เว็บพลังจิต เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปี ๒๕๕๔ (ปิดรับวันศุกร์ที่ ๔ พ.ย.๕๔)

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 4 ตุลาคม 2011.

1. pop024

pop024 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

31 พฤษภาคม 2008
    ข้าพเจ้านาย ฐิติสาร ธำรงวิริยกุลและครอบครัว

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมทอดกฐินวัดท่าซุง ประจำปี 2554 กับ เวปพลังจิตด้วยนะครับ

โอนผ่าน scbeasy net เวลา 17.20 น. วันนี้ 25 ตค. 2554 จำนวน 1000 บาท

อนุโมทนา สาธุ ครับ

2. ดิดาว

ดิดาว เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    วันนี้ 26 ตุลาคม 2554 เวลา 17.52 น. Locat:B888, SEQ:1995

ได้โอนเงิน 400 บาท ขอร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมทอดกฐินวัดท่าซุง ประจำปี 2554 กับ เวปพลังจิตด้วยนะครับ

เข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 045-450384-6 เรียบร้อยแล้ว

ขออานิสงส์ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้จงเป็นเหตุและปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติภพนี้

หากยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพาน ขอความไม่มี ความไม่รู้ คำว่าศัตรู ความติดขัดขัดข้องทั้งหลาย จงอย่าได้ปรากฎนับตั้งแต่บัดนี้ ตราบจนเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

ขออานิสงส์ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้ จงสำเร็จกับทุกๆ ท่าน เฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าทุกประการ

โมทนา สาธุ กับทุกๆ ท่านด้วยครับ

3. ลูกเรือ

ลูกเรือ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมทำบุญแล้วครับ

27/10/54 เวลา 6.22 น. เป็นจำนวนเงิน 200 บาท

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอร่วมบุญด้วย ๕๐๐ บาทครับ

โอนแล้ว วันที่ 27/10/11 เวลา 16:57 BANK SCB

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับพี่น้องญาติธรรมทุกๆท่านครับ สาธุ....

5. nicky10210

nicky10210 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    ผมโอนเงิน ขอร่วมทำบูญเป็นเจ้าภาพด้วยเมื่อวันที่ 28/10/2554 เวลา 11.24 น. จำนวน 200.99 บาทครับ ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ และขอให้ผมและครอบครัว รวมทั้งประชาชนชาวไทยที่ได้รับผลกระทบทุกท่าน พ้นภัยพิบัติครั้งนั้นด้วยเถิด

6. KM_velazquez

KM_velazquez เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีวัดท่าซุงปีที่6 ด้วยครับ

โอนแล้ว จำนวน 1017 บาท
    30/10/2554 - 10:17:08

ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

7. ธรรมวิเสโส

ธรรมวิเสโส เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นเจ้าภาพร่วมทอดกฐินวัดท่าซุงครับ วันนี้โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 0454503846 จำนวน 200 บาท ครับ
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

8. sritongkom

sritongkom เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ ด้วยนะคะ วันที่ ๓๑ ต.ค. ๒๕๕๔ โอนเงินจำนวน ๒๐๐ บาทค่ะ

9. jan-ampai

jan-ampai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ได้ืำโอนเงินทาง ATM ไปที่บัญชี 0454503846
    จำนวน 100 บาท
    วันที่ 24 ตุลาคม 2554 เวลา 08.11น.

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ
    จาก วรรณิกา , จันทพรรณ์ และตรอบครัว

<!-- google_ad_section_end -->

10. น้ำอิงอิง

น้ำอิงอิง สมาชิก

16 กันยายน 2011
    ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ ด้วยนะคะ วันที่ ๓๑ ต.ค. ๒๕๕๔ โอนเงินจำนวน 1๐๐ บาทค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

11. Roac

Roac สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า นายอภิรักษ์ ตีระลัภนานนท์ และ ครอบครัว

ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖

โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ ๐๔๕ ๔ ๕๐๓๘๔ ๖

เมื่อวันที่ ๒ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๔ เวลา ๑๔. ๔๓ น.

เป็นจำนวนเงิน ๒,๐๐๐ บาท

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้วแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

หากผลบุญของข้าพเจ้ายังไม่เพียงพอที่จะทำให้ข้าพเจ้าได้บรรลุพระนิพพานในชาตินี้ ขอให้ความไม่รู้ และ ความไม่มี จงอย่าเกิดขึ้นกับชีวิตของข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอข้าพเจ้าทั้งหลายจงพบแต่ความคล่องตัวทุก ๆ ประการเทอญ

12. timeteam

timeteam เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007

ข้าพเจ้านายพลกฤต นางอุษา ด.ช.กรวิชญ์ ด.ช.อานุภาพ พวงวลัยสิน
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต
    ปีที่ 6 จำนวน 10,000 บาท และขออนุโมทนากับทุกๆ ท่านในบุญนี้ด้วย

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขอถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา พรหม เทวดา ท้าวจตุมหาราชทั้งสี่พระองค์ ขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้วแต่อดีตชาติก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

หากผลบุญของข้าพเจ้ายังไม่เพียงพอที่จะทำให้ข้าพเจ้าได้บรรลุพระนิพพานในชาตินี้ ขอให้ความไม่รู้ และ ความไม่มี จงอย่าเกิดขึ้นกับชีวิตของข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอข้าพเจ้าทั้งหลายจงพบแต่ความคล่องตัวทุก ๆ ประการเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2011
  13. Nungcom

