ผมนอนกับใคร....

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย chaokhun, 30 กรกฎาคม 2013.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วคืนนี้ล่ะคะ บรื๋อ.... ทำไมต้องมาอ่านกระทู้นี้ เวลาที่อยู่บ้านคนเดียวด้วยนะ
    ประตูหน้าบ้านก็ยังไม่ได้ปิด ใครก็ได้...ช่วยที...แงๆๆๆ

2. pongio

pongio เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เป็นประสบการณ์ ที่น่าอิจฉาจริงๆ 5๕ห้า

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    สรุปว่าเสร็จแม่ยายไปแล้ว?

4. อภิมาร

อภิมาร เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆ..ก็ดีแล้วนี่ครับ

ดูช้างให้ดูหาง..ดูนางให้ดูที่แม่

แต่จะให่แน่ๆ..ต้องดูที่ยายครับ.

5. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

แม่ยายของท่านเจ้าคุณเสียมานานแค่ไหนคะ ดูท่าจะมีฤทธิ์มากเลย

6. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ตอนที่ผมพบกับแฟนใหม่ ๆ ก็เสียไปสิบกว่าปีแล้วครับ ก่อนหน้าที่้ผมจะพบกับแฟน เหตุการณ์ก็ดูปกติธรรมดา แต่หลังจากผมได้พบกับแฟน เรื่องการปรากฏร่างของแม่แฟน ก็เรื่มขึ้น ท่านมาปรากฏร่างให้เห็นหลายครั้งหลายหน จนผมเห็นเป็นธรรมดา บางครั้งก็มาเข้าฝัน รู้สึกว่าท่านจะห่วงและหวงลูกสาวมาก แต่แฟนผมไม่เคยเห็น บางครั้งนอนอยู่บนเตียงกับแฟน แม่แฟนยังมายืนมองอยู่ในห้องเลย พอทักว่าคุณแม่ ท่านก็หายตัวไป

ไว้จะมาเล่าต่อครับ........

7. ดาวพุธ

ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007

ปูเสื่อรอฟังต่อครับ

ได้โปรดอย่าทำให้อยาก แล้วหายไปเลยน๊าาาา

8. Loveyous

Loveyous เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    เอ่อ สุดยอดไปเลยครับ
    แม่ยายหวงมาก

9. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

.ในอดีตชาติเคยมีบุญกรรมสัมพันธ์กันมา พัวพันธ์กันมาก่อนแล้วค่ะ

10. chaokhun

หลังจากนั้น เมื่อผมไปหาเธอที่บ้าน ผมก็เรื่มลังเล สงสัย ว่าที่เห็นอยู่ใช่แฟนผมหรือเปล่า บางครั้งผมต้องเดินสวดมนต์คาถาชินบัญชร เข้าไปในบ้าน เพื่อความแน่ใจ ว่าเป็นคนไม่ใช่วิญญาณ เพราะถ้าเป็นวิญญาณแปลงร่างมา ก็จะต้องสลายร่างและเลือนลางหายไป

และเป็นเพราะอะไรไม่ทราบ ที่ดลจิตดลใจผม ทำให้ผมต้องทะเลาะกับเธอ แล้วผมก็โมโห แล้วไม่ไปหาเธออีก ถ้าหากเป็นแค่นั้นก็คงไม่ใช่เรื่องแปลก

แต่ที่แปลกประหลาดที่สุด คือ พอนานวันผ่านไปเป็นปี ผมกลับจำเธอไม่ได้ จำเรื่องราวของธอไม่ได้ จำไม่ได้ว่าผมเคยไปอยู่กับเธอ จำไม่ได้แม้กระทั่งชื่อ ที่อยู่ จำไม่ได้ว่าเธออยู่ไหน

แล้วพอผมไปพบเธออีก เธอก็มาทักผม ผมก็ยังจำเธอไม่ได้อีก แม้แต่ชื่อของเธอ ผมก็ยังจำไม่ได้ แต่เธอพูดเรื่องราวของผมถูกทุกอย่าง เธอชวนผมให้ไปที่บ้านของเธอ เมื่อผมไปที่บ้านของเธอ ผมก็ยังจำอะไรไม่ได้ แล้วพอเธอปลีกตัวไปโทรศัพท์ไปหาใครสักพัก ตอนนั้นเธอปล่อยให้ผมนั่งอยู่คนเดียว

