กลุ่มพลังจิตพิชิตภัย-เขตพิจิตร

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย pongtera24p, 16 พฤษภาคม 2009.

1. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ขอเขิญชาวพลังจิตที่อยู่ในเขตพิจิตร เพื่อช่วยเหลือและประสานงานกันครับกรุณาลงชื่อได้เลยครับ ขอขอบคุณในการเสียสละเพื่องานส่วนรวมครับ
    1. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.ตะพานหิน คุณพงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ
    2. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.เมือง คุณเพชร์ชรินทร์ ตันคจำรัสกุล
    3. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.ดงเจริญ
    4. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.ทับคล้อ
    5. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.บางมูลนาก คุณไพรัช โตจั่น
    6. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.บึงนาราง
    7. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.โพธฺประทับช้าง คุณอำพล เพ็ญศรี
    8. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.วชิรบารมี
    9. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.วังทรายพูน
    10.กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.สากเหล็ก
    11.กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.สามง่าม
    12.กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.โพทะเล

ในช่วงนี้มีคนโทรมาถามที่อยู่ผมหลายท่าน ผมจึงได้ทำแผนพังที่อยู่บ้านผมครับ
    ถ้ามทางทิศตะวันตกจะต้องข้ามสะพานรัฐราษฏร์รังสรรค์ (สะพานข้ามแม่น้ำน่าน )พอลงสะพานมาแล้วแล้วเลี้ยวซ้ายตรงไปจนถึงธนาคารออมสิน แล้วเลี้ยวซายมาครึ่งซอย บ้านผมอยู่ซ้ายมือกลางซอยครับ
    ถ้ามทางทิศตะวันออกต้องข้ามทางรถไฟมาแล้วเลี้ยวขวาตรงไปจนถึงธนาคารออมสิน แล้วเลี้ยวซอยมาครึ่งซอย บ้านผมอยู่ซ้ายมือกลางซอยครับ
    ถ้าให้ดีโทรมาก่อนนะครับ เบอร์โทร 088-2495164 หรือเบอร์โทร 056-621398

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2012
  2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ช่วยกันครับ

3. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    พี่น้องชาวพิจิตร ที่อยากเข้ามาร่วมสร้างบารมีกันเชิญนะคะ

งานดีๆเพื่อส่วนรวม เพื่อทั้ง 3 สถาบัน เรามาช่วยกันทำค่ะ

ตอนนี้พี่พงษ์ธีระ นำร่องช่วยหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ไปหลายจุดแล้ว แต่ เรายังอยากได้กลุ่ม ได้ทีมของจังหวัดพิจิตรเพื่อจังหวัดจิตรในตอนนี้ และจะกลายเป็นทีมพิจิตรเพื่อมวลชนในอนาคต

งานใหญ่ยังรอทุกท่านอยู่ค่ะ

มาช่วยกันสร้างสัมมาทิฐิชน สร้างสังคมแห่งสัมมาทิฐิกันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2009
  4. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

_/ _/ _/ ดัน ดัน ดัน
    กระทู้ดีๆ อย่างนี้ต้องดัน ดัน ดัน
    ชาวพิจิตรรีบมาร่วมกันทำความดีกันเถอะค่ะ

5. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

มาทักทาย เพื่อนบ้านครับ ^_^

ผมคนเพชรบูรณ์ แต่ก่อนก็อยู่พิจิตร 2 วัน อยู่เพชรบูรณ์ 5 วัน
    ขอให้งานสำเร็จด้วยดีนะครับ

ขออนุโมทนาครับ

6. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

1. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.ตะพานหิน พงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ
    ตำบลตะพานหิน . พงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ
    ตำบล ห้วยเกตุ บวรศิษฐ์ เฮงศิริวรานนท์
    ตำบล วังหว้า พัทธนะ คมวงษ์เทพ
    ตำบลงิ้วราย
    ตำบลไทรโรงโขน
    ตำบลหนองพยอม
    ตำบลทุ่งโพธิ
    ตำบลดงตะขบ
    ตำบลคลองคูณ
    ตำบลวังสำโรง
    ตำบลวังหลุม
    ตำบลทับหมัน
    ตำบลไผ่หลวง<O:p</O:p<O:p<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  7. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมเขยพิจิตร แต่ตอนนี้ทำงานอยู่กรุงเทพ เดินทางไปพิจิตร เพื่อเยี่ยมญาติข้างภรรยาเป็นครั้งคราว ช่วงสงกรานต์ ปีใหม่ อนาคตอาจจะย้ายไปอยู่ที่พิจิตร เมื่อปลดเกษียณแล้ว

8. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ผมอยู่จังหวัดเพชรบูรณ์นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับเพื่อนบ้านครับ เขตติดต่อกับพิจิตร ยังไม่ได้หย่อนเลย พี่ที่อยู่ชนแดนยังไม่ว่าง ส่งใสต้องหาเวลาไปหย่อนเอง

