·»เล็ก..เล็ก..น้อย..น้อย«· หนูตา vs กอล์ฟ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 4 พฤษภาคม 2016.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพลงที่ค้างยังไม่ได้เริ่มเลยค่ะพี่เจน ช่วงนี้ตายุ่งๆค่อนข้างมากเลยอ่ะ
    ไว้ว่างๆนะคะ ขอบคุณพี่เจนมากมายยยยย

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    เพลงนี้ร้องรอบเดียว มิกซ์รอบเดียวไม่มีแก้ไขเลยค่ะ
    ไม่ใช่ร้องดีจนไม่มีที่แก้ไขนะคะ ฮ่าๆๆๆๆๆ
    คือ เวลาและอารมณ์ร้องเพลงไม่ค่อยมีอ่ะค่ะพี่ปอ
    อย่างที่ตาบอกๆๆอ่ะแหล่ะ หลายสิ่งอย่างเหลือเกินช่วงนี้
    ขอบคุณพี่ปอมากมายเลยอ่าาาา อุตส่าห์แวะเข้ามาให้กำลังใจ (( ปลื้ม ))
    รอฟังเพลงพี่ปอนะคะ ^_^ (( หลายเพลงเลยอ่า ))

3. ษิตา

1,230
    โอ๊วววววว!!! พี่โอ๋
    คิดถึงจังงงงงงงง
    หายไปเลย ไม่ค่อยได้คุยกันเลยค่ะ ดรุณีนางนี้
    ช่วงนี้ตาก็ยุ่งมากมายเหลือเกิน พอมีเวลาก็ยังถามๆพี่อ้อยอยู่อ่ะ ได้คุยกับพี่โอ๋บ้างมั๊ย
    ปรากฏว่า ไม่ได้คุยเช่นกัน
    สบายดีนะคะพี่โอ๋ ว่างๆ มาร้องเพลงกลุ่มดรุณีกันอีกนะคะ
    ชะแว๊บก่อน เดี๋ยวมาใหม่ พี่สาวโทรมาตามให้ไปเอาไข่พะโล้ หุหุ ไปก่อนนะคะ
    เดี๋ยวมาอีกรอบ เพลงพี่โอ๋ฟังแล้ว แต่ยังไม่ได้เข้าไปคอมเม้นท์นะคะ
    เยอะเหลือเกินกระทุ้ที่เล็งไว้ว่าจะเข้าไปทักทาย
    (tm-love)

4. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพิ่งจัดระเบียบชีวิตเข้าที่อ่ะจิ น้องจ๋า
    พอเล่นได้บ้างแล้วแหละ
    ไม่ได้คุยกับใครเลย พี่เล่นเฟซที่มีเพื่อนที่ทำงานอ่ะ ติดตามข่าวสารบ้างจ่ะ(เลยห่างเฟซที่เป็นเพื่อนกับกลุ่มเราไปจ่ะ)
    เหรอๆๆๆ วันนี้ก้อทานไข่ลูกเขยเหมือนกันอิอิอิ(ตระกูลไข่เนอะ^^)
    เพลงกลุ่มเหรอ (พี่ขอดูก่อนว่าเพลงถนัดป่าวอ่ะ)
    เพราะการร้องแต่ละครั้งต้องมีการช่วงชิงจังหวะเวลาของคนอัดเสียงให้จ่ะ
    ถ้าเพลงถนัดๆคุ้นๆ ก้อร้องปุ๊บได้เลย แต่ถ้าเพลงที่ไม่เคยฟังมาก่อน มันก้อค่อนข้างยุ่งยากเหมือนกันอ่ะจิ
    ไงก้อดูอีกทีเนอะว่าเพลงอะไรพี่พอจะร่วมร้องได้บ้างอ่ะจ่ะ
    มันต้องมีสักเพลงสิน่าที่พอจะร้องได้ จริงมะ อิอิอิ