เขามิใช่ของเรา ศิรินทิพย์

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ศิรินทิพย์, 4 มีนาคม 2008.

1. ศิรินทิพย์

ศิรินทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ เนื่องจากพี่สาว ข้าวทิพย์ ขอโกะมาคะ โกะก็เข้าใจว่าจะเป็นเพลงนี้แน่ๆ ถ้าไม่ใช่โกะขออภัยด้วย แต่ก็เต็มใจร้องให้พี่ฟังนะคะ
    โกะขอมอบเพลงนี้ให้ พี่ๆเพื่อนที่แสนดีทุกๆคนในบอร์ดพลังจิตฟังด้วยนะคะ พี่ๆเยอะๆคนโกะจำชื่อไม่หมดคะ ที่เข้ามาฟังโกะร้องนะคะ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.288766/[/music]

เขามิใช่ของเรา ( C )

shamako

Music...........
    เขามิใช่ของเรา เขามิใช่ของเรา
    เรา นั้นห่างเขาแสนไกล
    สอน ตัวเอง จดไว้ในใจ
    เรา นั้นมันไม่ใช่ดอกฟ้า
    เขานั้นสูงดังดาว
    เรานั้นด้อยเพียงดิน
    ใคร เขาหมิ่น ว่าไร้ค่า
    ไม่ มีใคร อยากได้ใบหญ้า
    มัน ไม่ควรคู่แจกันทอง
    .เรานั้นไม่มีสิทธิ์
    ผิดตรงที่ต้อยต่ำไป
    เจียมหัวใจอย่าไปผยอง
    เอารักคืนกลับมา
    ช้ำเกิน น้ำตาจะนอง
    ตรอง ให้ดีก่อนช้ำใจ
    เพียร ท่องอยู่ในหัวใจ
    ถอน ตัวเอง ก่อนสายเกินไป
    เจียม หัวใจของเราดีกว่า
    Music.........
    .เรานั้นไม่มีสิทธิ์
    ผิดตรงที่ต้อยต่ำไป
    เจียมหัวใจอย่าไปผยอง
    เอารักคืนกลับมา
    ช้ำเกิน น้ำตาจะนอง
    ตรอง ให้ดีก่อนช้ำใจ
    เพียร ท่องอยู่ในหัวใจ
    ถอน ตัวเอง ก่อนสายเกินไป
    เจียม หัวใจของเราดีกว่า

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2008
  2. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นหลายๆจ้าน้องโกะจ๋า

โอ๊ยยยยยหัวใจเต้นแรง..ใช่เลยจ้า เพลงนี้แหละ น้องโกะร้องได้ดีกว่าต้นตำหรับซะอีก ไม่ได้โม๊..เพราะพี่ข้าวทิพย์คิดว่าโทนเสียงน้องโก๊ะใช่เลย จึงขอมา และดีใจที่ได้ตัดริบบิ้นนนน..คนแรกอิๆๆ เพราะที่เมืองไทยตอนนี้ ตี4แย้ว ที่บ้านพี่ข้าวทิพย์พึ่งจะ 4 ทุ่มเอง ร้องยากไหมคะน้องโกะ? และตอนนี้หายเป็นหวัดหรือยัง? ฟังเสียงรู้สึกจะยังไม่หายดี ยังไงพี่ข้าวทิพย์ก็ขอขอบคุณมากๆนะคะที่จัดให้ ปีนี้กลับเมืองไทย เดี๋ยวจะซื้อชอกโกแลตเบลเยี่ยมมาฝากจ้า(ไม่ได้ติดสินบนนะคะ[Embarrass น้ำใจค่ะ)

3. ข้าวทิพย์

ฟังน้องโกะร้องไป พร้อมกับดูหิมะตก โห(good) บรรยากาศเข้ากับเพลง อะไรจาขนาดน้านนนน มันชั่งบัญเอิญซะจริ๊ง เดี๋ยวตอนเช้าถ้ายังตกอีกซาหนุกแน่ๆ รอมานาน ปีนี้พึ่งจามี..

4. ศิรินทิพย์

ขอบคุณคะพี่ข้าวทิพย์คะ โกะเข้ามาช่วงเช้าๆ และช่วงดึกๆ ของเมืองไทย แต่ไม่ตรงเวลากันกับที่พี่ข้าวทิพย์เข้ามาเลย นอกเสียว่าวันไหนเป็นวันหยุดทำงานจะอยู่ถึง ตี 3 ตี 4 ได้คะ
    พี่ข้าวทิพย์คะ ช๊อคโกแลท ของชอบโกะเลย ในตู้เย็นมีไม่ได้ขาดเลยคะ ขอบคุณนะคะ สำหรับสินบนน้ำใจคะ วันนี้โกะกลัวไม่ได้รางวันโกะเลยขอมอบเสียงเพลงให้พี่ข้าวทิพย์และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกคน ที่เข้ามาฟังในเว็บอีก 1 เพลงคะ ฟังโกะร้องเพลง รักคุด นะคะ

5. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

เสียงน้องโกะน่ะ มีเสน่ห์อยู่แล้วนะ
    จะว่าไป ร้องเพลง ของศิริพร อำไพพงษ์ คงเพราะสุดๆเลย

