Warning : หมอดูอันตรายจากประสบการณ์จริงผู้โพสต์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย มสารัตน์, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย

2. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ทุกคนบนโลกล้วนมีความทุกข์ อยากหลุดพ้นจากบ่วงทุกข์
    อย่าหากินและคดโกงบนความทุกข์ของคนอื่นเลยค่ะ
    บาปกรรมมีจริง ใครทำกรรมไว้ก็จะได้รับกรรมนะคะ
    หยุดสร้างกรรมและหันมาทำกุศลกันดีกว่าค่ะ

3. Masterpiece15

Masterpiece15 สมาชิก

การเข้าถึงความจริง

"ความจริงเป็นสิ่งที่คนต้องการรับรู้ แต่เมื่อความจริงปรากฎ คนเราก็มักจะยอมรับความจริงที่มีไม่ได้ "

"การตรวจสอบความจริง ต้องเททุกสิ่งในชีวิต ลงในแก้วแห่งความสงสัยเพื่อสังเกตการณ์ "

เจ้าชายสิทธัตถะ เติมความสงสัยลงไปในชีวิต เมื่อเห็นคนแก่ คนเจ็บ คนตาย และนักบวชผู้มีความสงบ ทำให้พระองค์
    ตั้งข้อสังเกตเพิ่มขึ้น ที่จะค้นหาวิธีออกจากความทุกข์ให้ได้ จนกระทั่งทำให้พระองค์ทรงถูกเรียกขานว่าเป็นพระพุทธเจ้า เพราะก้าวสู่ความเป็นผู้รู้ ผู้ตื่น
    ผู้เบิกบานจากกิเลสทั้งปวงได้

4. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    กำ... วันนี้ กลุ้มใจ ปรึกษาหมอดูททางเมล์ไปสามเจ้า มีข้อมูลลับอะไรก็บอกเขาไปหมดเลย จะเป็นไรไหมเนี่ย เฮ้อ ....:'(

5. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ไม่เปนไรหรอกค่ะ อย่าคิดมาก คุณมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองอยู่แล้วค่ะ แต่ใช้วิจารณญานในการดู แค่นั้นเองค่ะ

6. Thammajai

Thammajai สมาชิก

สั้นๆนะคะ ปัจจุบันคุณเชย์ไม่ได้อยู่ตะเข็บชายแดนค่ะ แต่อยู่กินกับหญิงนางนึงที่มีอันจะกิน มีที่อยู่ที่กินสบาย (หลอกไปหลอกมาจนได้เรื่อง) แล้วหญิงที่อ้างตัวเป็นน้องสาวก็.....แค่คนมันร้อนเพราะความหึงน่ะค่ะ ใครที่คิดจะอุดหนุนคนๆนี้ ก็ลองฟังเสียงประสบการณ์คนเคยเปลี่ยนชื่อดูนะคะ เพราะเท่าที่ผ่านมายังไม่เห็นลูกศิษย์คนไหนออกมาปกป้องเลยสักคนเดียว

7. babyhead

babyhead เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012
    เคยดูกับคุณ vezz คับของจิงไม่เรียกร้องคราับ

8. babyhead

babyhead เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012

Vezz vs อ.เชๆๆๆๆๆ ชวย รึเปล่า
    -ต้องลองภูมิความรู้ครับ เดี้ยวก็รู้ว่า เชๆเป็นของ จริงหรือปลอมคุณ vezz ลองถามอะไรที่ไม่มีในกูเกิ้ลสิครับ 555 เซิทหาไม่เจอเดี้ยวก็ตอบไม่ได้เองอะคับ

9. สีลสิกขา

---------------------------------------------------------------

ขาขึ้น ขาลง คงอยู่ จากไป เกิดใหม่ได้เสมอ black_pig

10. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    แต่สำหรับบางคน กลัวจะไม่มีที่เกิดนะซิค่ะ 555 คำสาบานไม่ใช่เพื่อนเล่น

