ลมหนาวและดาวเดือน ::=H=B=D=>> panombe2013

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย กาไก่, 20 พฤศจิกายน 2016.

1. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ....[​IMG]

พระอาทิตย์ส่องแสง
    พระจันทร์สดใส
    19 พ.ย.วันเกิดใคร
    ไม่มีใครลืมจ๊ะ :boo:

ลมหนาวและดาวเดือน
    ศิลปินต้นฉบับ : ปนัดดา เรืองวุฒิ
    .
    .
    (green_apple)
    ดึกดื่นคืนนี้ ลมหนาวพัดโชยมา
    ฉันมองไปที่ขอบฟ้า เนิ่นนาน

(tangOAH 1)
    หน้าต่างห้องนอน เปิดต้อนรับแสงพระจันทร์
    แสงเดือนกำลังประชัน แสงดาว

(หนูตา)
    ก่อนหลับคืนนี้ ใจฉันขอไปเจอ
    พบเธอที่บนฟากฟ้า พร่างพราว

(กาไก่)
    จะนอนหลับไหล ในอ้อมแขนของดวงดาว
    ให้เงาราตรี โอบล้อมหัวใจ

(กอล์ฟ)
    ไม่รู้ค่ำคืนนี้ เมื่อเธออยู่ตรงนั้น
    จะเห็นดาวดวงเดียวกัน กับฉันไหม

(หนูตา)
    สักครั้งที่เธอเห็น แสงดาวทอประกาย
    ก็ยังเหมือนเรา ได้พบกัน

(tangOAH 1)
    ดึกดื่นคืนร้าง น้ำค้างยอดหญ้าคา
    ไหลลู่ลงมา สะท้อนแสงจันทร์

(mead)
    อยากหยุดเดือนดาว เก็บลมหนาวไว้นานๆ
    เพราะเธอจะมา อยู่ในหัวใจ

(green_apple)
    ไม่รู้ค่ำคืนนี้ เมื่อเธออยู่ตรงนั้น
    จะเห็นดาวดวงเดียวกัน กับฉันไหม

(Thep Tavada)
    สักครั้งที่เธอเห็น แสงดาวทอประกาย
    ก็ยังเหมือนเรา ได้พบกัน

(กาไก่)
    ดึกดื่นคืนร้าง น้ำค้างยอดหญ้าคา
    ไหลลู่ลงมา สะท้อนแสงจันทร์

(กอล์ฟ+หนูตา)
    อยากหยุดเดือนดาว เก็บลมหนาวไว้นานๆ
    เพราะเธอจะมา อยู่ในหัวใจ
    (พร้อม)
    อยากต่อเวลา ค่ำคืนนี้ให้ยาวนาน
    เพราะฉันมีเธอ อยู่ในหัวใจ
    มิกซ์โดย mead
    .
    .
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3757442/[/MUSIC]​
    ●≡ 19 พ.ย. ≡●

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2016
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    อะแฮ่มๆๆๆ .... รู้สึกว่าต้องมีอะไรพิเศษอย่างแน่นอนเลยง่ะ ^^//\\**
    อิอิอิ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เป็นอะไรที่ไม่ได้ตั้งตัว...
    ในช่วงเวลาที่เหนื่อยล้าเหลือเกิน
    ในเวลาที่แสนจะจำกัด
    วุ่นวายมากเบื้องหลัง โดยเฉพาะหนูตา
    เหมือนนางจะลนไปหมด เมื่อคืน
    นางเหมือนสติแตก ร้องเพลงไม่เป็นขึ้นมาเฉยๆ 55+ (ซ่อม)
    แต่อยากร่วมแรงร่วมใจกันพี่ๆน้องๆ
    ทำอะไรพิเศษๆ ให้พี่ชายที่ใจดีคนเนี๊ยะ..
    เดี๋ยวมาคุยนะคะ ทิ้งคนป่วยไว้นานแล้ว แว๊บ!!

4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทานเค้กแล้วคร๊าบ
    รอเจ้าภาพ (อิอิ)

