พระเกจิสายอีสานที่ท่านเคารพ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kittikawin12, 30 สิงหาคม 2009.

1. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    ตามมาเก็บข้อมูลครับ เผื่อมีโอกาสจะได้ไปกราบท่านบ้าง^^

2. SLK

SLK เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมชอบพระป่ามากกว่าครับ

3. MA30

MA30 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    สำหรับผมหลวงปู่บุญมี วัดสระประสานสุข......และ หลวงปู่เจียม อติสโย ครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76.3 KB
      เปิดดู:
      237
      ขนาดไฟล์:
      637.5 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      556.1 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      632.5 KB
      เปิดดู:
      240
  4. MA30

MA30 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2012
    ถ้าผ่านไปทางอุบล ที่อ.สำโรง...ก็อย่าลืมแวะไปกราบขอพรและวัตถุมงคลดีๆกับหลวงพ่อสุพัฒ...วัดป่าประชานิมิต....ท่านเป็นศิษย์เอกของหลวงปู่เจียม..ครับ

ขนาดไฟล์:
      583.3 KB
      เปิดดู:
      280
      ขนาดไฟล์:
      671.6 KB
      เปิดดู:
      174
      ขนาดไฟล์:
      514.5 KB
      เปิดดู:
      543
      ขนาดไฟล์:
      616.3 KB
      เปิดดู:
      198
  5. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

6. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เครื่อง วัดเทพสิงหาร อุดรฯ ครับ
    อ่านมายังไม่มีใครเอ่ยนาม ลองศึกษาประวัติดูครับ

7. Sirianan_MAX

Sirianan_MAX Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    ผมคนขอนแก่น มีหลวงปู่ที่เคารพอยู่2รูป นั่นคือ 1.หลวงปู่ผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต มัญจาครับ ประสบการณ์กับตัวเองไม่มีแต่เป็นพระที่พ่อผมศรัทธามากๆเพราะโดนลอบยิงหลายต่อหลายครั้งก้อรอดมาได้เพราัะเหรียญกับตะกรุดที่รับมากับมือท่านสมัยเป็นเด็ก ( อันนี้ตามประสานักเลงบ้านนอกครับ) ตะกรุดผมก็ใช้มาตลอดตั้งแต่เป็นวัยรุ่น แต่เหรียญหลวงปู่ท่านไม่รู้จะมีวาสนาเอาขึ้นคอไหม เพราะห้อยทีไรคนพูดผิดใจแล้วมันร้อนเป็นไฟขึ้นมาทุกที พยายามทุกอย่างที่หลวงปู่ท่านสั่งสอนมาเพื่อจะห้อยเหรียญท่านให้ได้ครับ(เลิกเหล้า เลิกบุหรี่ ทำจิตใจให้เย็น อดทน อันนี้พ่อผมบอกมาครับ ) ทุกวันนี้ก็เก็บไว้ที่บ้านเหมือนเดิม รูปที่2.หลวงปู่วรพรต วัดจุมพล แวงน้อย ประสบการณ์กับตัวเองเล่าไม่ได้ครับ นานาจิตตัง แต่หาได้หาไว้ใช้นะครับราคาไม่แพงพุทธคุณเกินล้าน เหนียว คงกระพัน กันเขี้ยวงา สาระพัดจะอธิษฐานเอาครับ ข้อห้ามหากแขวนเหรียญหรือวัตถุมงคลหลวงปู่ท่านห้ามกินเนื้อคาโคลง(ห้ามกินเนื้อสัตว์ที่ฆ่ายังไม่ผ่านการชำแหละ) พระอรหันต์2องค์นี้ที่สุดของที่สุดครับ

8. ภคาติ

ภคาติ สมาชิกใหม่

หลวงปู่จื่อ วัดเขาตาเงาะ จ.ชัยภูมิครับท่านเมตตามากครับท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อผางครับ

9. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบล
    หลวงปู่ญาท่านเขียน สำนักสงฆ์ป่าช้ายางขี้นก อ.เขื่องใน จ.อุบล

สายวัดป่า
    หลวงปู่ประสาร วัดหนองไคร้ อ.เมือง จ.ยโสธร
    พระครูบรรพตวรกิจ วัดป่าบึงเขาหลวง อ.เขื่องใน จ.อุบล
    หลวงตาสรวง วัดศรีฐานใน อ.ป่าติ้ว จ.ยโสธร

10. ออกพราน

ออกพราน เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร วัดสวนหินผานางคอย
    จ.อุบลราชธานี ครับ

11. Buddha_bless

Buddha_bless เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2011
    ที่ผม ศรัทธา มีหลายองค์มากๆครับ เช่น หลวงปู่ธีร์ เขมจารี(ลูกศิษย์ของหลวงปู่โส วัดฟ้าเลื่อม) หลวงปู่ผาง หลวงปู่บุญมา มุนิโก หลวงปู่วรพรต หลวงปู่คูณ วัดบ้านไร่
    สำหรับหลวงปู่ผางนี่สุดยอดจริงๆ ประสบการณ์จากคนใกล้ตัว ขอเล่าหน่อยละกันครับ สำหรับเรื่องเหยียบรถกระดกนั้น เห็นจะมีอยู่สององค์ คือองค์แรกหลวงปู่วรพตร วัดจุมพล ขอนแก่น และอีกองค์คือหลวงปู่ผาง ซึ่งเรื่องนี้พ่อผมเห็นกลับตาเมื่อสมัยยังเด็กๆที่หลวงปู่ผางท่านมาเป็นเจ้าประธานงานสร้างพระที่แถวจังหวัดชัยภูมิ และมีแม่ชีจะลองของท่าน โดยการแกล้งไปนั่งข้างหน้ารถจนเต็มซึ่งปกติหลวงปู่ผางจะนั่งหน้ารถ สุดท้ายท่านได้เดินไปหลังรถและเหยีบท้ายรถเพื่อจะขึ้นรถ ทันใดนั้นรถก็ยกล้อเลยครับ เล่นเอาแม่ชีรีบวิ่งมาขอขมากันใหญ่ คนทั้งงานเห็นกันเยอะครับเรื่องนี้

12. พีร

พีร เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ขาว หวงปู่มั่น ครับ

13. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    หลวงปู่ขาว อนาลโย***หลวงพ่อคูณ***หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ครับ
    พระนักเทศน์ ก็หลวงตามหาบัว-หลวงพ่อชา-

14. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    แนะนำบ้างครับ กาฬสินธุ์ ล้วน ๆ ครับ
    หลวงปู่หนูอินทร์ กิตติสาร
    หลวงปู่อ่อน จันทโชโต วัดป่าบ้านเสียน
    หลวงปู่ทองฤทธิ์ อุตตโม