มาแล้วครับ ลุกทุ่งอีก 1 เพลง หนึ่งปีที่ทรมาน

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย want_lun, 19 ตุลาคม 2007.

1. want_lun

want_lun เป็นที่รู้จักกันดี

หนึ่งปีที่ทรมาน ไม่รู้ร้องถูกรึป่าวครับ ลองฟังลูกทุ่งนี้ดูนะครับ
    [music]http://www.gung-ging.com/lastyear_wantlun.mp3[/music]

---------------
    สำหรับพี่ maysa หยาดเพชร เดี๋ยวพรุ่งนี้กลับมาจากดูวัดบวชจะลองร้องดูนะครับ ขอบคุณ ทุก ๆ คนในบอร์ดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2007
  2. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เพลงนี้ "หนึ่งปีที่ทรมาน" ไม่เคยฟังเลยค่ะ แต่ว่าเพราะมากเลย
    ใช้ทำนองเพลงที่เป็น MUSIC BOX ยอดฮิตด้วยนะคะ รู้สึกจะเป็น Love Story มั้งคะ
    เสียงคล้ายก๊อตด้วยนะนี่ ดนตรีก็เพราะค่ะ เสียงร้องดี
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดด ชอบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากนะคะ น้องลัน (เรียกพี่มาก็น้องไปค่ะ)
    วันก่อนไปฟังเพลงหยาดเพชรมาน่ะค่ะ
    ฟังไปฟังมาคิดว่าน้องน่าจะร้องได้ดีเลย
    ลองเทียบๆดูกับเรือนแพน่ะค่ะ

3. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ไพเราะมากค่ะ.. ลูกคอเยี่ยม.

จะบวชเหรอคะ อนุโมทนาบุญด้วยนะ :)

4. จิว แป๊ะ ทง

จิว แป๊ะ ทง เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007
    ยอดเยี่ยมเกีนคำบรรยาย นู๋กายอยู่ไหน มาช่วยลุงกริ๊ดหน่อยครับ

ดนตรีไพเราะมากครับ เอาเพลงที่ผมชอบ Love story มาคัฟเวอร์ด้วย กริ๊ดดด เอ๊า ลุงลืมตัว

ผมว่าคุณ Wantlun ต้องเป็นใครแอบแฝงมาแน่ๆ เพราะไม่ธรรมดา ไม่ธรรมดา

5. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เข้ามากรี๊ดดดดดดด จามหลังลุงนนท์ กายก็เริ่มมะยักกะเชื่อเเระว่ามะได้เป็นนักร้องงง ไมมันเพราะงี้ละเอออออออออ........

โอ้ยยยยยยยยยยยยย ขนลุก.....................ลุกไปปิดประตู่ก่อนนะ หนาวว อิอิ กร๊ากกกกก

เพราะมากๆๆๆๆๆเรยค้าบบบบบผมม ทามไห้ผมมะกล้าร้องงงเพลงลูกทุ่งเเระ อิอิอิอิอิอิอิ

6. want_lun

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 766019" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>จิว แป๊ะ ทง</TD><TD class=alt2>ยอดเยี่ยมเกีนคำบรรยาย นู๋กายอยู่ไหน มาช่วยลุงกริ๊ดหน่อยครับ

ดนตรีไพเราะมากครับ เอาเพลงที่ผมชอบ Love story มาคัฟเวอร์ด้วย กริ๊ดดด เอ๊า ลุงลืมตัว

ผมว่าคุณ Wantlun ต้องเป็นใครแอบแฝงมาแน่ๆ เพราะไม่ธรรมดา ไม่ธรรมดา</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับที่ชอบ ดีใจครับ แต่ว่าจะเปแนใครแอบแฟงมาละครับ ไม่ได้แอบแฝง มาครั๊บบบบบบบบ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 766121" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>เข้ามากรี๊ดดดดดดด จามหลังลุงนนท์ กายก็เริ่มมะยักกะเชื่อเเระว่ามะได้เป็นนักร้องงง ไมมันเพราะงี้ละเอออออออออ........

โอ้ยยยยยยยยยยยยย ขนลุก.....................ลุกไปปิดประตู่ก่อนนะ หนาวว อิอิ กร๊ากกกกก

เพราะมากๆๆๆๆๆเรยค้าบบบบบผมม ทามไห้ผมมะกล้าร้องงงเพลงลูกทุ่งเเระ อิอิอิอิอิอิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณอีกครับที่ชอบ แต่มะใช่นักร้องงง คร๊าบบบบบบบบ(cry) (b-love2u) (b-uh)

ขอบคุณทุกคนครับ
    ---------

7. want_lun

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 765997" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kikinlala</TD><TD class=alt2>ไพเราะมากค่ะ.. ลูกคอเยี่ยม.

