ชั่วฟ้าดินสลาย - พลพล

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 2 พฤษภาคม 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    ตอกย้ำความเจ็บกันเข้าปายยยยยยยยย

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=xEy9iUQBgjQ]YouTube - MV คำขอสุดท้าย ดา เอ็นโดฟิน[/ame]

2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    แง่ะ มาช้านิดเดียวยังหลุดมาอยุ่หน้า2เลย ฮุ่ยยย
    หัวฟูอยู่...แวะมาฟังแป๊บนะพี่ใจ(smile)

3. ppojai

(k):cool: ขอบจายยยยยยยยยย จ้า ๆ ๆ ทีร๊ากกกกกกกก
    ที่ยุ่ง ยังวิ่งหัวฟู มาคลิกให้พี่จายยยยยยยยย นะจ๊ะ
    ทูมอโร่ ก็ปายทำงานแย๊ววววว เหมือนกันจ้า ๆ

4. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    โหหหหหหหหห!! P'ใจ อกหัก เศร้า เคล้าน้ำตา โฮ ๆ ๆ ๆ ๆ ร้องได้รมณ์เศร้าเรยคร้า

ใครน๊ามะรักษาสัญญาใจกะ P'ใจ ใจร้ายจัง

5. ppojai

:cool::'( พี่ใจน่ะ อกหักรักคุดตลอดล่ะจ๊ะ..เฮ้อ กลุ้มจาย กลุ้มจาย
    น่ะนู่มุขจังนะ ต้องหาเหล็กมาดามหัวใจอยู่เรื่อย ๆ ล่ะค่ะ
    จุฟ จุฟ ขอบคุณที่แวะมาให้กำลังใจนะคร้า ๆ ๆ ๆ

6. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    (k) แล้วจะรอให้มาฟังต่อให้จบนะ ปายเถอะจ้า ๆ ๆ ๆ ขอบคุณที่มาตัดโช๊ะ ให้นะจ๊ะ จุฟ จุฟ<!-- google_ad_section_end -->
    กลับมาฟังต่อแล้วจ้าาาาาาาาาาาา จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
    กว่าจะร้องจบได้ เสียน้ำตาไป 3 ปี๊ป แง ๆ ๆ ๆ
    ม่ะมีครายสงสารเราเยยยยยยยยยยย

ตัวเองมาดูคนนี้ซิ...ร้องเพลงแล้วร้องไห้อีกแย๊ววววววว

<!-- google_ad_section_end -->
    โอ๋....อย่าร้องน้าาาาาาาาาาาาาาา อ่ะเอาอมยิ้มมาให้เร็วมาเอา อิอิ
    มาขำ ๆ รักที่ไร้ตัวตน ไร้นิยาม อีกละ
    สมกับเป้นหลานป้ารัตน์เลยนะ นิคอส...นี่
    พวกเดียวกันเยยยยยยยยยยยย เอ้อ...อยู่ได้ก็เพราะอย่างนี้ล่ะจ๊ะ
    ขำ ๆ กันปายยยยยยยยยย ขอบจายเน้อ ๆ<!-- google_ad_section_end -->
    อ้าวววววววววววว โดนแล้วไหมล่ะเรา เฮ้อออออออออออ

7. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2011
  8. ppojai

ถูกต้องแล้วค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

9. ppojai

อมแล้วยิ้มเข้าปายยยยยยยยยย

10. ppojai

มาขำ ๆ รักที่ไร้ตัวตน ไร้นิยาม อีกละ
    สมกับเป้นหลานป้ารัตน์เลยนะ นิคอส...นี่

พวกเดียวกันเยยยยยยยยยยยย เอ้อ...อยู่ได้ก็เพราะอย่างนี้ล่ะจ๊ะ
    ขำ ๆ กันปายยยยยยยยยย ขอบจายเน้อ ๆ<!-- google_ad_section_end -->
    อ้าวววววววววววว โดนแล้วไหมล่ะเรา เฮ้อออออออออออ<!-- google_ad_section_end -->
    ......................
    ก็หลานนิคอส เขารักป้ารัตน์ ชื่นชมป้ารัตน์อยู่ม่ะช่ายเหยอจ๊ะ..เข้าตาเด็กเอ๊าะ ๆ น่ะนี่ ต่ะเองน่ะ...ฮา

