รบกวนดูดวงให้หน่อยได้ไหมคะ เดือดร้อนมาก ตกงานค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย unconscious100, 26 เมษายน 2012.

1. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

อยากลองเดาดวงนี้

งานได้ทั้ง 2 ที่ แต่ตัวเองเหมาะกับงานต่างชาติ งานเก่าเคลียร์ได้ไม่ได้อยู่ที่วาทศิลป์ที่มี อิอิอิ ขอให้โชคดีจ้า

2. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ไม่รู้ครับ สเสือ........ก ด้วยคน

ขอสอบดวงก่อน

มีตำหนิตรง ระยะคางถึงไหล่ ไหมครับ

ชือเดิมมีอักษร ว ส ณ ต ไหมครับ

..............ถ้ามีก็ยินดีด้วยครับ เรื่องงาน

ถ้าห้อยหลวงปู่ทวดอยู่ หรือ ห้อบพระ โลหะ แบนๆ เหมือนเหรียญ แต่ไม่กลม มาก แต่ มีมุมแหลมๆ ก็ ยินดีด้วยครับ โชคกำลังเข้ามาให้ดีใจครับ

3. bumbim07

bumbim07 Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2012

โอวเพิ่งติดต่อมาที่แรกพอดีเลยค่ะ งานไทย แต่รองานต่างชาติดีกว่าค่ะ เพราะใจจริงไม่อยากทำงานของ บ.ไทย อยากทำของ บ.ต่างชาติมากกว่าจริงๆด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ที่สละเวลาให้ค่ะ สบายใจขึ้นเยอะๆๆๆๆ เลยค่ะ

4. bumbim07

มีตำหนิจริงๆค่ะ มีไฝเล็กไต้คาง ชื่อเดิมก็มี ว กับ ต ค่ะ (เอ๊ะรู้ได้ไงว่าเปลี่ยนชื่อคะ 555+)

แต่ไม่ได้ห้อยพระค่ะ (เป็นคนไม่ชอบห้อยพระ เพราะเวลาเดินไม่ระวังลอดนั่นลอดนี่ไปเรื่อย เลยตัดสินใจไม่ห้อยดีกว่า)
    แต่จะมีพระหลายองค์อยู่ในรถค่ะ เหรียญที่รักที่สุดเป็นพระเสาร์ เหรียญแบนๆเป็นมุมแหลมๆจริงๆค่ะ

ว๊าวๆๆๆๆ แบบนี้สบายใจขึ้นมากเลยค่ะ ช่วงนี้หนักใจจนไม่อยากจะกินข้าวเลย

ได้ฟังงี้สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ เลยค่ะ

5. namitta

หนักใจยังงี้ดีนะนี่ จะได้ผอมๆ อะฮิๆๆ

6. bumbim07

แง้ๆๆๆๆๆๆๆ รู้ด้วยว่าเราอ้วน T^T

7. namitta

ล้อเล่นน่ะครับ โอ๋ๆๆ เห็นเกิด พศ. เดียวกัน เลยแซวเล่นครับ

8. bumbim07

โอว อายุเท่ากันเหรอคะเนี่ย ....

9. namitta

ครับ เกิด พ.ศ. 2529 เช่นกันครับ อะฮิๆๆ

10. bumbim07

โห อายุเท่านี้ดูดวงได้เก่งจังนะคะเนี่ย คนปีขาลเหมือนกันนี่ พูดจาตรงไปตรงมาใช่มั้ยคะเนี่ย อิอิ

บุ๋มเป็นคนพูดเพราะนะ แต่พูดตรงมากเลยอ่ะ แบบว่าบางทีพูดตรงจนทำให้คนอื่นเสียใจ แล้วก็กลับมารู้สึกผิด

เป็นเหมือนกันป่าวคะ???

11. namitta

แล้วแต่คนมั้งครับ ผม ปากหมาเป็นปกติ

12. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ถามจริงๆแบบเล่นๆอ่ะครับ

อิอิอิ เสือสองตัวมาเจอกัน แพะอย่างเราถอยไปดีกว่า

13. namitta

เอ๊....ะ...........ยังไง

จะรีบไปรับบาปแทนรึครับ

อะฮิๆๆ

14. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เปล่าครับ ผมเกิดปีมะแมน่ะ 34 :cool:

15. สาธินี

สาธินี เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าไปดูคำตอบหรือยังคะ...ตอนนี้ถ้าว่างๆก็อยากให้ไปนั่งสมาธิสวดมนต์กัน พี่จะชอบไปที่วัดอินทร์..ตรงบางขุนพรหม เข้าไปสวดมนต์ในห้องกระจกที่มีหลวงปู่โต เป็นการเสริมดวง-เสริมบารมีตัวเรา อาจจะทำให้อะไรๆดีขึ้น เร็วขึ้นค่ะ ไม่แน่อาจจะเจอกันก็ได้นะคะ...

16. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมขอตอบเป็นข้อๆดังนี้นะครับ...เหมือนกฤษณาสอนน้องแล้วกันนะ...
    1.ช่วงนี้เราเข้าเกณฑ์เคราะห์ครับ..ระหว่างอายุ23-24ปี...แล้วเราเคยตกมาแล้วช่วงอายุ16-17 ปี...ตกอย่างแรงงงส์ครับ...
    2.เงินทองที่หามาได้ส่วนใหญ่หมดไปกับเพศตรงข้ามเสมอ...ไม่ให้ยืม..ก็ให้โดยเสน่หา...หรือว่าช่วยเหลือ...สุดท้ายก็แห้วครับ...ไม่ได้คืนสักคน...
    3.ด้วยนิสัยของเราเป็นคนตรงไปตรงมา...มีความคิดเป็นของตัวเอง...ยึดถือความถูกต้องเป็นสำคัญ..เอาเปรียบใครไม่เป็น...สุดท้ายโดนครับ..โดนอะไร..โดนคนเหยียบครับ..ถูกเล่นงานสารพัด..เรื่องงานไม่เท่าไหร่เรื่องคนนี่สิ...เรื่องหญ่ายยยย..
    4.ห้ามเดินทางยามวิกาลทุกชนิดยานพาหนะ...ไม่งั้นโดน...
    5.เราเองเป็นคนมีโลกส่วนตัวสูงมากกกก...ชอบทำงานคนเดียว...ถ้าทำเป็นกลุ่มงานเข้าแน่...
    6.ขอเตือน....อย่าให้ใครหยิบยืมเรื่องเงิน
    อย่าเซ็นค้ำประกันให้ใคร..ไม่ว่ามันจะตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จไม่ต้องสนใจ
    ถ้าใจอ่อน..ขี้สงสาร..เอ็นดูเค้า.เอ็นเราขาด..เมื่อนั้นโดนอีกเหมือนกัน
    อย่าออกหน้ารับผิด..และรับชอบกับใคร...มีสิทธิ์โดนดีอีกเหมือนกัน
    ระวังจะโดนร่วมร่างแหไปกับเค้า..เช่น นอนอยู่ในบ้านเพื่อนเล่นไพ่ตำรวจมามันจับหมด..ไม่สนหรอกว่าเรานอนอยู่..มีเรื่องขึ้นโรงขึ้นศาล...ชัวร์ป๊าป.....
    7.เราเป็นคนที่มีลางสังหรณ์ที่ดี...สามารถล่วงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าได้..แ้ม้อาจจะไม่รู้ตัวหรือรู้ก็ตาม...จงหมั่นปฏิบัติธรรม..นั่งสมาธิบ้างสิ...แล้วหนักจะเป็นเบา
    8.พ่อเธอยังอยู่หรือเปล่า...ฝากดูแลท่านหน่อยนะ....
    ยังมีอีกหลายข้อเหมือนกัน...แต่พิมพ์ไม่ไหว...เมื่อยมือ....ช่วยแค่นี้ก่อนนะ.....

17. bumbim07

คุณ namitta กับ คุณ แจ๊กซ์69 นี่คุยกันรู้เรื่องอยู่เหรอคะ ทำไมขามุงไม่ค่อยรู้เรื่องเลย 555+

18. unconscious100

unconscious100 สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2012
    เข้ามาอีกที แอบงงทำไมคอมเม้นเยอะ 555

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ ที่เข้ามามีส่วนร่วมในกระทู้ ค่ะ

19. unconscious100

.................

http://palungjit.org/threads/รบกวนดูดวงให้หน่อยได้ไหมคะ-เดือดร้อนมาก-ตกงานค่ะ.336983/

20. unconscious100

สวัสดีค่ะ ดิฉันได้ย้อนกลับมาอ่านดวงที่คุณดูให้ที่ กระทู้
    http://palungjit.org/threads/%E0%B...B0.336983/

น่ะค่ะ แม่นมากเลย 555
    ขนาดระวังแล้วนะคะ กระเป๋าตังค์ดิฉันหายอ่ะค่ะ เอกสารสำคัญบัตร หายหมดเลย

ละที่ว่าให้ระวังอย่าดูถูกพระ อะไรแบบนั้น
    เมื่อวานดิฉันไปทำบุญ แล้วเผลอพูดอะไรเพราะความปากไวไป แต่ไม่ใช่เพราะดูถูนะคะ แค่พูดเพราะสังเกตเห็น และปากไวไปหน่อย พอดีเห็นพระภิกษุ ใช้ไอโฟน ซึ่งในความคิดเรา เราว่ามันเกินความจำเป็น เราก็มาคุยกับเพื่อนว่า ใช้ได้จริงเหรอ ไม่เหมาะสมอย่างงี้ถือว่าบาปไหมคะ เราแค่สงสัยน่ะค่ะ ถ้าเราพูดแบบนี้จะเป็นไรไหม มีวิธีแก้อะไรได้ไหม

และพอดีเราบนเรื่องขอให้ได้งาน กับ พระเจ้าทันใจไว้
    แล้วเราก็ได้งานแล้วก็ไปแก้บน เพื่อนเราก็บอกว่า ทันใจเลยใช่ไหม คือได้งานเร็ว เราก็บอกว่าช้าไปหน่อยนะ

คือเราปากไวอ่ะค่ะ ที่จริงในใจเราไม่ได้คิดดุถูกอะไรใครเลยนะคะ ในใจเรารักและศรัทธาเสมอ แต่เราปากไวจริงๆ แหละ อย่างนี้พอจะแก้อะไรได้ไหม กลัวอีกแล้ว จิตตกจังเลยค่ะ

รบกวนช่วยหน่อยนะคะ