จะบวชเหรอคะ อนุโมทนาบุญด้วยนะ :)</TD></TR></TBODY></TABLE>

ครับผม กำลังจะบวชครับ ขอบคุณมากครับ :) :) :) :) :)

8. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    แหะ.. น้องต้องตอบว่า สาธุ จ้ะ.

9. skygecht

งั้นกายยัดเยียดเเระกันไห้พี่เป็น อิอิอิ.....วี๊ดด วิ้วววววววววว

10. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ[​IMG]

11. จิว แป๊ะ ทง

จิว แป๊ะ ทง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เข้ามาฟังอีกที่ ยิ่งฟังยิ่งไพเราะ เก่งจริงๆ (ผมไม่ได้เวอร์นะครับ ร้องดีกว่านักร้องอาชีพชาย แนวเพลงลูกทุ่งยุคนี้ทุกคนเลย)

เทคนิกการร้องเยี่ยมมากๆ เน้นอารมณ์ในท่อนที่ควรเน้น...... ยอมรับ ยอมรับ

12. want_lun

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 767224" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ want_lun [​IMG]
    ครับผม กำลังจะบวชครับ ขอบคุณมากครับ :) :) :) :) :)

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ[​IMG]

สาธุครับผม อิอิ ตอนแรกบอกขอบคุณพี่kikinlala เฉยเลย ไม่ทราบครับ 55 ขอบคุณพี่ kikinlala ครับ วันนี้ก็เพิ่งกลับจากวัด พระอาจารย์ไม่อยู่เลยยังไม่ได้รู้เรื่องเลยว่าจะบวชวันไหนยัง สาธุ ๆ ๆ ๆ ครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 767552" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>จิว แป๊ะ ทง</TD><TD class=alt2>วันนี้เข้ามาฟังอีกที่ ยิ่งฟังยิ่งไพเราะ เก่งจริงๆ (ผมไม่ได้เวอร์นะครับ ร้องดีกว่านักร้องอาชีพชาย แนวเพลงลูกทุ่งยุคนี้ทุกคนเลย)

เทคนิกการร้องเยี่ยมมากๆ เน้นอารมณ์ในท่อนที่ควรเน้น...... ยอมรับ ยอมรับ

โอ้โหขอบคุณมาก ๆ ครับ ขอร้องเพลงที่นี่ดีกว่าไปเป็นนักร้อง55 + ดูท่าทางไปยากนะครับออกเทปหน่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2007
  13. chotiwat

chotiwat เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะมาก ๆๆๆๆๆ เลยค่ะ ฟังอยู่หลายรอบเลย อิอิ
    Control เสียงได้เก่งมาก ๆ เลยค่ะพี่ นี่ถ้าจูนเสียงอีกหน่อยนะ
    ลงแผ่นส่งค่ายเพลงได้เลยล่ะค่ะ

ปล. ดังแล้วอย่าลืมพวกเรานะคะ อิอิอิอิ

14. want_lun

ขอบคุณคุณ น้อง ระริน (เรียกตามอายุนะครับ ถ้าตามประสบการณ์เว็บนี้ผมขอเป็นน้องนะครับ)
    อะไรจะขนาดนั้น เดี๋ยวลองร้องสากลแล้วจะรู้ว่า เสียงสังกะสีเป้นไง อิ อิ
    ขอบคุณทุก ๆ คนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2007
  15. chotiwat

chotiwat เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องมาเลยค่ะ อยากฟังมาก ๆ ค่ะ
    ถึงจะเป็นสังกะสี ก็พริ้วเป็นลอน ๆ เชียวค่ะ อิอิอิ!

16. จิว แป๊ะ ทง

อยากให้ทุกๆคนได้ฟังเพลงนี้ครับ

หนึ่งในเพลงคุณภาพของบอร์ดเรา

17. skygecht

ใช่คับลุงเป๋นเพลงนึง ที่กายยยยย ปลื้มมมมมมมม เพราะมากกกกกๆๆ เเบบเพอเฟ็คถ้าเป็นนักร้องงนะ เพราะก่าก๊อต อีกคับ...

18. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    หนึ่งปีที่ทรมาน(นิดๆ)
    ผ่าน ๑ปีไปก็ไม่ทรมานแล้วล่ะ..ฮิ๊วว บ่นไรไม่รู้

------
    เสียงคล้ายๆ ก๊อตนิด ๆ อ่ะเพลงนี้
    ร้องลูกทุ่ง..เพราะทุกเพลงเลยอ่ะคุณลัญจ์
    ลูกคอยังกับมืออาชีพจริงๆ
    ช่วงนี้ที่ฟังแล้วจำได้น่ะ..
    ^_^

19. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    เสียงร้องขึ้นมาขนลุกเลยแฮะ

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