หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย magictao, 29 เมษายน 2010.

1. mammos23

mammos23 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ผมว่าตอนนี้มีสมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อออกขาวๆ หลวงปู่ปลุกเสกเอง มีไว้บูชารับรองร่มเย็นทั้งครอบครัวครับ ผมเองก็บูชามาจากมือท่านตั้งแต่ยังไม่วางให้บูชาในตู้เลยครับ

2. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับแล้วพวก แหวน พวกตะกรุด พวกเหรียญนี่ส่วนใหญ่ บูชาได้ใช่ไหมครับ
    ถ้าผมถามตู้เขาว่ารุ่นไหนที่วัดสร้างบ้าง เขาจะตอบความจริงผมไหมครับ
    เดือนหน้าหลวงพ่อท่านอยู่รึเปล่าครับ ว่าจะไปกราบหลวงพ่อสักครั้งและอยากได้เชือกขอดด้วย

3. mammos23

mammos23 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ถ้าเป็นตอนนี้น่าจะวัดสร้างเองทั้งหมดนะครับ เพราะตู้ให้เช่าก็อยู่หน้ากุฏิหลวงปู่เลย

4. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

5. มหานิยม

มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    ตอนนี้ที่วัดยังมีตะกรุดนะโมตาบอดเหลือมั้ยครับ

6. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ ร่วมกันสนับสนุนวัดดีกว่า นายทุนสร้างเสริมหากินกับวัดยังไงก็ตกนรกแน่ๆ คิดไว้อย่างนั้นเอาเงินไปทำบุญหลวงพ่อกับวัดดีกว่า วัดได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย

7. lekmaela

lekmaela เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    ตอนนี้เงียบๆกันไปนะครับพี่น้อง อ่ะผมขอพูดอะไรซักอย่างนึงนะพอดีได้ไปเห็นเพจหนึ่งในเฟสบุ๊คเปิดเพื่อศึกษาและซื้อขายวัตถุมงคลของหลวงชวดแป๋ว แต่ที่ผมดูว่ามันไม่ถูกต้องคือพระบางองค์บางรุ่นบางเนื้อที่วัดไม่เคยมีวางให้บูชาด้วยซ้ำแต่ในเพจมีแถมแพงซะด้วย คิดว่าน่าแปลกไหมครับ สร้างพระมาให้ท่านเสกถวายแต่บางเนื้อที่ราคาถูกๆแต่ตัวเองมีเนื้อที่ราคาแพงเอามาลงขาย น่าคิดนะผมว่า ทางที่ดีเข้าไปที่วัดเลยครับทุกท่านยังมีวัตถุมงคลอีกหลายอย่างที่วัดสร้างเงหลวงชวดแป๋วเสกเอง เงินเข้าวัดแน่นอนแถมให้ท่านประสิทธิ์ให้อีกสุดยอดครับ

8. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ตามเก็บข้อมูลครับ

9. น้ำมนต์1

น้ำมนต์1 เป็นที่รู้จักกันดี

ประเด็นนี้ผมก็เคยได้ยินมาบ้างเหมือนกันครับ จากปาก 3-4 คน (ซึ่งต่างที่ต่างเวลา) แต่ไม่มีข้อมูลเชิงลึก

10. lekmaela

lekmaela เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    เอาแบบยกตัวอย่างที่ผมเห็นเลยนะรูปเหมือนปั๊มนี่ที่วัดผมเห็นเนื้อเดียวคือทองเหลือง มีไม่เกิน...(ผมให้เต็มที่เลย)30องค์เนื้ออื่นไม่เคยเห็นได้ยินมาว่าขอสร้างแล้วเอามาให้เสก 2ชุด ชุดแรกลูกน้องเอามาแล้วเอากลับทั้งหมด ชุด 2ลูกพี่เอามาเอง เสกแล้วเอากลับหมดมารุ้ทีหลังว่าไม่ได้ถวายเลยถวายมา 15หรือ25องค์(ถ้าจำไม่ผิดผมฟังคนใกล้ชิดหลวงชวดเล่ามาอีกที) มีเนื้อเดียว แต่ในเพจมีเนื้อเงิน ทองแดง ปั๊มไม่ตัดปีกเปิดราคากลักหลายพันขึ้นซะด้วย...

