ยอยศพระลอ - - ชินกร ไกรลาศ - - โดย VeggieGuy

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 11 ธันวาคม 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ชอบฟังหลายๆเวอร์ชั่นค่ะพี่เบิ้ม..
    แสดงให้เห็นความนิยมในเพลงนั้นๆ

เพลงนี้ คนที่เอามาร้องแต่ละคน เทพๆทั้งนั้น
    พี่เกตุเงี๊ยะ ก็ร้องเพลงสุดยอดแล้ว
    กอล์ฟก็นะ .......อันนี้ไม่ชมดีกว่า ฮ่าๆ
    พี่เบิ้มเนี๊ยะ..เอื้อนซะลูกคอพริ้ววววเป็นคลื่นเลยอ่ะ

เสียงลูกคู่ที่เป็นผู้หญิงอ่ะนะคะ ที่พี่เบิ้มร้องเอง จริงอ๊ะ!

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

3. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    ร้องดีมากเลยครับ ลูกคอพลิ้วเลยครับ อิอิ

4. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณคร้าบบบบบ
    เฝ้าติดตามให้กำลังใจซะขนาดนี้ เชื่อว่าชมด้วยความจริงใจครับ

ช่วงนี้พี่รัตน์หายไป เลยเหมือนได้คุณยุมาแทนคอยให้กำลังใจทุกคนครับ<!-- google_ad_section_end -->

มิเป็นไรคะ คุณเบิ้ม ดีใจมากนะคะ ที่ตัวเองกล้าตัดสินใจเข้ามาในบอร์ด โอเกะ ดีใจที่ได้รู้จักทุกคน พี่ๆน้องๆเพื่อนๆที่นี่ ใจดี น่ารักทุกคน ที่สำคัญ คนที่นี่ ร้องเพลงเพราะ เข้ามาที่นี่แล้ว มีความอบอุ่นใจ มีความสุข มากมายคะ
    (f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)

5. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณคร้าบบบบบ
    เฝ้าติดตามให้กำลังใจซะขนาดนี้ เชื่อว่าชมด้วยความจริงใจครับ
    ช่วงนี้พี่รัตน์หายไป เลยเหมือนได้คุณยุมาแทนคอยให้กำลังใจทุกคนครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

มิเป็นไรคะ คุณเบิ้ม ดีใจมากนะคะ ที่ตัวเองกล้าตัดสินใจเข้ามาในบอร์ด โอเกะ ดีใจที่ได้รู้จักทุกคน พี่ๆน้องๆเพื่อนๆที่นี่ ใจดี น่ารักทุกคน ที่สำคัญ คนที่นี่ ร้องเพลงเพราะ เข้ามาที่นี่แล้ว มีความอบอุ่นใจ มีความสุข มากมายคะ
    (f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)<!-- google_ad_section_end -->

ขอโทษนะคะ ที่บอกว่ากล้าตัดสินใจ คือ ไม่ฟังเพลงได้หลายเดือนเลยคะ เพิ่งมาเปิดใจฟังไม่นานนี้เองคะ ก็อีกละคะ เลือกที่จะฟัง ตามที่เคยบอกคุณเบิ้ม
    เพลง อยากเป็นแฟนแทนเธอ ไม่กล้าฟัง อิอิอิ บอกตรงๆ กลัวววววว

6. hanumana_61

hanumana_61 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    แจ่มครับ ไม่มีคำอธิบายอื่น :)

7. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณครับ
    เพลงนี้ร้องเสียงขาดๆ หายๆ ไปบางส่วน เพราะคอมเริ่มรวนแล้วครับ
    น้องเบิร์ดลองหัดร้องเพลงนี้ไว้ด้วยก็ดีนะครับ
    รู้สึกว่ายอดรักก็เคยร้องนะเพลงนี้ (ถ้าจำไม่ผิด)

8. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    พริ้ว เนียน และไหลลื่น ต้องคุณวิกกี้เลยขอบอก
    หมายถึงลีลาการร้องเพลงนะจ๊ะ
    รูปแทนตัวช่างน่าเกรงขามยิ่งนัก
    รูปเก่า เป็นรูปหันหลังให้กับวงการนี่

55555555555......

9. VeggieGuy

ครับ ตอนนี้ผมกลายเป็นคน ได้หน้าลืมหลัง เสียแล้ว

10. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    โหยยยย ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียงระนาดมั่กมากกกกกก
    เสียงเวจจี้ ไม่ต้องพูดถึงมืออาชีพมาเอง
    ชักเก่งใหญแล้วนะนี่ทั้งทำดนตรี
    ชอบดนตรีอันนี้เหมือนต้นฉบับที่พี่ชอบ

11. VeggieGuy

ขอบคุณครับ
    ชอบระนาดเหมือนกันครับ

12. VeggieGuy

ขอบคุณครับ ยังไงก็ตามแต่สะดวกนะครับ คงไม่ขอถามเหตุผลสำหรับเพลงดังกล่าว เพราะเป็น "ความกลัว" ส่วนตัว อิอิ

13. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    สดใสตั่งแต่ดนตรีมาเลยอลังกาลมาก

14. VeggieGuy

ขอบคุณสำหรับคำชมคร้าบบบบ

15. montraranee

montraranee Active Member

มืออาชีพมากๆเลยค่ะ ยอมรับเลยนึกว่าครูชินกร มาร้องเอง

16. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดดดดดดด...........
    มากกว่าคำว่าไพเราะ........

17. มอน

มอน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    คุณร้องแนวไทยเดิมก็เยี่ยมค่ะ เอื้อนอ้อนลูกคอมาเพรียบ ออกเสียงอักขระชัดทุกถ้อยคำ มืออาชีพขั้นเทพที่ทุกคนชมไม่เกินจริงค่ะ
    ขอส่งแรงใจด้วยช่อกุหลาบสวยๆมาให้ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: