จุดมุ่งหมายของเว็บพลังจิต คือการเผยแผ่พระพุทธศาสนา เพื่อนำไปสู่ความหลุดพ้น

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 19 มิถุนายน 2009.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุค๊าบ

2. singhol

singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนาครับ....เวปหนึ่งเดียวในโลก...ที่ช่วยจรรโลงพระพุทธศาสนา...ให้ยืนหยัดอยู่ได้...ครบ5000ปี...เราชาวไทยและชาวพุทธ...ขอให้กำลังใจ...อย่างเต็มที่เลยครับ

3. happydena

happydena Active Member

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปโอนให้นะคะ แต่ยังงงว่าจะโอนบัญชีไหนดี ช่วยบอกหน่อยค่ะ คืออยาก
    บริจาคบัญชีไหนก็ได้ใช่ไหมคะ

4. Kamnitta

Kamnitta เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2009
    เดือนมิถุนายน กลับเมืองไทยโอนเงินเข้าบัญชี คุณโยสุธี หนึ่งพันบาทค่ะ คงได้รับแล้วเพิ่งว่างรายงานค่ะ ปุณยวีร์ ภักดีสัณห๋สิริ

5. Phra Atipan

Phra Atipan เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ สาธุ

6. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา กับคุน Web snow และทีมงานทุกท่านค่ะ

7. Thepkanya

Thepkanya เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า..เพิ่งพบ กระทู้นี้ และขอร่วมเดินทางในกองทัพธรรม แห่งพระพุทธศาสนา จะร่วมกับหมู่สงฆ์ที่มั่นคงในพระศาสดาจรรโลง พระพุทธศาสนาให้กลับมารุ่งเรืองอีกครั้งหนึ่ง โดยอยู่บนจุดยืนเดียวกับ เวปพลังจิต ตามที่กล่าวไว้ว่า....

จุดมุ่งหมายของเว็บพลังจิต คือการเผยแผ่พระพุทธศาสนา เพื่อนำไปสู่ความหลุดพ้น

อันมีมีพระรัตนตรัย คือ พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ เป็นที่ยึดพึ่งเป็นเหนี่ยวจิตใจ

คำสอนของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ที่เหมือนกัน หรือ หัวใจคำสอนในพุทธศาสนา

8. Phen@m

Phen@m สมาชิก

20 ธันวาคม 2010
    รู้สึกยินดีอย่างยิ่งครับ ขอให้อยู่คู่กับชาวพุทธผู้ศรัทธาในพระพุทธศาสนาไปตราบนานเท่านานครับ

9. nokran

nokran สมาชิกใหม่

ขอเชิญชาวพุทธ

สำหรับผู้ที่ต้องการศึกษาพระไตรปิฏกชาวพุทธที่อยู่ในจ.ระยองไปอ่านหนังสือพระไตรปิฏกที่สำนักสงฆ์เขาไม้นวล อ.วังจันทร์ ได้นะคะ มีชุด91เล่มของ มมร.ให้ศึกษาค่ะ และมีคู่มือ-หัวข้อแนะนำสำหรับผู้เริ่มศึกษาพระไตรปิฏกใหม่ให้เข้าใจง่ายด้วยว่าควรเริ่มศึกษาจากหมวดไหนก่อน ไปศึกษากันนะคะเพื่อเราเหล่าชาวพุทธจะได้ศึกษาพุทธศาสนาจากพระพุทธเจ้าถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจสามารถสอบถามจากพระอาจารย์ที่วัดได้ค่ะจะได้ร่วมกันเป็นพลังในการสืบทอดศาสนาพุทธที่ถูกต้องให้อยู่ยืนนานคู่โลก-จักรวาล

10. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาบุญในการเผยแผ่พระพุทธศาสนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ บุญนี้ ขอยกให้กับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยเทอญ...
    ttt2010 ศิษย์พระอาจารย์บุญยง อภิลาโส ภิกขุ

ท่องวัดและศาสนสถานที่สำนักสงฆ์พรหมรังศรี<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

12. วฤนดา

วฤนดา สมาชิกใหม่

สาธุอนุโมทนาบุญด้วยอย่างยิ่งค่ะ วันไหนที่เราได้ฟังธรรมะแม้จะน้อยนิดก้อช่วยให้ใจเราสงบลงได้ เพราะมีแต่เรื่องให้ร้อนใจมาอยู่ไม่ขาดสายต่อไปนี้คงได้เวปพลังจิตม่ช่วยขัดเกลาจิตใจ สาธุ สาธุ

13. DHAMMAPHOL

DHAMMAPHOL เป็นที่รู้จักกันดี

"ผมขออนุโมทนาสาธุการผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต,ทีมงาน,ผู้สนับสนุน,สมาชิกผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบทุกท่าน ด้วยครับ"

14. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    กำลังอยากทราบพอดีเลย
    ถ้าเน้นเรื่องพลังจิตน่าจะมีในคนเกือบทุกศาสนา
    แต่ถ้าWebมีจุดยืนที่แน่วแน่ในการดำรงพุทธศาสนา
    ก้อต้องขออนุโมทนาด้วยค่ะ(k)
    :cool::cool:

15. ปัทมาวดี

ปัทมาวดี Active Member

ขออนุโมทนาบุญกุศลทุกอย่างที่เพื่อนๆๆเว็บได้ตั้งใจทำความดีอันสูงสุดนี้ขอให้เป็นผลสำเร็จทุกประการค่ะสาธุ!!!!!!!!!!!;aa32catt12

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้