คนไทยเราให้ความเชื่อถือยึดมั่นในคำสาบานมาตั้งแต่สมัยบรรพบุรุษ เริ่มตั้งแต่พระมหากษัยติย์ท่านก็ยังสาบานตน จะออกรบจับศึกทหารหารที่กู้ชาติของเราต่างก็ต้องดื่มน้ำสาบานตนถึงความซื่อสัตย์ต่อชาติบ้านเมืองฯลฯ เพราะฉะนั้นคำสาบานไม่ใช่ประโยคลอยๆ หรือพูดพล่อยๆแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น สัจจะวาจาที่มัีสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นสักขีพยาน คนไท่ยเราเรียกว่าคำสาบาน น่าสงสารที่บางคนอาจไม่เข้าใจความเป็นไทยที่พวกเรายึกถือ อย่านึกว่าไม่จุดธุูปแล้วจะไม่ส่งผล เพราะคนชั่วเวลาถึงคราวซวย (ขาลง) เทพท่านก็ไม่ช่วย แถมซวยเจ้ากรรมนายเวรรอยำซ้ำ ล่ำลากระทู้ที่ใช้หลอกหลอนชาวบ้านเค้าซะนะ โชคดีจงมีแก่ผู้กล้าที่ออกมาเตือนเพื่อนๆ ขอให้บุญรักษากันถ้วนหน้านะค่ะ

11. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เรื่องจริงหรือไม่ มีเจ้าทุกข์กับผู้ถูกกล่าวหาเท่านั้นที่รู้ดีที่สุด แต่โดยธรรมชาติแล้ว การกล่าวหาผู้อื่นแบบไม่มีมูลนี่มันก็เสี่ยงกับการหมิ่นประมาท หากเป็นเรื่องจริงนับว่าผู้เสียหายเป็นผู้กล้าคนหนึ่งที่กล้านำความจริงมาเปิดเผย ให้ชาวโลกได้เห็นพฤติกรรมของสัตว์ในร่างคน คนที่เอาความศรัทธาของคนมาหากินพวกนี้แม้แต่นรกคงไม่ต้องการตัว แต่ถ้าไม่มีมูลสุนัขคงไม่ขี้ ถ้ายังไม่รู้ใครผิดใครถูก เชื่อว่าสักวันผลของกรรมคงเป็นผู้ตัดสินเอง แค่เข้ามาอ่านคร่าวๆๆ ก็เชื่อว่าทุกท่านก็มีวิจราณาญานในการชั่ง นนว่าควรจะเชื่อใครดี สังเกตุให้ดีกระทู้ที่เขาตั้งมานั่น ดูดีๆๆ จะมีแต่หน้าใหม่ๆๆ เพิ่งสมัครมาโพส ยกยอปอปั้นเป็นหน้าหมา อุ๊ยโทษ หน้าม้าเพรียบ
    เรื่องของชาวบ้านเขาเราต้องเกี่ยวอิอิอิ....
    อย่าปล่อยคนชั่วลอยนวล[/
    I]
    [/
    COLOR]

12. สีลสิกขา

เปนบทความที่หนักแน่นดีค่ะ... (f)

