<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อานิสงฆ์ของการสร้างพระ
    ๑.) หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ :<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    สร้างพระ ๑ องค์ ได้อานิสงส์ ๕ กัป ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ สร้างด้วยอะไรก็ตาม หมายความว่าบุญกุศลจะตามหนุนส่งท่านไปทุกภพทุกชาตินานถึง ๕ กัป<o:p></o:p>
    ๒.) หลวงพ่อฤาษีลิงดำ : กล่าวว่า"การสร้างสมเด็จองค์ปฐมทำได้ยาก คือ ว่าเป็นพระพุทธเจ้าองค์ต้นพระพุทธเจ้าทั้งหมด การสร้างองค์ปฐมนี้ ท่านเปลี่ยนบัญชีใหม่ โดยใช้บัญชีสีทอง เป็นทองคำล้วนทั้งเล่ม จดบันทึก(เป็นอีกเล่มหนึ่งจากที่จดธรรมดา) ก็แสดงว่า คนที่จะสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมได้นี้ ต้องเป็นคนมีบุญมาก และไปนิพพานได้เร็วมาก" เพราะบัญชีสีทอง หลวงพ่อฯบอกว่า พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ต้องโมทนาหมด<o:p></o:p>
    ) หลวงพ่อขอมวัดไผ่โรงวัว : ผู้ใดสร้างรูปพระพุทธเจ้า จะเป็นองค์เล็กเท่าต้นคาก็ดี ใหญ่กว่าต้นคาก็ดี ผู้นั้นจะได้เป็นพรหม เป็นพระอินทร์ หมื่นชาติแสนชาติ ถ้าเป็นมนุษย์ จะได้เป็นพระเจ้าจักรพรรดิหมื่นชาติ แสนชาติ จะไม่เป็นผู้ตกต่ำเลย ตราบจนกว่าเข้าสู่นิพพาน <o:p></o:p>
    ๔.) หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา : การสร้างพระ เปรียบได้กับธนาคารบุญ ซึ่งจะเกิดบุญกุศลกับผู้ที่มีส่วนในการสร้าง โดยบุญกุศลนั้น จะเกิดขึ้นทุกครั้ง ที่มีผู้มากราบไหว้ สักการะบูชา เท่ากับจำนวนคน และจำนวนครั้ง <o:p></o:p>
    ๕.) หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม : การที่ผู้สร้างพระพุทธรูปได้เกิดศรัทธา จนถึงสละเงินออกมาสร้างพระพุทธรูปได้ และออกมาทำทาน ในงานฉลองพระพุทธรูปได้ ชื่อว่าเป็นผู้มี "ความเห็นตรง เห็นถูกแท้" เพราะเป็นบุญของตนเอง ไม่ใช่บุญของใครเลย ผู้สร้างพระพุทธรูป ชื่อว่า เป็นผู้ไม่ประมาท ชื่อว่า เป็นผู้ได้เตรียมตัวก่อนตาย <o:p></o:p>
    ๖.) หลวงปู่เณรคำ : อานิสงส์จากการสร้างพระพุทธรูปนี้ จิตใจของมนุษยชนทั้งหลายจะเข้าถึงพระธรรมคำสอนขององค์พระศาสดามากยิ่งขึ้น จะส่งผลให้ทุกท่านมีใจอันผ่องแผ้ว มีกุศลถึงพร้อม บารมีจากการสร้างย่อมประจักษ์เด่นชัดอย่างมหาศาลทั้งในโลกนี้ และโลกหน้าอันเป็นสุคติภูมิ จักถึงซึ่งพระนิพพานในอนาคตกาล และหากยังไม่ถึงพระนิพพาน ก็จักไปเกิดในภพภูมิที่ดี หรือเกิดเป็นมนุษย์ในตระกูลสัมมาทิฐิ ที่เจริญใน อายุ วรรณะ สุขะ พละ และเจริญในลาภ ยศ สุข สรรเสริญทุกชาติไป<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ๗.) หลวงปู่โลกอุดร : พระพุทธองค์สมัยที่ยังบำเพ็ญบารมีพระโพธิสัตว์อยู่ ก็ยังกราบไหว้สักการะบูชา และทำการบูรณะปฏิสังขรณ์พระพุทธรูปด้วยพระองค์เองเลย
    <o:p> </o:p>
    สาธุ ครับ

2. ออมธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งข่าวครับ วันนี้หลวงปู่นามท่านบอกมาว่า วันที่ 1 ตุลาคมนี้ หลวงปู่ท่านงดมาปลุกเสกพระที่วันละหารไร่แล้วครับ เนื่องด้วยว่าระดับน้ำได้เพิ่มท่วมวัดอีกรอบแล้วครับ ผมขอแจ้งข่าวเพื่อให้ทุกท่านทราบครับ

3. วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณคุณออมธรรมมากครับที่มาแจ้งให้ทราบ ถ้าวันที่ 1 ตุลา หลวงปู่นามท่านมาไม่ได้จริงๆ ผมนำวัตถุมงคลไปให้ท่านเสกในวันหน้าก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

4. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะตามไปที่วัดครับคุณวุธ ลงรายละเอียดวันที่จะไปด้วยครับ จะไปช่วยขนพระ แต่ละกล่องได้ใจจริงๆ

5. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    แหม ชักอยากได้ใช้เร็ว ๆ ซะแล้วสิครับ

หมดพิธีนี้จะไปต่อพิธีไหนครับโปรดแจ้งด้วยครับ

อืมม ที่บอกว่าไปขอบารมี ลพ.กลั่น ลพ.อั้น งั้นก็แสดงว่ารุ่นนี้ (ไม่ว่าผงหรือเหรียญ) ก็มีบารมีของ ลป.ทิม ด้วยสิครับ

งั้นก็เสมือนว่ามีพระของ ลพ.กลั่น , ลพ.อั้น , ลป.ทิม ด้วยเลยใช่ไหมครับ ? (และรวมทั้งท่านอื่นด้วย)

6. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

ผ๋มว่า รุ่นนี้เกินคุ้มแล้ว ครบทุกด้าน ตอนแรกนึกว่าจะประมาณสิบกว่าพิธีต้นๆ นี่ปาไปยี่สิบกว่าแล้ว

7. วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    ประกาศ: ขอปิดการจองพระเครื่องรุ่น เจดีย์ทอง และ รุ่น พิชิตมาร ชั่วคราวครับ แล้วจะแจ้งเปิดให้จองอีกครั้งเมื่อพร้อมครับ

8. ออมธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อแดง วัดฝาโถ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพพรณบุรี ครับ พี่วุธ

9. bruszu สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    ขอเรียนถาม พี่ป้าน้าอาทุกท่านครับ
    วันนี้ประสบกับเรื่องว่า ผมบูชา กุมารวัดหนึ่งทางใต้มาต่อมาขุนแผนพรายกุมารปี 46กับ 40มาแล้วลูกชาย ก็หลับๆๆตื่นๆๆและชอบร้องตอนกลางคืน เป็นไข้บ่อยเข้าโรงบาลแล้ว2รอบ ให้คนที่บ้านไปถามเข้าทรงเขาบอกว่าเกี่ยวกับกุมาร ผมเลยไม่แน่ใจว่า รุ่นเจดีทองนี้มี
    ผลกับเด็กเล็กไหมครับ

10. วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    โดยปกติแล้วกุมารหรือกุมารีจะรักเด็กเพราะเขาเป็นพี่และดีใจที่มีน้อง การเลี้ยงกุมารต้องเลี้ยงเหมือนลูก ถ้าเราปล่อยปะละเลยผลจะไม่ต่างอะไรกับเลี้ยงลูก ถ้าเราทำไม่ดีเป็นแบบอย่างกุมารก็จะเอาเยี่ยงอย่าง ถ้าใช้เขาไปทำสิ่งไม่ดี เขาจะกินบุญเรา เมื่อถึงคราวหมดบุญคุณก็จะโดนเล่นงานโดยกุมารกินเข้าใน แต่สำหรับกุมารที่ทำด้วยพระที่เก่งและศิลบริสุทธ์หลวงพ่อท่านจะทำกำกับไว้ให้อยู่ในขอบเขต ก่อนที่กุมารเทพนั้นๆจะลงมาสิงสถิตย์ในรูปแบบรูปปั้นกุมาร พระผู้เสกก็จะคัดสรรค์ก่อนลงมาอย่างแน่นอน ส่วนกุมารที่ซนเกิน ถ้าจะให้อยู่ในโอวาส ที่บ้านควรมีเทพ พระพุทธรูป หลวงพ่อที่เราศรัทธา ที่ผ่านการปลุกเสกอัญเชิญอย่างถูกต้อง
    ผมเองก็เคยประสบเรื่องกุมาร แต่เรื่องนี้นานมาแล้ว ซึ่งข้างบ้านที่ตัวเมืองเป็นบ้านตึกติดๆกัน พอดึกๆทีแรกผมก็นึกว่า ใครวะมันมาทุบผาผนังปูนดังปังๆตรงหัวนอนผม นึกว่าผัวเมียเขาทะเลาะกัน จึงไปถามได้ความว่า เขาเลี้ยงกุมาร ผมก็ทนฟังมานานเป็นปีหนวกหูมาก วันหนึ่งผมปิ๊งไอเดียขึ้น ให้เขาไปบูชาเทพเจ้ากวนอู ซุนหงอคง และเจ้าแม่กวนอิน ที่ศาลเจ้า ต่อมาเจ้าของฝันว่ามีเทพมาชี้กุมารในท่าทางดุ หลังจากนั้นก็ไม่มีเสียงกวนประสาทหูผมอีก บอกเลยว่าเสียงดังมาก ยังกับคนเอาค้อนปอนด์มาทุบกำแพง คนที่บ้านไม่ใช่ผมได้ยินเพียงคนเดียว ได้ยินกันทุกคน

11. bruszu สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณพี่วุธมากครับ
    เมื่อวานองค์ลอยท้าวเวสสุวรรรวัดจุฬามณีที่ผมได้บูชามาถึงพออีกวันสายๆๆก็มีญาติโทรมาบอก ที่จริงเหมือนมีอะไรมาดลใจว่าไห้พาออกไปตั้งแต่ตอนค่ำของวันที่ท้าวเวสสุวรรณมาถึงแล้วครับทั้งที่เมื่อก่อนไม่เคยมีความคิดแบบนี้ ครับ
    ไม่ไช่ผมทักคนเดียวนะครับ คนในครอบครัวกับญาติ ด้วยที่มีความคิดที่ตรงกัน แปลกดีครับ เลยเอาไปฝากร้านทำกรอบพระที่รู้จักหาเจ้าของใหม่ให้ครับ แบบไม่คิดเงินเลย ให้เปล่าเผื่อเค้าจะเจอคนที่ดีกว่าเรา ส่วนตัวผมก็มีสวดมนต์ประจำ ครับ ถึงจะขาดตอนบ้างก็วันเว้นวันถ้าเหนื่อยจริงๆๆจากงาน ศีล5
    ก็มี ข้อ มุสาข้อเดียวที่รักษาไม่ได้ครับก็งานบริการนี้ครับ ตั้งใจไม่ตั้งใจก็ มุสา ล่ะครับ ส่วนรุ่นเจดีทองนี้ผมจองไปแล้วเป็นตะกรุดทอง1 ตะกรุดเงิน2 ครับผม...เห็นมีพี่ในบอร์ดนี้เคยโพสว่า พระทุกองค์มีเจ้าของแล้วผมเลยคิดว่าผมคงไม่ไช่เจ้าของกระมังครับ

12. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    วันนี้วันที่ 1 ตุลาคมขอเชิญทุกท่าน ร่วมในงานพุทธาภิเษก ณ วัดละหารไร่ (หลวงปู่ทิม อิสริโก)อ.บ้านค่าย จ.ระยอง
    รุ่น "เจดีย์ทอง" รุ่น "พิชิตมาร"และพระชัยเทวฤทธิ์อุดผงพรายกุมาร-รูปหล่อ ลป.ทิม-ขุนแผนพรายมงคล ยอดแห่งพุทธานุภาพ<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    พิธีเริ่ม ตั้ง 12.00น.เป็นต้นไป
    ฤกษ์ยามมงคล เหมาะแก่การสร้างวัตถุมงคล ตั้งแต่ 11.24-24.00 น.ทำการมงคลได้สารพัด ฤกษ์ อำมฤคราช ลาภะ ราชาฤกษ์ ธงชัย เพชรฤกษ์
    จุดเทียนชัยปลุกเสก 14.09 น.
    พระเกจิที่ร่วมปลุกเสก
    1.หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม ชลบุรี
    2.หลวงพ่อเจียง วัดเนินหย่อง ระยอง
    3.หลวงพ่อเจิม วัดหนองน้ำขุ่น ระยอง
    4.หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ ระยอง
    5.หลวงพ่ออ่อง วัดเขาวงกต จันทบุรี
    6.หลวงพ่อสวาท วัดอ่าวหมู จันทบุรี
    7.พระอาจารย์วีระ วัดพลับบางกะจะ จันทบุรี
    8.หลวงพ่อแผน วัดหนองติม สระแก้ว
    9.ครูบามงคล วัดบางเบน พิจิตร

ขอเชิญร่วมพิธี ร่วมบุญกันครับ มีโรงทาน เลี้ยงอาหาร จากเงินที่พวกเราร่วมทำบุญมาครับ

13. วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2

ภาพบรรยากาศพิธีปลุกเสกพระเครื่องย้อนยุค รุ่น เจดีย์ทอง และ รุ่น พิชิตมาร หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ จ.ระยอง

เนื่องจากผมไม่ค่อยมีเวลาถ่ายภาพมัวแต่ยุ่งอยู่กับการจัดงาน จึงให้ช่างกล้องถ่ายวีดีโอไว้ คงจะเสร็จในไม่กี่วันนี้ แล้วจะเอาภาพมาลงในยูทู๊ปครับ กำลังรอพี่ภูวดิทรอรับจากช่างที่ระยองครับ ถ่ายมานิดหน่อยครับ ท่านใดมีภาพที่ถ่ายไว้ก็เอามาโพสต์โชว์กันได้ที่เว๊ปนี้ หรือ เว๊ป http://www.timpirus.com/forums/index.php?topic=1807.0 ก็ได้ครับ
    ในระหว่างพิธีบวงสรวงพรามณ์สุขท่านอ่านโองการครูบาอาจารย์เทพเทวาทั้งหมาย ละอองฝนได้ตกโปรยปรายดุจน้ำทิพย์พุทธมนต์ อากาศเย็นสบาย ลมพัดเย็นสบายไม่ร้อนนัก ทั้งๆที่ฟ้าก็โปร่งใส แสดงให้พวกเราทราบว่าเบื้องบนครูบาอาจารย์ท่านรับทราบในงานพิธีมงคลพุทธาภิเษกในครั้งนี้และได้ร่วมลงมาร่วมสร้างร่วมกันอย่างพร้อมเพียง ส่วนตัวผมเองก็ได้กล่าวบอกกล่าวหลวงปู่ทิมและครูบาอาจารย์ทั้งหลายขอให้ท่านเมตตาช่วยลงมาปลุกเสกให้ เพื่อนำปัจจัยไปสร้างพระมหาเจดีย์ภาวนาภิรัต และ พระเครื่องส่วนหนึ่งก็จะไปแจกทหารชายแดน ผมและอีกหลายคนที่อยู่ในพิธีครั้งนี้เชื่อกันอย่างแน่แท้ว่า หลวงปู่ทิม ท่านลงมาทำให้อย่างแน่นอน พิธีครั้งนี้ถือว่าเป็นครั้งแรกและไม่เคยมีมาก่อนในประวัติศาสตร์ที่นำรูปปั้นหลวงปู่ทิมในพระวิหารหลวงปู่ทิมมาไว้ในพระอุโบสถของวัดละหารไร่และผมและคณะได้โยงสายสินจากรูปปั้นมือหลวงปู่ทิมพันล้อมรอบวัตถุมงคลชุดนี้และผู้ที่นำวัตถุมงคลเข้าร่วมอย่างทั่วถึง ในพิธีหลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม จุดเทียนชัย หลวงพ่อสิน ดับเทียนชัย ท่านใดมีภาพเอามาโชว์กันครับ
    วันงานคนเยอะเกินความคาดหมายเพราะผมเองก็ไม่ได้มีเวลาบอกบุญนัก ด้วยความศรัทธาของสานุศิษย์ต่างคนต่างปิติยินดีอิ่มเอิบในพิธีอย่างยิ่ง ส่วนในวันงานถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่องไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ด้วยความเคารพทุกท่านจากใจจริง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      126.2 KB
      เปิดดู:
      1,215
      ขนาดไฟล์:
      145 KB
      เปิดดู:
      1,186
      ขนาดไฟล์:
      128.4 KB
      เปิดดู:
      1,288
      ขนาดไฟล์:
      126.6 KB
      เปิดดู:
      1,195
      ขนาดไฟล์:
      238.4 KB
      เปิดดู:
      1,190
      ขนาดไฟล์:
      122.7 KB
      เปิดดู:
      1,180
      ขนาดไฟล์:
      124.4 KB
      เปิดดู:
      1,146
      ขนาดไฟล์:
      129.5 KB
      เปิดดู:
      1,144
      ขนาดไฟล์:
      115.5 KB
      เปิดดู:
      1,167
      ขนาดไฟล์:
      119.8 KB
      เปิดดู:
      1,166
  14. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

15. วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    ย้อนเวลาก่อนวันงานที่1ตุลาคม อยู่สักอาทิตย์นึงได้ ผมได้พบเฮียธนโชค ซึ่งถามท่านว่าพระที่จันทบุรีมีใครอีกที่เก่งบ้าง ท่านบอกว่า หลวงพ่ออ่อง วัดเขาวงกต อ.นายายอาม จ.จันทบุรี ซึ่งองค์นี้ท่านเป็นพระคมในฝัก ท่านไม่ค่อยยุ่งเรื่องทางโลก ท่านจะนั่งวิปัสนาบนเขาวงกต ซึ่งนิมนต์ยากมาก ทหารขึ้นลงกับท่านไปขอของดีจากท่านมาก พระเครื่องของท่านมีประสบการณ์มาช้านาน และมีของปลอมเลียนแบบเช่นกัน ถ้าไม่สนิทจริงท่านก็คงไม่ไป ในพิธีพระเจ้าตากผู้จัดสร้างไม่ได้ไปนิมนต์ท่านมาเสกมีแต่รายชื่อ ได้ความว่า คนที่รับหน้าที่ไปไม่ได้ไปนิมนต์ท่านด้วยตนเอง ผมถามเฮียธนโชคว่าแล้วจะนิมนต์ให้ท่านไปได้อย่างไร มีอาจารย์วีระที่วัดพลับบางกะจะ ท่านนิมนต์ได้ อาจารย์วีระท่านนี้เป็นพระที่ได้สืบทอดตำราวิชาอาคมการสร้างพระยอดธงสมัยโบราณจากพระอาจารย์เหรียญ ซึ่งท่านทั้งสองเป็นพี่น้องกัน ตำราการเสกยอดธงพิชัยสงครามนี้ตกทอดมาแก่ท่านเพียงผู้เดียวไม่มีผู้สืบทอดแล้ว ในประวัติศาสตร์ พระยาตาก ได้ตีเมืองจันทบุรีแตก ระหว่างเดินทัพมา ท่านนิมนต์พระอาจารย์ทองมาอยู่ที่วัดพลับบางกะจะด้วย เท่าที่ทราบ ยังมีตะกรุดแม่ทัพ ซึ่งวิชานี้ตกทอดมาอยู่ทางจันทบุรีและระยองด้วยเช่นกัน ตามที่เราทราบๆกันคือตะกรุดหลวงพ่อผุดวัดวังเวียน ซึ่งเป็นสุดยอดคงกระพันมหาอุตม์ระดับเอกอุเป็นสุดยอดนิรันตราย ส่วนการสร้างยอดธง สมัยก่อนจะนำพระยอดธงติดไว้ที่ธงรบหัวหน้านายกองเพื่อเป็นมิ่งขวัญกำลังใจแก่นักรบผู้กล้าในสมัยอดีตกาล ท่านอาจารย์วีระเป็นพระที่เมตตามาก และท่านชอบสร้างพระยอดธง ทำเองเสกเอง ที่สำคัญท่านทำมาเพื่อแจก ไม่มีจำหน่าย ท่านทำด้วยใจ ผมเองไม่ค่อยได้เจอพระแบบนี้นัก จึงเกิดศรัทธาในตัวท่าน ผมจึงมอบเศษทองแดงและนวะส่วนหนึ่งที่ผ่านการปลุกเสกแล้วเมื่อครั้งนำไปปลุกเสกที่ใต้ถวายให้ท่านฟรีๆ และขอรบกวนให้ท่านช่วยนิมนต์หลวงพ่ออ่องให้ที ผม เฮียธนโชค และ อาจารย์วีระ จึงเดินทางไปวัดเขาวงกต ซึ่งเขานี้ในสมัยก่อนมีคนเล่าให้ฟังว่ามีพญาสมิงเหล็กอยู่ แต่มีผู้มีบุญบารมีและผู้มีวิชาตัดออกไปแล้ว หลวงพ่ออ่องท่านเป็นพระเมตตาสูงท่านทราบวัตถุประสงค์การสร้างที่ได้แจ้งไว้ ท่านจึงรับนิมนต์มาปลุกเสกที่วัดละหารไร่ที่ผ่านมา

