ประสบการณ์ท่องและอานุภาพคาถาเงินล้านวัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย countdown, 20 กุมภาพันธ์ 2006.

1. laouforest

laouforest เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมเคยท่องแล้วเกิดทั้งด้านการเงินและด้านเมตตาครับ แล้วเกิดเจอเงินในสถานที่แปลกๆครับ

2. lboonl

lboonl เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    สวดแล้วได้งานทำอ่ะ > 0 <

3. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    นั่นละอานุภาพ พุทธานุภาเวนะ

4. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

พระท่านแสดงแล้วอย่าไปแย้งสิ

ท่านบอกว่าเป็นคาถาเงินล้าน ก็เอาใจยึดมั่นไปเลยว่าเราจะตั้งหน้าตั้งตาสวดไป วันละ 9 จบ สำคัญตรงที่ว่าตั้งใจจริงหรือเปล่า สวดกันทุกวันหรือป่าว บางคนสวดได้แค่ 5 วัน 7 วัน สองเดือน สามเดือน แล้วไม่เกิดผลก็ละความตั้งใจเสียแล้ว คุณรู้มั๊ย นายห้างยาตราใบโพธิ์ท่านสวดเช้า 9 จบ เย็น 9 จบ เป็นเวลา 2 ปีเต็มๆ แล้วท่านยึดมั่นในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โดยเฉพาะ หลวงปู่ปาน และหลวงปู่ฤาษี ท่านทำจนอารมณ์ท่านใส ปราศจากกิเลส เลยเกิดสมาธิ แล้วปัญญาก็ตามมา จึงเห็น ว่า อะไรคือควรเสีย อะไรไม่ควรเสีย อะไรควรได้ อะไรไม่ควรได้ นั่นจึงเป็นที่มาที่ทำให้ธุรกิจของท่านงอกเงย จนกลายเป็นคนร่ำรวย ลองตั้งใจกันจริงๆ นะครับ ลองทำดู ผมเองทำแล้วก็ประสบกับตัวเองบ่อยๆ แม้ว่าจะไม่ได้สวดถึง 9 จบ แต่จิตตั้งมั่นแล้ว มันก็มีอานุภาพเหมือนกันครับ

5. countdown

วันนี้แปลกมากๆ ไปขายยาสระผมมีคนสั่งขวดเดียว พอดีไปส่งให้เขาเจอเขานั่งกะเพื่อน มีแต่คนขอซื้อ ขายเกลี้ยงเลย แล้วถูกหวยบ่อยงับ มีโชคมีลาภ แม่ผม 5 งวดติดกัน ผมถูกงวดเว้นงวดมา 5 งวดละ

6. countdown

ถูกหวยอีกแล้ว บ่อยจัดเพราะท่องรพะคาถานี่ละท่านศักดิ์สิทธิ์เสียจริง อันนี้งวดที่ 5 แล้วครับ งวดหน้า ......ครัยนั่งทางในจะเห็นงึงึ

7. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างที่เคยบอกคับ ว่าท่องคาถา ประจำ ...ๆ

เลย .. อยากลอง อยากรู้ .. ลองซื้อหวย 3 งวด ติดๆ กันเลย..

..ปรากฏว่า ไม่เคยถูกเลย เฉียดตลอด ผิดไปแค่ตัวเดียว จริงๆ..

เลย เลิกซื้อแล้วครับ..

8. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    เรื่องโชคลาภเงินทองของนอกกาย(จิต) ควบคุมให้มันมาตามที่คิดไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับของเก่าและของใหม่จะช่วยกระตุ้นได้แค่ไหน ผมเองก็ท่องเหมือนกันแต่ก็เอาแค่พอมีใช้ไปวันๆ แต่ถ้ามีความจำเป็นต้องใช้เงินก็จะมีหนทางให้ได้มาใช้ไปอย่างน่าอัจศจรรย์ เป็นนับครั้งไม่ถ้วน แต่ที่แน่ๆ เรื่องโปรแกรมคำนวณหวยจากดวงดาวที่ผมคิดค้นขึ้นถ้าเทียบระหว่างท่องคาถากับไม่ท่องต่างกันลิบลับเลยครับ จากสถิติสูงสุดจาก 18 งวด เข้า 2 ตัวถึง 9 งวด 3 ตัวโต๊ด-ตรง 4 งวด แต่เสียอย่างเดียวตอนเขียนโปรแกรมเวอร์ชั่นแรกดันไปอธิษฐานจิตไว้ว่าถ้าตัวเองเล่นเพื่อตัวเองขออย่าให้ได้ถูก แล้วก็จริงๆ ครับ ตั้งแต่นั้นมางวดไหนเล่นเองไม่ถูกเลย งวดไหนให้คนอื่นเขาอย่างเดียวกับถูกกันมากมายทั้งในเน็ตและญาติพี่น้องแถวบ้าน ก็อาศัยแค่ดีใจไปกับเขาเท่านั้น ส่วนตัวเองตรงกันข้ามสตางค์จะกินข้าวบางมื้อยังไม่มีเลย อันนี้เรื่องจริง แต่ก็เป็นการกำหนดจิตไว้ให้ตัวเองต้องเจอสภาพอย่างนี้เอง เลยทนอยู่ได้ครับ ส่วนเรื่องคาถานี่เคยได้ยินจากเพื่อนว่าถ้าภาวนาถึงจุดนึง(น่าจะถึงฌาณ4มั้ง)เงินที่เราต้องการจะพบตรงหน้าเลย หรือเก็บไว้บนหิ้งพระรุ่งเช้าไปเอามาดูเงินงอกมาเองเท่าตามจำนวนที่ตั้งใจไว้ด้วย แต่โดยส่วนตัวแล้วเห็นว่าแค่พอมีพอใช้ก็พอครับ ถ้าจะหวังรวยโดยภาวนาคาถาอย่างเดียว บอกได้เลยว่ายากกกกมากกกก จนถึงเป็นไปไม่ได้เลยด้วยซ้ำ เพราะจิตต้องบริสุทธิ์มีกำลังดีจริงๆ วางจิตได้ถูกต้องจริงๆ ถึงจะเห็นผลได้อย่างที่ตั้งใจครับ

9. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    เคล็ดไม่ลับการภาวนาคาถาทุกคาถา คือห้ามกำหนดในความหมายของคาถา ถึงจะได้ผลมากครับ

10. tassanai_k

tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

ท่องวันละ 9 จบ ผลคือเป็นเบี้ยต่อไส้ แต่ถ้าภาวนาในขณะกรรมฐานจะเห็นผลมากยิ่งขั้น อย่าให้มีความอยากในขณะภาวนา เพราะจะกลายเป็นกิเลส จะไม่ส่งผลอะไรเลย ทำเป็นพุทธบูชา

11. AA_TT_NN

AA_TT_NN เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2006
    ว่า กันว่า ให้นำต้นไม้มา 2 ต้น โตเท่า ๆกัน ต้นที่ 1 รดน้ำปกติ ต้นที่ 2 ก่อนรดน้ำ ให้สวดคาถา นี้ไปด้วย แล้วดู ความแตก ต่างระหว่าง ต้นไม้ 2 ต้นนี้ครับ .........แล้วสังเกตุดู ว่า ต้นไหน เจริญ เร็วผิดหูผิดตา ...ถ้าเป็นไม้ดอกให้สังเกตุดูว่าต้นไหน..จะมีดอกสวย งาม .....กว่ากัน ...ถ้าทดลองแล้วไม่แน่ใจ ....ทำซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ก็จะได้ผลเหมือนเดิม....... แต่ตอนสวดต้องมี สมาธิ....ถือศีลให้บริสุทธิ..และต้องใส่บาท/หรือทำบุญสม่ำเสมอ .......ทดลองเอาเองนะครับไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ ............