ว่าแต่นี่เพลงของใครอ่ะ ไม่ได้ updte เพลงเลยจริงๆ

6. ศิรินทิพย์

พี่นิมมานคะ เห็นพี่ข้าวทิพย์ ที่อยู่ต่างประเทศ เบลเยี่ยม บอกว่าเป็นเพลงจากละครทีวี โกะก็ไม่รู้คะว่าใครร้องเพราะโกะไม่เคยร้องมาก่อน พี่คิมอัดแต่เสียงต้นฉบับมาให้โกะหัดฟังอยู่หลายๆรอบ เพื่อนโกะบางคนบอกในละครพี่เบนท์ พรชิตา ร้อง บางคนก็บอก เบนท์ พรชิตา ลิปซิ้งค์ โกะเลยยังไม่รู้ใครร้องแน่เลยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2008
  7. ข้าวทิพย์

คือเพลงนี้นะคะ พี่ก็จำไม่ได้ว่าละครออกฉายเมื่อใหร่ แต่ละครเขาดังมาก คนติดกันงอมแงม เบ๊น พรชิตา ดังกระหึ่ม แต่เพลงนี้ไม่ใช่เสียงน้องเบ๊นค่ะ เป็นเสียงคนอื่น พี่ก็ไม่รู้ว่าใครเป็นคนร้อง และจะมีเป็นอัลบั้มรวมเพลงระครค่ะ. ยังไง คุณน.นิมานฯ หรือน้องโกะลองหาดูนะคะ และคงมีเพื่อนๆพี่ๆชาวเวปฯที่รู้จักบ้างแหละ. แนวเสียงน้องโกะจะกึ่งระหว่าลูกทุ่งกับไทยสากล ทุ้ม-หวาน ถ้าตอนน้องเขาไม่เป็นหวัด เสียงจะใสกว่านี้ค่ะ ชมจากความรู้สึกตัวเองค่ะ. นี่ถ้าน้องโกะได้เรียนร้องเพลง การใช้เสียง ระบบหายใจที่ถูกต้อง จะทำได้ดีกว่านี้มากเลย แต่ได้แค่นี้ก็ถือว่า พรสวรรค์เต็มๆค่ะ..(*) (*) (*) (*) .

8. น้ำส้ม

น้ำส้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะจังเลยจ้ะ ตามฟังอยู่น่ะจ๊ะ

9. ศิรินทิพย์

โกะขอขอบคุณพี่น้ำส้มด้วยนะคะที่เข้ามาฟังโกะคะ

10. ศิรินทิพย์

วันนี้โกะเข้ามาตอบอีกครั้งคะ สำหรับพี่ข้าวทิพย์ และพี่นิมมาน คะ เพลงเขามิใช่ของเรา เป็นต้นฉบับเสียงร้องคือ วรานุช พุทธชาติ พี่คนนี้ร้องใว้ไพเราะมากคะ โดยเฉพาะเพลง น้ำคำ น้ำใจ น้ำตา โกะพยายามฝึกอยู่เพลงร้องยากมากๆคะ มีเอื้อนเยอะ โกะหายใจไม่ทันเลย ปอดไม่ค่อยแข็งแรง เพราะเป็นภูมิแพ้ (อากาศ) พออากาศเย็นก็จะเป็นหวัด เสียงแหบเสมอ แต่ใจรักร้องเพลงเล่นคะ
    ร้องแล้วดูมีความสุขดีคะ เมืองไทยตอนนี้ทำไมเดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาวเย็นคะ

11. น.นิมมานรดี

เห็นด้วยค่ะ เสียงน้องโกะ ดีอยู่แล้ว
    ฝึกการใช้เสียงสดๆ แล้วจะใช้เสียงได้อย่างมีประสิทธิภาพ
    ละครไม่ค่อยได้ดู เพลงไม่ค่อยได้ฟัง
    ชอบดูแต่ข่าวจริงๆ เลยไม่รู้เพลงของใคร ถ้าให้ฟังเบนซ์ร้อง ฟังน้องโกะ ดีกว่า อิอิ

12. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    คุณโกะ เสียงหวาน ร้องเพลงไหนก็เพราะแหละครับ

13. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว เสียงดีมาก ๆเลยคะ .. ร้องได้เพราะ มาก ๆ เลยคะ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    มาฟังก่อนอนครับ...ขอบคุณครับ เสียงเพราะ ๆ

15. น.นิมมานรดี

เข้ามาฟังอีก ชอบๆ
    เสียงแหบๆ นี่ มีเสน่ห์ มาหลายยุค หลายสมัย นะคะ
    อรวรรณ วิเศษพงษ์ พัชรา แวงวรรณ ศิริพร อำไพพงษ์ ศรีสไล สุชาติวุฒิ

อย่าลืมใช้เสน่ห์ที่มี ให้เฉิดฉายออกมานะคะ

16. ศิรินทิพย์

สวัสดีคะพี่ นิมมานรดี คะ จริงๆเสียงโกะไม่ได้แหบคะ แต่แหบเพราะป่วยอยู่คะป่วยเป็นภูมิแพ้ เสียงเลยแหบๆอยู่ก็อยากร้องเพราะชอบร้องเพลงคะ
    โกะคิดว่าอีกหลายๆวันเสียงจะหายเป็นปกติ เสียงก็จะไม่แหบอย่างนี้อีกคะ
    พี่ นิมมานรดี คะ โกะขอเพลงพี่ร้องให้โกะฟังนะคะ อยากให้พี่นิมมานรดี ร้องเพลง จุฬาตรีคูณ มากๆคะ ขอบคุณคะ