หลวงปู่ทวดเหยียบใจ----แหบนิด ๆ -ลัญฉ์ ณ โคราช

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย want_lun, 18 ตุลาคม 2007.

1. want_lun

want_lun เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงหลวงปู่ทวดเหยียบใจ ครับ ต้นฉบับ คุณ โรมศรีธรรมราชร้องไว้ดีมาก
    แต่กระผมเป็นยังไงบ้างคอมเม้นด้วย อิอิ เพี้ยนสาดเส เสียงแหบนะวันนี้คงไม่ว่ากันครับ

หลวงปู่ทวดเหยียบใจ -- ลัญฉ์ ณ โคราช (อิอิแปลงมาจาก โรมศรีธรรมราชครับ)

[music]http://www.gung-ging.com/lpt_wantlun.mp3[/music]

รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ทุก ๆ คนย เดี๋ยวเป็นหวัดเหมือนกระผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2007
  2. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เจิม

3. jasminine

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>jasminine, skygecht </TD></TR></TBODY></TABLE>

เข้ามาเจอตะกายพอดี รีบพิมพ์เจิม ไม่รู้จะเร็วกว่ากายรึเปล่าคราวนี้ อิอิ

เพลงขึ้น... ดนตรีมา... เสียงร้องมา.... ช๊อค!! อึ้ง..

4. jasminine

นักร้องอาชีพมาฟังจะว่ายังไงเนี่ย

สุดยอดดดดดดด มากๆ ค่ะ

พวงมาลัยมาเร็วๆ น้องกาย

^^

5. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    เห็นด้วยกับพี่ปอมากๆค่ะ

เหมือนนั่งอยู่หน้าเวทีประกวดร้องเพลง
    ถ้าเป็นกรรมการให้ชนะเลยนะคะเนี่ย สุดยอดจริงๆ

6. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ยอมมมมมมมรับค้าบบบบบ ขอกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดก่อนน เชื่อพี่ปออเรยย เพราะมากกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆร้องงเพลงอาไรก็เพราะไปหมดเรยยยย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ขอกายยไปผ่าหลอดเสียงไหม่ก่อนนนนนนนนนนนน อิอิ มะไหวๆๆๆ นี่ถ้าขืนร้องสากลมา สงสัยยยย พวกเราคงต้องอพยพ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2007
  7. skygecht

ผมว่าพี่ ต้องเป็น นักร้องประกวดเเน่ อิอิอิ มั่นใจ...มะทราบว่ากิงข้าววเป็นอาหารเเบบพวกเราป่าววอะค้าบบ ไมถึงเพราะยังงี้

8. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ตามมาฟัง..ไม่ช๊อค..ไม่อึ้ง..แต่..นั่งนิ่งๆไม่ดุกดิกเลยอ่ะ
    เยี่ยมยอดเลยค่ะ

9. jasminine

นู๋ตา ได้สมาธิ จากเพลงนี้นี่เอง อิอิอิ

ขำกายอ่ะ ไม่ใช่นกนะ จะอพยพไปไหนอ่ะ อิอิ

โอว เข้ามาแล้ว อึ้งอีกรอบค่ะ

10. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>maysa79, skygecht </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ปากาดดดดดดดดดดดดดด 1 ชั่วโมงผ่านไป กายก็ยังสิงอยู่ทู้นี้เพค๊า อิอิ

11. maysa79

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    จบแล้วววววววววววววววววววววววว
    ขนลุก เชื่อแย้วค่ะว่าถนัดเพลงลูกทุ่ง
    สุดยอดมากๆๆ ค่ะ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด

ชื่อ ลัญฉ์ หรอคะ ชื่อแปลกดี สะกดแปลกด้วย แปลว่าอะไรคะ ถามได้ไหม? อิอิ

12. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    login เข้ามาขอตอบกระทู้นี้กระทู้แรกเลย
    นั่งตาโต อมยิ้ม ก็อดมากๆ
    ขอเซฟได้ไหมคะ? ไม่เคยได้ยินเพลงนี้เลย
    เสียงแหบเป็นก็อดจัง.