13. 043525787

043525787 Active Member

ผมขอตอบกระทู้นี้หน่อยนะครับคุณคือใคร ต้องการอะไรเหรอผมเปลี่ยนชื่อคุณเมื่อไหร่ เปลี่ยนชื่อว่าอย่างไร ศาสตร์ของผมไม่เคยดูแบบทีคุณพูดเลย เช่นถาม เดือน ปี เกิดไม่มีอยู่ในศาสตร์ ถามชื่อและวันเกิดหน่ะใช่แต่ถามชื่อ ลูก พ่อ แม่ ผมจะถามไปหาอะไรถ้าผมทำอย่างที่คุณพูดคุณกล้าสาบานกับพระเเก้วมรกตมั้ย ส่วนผมขอสาบานต่อพระแก้วมรกตถ้าผมทำอย่างที่คุณว่าขอให้ผมตายภายในวันนี้ ต้องการอะไรครับ พอเถอะเรื่องที่ว่าผมอย่างงั้นอย่างงี้ผมปรงแล้วครับใครทำอะไรก็ได้เวรกรรมติดตัวจะชั่วจะเลวอย่างไรอย่าโทษแต่หมอดูข้างเดียวครับให้ดูตัวเองเสียก่อนครับอย่างน้อยผมก็ไม่ได้มาหลอกเอาเงินเอาทองของคุณมากมายจนหมดเนื้อหมดตัวถ้าคุณเปลี่ยนชื่อกับผมจริงคุณต้องรู้ว่าสิ่งที่ผมให้คุณไปทำมันดีหรือไม่ ถ้าคุณรู้จริงทำจริงเกี่ยวกับผม ผมก็จะบอกคุณตรงๆว่า สิ่งที่คุณทำถ้าคุณได้ทำจริงนะผมก็ได้ส่วนบุญที่คุณทำนั่นเเหละคือง่ายๆคือขอส่วนบุญจากคุณนั่นเเหละนี่คือสิ่งที่ผมทำกับลูกสิทธิ์ทุกคน เข้าใจบางคนยังไม่ได้ก็ออกมาโวยวายอย่างงั้นอย่างนี้แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นลองถามตัวเองหน่อยซิว่า บุญเคยสร้างมั้ย หรือว่าสร้างเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวอันนี้ก็ต้องเก็บมาคิดเช่นกันนะครับว่าทำไมเห็นผลช้าทุกวันนี้ผมไม่ค่อยได้ดูทางเน็ตเท่าไหร่ลูกสิทธิ์เค้ามาหาผมที่สำนักเลยมาพบกันตรงๆหน้าเลยมีอะไรให้ถามเลยตรงๆผมจะตอบให้คุณฟังมาไม่ถูกก็โทรมา ผมจะอยู่ทีกรุงเทพบ้างไปๆกลับๆพม่าด้วยตอนหลังมีคนมาดูกับผมเยอะมากที่นี่พี่สาวเลยทำสำนักให้ผมจะได้ดูดวงได้สะดวกถ้าจะมาหาผมก็โทรมานัดล่วงหน้าก็แล้วกันแต่ไม่ใช่มาต่อว่าผิดๆถูกๆอย่างนี้สิ่งที่พูดมาถ้าทำให้ไม่สบายใจก็ขอโทษขออภัยด้วยครับ

14. สีลสิกขา

อย่าหาว่าสะแอ๋งเลยค่ะ

จริงอยู่ที่ อ.เชย์ ไม่ได้เรียกร้องค่าครูที่แพง แต่ไม่ได้หมายความว่า อ.เชย์ จะหนีการกระทำของตัวเองไปได้ นั่นหมายถึง คุณเป็นคนหนึ่งที่ได้รับการยกย่องจากคนกลุ่มนึงว่าเป็นอาจารย์ ความหมายคือ คุณต้องรับผิดชอบในการทำนายของคุณ คุณต้องยอมรับในเสียงสะท้อนกลับจากผู้ที่เสียเงินค่าครูให้กับคุณค่ะ

ดิฉันเป็นสมาชิกคนนึงของ webboard แห่งนี้ ได้เห็นอะไรมากมายที่นี่ มีทั้งของจริงและของปลอม ซึ่งก็แล้วแต่วิบากกรรม ของแต่ละคนว่าจะไปเจอกับอะไร โดยส่วนตัวเชื่อว่าทำดีต้องได้ดี คนทำชั่วได้ดีมีที่ไหน ? หากว่าใครคนใดคนนึงทำไม่ดีจริง ๆ วันนึงเปลือกมันต้องหลุดลอกออกมาให้เราได้เห็นแก่นแท้ข้างในว่าเป็นดีหรือชั่วกันแน่ คนจะชั่วก็คงต้องปล่อยให้ชั่วไป แต่ถ้าหากว่าทำให้คนดีต้องเดือดร้อน สังคมที่เปิดกว้างตอนนี้คงไม่มีทางปล่อยให้คนชั่วได้ลอยนวลแน่นอน

คุณครูดิฉันสอนว่า คำสาบาน เป็นคำที่ศักดิ์สิทธิ์ ไม่นำมากล่าวพล่อย ๆ ชุ่ย ๆ เหมือนกับของที่หาซื้อได้ทั่วไปตามร้าน seven-eleven เพราะฉะนั้นอย่าพูดซ้ำแซะ ใช้บ่อย สาบานพร่ำเพื่อ เพราะว่ามันไม่ศักดิ์สิทธิ์ตั้งแต่คุณใช้มันครั้งที่ 2 แล้วละค่ะ

อยู่เงียบ ๆ ภาพพจน์จะดีกว่าไหม ขืนร้อนตัวและเที่ยวด่าว่าคนอื่น ที่เขาเคยมาขอความช่วยเหลือจากคุณแบบนี้ .... ดิฉันฟันธงแบบไม่ต้องมีศาสตร์อะไรทั้งสิ้นว่า ... เตรียมปิดกระทู้ เถอะค่ะ