อยู่ดี ๆ สิ่งต่าง ๆ ในอดีตที่ผ่านมา ระหว่างเธอกับผม ก็ผุดขึ้นมาในจิต ผมก็จำเธอได้ทันที พอเธอเดินเข้ามา ผมก็ถามว่า ทำไมผมจำคุณไม่ได้ แล้วผมก็กอดเธอ

เรื่องแบบนี้ ระหว่างเธอกับผม เกิดขึ้นหลายครั้ง เมื่อพบกันแล้วก็จากกัน แล้วก็จำไม่ได้ แล้วก็มาพบกันอีก แล้วก็จากกันไปอีก สลับกันไปแบบนี้ จนบางครั้งทำให้ผมนึกสงสัยว่า เพราะอะไร จึงเป็นเช่นนี้

จนเดี๋ยวนี้ ผมก็ไม่เคยพบเธอมานานหลายปี จำไม่ได้แม้กระทั่งที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเธอ

ถ้าท่านเจอ ผู้หญิงผิวแทน ผมสั้น จมูกโด่ง แต่งกายเหมือนผู้หญิงสูงศักดิ์ คือแต่งชุดผ้าไทยเสื้อและผ้าถุงสำเร็จ เข้ากันทั้งชุด สวมสร้อยห้อยล็อคเก็ตฝังเพชรล้อม รูปรัชกาลที่ 5 แบบกลมองค์ใหญ่ นั่นแหละคือเธอ

เพราะผมก็ยังไม่เคยเจอผู้หญิงคนไหน แต่งตัวแบบนี้ ทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2013
  11. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องของคุณแปลกมากๆค่ะ

12. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    สงสัยแม่ยายปลอมมาทั้งหมดเลย
    ลูกสาวคงไม่มีตัวตน
    เสร็จแม่เฒ่า

13. nirvana555

nirvana555 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเอาไปทำหนังจริงๆนะครับ

14. จิณณ์

จิณณ์ Active Member

24 พฤษภาคม 2013
    สงสัยแฟนท่านเจ้าคุณไม่ใช่มนุษย์ล่ะมั้งมันแปลกๆดูลึกลับผิดธรรมชาติ
    ไม่รู้ประวัติ แต่งตัวผิดยุค นุ่งผ้าถุงขับรถเบนซ์ อยู่คนเดียว เดี๋ยวจำได้เดี๋ยวก็ลืมซะงั้นแปลกดีเนอะ
    แล้วแฟนท่านเจ้าคุณคนนี้มีเพื่อนบ้างหรือเปล่าล่ะครับ

15. ง่าย

ง่าย สมาชิก

สร้างหนังได้เลยครับ มีหักมุ่งตอนจบด้วย
    สรุป จิตคิดไปเอง ไม่มีอะไรเกิดขึ้นจริง

16. chaokhun

เพื่อนของเธอระดับไฮโซทั้งนั้น เธอเป็นคน 2 บุคลิก อยู่กับผมเธอจะดูโบราณมาก แต่ถ้าเธออยู่กับเพื่อนฝูงเธอจะเปรี้ยวมาก ๆ ไม่ใช่ว่าผมจำเธอไม่ได้คนเดียว บางครั้งผมไปหาเธอที่บ้าน เธอยังจำผมไม่ได้เลย จำได้แต่ชื่อ แต่จำหน้าตาำผมไม่ได้ ตอนหลังเธอจำได้ เธอยังบอกผมเลยว่า ทำไมดิฉันถึงลืม จำผมไม่ได้

ตอนหลังเธอย้ายบ้านไป อยู่ที่อื่น ปลูกบ้านหลังใหม่ หลังใหญ่มาก แต่ผมลืมและจำไม่ได้แล้วว่าอยู่ตรงไหน ผมเลยกลับไปที่บ้านหลังเก่า ไปถามคนแถวนั้น เชื่อไหม ไม่มีใครจำเธอได้ แม้กระทั่งชื่อ เหมือนกับว่าไม่เคยรู้จักมาก่อน ทั้ง ๆ ที่ก่อนนั้น แถวบ้านนั้น ใคร ๆ ก็รู้จักเธอ

17. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

หรือโดนลบความจำคะ

18. chaokhun

ถูกต้องครับ เขาเรียกว่า ปิดจิต ครับ

19. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=hooPIQ68GIc]อสงไขย : หญิง ธิติกานต์ อาร์สยาม [Official MV] - YouTube[/ame]​

20. ใส้เดือน

ใส้เดือน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    มีเรื่องเช่นนี้ในเมืองใหญ่ด้วยเหรอครับ
    ผมยากเจอเข้าแล้วละสิ