กลิ่นฟางนางลืม คิมมี่ ศรีสระบุรี

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย nisitt, 8 พฤษภาคม 2008.

1. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006

ขอบคุณ คุณข้าวทิพย์ ครับ ไม่มาฟังเพลงซะหลายวันเลยนะครับ:d

2. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.320478/[/MUSIC]

มาช่วยยกเครื่องเสียงพี่คิมไปหน้าสองครับ
    แหมหนักจัง มีทั้งกะละมัง กะป๋อง กลองเพียบเลย อิอิ

3. nisitt

นี่ดีนะที่ชั่งกิโลขายไปบ้าง ไม่งั้นต้องใช้รถบรรทุกขนน่ะ บ๊ะ.! ตาคนนี้นี่น๊ะ ป่านนี้ยังไม่ลืมกระป๋องอีก ขอบคุณนะครับที่ช่วยพี่คิมขนมากองไว้ตรงนี้...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2008
  4. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แวะมาจอดป้ายบ้านคุณคิม ฟังเพลงเพราะๆสบายๆ ทำให้ไม่ลืมบ้านด้วย.
    พักนี้ข้าวทิพย์ยุ่งนิดนึงค่ะคุณคิม กำลังแพลนมาเที่ยวเมืองไทยปลายปี พอดีเพื่อนๆฝรั่งจะมาเที่ยวด้วยเลยต้องทำการบ้านหนักหน่อย ขนาดหาโรงแรมที่เชียงใหม่ 2 วันแล้วยังสรุปไม่ได้เลย กลัวไปหมด(กลัวที่ดีไม่ กลัวที่ได้ไม่ดี) แต่ก็แว๊ปเข้ามาฟังค่ะ แต่ไม่ได้คอมเม้นท์มา.
    คุณคิม-คุณหอวัง ยกเครื่องเสียงมาชนกันค่ะ.

5. nisitt

ครับ คุณข้าวทิพย์ มีหลายเครื่องเลยตัดสินใจ ขายให้ข้างบ้านไป 1 เครื่องแล้วครับ โห..มาพักเชียงใหม่เหรอครับ ช่วงนี้ไม่ว่าที่ไหน ต่างก็มีมรสุม ทั้งฝนทั้งแผ่นดินสะเทือน แต่ที่เมืองไทยก็ยังน่าเที่ยวอยู่อย่างปลอดภัยนะครับ...Welcom To Thailand....

6. ข้าวทิพย์

วันนี้ผ่านมาทางบ้านคุณคิม ได้ยินแว่วๆเพลงกลิ่นฟางฯ ต้องแวะเข้ามาฟังไกล้ๆค่ะ บ้านคุณคิม สุนัขไม่ดุนะคะ. อ้อเรื่องมาเที่ยวเชียงใหม่ข้าวทิพย์ขอโทษด้วยค่ะ พูดไม่เคลียร์ ข้าวทิพย์มาตอนต้นธันวา2008-ต้นมกรา 2009ค่ะ ตอนนี้ก็แค่ Plan และก็จองโรงแรมฯลฯ เพราะช่วงนั้น High season ของบ้านเรา ก็โม้ไว้ซ๊ะ...ต้องไม่ให้เสียชื่อเนาะ ตอนนี้ก็จองตั๋วเครื่องบิน-บางโรงแรมบ้างแล้วค่ะ.

7. dream197

dream197 Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2008
    โอ้ ดรีมเข้ามาพอดีเจอคนบ้านเดียวกันเลย สวัสดีครับคุณข้าวทิพย์ สบายดีเหรอครับ แล้วมาเมืองไทย จะซิเมื้ออุด๋อนบ่ หรือว่าไปเชียงใหม่เลย ถ้ามาตอนนั้น ดรีมว่าบ้านเราทางเหนืออากาศคงดี ดอกไม้ออกดอกบานสะพรั่งทั้งบัวตองและดอกต่างๆของเมืองเหนือ แต่ที่อุดรบ้านเราก็รอดูแต่ดอกติ้วปลิวหมุน นะครับ วันนี้พอดีดรีมเข้าเว็บเลยแวะมาสูดกลิ่นฟาง แต่ก็ไม่รู้ว่าอีนางของดรีมจะลืมดรีมหรือเปล่า พี่คิมร้องเพราะมากๆเลยครับ

8. ข้าวทิพย์

ขอญาติกระทู้คุณคิม คุยกับคุณดรีมหน่อยนะคะและก็ฟังเพลงเพราะๆของคุณคิมคลอไปด้วย_/\_ ขอบคุณค่ะ. _/\_สวัสดีจ้าคุณดรีมสบายดีถึงดีมากเด้อจ้า (เพราะสังเกตจากน้ำหนักที่คุมไม่อยู่อิๆ) คนตกงานก็งี้แหละค่ะ มาแน่นอนเด้อจ้า สิไปหาอี๊แมอยู๊เด้อ ปีที่แล้วมาอยู่กับคุณแม่ที่อ.หนองหาน 1 เดือน ไปเที่ยวอีก 1 เดือนคุ้มเลย ปีที่แล้วมาพักที่ร.รเจริญศรีแกรนด์ ปีนี้เปลี่ยนบรรยากาศพักที่ร.รเพรสซิเด้นด์ค่ะ ค่ะปีที่แล้วมาอากาศเย็น-หนาว ดีมากๆค่ะ ค่ะช่วงนั้นกลิ่นฟางยังหอมอยู่เลย ยิ่งฟังเพลงนี้คุณคิมยิ่งทำให้คิดถึงท้องนาเนาะ.

9. dream197

dream197 Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับ คุณข้าวทิพย์ ไม่รู้จะเอิ้นเอื้อยหรือจะเอิ้นอีนางดี มาพ้อกั๋นแล่วก็อบอุ่นเด้อครับน๊อ คุณข้าวทิพย์อย่า ซิ ปล่อยตัวไฮ่อ้วนหลายเด้อ เดี๋ยวซิเมื่ยบ้าน พ่อตู้แม่ตูเพิ่นซิจ๋ำบ่ได้เด๊อครับ..เมื่ยบ้านเมื่อใด๋คั้นมีโอกาศเข้าเว็บส่งข่าวบ้างเด้อครับเด้อ..ป๊าติโธ มาพัก เจริญศรี ติ้..กะว่าทีหลังส่งข่าวดรีมนำแน่เด้อ..ครับ แหม..ดรีมต้องอภัยพี่คิมด้วยเด้อครับที่
    อาศัยกระทู้พี่คิมทักทายญาติ ครับ ขอบคุณครับ..

10. sinuan

sinuan สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2008
    เสียงคุณคิมนี่น่าร้องในแนวเสียงของสมยศ ทัศนพันธ์นะครับ เพราะดี