----------------------------------------------------------------
    ถามตัวเองว่าอยากจะอยู่เป็นมนุษย์ในรูปแบบใดกันแน่

15. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    พูดได้โดนมาก น่ามอบมาลัยทองคำให้ 1พวง

16. 043525787

ถ้าเป็นเรื่องจริงอย่างที่คุณพูดคุณกล้าสาบานต่อพระแก้วมรกตมั้ยหล่ะค่ะว่าเป็นเรื่องจริงสาบานให้สมาชิกเขาได้รู้กันซิคะว่าเป็นเรื่องจริงแล้วจะมาว่าอาจารย์เป็นอย่างงั้นอย่างนี้อาจารย์มี่ที่ดูดวงเป็นหลักแหล่งไม่ใช่ลอยไปลอยมาเหมือนหมอดูบางคนหรือคนที่หวังผลประโยชน์จากธุรกิจที่ทำแล้วไม่ได้ดังใจใช่มั้ยคะหรือจะมาหาที่สำนักอาจารย์ก็ได้นะคะดิฉันเป็นน้องสาวอาจารย์แท้ๆที่ทนฟังไม่ได้ค่ะ

17. 043525787

จะเอายังไงค่ะอาจารย์สาบานแล้วก็หาว่าสาบานพร่ำพรื่อแล้วคุณหล่ะกล้าสาบานมั้ยหล่ะคะว่าสิ่งที่คุณพูดเป็นเรื่องจริงที่เกิดกับคุณเอาหลักฐานมาซิคะใส่ร้ายคนอื่นอยู่ได้จบก็ไม่ยอมจบเราจะทำทุกอย่างเพื่อเรียกร้องความยุติธรรมให้พี่ชายเราเพราะอาจารย์เป็นคนดีช่วยเหลือมนุษย์ได้ดีตั้งหลายคนเค้าเรียกว่า คนที่พูดเกิดความอิจฉา บางสิ่งบางอย่าง ที่ไม่ได้ดั่งใจตนคงจะเห็นอาจารย์มีลูกสิทธิ์เยอะกระมั้งถึงเป็นบ้าได้ขนาดนี้จริงๆแล้วเรื่องนี้มันจบไบไปแล้วนะคะ

18. สีลสิกขา

ปากหยัก ๆ สักแต่ว่าพูด

ไม่ใช่แค่ปากหยัก ๆ สักแต่ว่าพูดสาบาน พร่ำเพ้อละเมออยู่ร่ำไป
    แน่จิงก็ถ่าย clip มาตอนไปสาบานต่อหน้า
    องค์พระแก้วมรกต
    คุณกล้ารึปล่าว ถ้าไม่กล้าก็ละซะ
    ..คำสาบาน และขอเลย... อย่าเอาความทุเรศมาโพสไว้ในกระทู้
    คนอื่น วิญญูชนเขาไม่ทำกัน สิ่งที่คุณทำอยู่น่ะดีแล้ว คืออวยตัวเอง
    ในกระทู้ตัวเอง นับถือจิงจิงความหน้าทนเนี่ย...ขนาดคุณทำตัวแบบนี้
    ยังไม่มีใครอยากแวะเข้าไปในกระทู้คุณเล๊ยยย...ไม่รู้เหมือนกัน
    ใช้อะไรคิดหนอ ???
    ---------------------------------------------------------
    มีสติคิดได้..ก็สายไปเสียแล้ว

19. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยค่ะ (อ่านมานานแล้วว่ามีปัญหากันอยู่)

คำว่า..อาจารย์ เบื้องต้นเป็นการเรียกขานเพื่อให้เกียรติ์แก่บุคคลที่มีความรู้ในแขนงต่างๆ คำนี้จะมีการเรียกขานอย่างสนิทใจเมื่อ เราได้รับความรู้ คำแนะนำ ความเมตตาฯลฯโดยผู้ที่ถูกเรียกขานว่าอาจารย์ไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากผู้ที่กำลังมีปัญหาหรือกำลังทุกข์ร้อนอยู่