ขนาดไฟล์:
      97.2 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      117.6 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      91.5 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      147.7 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      105.5 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      148.5 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      108 KB
      เปิดดู:
      70
  16. วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    หลังเสร็จสิ้นงานเย็นวันที่ 1 ตุลาคม ที่วัดละหารไร่ ที่ผ่านมา ได้มีการทำลายบล็อคเหรียญเจดีย์ทอง บล็อคเหรียญรุ่นพิชิตมาร และ พระขุนแผนเจดีย์ทอง ทั้งหมดต่อหน้าประจักษ์พยานหลายท่าน และได้ถ่ายวิดีโอกันมาหลายท่าน ท่านใดถ่ายภาพในวันงานเอามาโชว์กันหน่อยนะครับ คืนนี้ดึกแล้วขอพักให้หายเหนื่อยก่อนครับ555

17. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

กล้องผมอยู่ทีบ้านคืนนี้มาลงให้ครับ:cool:

18. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพถ่ายการทำลายบล็อค โดยพี่รัก รังสิตเป็นคนเจียรพระเครื่องย้อนยุค รุ่น เจดีย์ทอง และ รุ่น พิชิตมาร บล็อคทั้งหมดได้ทำลายหมดแล้วท่ามกลางสักขีพยานหลายคนครับ

19. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    โหพี่รักจัดหนักเลยนะครับ
    สงสัยกลับมานิ้วพองแน่ๆ55
    เสียดายไม่ได้ไปร่วมแจม วันที่23นี้ไม่พลาดแน่ครับ

20. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

บล็อกถูกทำลายแล้วครับ เชื่อมั่นได้ในความบริสุทธิ์ใจของผู้สร้าง ไม่มีเสริมแน่นอน วันนี้ไม่มีตะกรุด องค์ละ200 กับกระบวนการเสกที่ดูเหมือนเว่อจนเกินไปแต่อนาคตจะเป็นอีกหนึ่งตำนานของคนที่ศรัทธาหลวงปู่ทิม สร้างพระถวายหลวงปุ่ทิมแบบไม่ให้เสียชื่อครูบาอาจารย์ เปิดจองอีกก็รีบบูชาไว้นะครับ สร้างเจดีย์กับหลวงปู่ ไว้ในพระพุทธศาสนาให้นานเท่านาน