Nungcom Active Member

ร่วมทำบุญด้วยครับ

ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี XXXX574521

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 500.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 10.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 03/11/2554 - 07:52:22

14. jj123

jj123 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญทอดกฐินด้วยคะ

จำนวน 200 บาท
    โอนวันที่ 3 พย 54 เวลา10.19 นาที

15. thanitpra

thanitpra สมาชิกใหม่

3 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ
    วัดท่าซุง
    ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ ครับ

โอนเงินผ่านธนาคาร วันที่ 3/11/54 เวลา 10:40:58 จำนวนเงิน 500 บาท

นาย ธนิต ประคองวงษ์ ครับ
    อุทิศให้กับ บิดามารดา ต้นชาติ ถึงปัจจุบันชาติ

16. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ ข้าพเจ้าขอร่วมจำนวนเงิน 100 บาท ครับ

และขออุทิศให้แก่พ่อแม่พี่น้องและญาติของข้าพเจ้าในชาติปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติ
    และขอให้ญาติของข้าพเจ้าในปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติได้เกิดมาพบกับพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆชาติ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    หากไม่ได้เพียงใดขอให้ได้เกิดมาภายใต้ร่มพระพุทธศาสนาทุกๆชาติจนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    และขออุทิศให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เพื่อให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงมีภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไป และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้
    และขออุทิศให้แก่พระมหากษัตริย์ไทยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน รวมทั้งทหารและข้าราชบริวารที่จงรักภักดีต่อประเทศชาติและพระมหากษัตริย์ไทย
    และขออุทิศให้พรหม เทวดา ทั้งหลายที่ปกปักรักษาประเทศชาติ พระมหากษัตริย์ พระพุทธศาสนา พระบรมสารีริกธาตุ วัดวาอาราม
    และขออุทิศเทวดาที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและขออุทิศให้แก่ท่านพญายมราช ขอให้ท่านพญายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า
    และขอให้ท่านทั้งหลายจงได้รับผลบุญเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับเทอญ
    ด้วยผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ หากไม่ถึงเพียงใดขอคำว่าไม่อย่าได้เกิดกับข้าพเจ้าในทุกๆชาติเทอญ

<table width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td valign="top" align="left"><table width="100%" border="0" cellpadding="2" cellspacing="0"><tbody><tr><td> </td> <td align="left"> บัญชีผู้รับเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" align="left"> </td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> เลขที่บัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร</td> </tr> </tbody></table> </td> </tr> <tr> <td valign="middle" align="left" height="15">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td valign="top" align="left"> <table width="100%" border="0" cellpadding="2" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td width="30">
    </td> <td class="hd_th_blk11_bld" width="189" align="left"> จำนวนเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" width="355" align="left"> </td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> จำนวนเงินที่ต้องการโอน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 100.00 บาท</td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> ค่าธรรมเนียม</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 0.00 บาท</td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> วันที่ทำรายการ</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 03/11/2554 - 14:25:17</td> </tr> </tbody></table> </td> </tr> <tr> <td valign="middle" align="left" height="15">[​IMG]</td></tr></tbody></table>

17. MONGKHOLYUT

MONGKHOLYUT เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนสตางค์มาร่วมบุญกฐิน ๕๐๐ บาทครับ กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

18. ลูกชิ้นปลา

ลูกชิ้นปลา สมาชิก

สิริพร กรุงไทย เลขที่บัญชี0138358 ร่วมบุญด้วย 300 ค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ โอนวันนนี้น่าจะราวๆเกือบ 8 โมงค่ะ

19. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกฐินวัดท่่าซุง
    วันศุกร์ที่ ๔ พ.ย.
    จำนวน ๑๐๐ บ.

ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

20. tiradej

tiradej เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2011
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ
    วัดท่าซุง
    บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี XXXX210413
    ยอดเงินคงเหลือในบัญชี xxxxxxxx บาท
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 500.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 04/11/2554 - 13:53:45

อนุโมทนากับทุกท่านครับ ข้าพเจ้าขอร่วมจำนวนเงิน 500 บาท ครับ

และขออุทิศให้แก่พ่อแม่,ลูกๆ,พี่น้อง,ปู่ย่า ตายาย และญาติของข้าพเจ้าในชาติปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติ
    และขอให้ญาติของข้าพเจ้าในปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติได้เกิดมาพบกับพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆชาติ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    หากไม่ได้เพียงใดขอให้ได้เกิดมาภายใต้ร่มพระพุทธศาสนาทุกๆชาติจนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    และขออุทิศให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เพื่อให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงมีภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไป และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้
    และขออุทิศให้แก่พระมหากษัตริย์ไทยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน รวมทั้งทหารและข้าราชบริวารที่จงรักภักดีต่อประเทศชาติและพระมหากษัตริย์ไทย
    และขออุทิศให้องค์ จตุคามรามเทพ พรหม เทวดา หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ทั้งหลายที่ปกปักรักษาประเทศชาติ พระมหากษัตริย์ พระพุทธศาสนา พระบรมสารีริกธาตุ วัดวาอาราม
    และขออุทิศเทวดาที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและขออุทิศให้แก่ท่านพญายมราช ขอให้ท่านพญายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า
    และขอให้ท่านทั้งหลายจงได้รับผลบุญเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับเทอญ
    ด้วยผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ หากไม่ถึงเพียงใดขอคำว่าไม่อย่าได้เกิดกับข้าพเจ้าในทุกๆชาติเทอญ