คำว่า..ลูกศิษย์ คือคนที่ติดตามอาจารย์มานานพอสมควร ได้รับคำแนะนำ ความช่วยเหลือฯลฯจนเกิดความซาบซึ้งและศรัทธา จึงยอมรับว่าเป็นลูกศิษย์

ดังนั้น..การดูดวงในเบื้องต้นยังไม่นับว่าเป็นลูกศิษย์ โดยเฉพาะการเสียค่าบริการดูดวงตั้งแต่ชั้นแรก คนเหล่านั้นยังไม่ใช่ลูกศิษย์ของคุณ ตรงนี้น่าจะใช้คำให้ถูกต้องนะค๊ะ
    สำหรับอาจารย์ท่านอื่นๆในกระทู้ดูดวงที่เรียกขานกันนั้นจากการสังเกตุของดิฉัน..ท่านเหล่านั้นเมตตาดูดวงให้โดยไม่คิดค่าครู(ซึ่งเป็นเหตุผลส่วนหนึ่งที่สำคัญสำหรับผู้ที่กำลังสับสนกับปัญหาส่วนตัว)และเมื่อยิ่งได้รับคำตอบ,คำแนะนำที่ดีๆแก่ตนเองคำว่า..อาจารย์จึงเกิดขึ้นได้เต็มปากและหากภายหลังจะจ่ายค่าครูให้กับอาจารย์ก็เป็นการจ่ายให้อย่างเต็มใจและพร้อมจะร่วมบุญงานกุศลต่างๆด้วย ในกระทู้ดูดวงมีอาจารย์หลายท่านที่อายุน้อยกว่าแต่เราก็เต็มใจจะเรียกขาน เพราะ..ท่านแสดงน้ำใจไมตรีให้แก่เพื่อนร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยการ "เป็นผู้ให้ก่อน" เพื่อนๆในกระทู้นี้คงจะทราบดีว่ามีหลายท่านด้วยกัน เช่น คุณ Vezz,คุณเสขบุคคล,คุณนิลขาว,คุณ darksamulai,คุณ anuttaree,คุณลุงสามตา,คุณ JoopAstro ฯลฯ ยิ่งกระทู้ที่แนะนำเรื่องการปฎิบัติธรรมนั้นอีกเล่า ดูจากการตอบของแต่ละท่านได้..บางครั้งคนที่ทุกข์ก็อยากได้คำตอบเร็วๆ,บางคนก็ตา(ถั่ว..555)ดูไม่เห็นคำตอบตัวเองก็รน(โวยวาย)ไปก่อนแล้ว แต่อาจารย์เหล่านั้นก็ยังใจเย็นตอบให้ มีปรี๊ดบ้างแต่เมื่อขอโทษขอขมากันก็ใจอ่อนตอบให้อีก(อย่างสุภาพ)ด้วย
    ที่แสดงความคิดเห็นเพราะรู้สึกอึดอัดกับคำว่าอาจารย์+ลูกศิษย์ที่ใช้กล่าวอ้างอยู่นี้ และที่ลงข้อความนี้ "ไม่ใช่ดูฟรีแล้วมาอวยกัน" หรอกค่ะ และต้องขอโทษอาจารย์ที่เอ่ยนามของท่านโดยมิได้แจ้งให้ทราบด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2013
  20. Thammajai

Thammajai สมาชิก

ไม่เกี่ยวกับการ "กล้าสาบาน หรือไม่กล้าสาบาน" หรอกนะคะ เพราะสิ่งที่บอกก็เพื่อเตือนบุคคลอื่นไม่ให้เป็นเหยื่อไม่ได้เอาดีใส่ตัว แล้วก็เที่ยวอ้าง "สาบาน" ระวังนะคะ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณกล่าวถึงไม่ใช่ใครที่คุณจะเอามาอ้างเมื่อไหร่ก็ได้ ส่วนความจริงน่ะคุณเองก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจนะ ที่บอกว่าดูดวงเป็นหลักแหล่งไม่ใช่ลอยไปลอยมา กล้าเนอะ ที่จริงต้องเรียกว่ามีที่เกาะเป็นหลักแหล่งมากกา่ามั้ง เกาะแบบติดหนึบ เฮ้อ.. มีศักดิ์ศรีเหลือเกิน อยู่ในมุมของคุณเถอะ ยิ่งพูดจะยิ่งเข้าตัว