ขอเป็นกำลังใจให้งานสำเร็จลุลาวงนะครับ ผมอยู่กระทู้สายอีสาน ของคุณวิมานทิพ ว่างๆ ก็แวะมาทักทายได้ครับ ^_^

9. pongtera24p

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->anoldman<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2179357", true); </SCRIPT> 5 กรกฏาคม พ.ศ. 2552 ณ. วัดป่าเขาช่องลมเฉลิมราช หมู่ที่4 บ้านกุฏิพระ ต.ท่าข้า อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์ 67150
    จะมีพิธีเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธลีลาเมตตาธรรม ครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p></o:p>

10. pongtera24p

เขตพิจิตร-อำเภอตะพานหิน
    ตำบล -ตะพานหิน พงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ
    ตำบล -ห้วยเกตุ บวรดิษฐ์ เฮงศิริวรานนท์
    ตำบล -วังหว้า พัทธนะ คมวงษ์เทพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2009
  11. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนายไพรัช โตจั่น ขอเข้าร่วมโครงการด้วยครับ เขตอำเภอบางมูลนาก ต.วังตะกู ทำงานที่เทศบาลตำบลวังตะกู และพักที่ อ.ชุมแสง จ.นครวรรค์ รับ 2 อำเภอ 2 จังหวัดครับ โทรติดต่อได้ครับ 086 9144604

12. pongtera24p

5. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.บางมูลนาก ไพรัช โตจั่น
    ตำบล-บางมูลนาก ไพรัช โตจั่น
    ตำบล-บางไผ่
    ตำบล-หอไกร
    ตำบล-เนินมะกอก
    ตำบล-วังสำโรง
    ตำบล-ภูมิ
    ตำบล-วังกรด
    ตำบล-ห้วยเขน
    ตำบล-วังตะกู
    ตำบลลำประดา

13. pongtera24p

9. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.วังทรายพูน
    ตำบล-วังทรายพูน
    ตำบล-หนองปลาไหล
    ตำบล-หนองพระ
    ตำบล-หนองปล้อง

14. pongtera24p

ขอต้อนรับเลิศวรรธน์ ชัยรัตน์ ด้วยความยินดีครับ จะได้ร่วมช่วยกันทำความดีครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

15. pongtera24p

2. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.เมือง
    ตำบล-ในเมือง เพชร์ชรินทร์ ตันคจำรัสกุล
    ตำบล-โรงช้าง เลิศวรรธน์ ชัยรัตน์
    ตำบล-ไผ่ขวาง
    ตำบล-ย่านยาว
    ตำบล-ท่าฬอ
    ตำบล-ปากทาง
    ตำบล-คลองคะเชนทร์
    ตำบล-เมืองเก่า
    ตำบล-ท่าหลวง
    ตำบล-บ้านบุ่ง
    ตำบล-ฆะมัง
    ตำบล-ดงประคำ
    ตำบล-หัวดง
    ตำบล-ป่ามะคาบ
    ตำบล-สายคำโห้
    ตำบล-ดงกลาง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2009
  16. lertde

lertde เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    2. กลุ่มพลังจิต พิจิตร-อ.เมือง
    ตำบล-ในเมือง
    ตำบล-โรงช้าง เลิศวรรธน์ ชัยรัตน์
    ตำบล-ไผ่ขวาง
    ตำบล-ย่านยาว
    ตำบล-ท่าฬอ
    ตำบล-ปากทาง
    ตำบล-คลองคะเชนทร์
    ตำบล-เมืองเก่า
    ตำบล-ท่าหลวง
    ตำบล-บ้านบุ่ง
    ตำบล-ฆะมัง
    ตำบล-ดงประคำ
    ตำบล-หัวดง
    ตำบล-ป่ามะคาบ
    ตำบล-สายคำโห้
    ตำบล-ดงกลาง<!-- google_ad_section_end -->
    จาก http://palungjit.org/threads/แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ-ทั่วประเทศไทย.142323/page-57 #1122 ผมมีรายการขอเหรียญช่วยทางวัดดงป่าคำ+วัดท่าหลวงดัวย ผมว่าให้ช่วยทาง 2 ตำบลนี้ดีไหม และที่ทำงานผมก็อยู่ใกล้ เมืองเก่าด้วย และบ้านอยู่แถวคลองคะเชนทร์+ปากทาง ด้วย อีก 3 ทางวัดฆะมังก็อยู่ใกล้ทางดงป่าคำก็จะจัดให้อีก 1 รวมเป็น 5 โลภมากไปไหมเนี่ย ดังนั้นผมต้องขอเหรียญเพิ่มซิ ใช่หรือเปล่า :) :>

17. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  18. odanhi

odanhi เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    เด็กพิจิตร แต่มาทำงานกรุงเทพ คะ ^^

19. pongtera24p

Odanhi ยินดีต้อนรับจะได้มาช่วยทำงานในกลุ่มพิจิตรครับ

20. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ.
    ผมอยู่ต.งิ้วรายครับ
    แล้วต้องทำไงบ้างครับ.