะปลอมไปทำใม แต่อนาคตไม่แน่ครับ

17. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าทุกท่านนะครับ

18. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ตรีรัตน์ และพี่ๆทุกท่านนะครับ
    ขอให้เป็นวันจันทร์ต้นสัปดาห์ที่ดีๆ ของพี่ๆนะครับ^^

19. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทายยามบ่ายๆครับ ^ ^

20. lonkpop เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยครับ ยังไงก็ช่วยกันวิจารย์พิจารณากันเยอะๆครับ จะได้เป็นความรู้ครับ

ขอบพระคุณยิ่งครับ