13. want_lun

want_lun เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 763566" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    จบแล้วววววววววววววววววววววววว
    ขนลุก เชื่อแย้วค่ะว่าถนัดเพลงลูกทุ่ง
    สุดยอดมากๆๆ ค่ะ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด

ชื่อ ลัญฉ์ หรอคะ ชื่อแปลกดี สะกดแปลกด้วย แปลว่าอะไรคะ ถามได้ไหม? อิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ชอบคุณครับ พี่maysa79 ถามได้เลยครับ ชื่อ ลัญฉ์ (ลัน) แปลว่า ตราสัญลักษณ์ของพระเจ้าแผ่นดิน เช่น พระราชลัญฉกร อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 763496" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>ผมว่าพี่ ต้องเป็น นักร้องประกวดเเน่ อิอิอิ มั่นใจ...มะทราบว่ากิงข้าววเป็นอาหารเเบบพวกเราป่าววอะค้าบบ ไมถึงเพราะยังงี้</TD></TR></TBODY></TABLE>
    งุงิ กินข้าวเหมือนกันนี่แหละครับพี่ skygecht ร้องประกวดเหรอครับ เคยอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยประสบควงามสำเร็จ ก็เลยไม่ได้ประกวดอีก นั้นนานมาแล้ว
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 763492" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>ถ้าขืนร้องสากลมา สงสัยยยย พวกเราคงต้องอพยพ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เพลงสากลร้องไม่เป็นซักเพลง กำลังหัดอยู่
    จ๊ากกก ไม่เอา อ่ะ จะอพยมไปไหน อย่าเพิ่งหนีกันซิครับ งุงิ :'( :'( :'( :'(
    ---------------------
    ชอบคุณทุกคนมาก ๆ ครับ ถ้าชอบเดี๋ยวร้องมาเพิ่ม รอฟังหน่อยนะครับ

14. skygecht

พี่คับ ขอเพลง ลุกทุ่งอิกนะค้าบบบบบ ผมฟังเพลงที่คุณร้องเเร้ววว

นักร้องลุกทุ่งหลายๆๆคน ตกเวที มะติดโผ เทียบเทียมคุณเรยซักคน..

นี่ผมมมมก็ ถนัดลูกทุ่งนะค้าบบ ถึงกล้าพูดเเบบนี้ อิอิ..

เห็นทีผมต้องไป หัดร้องงเพลงเขมร ไม่ก็ ฮิปฮ๊อป เเระคับบ อยู่ร้องเพลงลุกทุ่งอีกไม่ไหว กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก

15. skygecht

ช้านนนนนนนนนนนนนเปิดเอาไว้เเร้วช้านก็ไปกิงข้าววววเฟ้ยยยยยยยยย..จ๊ากกกกกกกกกกกกก

16. skygecht

ลัน บ้านผม เเปลว่า ที่ใส่ปลา กุ้ง หอย กบ เวลาออกทุ่งต้องเอาลันนี่เหละติดไปด้วยยเพื่อเอาไปใส่ของฝากจากทุ่งนา กร๊ากกกกกกกก

เเล้วยัยเมย์ ถามมมมมทามมัยอะ ชื่อนะ ระวังนะคุงลัน ยัยเมย์ชอบบตะโมยยยย จะตะโมยยชื่อเค้าอะจิ........

17. maysa79

(b-wow)
    ละตะกายรู้ได้ไงฟระว่าเตรียมตะโมย งุงิๆๆๆ อุตส่าห์แอบเงียบละนะเฟ้ย

ชื่อเก๋ สะกดแปลก ความหมายสูงส่งมากค่ะ เป็นชื่อที่ดี ตัดมาจาก ราชลัญจกร น่ะเอง

18. skygecht

โหยยยย มีความรู้ดีจัง เมย์ กายว่าจาเปลี่ยนชื่อ ตั้งชื่อไห้กายมั้งจิ เอาชื่อเริ๊ดดดด เริ๊ดด นะ

เกิด วันพุธ ชื่อจิง ชื่อ ธงพล อายุ25เเระ หล่อนว่าชื่ออาไรดี เอาชื่อเร๊ดดๆอะ

19. skygecht

อ่าวววว เพลงเค้า เพลงเค้า พังหมดดดดดดด เป็นสมาคมตั้งชื่อ กันไปเเระ อิอิ

20. maysa79

อะนะ ก็นิ๊ดดดดดดดดดดนึง
    คริคริ จริงๆละมะรู้หรอก ก็คุณลันบอกมาไงถึงรู้
    อยากเปลี่ยนชื่อหรอ ขอกลับไปคิดก่อง จะได้ออกมาเลิศๆ อิอิ

ขณะตอบทู้ก็ฟังไป 3 รอบแล้ว อืมมมมมมมมมมม
    อยากฟังคุณลันร้อง "หยาดเพชร" เลยอ่ะ