11. Piyarat Gehrke

ใครเข้าตาเด็กเอ๊าะ เอ๊าะ แหมพี่ใจนะพี่ใจ
    ขากลับขี่รถกลับไม่ไหวหนาวมากฝนก็ตก
    รัตน์ก็ลืมไปว่าวันนี้อากาศจะอยู่ที่ 6 องศา
    ดันใส่เสื้อผ้าบางเกินไป ขากลับมาได้แค่ครึ่ง
    ทางต้องโทรตามหมูให้ไปรับและเอาจักรยาน
    ใส่ท้ายรถมา แหะ แหะ

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังเพลงนี้ในอารมณ์นี้ IN เล็กน้อย
    เป็นอีกเวอร์ชั่นนะคะ...(แอบปนลูกกรุงรึเปล่าคะ)
    ฟังเพลินค่ะพี่ใจ ดูเหมือนจะร้องเพลงเก่งขึ้นเยอะเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2011
  13. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

วันไหนไม่มีเสียงเพลง วันนั้นคงเป็นวันตายของผม...ผมชอบฟังเพลงมากๆเลยครับ บางครั้งทำสมาธิด้วยเสียงเพลงก็บ่อยไป... ขอบคุณสำหรับ"คำขอสุดท้าย"ครับ"ป้าที่รัก"(คิดว่าจะไม่แปะให้ซ่ะแล้วสิ)

14. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าแซวป้ารัตน์เลยครับ ผมรักทั้ง2ป้าเท่ากันอยู่แล้ว เพราะผมรู้สึกว่าทั้ง2ท่าน คล้ายคนๆเดียวกันน่ะครับ ตั้งแต่ได้รู้จักป้าทั้ง2 ผมมีความสุขมั่กมากก (ขออีกเพลง"ขอแค่มีเธอ")

15. ppojai

(k) :cool: โซ๋ว นะ น้า ๆ เก่งนัก สุดท้ายก็ม่ะรอดช่ายหมาย..
    แสดงว่าหนาวมาก ๆ ซิคะนี่ พี่ใจนะเคยโดนฝนสาดตอนขี่มอไซต์นะ
    มีความรู้สึกว่ามันหนาวจับขั้วหัวจาย เหมือนมันจะชักอยู่ตรงนั้นแหละ
    ขืนไปอยู่โน่นแบบน้องรัตน์ สงสัยต้องเป็นศพแน่ ๆ ขี้หนาวซะขนาดนี้น่ะ แอร์ยังต้องเปิด 27-28 ตอนนอนเลย ม่ายงั้น..แข็ง ๆ ๆ

16. ppojai

ว๊าววววววววว รูปภาพเคลื่อนไหวสวยมั่ก ๆ พี่ใจชอบจังเยยยยยย

ฟังเพลงนี้ในอารมณ์นี้ IN เล็กน้อย
    คิดถึงครายที่อยู่เมืองนอกเหยอคร้า ๆ น้องนู่ตา...
    พี่ใจอินจ๊ะ รักเด็กในบอร์ดพลังจิตนี่ไว้หลายคน...
    เด็กมาฝากรักเราไว้แล้ว...ก็หนีหายจ๊อยปายเล้ยยยย ...
    จินตนาการตอนร้อง มันเศร้าจาย จิง ๆ นะคร้า ๆ นี่ ไม่โม้เยยยจ๊ะ

17. ppojai

(k):cool: ล้อเลียนผู้ใหญ่เหยอ นิคอสสสส เด่ว ป้ารัตน์..ตีตาย...
    คำขอสุดท้ายของครายอีกล่ะ