>>>HBD<<<
    ***K-BE***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2016
  5. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขนขนมมาฝากพี่บีและแขกที่มาร่วมฉลองวันเกิด อิอิ
    HBD นะคะ เนื่องในวันคล้ายวันเกิด
    เปิ้ล ก็ขอให้ พี่บี
    มีสุขภาพแข็งแรง ผิวพรรณผ่องใส
    หน้าตาเด็ก สดชื่น
    หล่อเหลา พลังใจ ++++ มหาศาล
    รวยความสุข รวยรอยยิ้ม รวยมิตรภาพ รวยความดีงาม
    คิดสิ่งใดให้เป็นดั่งใจหมาย ประสบความเสร็จในสิ่งที่ตั้งใจทุกประการ
    เป็นพี่ชายที่น่าร้ากกกกกกกก ของน้อง ๆ ตลอดไปค่ะ
    ปล. เป็นการรวมตัวที่ทุลักทุเลเหมือนกัน
    เดี๋ยวหนูตาว่าง ๆ คงได้มาเล่าให้ฟังค่ะ ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในเพลงพิเศษให้พี่บี
    ขอบคุณพลังใจจากทุก ๆ คนเลยค๊า
    ป่ะม๊ามิกซ์เพลงสุดยอดไปเลย ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2016
  6. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    พี่โอ๋เฝ้ากระทู้..
    รู้ทันๆ พี่โอ๋ทิ้งชื่อเฝ้ากระทู้
    เพราะคงกำลังดูซีรีส์เกาหลีอยู่แน่ๆ

แวะมาหลังจากทำแผลให้คนป่วยค่ะ..

7. กาไก่

สุขสันต์วันครบรอบวันเกิดอีกปีค่ะพี่บี
    ขอให้มีความสุข สุขภาพที่แข็งแรง
    สนุกสนานกันการหม่ำๆๆๆ ตลอดนะคะ

ตื่นเช้ามา เจ้ย!!!!! วันเกิดพี่บี ทำไรดีน้อ...
    ผู้ร่วมกระบวนการเราเห็นกันยังหว่า พร้อมไม๊ๆ
    ไม่กล้าถาม กลัวยุ่งๆ กัน แต่พอน้องตาเปิดประเด็น
    เอาซิจ๊ะ กวนหนูหาเพลงด้วยนะ แล้วความชุลมุน
    ก็เกิดขึ้นกับน้องตา ขอบคุณมากมายจ้าแม่งานคนเก่ง
    ตกบ่าย นั่นๆๆ เจ้าของวันเกิดหม่ำอีกแล้ว หม่ำตามรูปข้างบนเลย
    ขอบคุณเจ้าของวันเกิดนะคะที่ทำให้เกิด "กระบวนการงานด่วน" นี้ขึ้นจ้า

8. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เนื่องในวันเกิด ก็อวยพรให้เทพเทวดาคนอวยพรนี้
    จงมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆๆๆ หล่อรวยๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรง
    คิดอะไรก็สมหวังทุกสิ่งอย่างนะครับ
    และอวยพรนี้ผมมอบให้คุณบีเป็น 10 เท่าของเทวดาเลยนะครับ อิอิ

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    (หนูตา)
    ก่อนหลับคืนนี้ ใจฉันขอไปเจอ
    พบเธอที่บนฟากฟ้า พร่างพราว

ท่อนนี้ไอ่แป๊กมาแย่งร้องอ่ะ 555+ (จะรอดมั๊ย)
    พี่อ้อยแซว ท่อนนี้เสียงไอ่แป๊กรึเปล่า
    ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงร้องไม่ได้ ซ่อมแล้วนะคะ
    อาจจะเพราะ ตั้งใจเกินไป รึเปล่า
    งั้นเดี๋ยวแก้ตัวด้วยการสวดมนต์ให้พี่บีแทนนะคะ อิอิ

(เอ่อ! เทียนเยอะไปมั๊ยคะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า)
    วันคล้ายวันเกิดของพี่บี ตาก็ขออวยพรให้พี่บีมีความสุขมากๆ
    หน้าที่การงานเจริญก้าวหน้ายิ่งๆขึ้น..
    สุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่ไข้
    ความรักก็ขอให้รักกันมากๆขึ้น จากที่มากอยู่แล้ว
    ขอให้มีความเข้าใจกันเป็นบันทัดฐานเหมือนที่พี่ๆเป็นกันอยู่ (เริ่มจะเลยการอวยพรวันเกิด 55)
    และเมื่อไหร่จะได้เห็นหน้าแฟนพี่บีอ่ะ พลีสสสสสสสสส..!!
    เบื้องหลังต้องพิมพ์ยาว เดี๋ยวมาใหม่ค่ะ เจ้าของวันเกิดยังไม่มาเลย (eek)

10. tangOAH

อิอิอิ แวะมาเฝ้ารอเจ้าของวันเกิดรอบดึก อีก...เมื่อไรหนอจามา...โอมจงมาจงมา...นโมโตเร็วๆๆ อิอิอิ...

11. ษิตา

1,230
    ฮ่าๆ อ่านตอนแรก งงๆ..
    เพิ่งเข้าใจ ^-^

12. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านครับ ขอบคุณในทุกคำอวยพรที่มอบให้
    และต้องขอบคุณอย่างที่สุด สำหรับเพลงพิเศษสุด..เพลงนี้
    เคยร่วมขบวนการก่อความสุข แบบนี้มาก็หลายรอบ
    เคยเห็นภาพของความฉุกละหุกที่เปื้อนรอยยิ้ม
    เคยเห็นถึงความตั้งใจอย่างที่สุดของทุกคนที่มีส่วนร่วมในเพลง
    ด้วยเวลาอันน้อยนิด กลั่นออกมาเป็นบทเพลงที่ยิ่งใหญ่
    แต่ไม่เคยคิดเลยว่า เมื่อผันตัวเองมาเป็นผู้ได้รับ..บทเพลงนั้น
    ก่อให้เกิดความปิติ เปี่ยมล้นในความสุข ได้มากมายถึงเพียงนี้
    ทั้งจากตัวบทเพลงที่ไพเราะ จากสุ้มเสียงหวานๆ เท่ห์ๆ ของพี่ๆน้องๆหลายๆคน
    และที่ยิ่งไปกว่านั้น ก็คือได้รับรู้ถึงความอุ่นใจอย่างที่สุด ในบ้านห้องเพลงหลังนี้
    มันยิ่งใหญ่ ยิ่งใหญ่จริงๆครับ สำหรับสิ่งที่มอบให้ในวันเกิดปีนี้
    ขอขอบคุณทุกท่าน อีกครั้งนะครับ ที่เติมความสุขให้วันเกิดในปีนี้ของผม
    จนเต็มล้น อย่างที่สุด และขอมงคลชัยทั้งหลายจงสถิตย์สถาพรกับทุกๆท่านตลอดไป
    ขอบพระคุณครับ

[ame="https://youtu.be/cCpi0YhV--Q"]https://youtu.be/cCpi0YhV--Q[/ame]

13. tangOAH

เจ้าของวันเกิดมาแระ สบายใจจิงเอยยยย
    ว่าแล้วก้อไปดูซี่รี่ย์ได้อย่างสบายใจ^^
    ขอให้พี่บี มีแต่ความสุข สุข สุข ทุกข์อย่ามาเฉียดใกล้ในทุกทางจร้า...
    รักนะพี่ชาย จุ๊บๆๆๆๆๆ

14. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่บี แหะๆ มาช้าไปหน่อย ป่วยมาสองวัน พึ่งค่อยยังชั่ว เพลงนี้เกือบจะร้องไม่ทัน วันเสาร์ไม่สบาย นอนซมอยู่ทั้งวัน
    ตามาบอกให้ร้องเพลง นั่นก็ดึกละ
    ต้องรีบร้อง เดี๋ยวมีเหวี่ยง อิอิ
    ถามว่า เอาวันไหน ตาบอก วันนี้ และด่วนด้วย
    ลุกขึ้นมาร้อง เสียงไม่ค่อยมี แห้งๆ แต่ก็ผ่านไปได้
    แล้วก็นอนป่วย ซมมาจนบัดนี้ อิอิอิ

15. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ น้องตาเป็นแม่งานแน่เลย (พี่บีคิด)
    แล้วก็ถูกต้องจริงด้วย 5555 (น้องอ้อยมาเฉลย)
    ขอบคุณนะครับ ทั้งๆที่น้องตายุ๊งงง ยุ่ง ภารกิจที่บ้านอยู่แล้ว
    ได้ข่าวว่า เลือกเพลงนี้เอง ไม่ใช่เหรอครับ
    แล้วไหงร้องไม่ได้ซะงั้น 55555
    ยังไงก็ขอขอบคุณในความตั้งใจอย่างสุดๆ
    พี่รับรู้ได้ แค่นี้ก็ไม่รู้จะขอบคุณยังไงแล้วครับ

16. panombe2013

นี่เลย ผู้ร่วมหลักของ "กระบวนการงานด่วน"
    (ด่วนตลอดๆๆ หลายงานแระ 5555)
    เสียงหวานๆของน้องอ้อย มีเสียงก้องอยู่ด้วย
    สงสัยจะไปแอบร้องในห้องน้ำ แน่เลย
    (เทคนิคของพี่บี จะได้ไม่โดนหวด จากคนข้างๆ อิอิ)
    นี่ขนาดงานด่วนนะเนี่ย เสียงอย่างหวานเชียว
    ไม่ว่างานไหน น้องอ้อยทำได้ดีเยี่ยมเสมอเลยนะครับ
    ขอบคุณมากๆเลยน้าาา

เดี๋ยวนะ รูปแรกเนี่ย หมายถึงพี่ มาเป่าเค้ก หรือเปล่าอ่ะ 555

17. panombe2013

5555 ชอบอ่ะครับ พี่เทพ คำอวยพร
    ตอนแรกก็งง เหมือนน้องตาบอก
    พี่เทพพิมพ์ผิดป่าวว้า ?!?!
    แล้วก็มา อ๋อ ตอนท้าย
    ผมขอบคุณมากเลยครับพี่
    เสียงเท่ห์ๆของพี่ มาช่วยทำให้เพลงนี้
    สมบูรณ์อย่างที่สุดเลยครับ ^_^

18. panombe2013

พิเศษสุดจริงๆครับ สำหรับเสียงร้องใสๆของน้องโอ๋
    จำได้ว่า น้องโอ๋เคยบอกว่า จะเว้นวรรคการร้องเพลงไปสักพัก
    แถมยังมาคอยเฝ้ากระทู้ คอยสะกิดบอกพี่ใน FB
    ซีรี่ย์เกาหลีก็รออยู่ 55555
    เพลงนี้ จึงยิ่งเพิ่มความพิเศษเข้าไปอีก
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ^_^

19. panombe2013

ขอให้หายป่วยเร็วๆนะครับ น้องกอล์ฟ
    จะได้มีแรง รับเหวี่ยง 55555
    นี่เสียงคนไม่สบายเร๋อครับเนี่ย
    เสียงยังคงเป๊ะอยู่เลยครับ พี่ชอบนะ
    เสียงสากๆ เอกลักษณ์ของน้องกอล์ฟเลยหล่ะ

ได้ข่าวว่า น้องกอล์ฟไม่ค่อยนิยมเข้ามาเม้นสักเท่าไหร่
    หรือจะโดนแรงเหวี่ยงเข้ามา 55555
    ยังไงก้อขอบคุณมากเลยนะครับ ^_^

20. กาไก่

ก็ได้แต่คิดๆ ว่าจะทำอะไรให้พี่บีวันเกิดดี ตั้งแต่ไปอวยพรในเฟซ
    จะชวนกันร้องเพลงก็เกรงใจ เพราะทุกคนก็น่าจะยุ่งๆ พอน้องตามาชวน
    มีรึจะปฏิเสธ 555 ทีนี้แหละ งานเข้า น้องตาหาเพลงนะ แล้วเดี๋ยวช่วยกันตามคน กว่าจะเจอแต่ละคนนี่เหงื่อตกเลย น้องเปิ้ลตามง่ายหน่อย
    เพราะเห็นแว๊บๆ ตอนเช้า อาคุงโอ๋นี่จะตามไงน้อ....ฝาก message ไว้ดีกว่า เอ!!!! ฝากแล้วเงียบกันหมดเลย ทั้งภาวนา ทั้งโอมมมมมม
    จงมาอ่านๆๆ กันเถอะ ระหว่างนั้นน้องตาก็แบ่งท่อนไป วิ่งวุ่นที่บ้านไป
    จนเย็น เปิ้ลมาแล้วววว อาคุงโอ๋ล่ะ รอๆๆๆๆ เย้!! มาอีก 1 เมื่อครบสาว
    เอ!!! อยากได้เสียงหนุ่ม ก็นะคะ ตามคนใกล้ตัวกันไปจ้า ^_^
    (จริงๆ โลภมาก อยากชวนเยอะๆค่ะ แต่ตามตัวไม่ค่อยเจอซะเท่าไหร่)
    ส่วนเบื้องหลังเหรอคะพี่บี แยะะะะะะะะะ อ่าน 3 วันก็ไม่จบค่ะ คุยกันสารพัดเรื่อง ระหว่างรอคนส่งงาน รอฝนหยุด รอๆๆๆ ก็เม้าท์กันสนั่นเฟซเลยจ้า ^^
    เรื่องเสียงก้องเนี่ย ไม่แน่ใจว่าพี่มี๊ดใช้ไฟล์ไหนที่ส่งค่ะ มีไฟล์ปกติและไฟล์ฝนตก ไฟล์ฝนตกเนี่ยชัดมากกกกก เปียกทุกท่อนที่น้องร้องเลย ซ่าสุดๆ
    ซ่าคนเดียวไม่พอ ท่อนพร้อมกันตอนจบเนี่ย พาเค้าซ่าทั้งหมดเลย เปียกไปตามๆ กัน แหะๆๆๆ งานนี้ก็จบลงด้วยความสนุกสนานค่ะ คนที่จะเหนื่อยหน่อยก็น้องตากับพี่มี๊ดล่ะจ้า จับปูใส่ครก เอ๊ย! กระด้ง ^___^