12. Boton

Boton เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ สังฆานุสติ ด้วยค่ะ

13. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาบุญผู้ที่สวดพระคาถาเงินล้านเพื่อบูชาคุณพระ
    ขอน้อมถวายบุญในพระศาสนานี้เป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชานะครับ

14. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"> อนุโมทนา สาธุ </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. countdown

งวนนี้ได้เยอะ 3300 ครับ เลข 30 ออกข่าวศพไม่เน่า
    (อย่างมงายมากไปจะบ่ดี ที่ดีใจเพราะได้ตังไปทำบุญเน่อ) และได้คาถาดีดีแห่งบารมีหลวงพ่อท่าน

16. gumarntong

gumarntong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรับรองคาถามนี้ได้ผลมากครับ

เคล็ดลับการท่อง คือการบูชา หรือท่องแบบไม่หวังผลครับ

ท่องไป แล้วจิต นึกว่าขอให้ได้โน้นนี้ ขอให้มีโชคลาพ หรือหวังว่ารพุงนี้จะได้ลาภ ไม่ใช่ครับ

ให้ท่อง เืพื่อท่อง เพื่อบูชาครับ ท่องไปธรรมดา เพื่อการนับถือสักการะ คือท่องเพื่อศัทธาที่เรามีต่อคาถาเป็ฯพอใช้

อย่าท่องเพื่อหวังผลครับ

ผมท่องไป โดยใจไม่นึกว่า หลัวง่าวันนี้จะได้ลาพมา หรือพรุงนี้จะได้ลาพ หรือท่องแล้วหวังว่าท่องเยอะๆ แล้วจะถูกหวย ผิดวิธีครับ

จิตต้องสงบ แต่ไม่มาก เอาแค่พอท่อง ไปจบๆ โดยการนับถือในตัวคาถาเป็นพอ แค่เชื่อมัน่ในคาถา แต่ไม่หวัีงว่าจะได้ลาพใดๆ หรือเป็ฯเห็นผลใดๆ ดีที่สุดครับ

17. gumarntong

gumarntong เป็นที่รู้จักกันดี

จากไอเดีย
    กรรมฐานแก้กรรม
    คือ นั่งกรรมฐานให้ได้บูญ แล้ว อุทิศ บุญส่วนกุศล ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร
    เพื่อให้หมดกรรม

ผมแนะนำ
    ลอง สูตรผมครับ
    ให้ท่องคาถาเงินล้านอุทิศแก่ เจ้ากรรมนานเวรครับ
    1 จบ (ตัวคาถา) ให้แก่ เจ้ากรรมนานเวร 1 ราย
    แล้วบอกว่า ให้เจ้ากรรมนานเวรมารับ โชคลาพ จากพระคาถา
    ถ้าได้รับแล้ว ให้อโหสิกรรมให้เราด้วย และให้เราได้รับโชคลาภอย่างเต็มที่ด้วยเช่นกัน

ท่อง 2 ชุด
    ท่อง นะโม และตัวคาถา 9 จบ ชุดแรก เพื่อให้เจ้าหรรมนายเวร

และท้อง ชุดที่สอง นะโม และตัวคาถา 9 จบ เพื่อให้ ตัวเราเอง ตามปกติ

ผมลองดูแล้วครับ
    เหมือน กับว่าเจ้ากรรมนายเวร มากระซิบ บอกว่าได้รับ โชคลาภ จากเราแล้ว และได้ อโหสิกรรมกับเราแล้ว ดีมากเลยครับ

ผมว่าก็ดีนะ ถ้าได้ให้อโหสิกรรมแล้ว เปิดทางให้เราได้โชค โดยไม่มาตามเอาเวรกับเรา
    มันก็ รวย กับ รวย กันทั้งคู่
    เจ้ากรรมนายเวร ก็ รวย (มีโชค ลาภ) เรา ก็มีโชค ลาภ เช่นกัน
    win - win ด้วยกันทั้งคู่ (ชนะ ด้วยกันทั้งคู่)
    ผมคิดว่า เ้จ้าหรรมนายเวร คงจะชอบมากๆๆ เลยครับ ได้โชคลาภ

อีกอย่าง การทองแบบนี้คือการไม่ท่องโดยการหวังผล หรือให้ตัวเองอยากได้โชคลาภ
    แต่เป็นการให้คนอื่นๆ โดยสินเชิงอีกด้วย

ผมไม่แน่ใจเหมือนกับ ครูบาอาจารย์มาบอก ว่า ให้ท่องแบบนี้ทุกๆ วัน 5-6 ปี แล้ว กรรมจะหมด
    คำนวนแล้ว
    9 จบ (เจ้ากรรมนายเวร 9 ราย) x 365 วัน x 6 ปี = 19,710 ราย
    โหแสดงว่า ในขั้นต้น (สมมุติเฉพาะในชาตินี้ ตอนนี้นะแหละ) ผมมี เจ้ากรรมนายเวร ที่ตาม ถึง 19,710 ราย โห

ถึงแม้ว่าจะไม่ช่วยในเรื่องที่เ็นกรรมร้ายแรง แต่ก็ยังพอช่วยให้กรรมเล้กๆ น้อยๆ หมดสิ้นไป ไม่มากก็น้อย ก็ยังดีครับ

แต่อันนี้ใช้ได้เฉพาะ เจ้ากรรมนายเวรที่มีชีวิตอยู่ในตอนนี้นะครับ ไม่ทั้งหมด
    พวกที่ยังไม่เกิด อยู่คงรับไม่ได้ คงได้เฉพาะที่เกิดอยู่ในตอนนี้ เป็นมนุษย์อยู่ และรับโชคลาภจากเราไ้ด้

ท่านใดเอาเทคนิคผมไปลองใช้ดูแล้วได้ผล ท่องเผื่อให้ผมด้วยนะครับ สัก 1 จบ ทุกครั้ง จะขอบคุณมากๆครับ อิอิ

18. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่งก็ท่อง ตอนเช้า9จบ พยายามใส่บาตรทุกวัน ท่องเหมือนเป็นหน้าทีบังคับตัวเองให้ตื่นเช้าใส่บาตรให้ทัน แต่ก็ไม่ได้จริงจังมาก เริ่มท่องตั้งแต่8-9ที่แล้วมั้งถ้าจำไม่ผิดค่ะ แต่ก็ไม่ได้สม่ำเสมอนะ ขี้เกียจก็เลิกแต่ก็กลับมาทำใหม่อีก ศีลก็ บางวันก็ได้3ข้อ บางวันก็ได้5ข้อ 2ข้อ บางวันก็ได้8เลย ตามโอกาส ทานก็ทำมั้ง มีบางครั้งทะเลาะกะแม่โกรธมาก ไม่มีอารมณ์ใส่บาตรเลย แต่ก็บังคับตัวเองไปใส่บาตร หน้าบูดไปเลยค่ะ เมื่อเช้านี้นอนเลยเวลาใครก็ไม่รู้มาเรียก เหมือนเสียงดังมาจากข้างในตัวเรียกชื่อรุ่ง คำเดียวตื่นทันทีเลย รีบไปใส่บาตร หากล้วยได้ 2 ผล ใส่แต่กล้วยไปเลย ขอให้แค่ได้ใส่บาตร คิคิ ตอนนี้ก็ไม่ได้ทำงานนะคะ อยู่บ้านเฉยๆๆแต่แม่ก็พอใจให้อยู่แบบนี้ ไม่มีเงินเลยขอแม่ บางทีก็ไม่ขอ หาแม่ไม่เจอ หยิบไปเอาเลยก็มี ผลที่ได้ ก็คือ ของกินค่ะ อาหารการกินเยอะ ไม่มีเงินแต่ของกินเยอะ อยู่ในบ้านก็เยอะ ที่บ้านขายกับข้าวกะเนื้อย่างเกาหลีค่ะ กินฟรีทุกวัน ไม่รู้สิชีวิตเป็นแบบนี้นะคะ

19. countdown

countdown

[​IMG]อันอื่นไม่ว่าครับแต่ละเลาะกับบิดามารดาไม่ดีนะครับ ผมไม่เคยโกรธพ่อ แม่ เลยแม้เขาไม่สนใจเรา เพราะเขาคือ พ่อ และ แม่ และเรายังมีกรรมอยู่ คือสิ่งที่เรายอมรับมัน และทำดีเข้าไว้เสมอ อย่าไปยึดติดในสิ่งใด มันจะทำให้เราโลภ
    ความโลภ และกิเลส เป็นตัวก่อเกิดปัญหาทุกอย่าง ทำดีกับท่านไว้คือกุศลใหญ่มหาศาล[​IMG][​IMG]

20. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

โดนเทศซะแล้วเรา คิคิ สาธุ