18. ppojai

อย่าแซวป้ารัตน์เลยครับ ผมรักทั้ง2ป้าเท่ากันอยู่แล้ว เพราะผมรู้สึกว่าทั้ง2ท่าน คล้ายคนๆเดียวกันน่ะครับ ตั้งแต่ได้รู้จักป้าทั้ง2 ผมมีความสุขมั่กมากก (ขออีกเพลง"ขอแค่มีเธอ")<!-- google_ad_section_end -->

(k) เอาขอเข้าปาย เด่ว ป้ารัตน์ ก็มา เสิร์ซ กู้เกิ้ลให้เองแหละ
    ป้ารัตน์ กับ ป้าใจ น่ะคนละคนนะ หลานนิคอส จำผิดจำถูกแล้วล่ะ..
    ดีมาก ๆ ที่หลานมีความสุขนะ แล้วอย่าลืมทำให้ป้า ๆ ทั้ง 2 มีความสุขด้วยล่ะ..

19. ppojai

เป็นอีกเวอร์ชั่นนะคะ...(แอบปนลูกกรุงรึเปล่าคะ)
    ฟังเพลินค่ะพี่ใจ ดูเหมือนจะร้องเพลงเก่งขึ้นเยอะเลย

(k):cool: ขอบคุณน้องนู่ตาที่ชมพี่ใจนะคะว่าร้องเพลงเก่งขึ้นเยอะ
    ร้องบ่อย ๆ ก็อาจจะมีส่วนนะคะ ที่ทำให้กล้าร้องเต็มเสียงมากยิ่งขึ้น
    เพลง พล พล เป็นเพลงเพื่อชีวิตเหยอคะ พี่ใจนึกว่าเป็นสตริงนะคะนี่
    ก็ร้องตามแบบ แต่เสียงเรามันไปแบบนั้นน่ะค่ะ

20. Piyarat Gehrke

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Piyarat Gehrke [​IMG]
    ใครเข้าตาเด็กเอ๊าะ เอ๊าะ แหมพี่ใจนะพี่ใจ
    ขากลับขี่รถกลับไม่ไหวหนาวมากฝนก็ตก
    รัตน์ก็ลืมไปว่าวันนี้อากาศจะอยู่ที่ 6 องศา
    ดันใส่เสื้อผ้าบางเกินไป ขากลับมาได้แค่ครึ่ง
    ทางต้องโทรตามหมูให้ไปรับและเอาจักรยาน
    ใส่ท้ายรถมา แหะ แหะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    (k) :cool: โซ๋ว นะ น้า ๆ เก่งนัก สุดท้ายก็ม่ะรอดช่ายหมาย..
    แสดงว่าหนาวมาก ๆ ซิคะนี่ พี่ใจนะเคยโดนฝนสาดตอนขี่มอไซต์นะ
    มีความรู้สึกว่ามันหนาวจับขั้วหัวจาย เหมือนมันจะชักอยู่ตรงนั้นแหละ
    ขืนไปอยู่โน่นแบบน้องรัตน์ สงสัยต้องเป็นศพแน่ ๆ ขี้หนาวซะขนาดนี้น่ะ แอร์ยังต้องเปิด 27-28 ตอนนอนเลย ม่ายงั้น..แข็ง ๆ ๆ
    โธ่...พี่ใจของแบบนี้ก็มีลืมกันได้นี่นาลืมไปว่าอากาศ
    วันนี้หนาว ก็เหลืออยู่แค่ 6 องศาอ่ะ แล้วใส่เสื้อตัวบาง
    ๆแขนยาวไปสองตัวเอง พอคว้าเหล้าได้ 1 ขวด ไวน์
    ขาว 1 ขวด ก็เผ่นแน่บเลย ไม่ได้เอาไปดื่มนะ เอาไป
    ฝากเค้าน่ะ ไม่รู้ล่ะกลับมาทำหอยทอดทาน พอทาน
    เสร็จก็หลับไปตอนไหนไม่รู้ เพิ่งตื่นได้ สักครึ่งชั่วโมง

<!-- google_ad_section_end -->