อีกเหรียญคือรูปไข่เจริญพรท่านแจกงานวันเกิดท่านปีไหนผมจำไม่ได้ผมและครอบครัวรับแจกรวม4เหรียญเนื้อทองแดง ที่วัดไม่เห็นมีวางในเพจมีเนื้ออื่นๆด้วยมีแบบลงยาสีๆด้วยสุดยอด พูดไปพูดมาจะโดนไข้โป้งไหมนี่ผม5555+++สุดท้ายแนะนำเข้าไปที่วัดและกราบหลวงชวดแป๋วเช่าที่วัดเลยให้ท่านจารท่านเสกให้อีกสบายใจสาธุ....

11. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้สุขภาพหลวงปู่เป็นยังไงบ้างครับคิดถึงท่านจัง

12. น้ำมนต์1

ล่าสุด พ่อ กะ แม่ ไปถวายภัตตาหาร และ ทำบุญ พ่อกะแม่ว่า ท่านดูแข็งแรงขึ้นมาประมาณนึงแล้วครับ น่าจะมาจากการที่ท่านได้มีเวลาพักผ่อนมากขึ้นกว่าแต่ก่อน

13. ลืมจัง

หลวงปู่ท่านเมตตามาก ใครขอให้ท่านทำอะไรท่านเมตตาทำให้หมด ตอนท่านนอนป่วยเห็นแล้วสงสารท่านจับใจ ผมค่อยๆย่องกราบท่านแล้ว กลับด้วยใจเป็นห่วงท่านมาก. กลัวท่านตื่น

14. หมูฮอทแฮม

หมูฮอทแฮม เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเช่าจากวัดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. ต้อม ลมโชย

ต้อม ลมโชย สมาชิกใหม่

19 กุมภาพันธ์ 2017
    ตอนนี้เห็นมีข่าวพระขุนแผนอยู่ ไม่ทราบวัดหลวงพ่อสร้างเองรึเปล่าอ่ะคับ

16. น้ำมนต์1

""ขออนุญาต แจ้งข่าวฝากประชาสัมพันธ์ จากวัดดาวเรือง""
    -เรื่อง : งานผ้าป่าสามัคคี วัดดาวเรือง วันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม 2560
    -วัตถุประสงค์ : เพื่อสมทบทุนบูรณซ่อมแซมกุฏิ หลวงพ่อพระครูปัญญาวิมล
    .
    ภายในวันงาน จะประกอบด้วยกิจกรรมหลักๆ 3 งาน คือ
    1.ทำบุญฉลองอายุวัฒนมงคล ถวายพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระครูปัญญาวิมล
    2.งานผ้าป่าสามัคคี
    3.งานไหว้ครูประจำปี
    .
    รายละเอียดเพิ่มเติมจักได้ชี้แจงในโอกาสต่อไป
    ประชาสัมพันธ์มาเพื่อทราบและบอกบุญมายังศิษยานุศิษย์โดยทั่วกัน 000001.jpg

17. เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา...

เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา... เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนที่มีไก่ด้านล่างใช่มั้ย ผมก็สงสัยเหมือนกัน

18. น้ำมนต์1

ส่วนตัวแล้ว...ผมจะใช้วิธีการคือเข้าไปบูชาจากตู้วัตถุมงคลวัดโดยตรงเลยครับ แล้วถ้าเป็นไปได้ ก็จะเข้าไปกราบหลวงพ่อให้ท่านประสิทธิให้อีกทีครับ

19. ลืมจัง

วันที่6นี้อย่าลืมไปงานหลวงปู่กันนะครับ

20. น้ำมนต์1

ขณะนี้สรีระสังขารพระครูปัญญาวิมล(หลวงพ่อแป๋ว)ได้เคลื่อนย้ายไปตั้งไว้ภายใน กุฏิหลังเดิมของหลวงพ่อ และทำพิธีสวดพระอภิธรรมในเวลาค่ำของทุกวันพระ ต่อเนื่องไปจนครบ 100วัน

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

ไฟล์ที่แนบมา: