ผมนอนกับใคร....

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย chaokhun, 30 กรกฎาคม 2013.

1. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    สาธุๆๆ นี่แหละค่ะ เป็นทางเดียวที่จะตัดวัฏฏะสงสาร:cool:

2. จิณณ์

จิณณ์ Active Member

24 พฤษภาคม 2013
  3. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
  4. chaokhun

ไม่ได้เข้าเว็บพลังจิต นานแล้ว เลยไม่ได้เล่า ต่อ เล่าให้คุณฟังก็ได้ เธอบอกผมว่า เป็นวิญญาณแม่ของเธอเอง เห็นผมมาหาแล้วเธอไม่อยู่ เลยดลบันดาลให้ผมเห็นเป็นตัวเธอ ที่เธอรู้เพราะไปดูทรงสมเด็จโตท่านบอกเธอมาอีกที เธอมีตัวตนจริง ๆ แต่บอกไม่ได้ว่าเธอเป็นใคร เธอเป็นคนสูงศักดิ์ พูดง่าย ๆ คุณเคยเห็นใครไหม ที่แต่งชุดไทยอยู่บ้านทุกวัน เป็นชุดมาตราฐานของเธอ ทุกวันนี้ผมยังจำเธอไม่ได้ว่าเธอย้ายไปอยู่ไหน ทั้ง ๆ ที่ผมก็เคยไป แต่ผมลืมไป ถ้าบอกคุณจะเชื่อไหม ว่าบ้านหลังเก่าของเธอ ผมกลับไปถามคนแถวนั้น คนแถวนั้นบอกว่าไม่มีใครรู้จักเธอแม้แต่คนเดียว ทั้ง ๆ ที่ ที่ดินแถวนั้นเป็นของเธอ ไม่มีใครจำเธอได้ แม้แต่บ้านหลังเก่ามีคนเข้าไปอยู่ใหม่ ใคร ๆ ก็บอกไม่รู้จัก แต่ผมจำได้ สุดท้ายผมจะกลายเป็นคนบ้าที่พูดเออเอง อยู่คนเดียว รู้ไหมเธอทำได้อย่างไร ผมรู้ แต่ผมพูดให้คนอื่นฟังไม่ได้

5. chaokhun

6. จิณณ์

จิณณ์ Active Member

24 พฤษภาคม 2013
    ขอบคุณมากครับคุณ chaokhun ที่แวะมาเล่าต่อ (แต่ทำไมมีนิดเดียว) ทำให้ยิ่งอยากรู้เรื่องวิธีลบความจำว่าทำยังไง