เว็บพลังจิต เตือนสมาชิกทุกท่าน กรุณาละเว้นคำหยาบคาย พยายามมีสติโพสต์คำสุภาพกัน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 16 กุมภาพันธ์ 2012.

1. Ms,13

Ms,13 บุคคลทั่วไป

คนด่าบ่อยไม่โดน แต่คนโดนด่าโดนและไม่ใช่คนเริ่มก่อน ไม่ให้งอลได้ไงละก็ หนูไม่ผิดนิจ๊ะ เห็นมะ ก็เราไม่เข้าใจให้มันลึกซึ้ง กันและกัน ทุกคนเขาดูดี แต่คนๆนี้ เขาโดดเด่นเห็นได้ชัดว่าเกรียนขนาดใหน อ่า ฮื่อ ๆๆๆ ใช่สิเราไม่มีเงินซื้อนาฬิกานิ เลยดูไม่ดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=V5qRAR6C60U]Top Charoen - "Ball room" แว่น ท๊อปเจริญ - YouTube[/ame]

2. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับ

อีกประการหนึ่ง ทางเราขอให้สมาชิกที่โดนด่า อย่า่ด่าตอบ เพราะเมื่อด่าตอบไปเท่ากับทะเลาะวิวาทกัน หากเรานิ่งเสีย และกดแจ้งมา ทำให้ทีมงานจัดการได้สะดวก

แต่หากด่ากันไปด่ากันมา ก็ผิดทั้งคู่คือ ใช้คำหยาบกัน เมื่อให้ใบแดง หรือเหลืองก็มาว่าทางเราไม่ดูว่าใครว่าใครก่อน อันนี้อยากให้สมาชิกตระหนักว่าใครว่าด่าใครก่อนก็ตาม ชื่อว่า ได้ด่า ได้กล่าวหยาบคาย ก็นับว่าผิดกฏด้วยกัน

จึงควรที่จะไม่ด่าตอบแต่กดแจ้งมาจะมีภาษีดีกว่า ไม่เ่ช่นนั้นก็จะใส่อารมณ์ทะเลาะกันและจะจัดการหนักไปก็จะว่าเราโหด ซึ่งเราพยายามไม่ให้เครียดมากไป แต่ก็ได้ขอร้องกัน อย่า่งน้อยก็ทำให้รู้สึกว่าไม่ถูกปล่อยให้ทำผิดกฏกันน่ะครับ

3. Ms,13

4. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    รู้สึก ms 13 จะเก็บกดมาก เลยฟ้ิองใหญ่นะครับ (smile)

5. Ms,13

ไม่ต้องมาง้อเค้าหลอก เค้างอลตะเองอยู่นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  6. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    ยกหน้าที่แบนคำหยาบมาให้ผมเลย ผมจะแบน จะกลม ให้หมดเลยครับ รำคาญเต็มที่แล้ว :cool:

7. Ms,13

ลูกเมียน้อย คนที่ 7 ขอปะป๋าอย่างสิ ขอแบบไงดีละเขินอะ ปะป๋าจ๋าหนูขอขึ้นชื่อ ผู้สนับสนุนเวพพลังจิตได้ปะ นะปะป๋า นะ นะจ๊ะหนูจะทำตัวดี ต่อปะป๋าเลย นะค๊ะ นะค๊ะ

8. หน้าวัด

หน้าวัด เป็นที่รู้จักกันดี

จะนั่งเฝ้าดูในห้องนี้แล้วกัน ถ้ายันต์แบบนี้ขลังจริงเดี๋ยวจะสนับสนุนบ้าง แล้วต้องปฏิบัติให้เหมือนๆกันนะ

V
    V
    V
    V

สมาชิกทำผิดกฏ - PaLungJit.com

--------------------

9. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ณ เวลานี้ทางเราตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อเตือนสติกัน และก็กำลังดูว่าผู้ที่ทำผิดกฏเห็นใจทีมงานมากน้อยอย่างไร เพราะทีมงานทุก ๆ คนก็ไม่อยากพูดเลยว่าต้องทุ่มเทแรงกายแรงใจและเวลาให้กับสังคมในชีวิตจริง เช่นในครอบครัว ในองค์กรเป็นต้น และได้สละเวลามาทำประโยชน์สร้างสรรค์เว็บพลังจิตซึ่งเห็นว่าเป็นเว็บที่ดีมากจึงตกลงร่วมเป็นทีมงานกัน บางวันแม้แต่เวลาจะเข้ามาดูมาจัดการก็ไม่มีจะเห็นได้ว่า มีการแจ้งไปนานก็ยังไม่มีอะไรจัดการสักที

และความไม่ค่อยมีเวลานี้แหละทางเราก็หวังเล็ก ๆ ว่าสมาชิกที่เผลอด่ากันนั้นจะเห็นใจทีมงานโดยการระมัดระวังอย่างด่ากันอีก ช่วยกันทำให้บอร์ดเรียบร้อย ด้วยการมีสติก่อนทำ ขณะทำ หลังทำแล้วกันจะำทำให้พวกเราไม่หลุดไปด้วยอำนาจของกิเลสชักนำทำให้เป็นไปตามอำนาจฝ่ายต่ำกัน

นะครับ การขอร้องดูเหมือนอ่อนไปไม่เฉียบขาด แต่หากเราเฉียบขาดแล้วสมาชิกมีสติขึ้นมาเราก็จะรีบทำเพราะทำให้เกิดบุญ

แต่ที่ผ่านมาสมาชิกก็เก็บกดกันจงเกลียดจงชังผู้ดูแลกัน ทั้ง ๆ ที่ตนเองทำผิดกฏ ก็ไม่มองที่ตนเอง ไม่ยอมรับ ไม่เป็นผู้ว่าง่ายสอนง่าย แต่ดื้อกันทำให้สติห่างหายไป ก็ยากที่จะเกิดความสงบในจิตใจได้ แล้วการแบน หรือใบต่าง ๆ เป็นต้นจะมีประโยชน์ต่อจิตใจไปได้อย่างไร นี่ก็ประการหนึ่งจึงเกิดกระทู้นี้ขึ้นมาครับ

10. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    1
    เข้ามาเป็นกำลังใจให้ทีมงานทำงานด้วยความยุติธรรมครับ :)

11. เมขต์

เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้ต้องทำสภาทั่นเปาา ครับ 5555!!!!! จ๊วฟฟฟ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=dZKAZXel39I]T-Skirt-ฟ้องท่านเปา - YouTube[/ame]

12. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ในตอนนี้ ขอให้สมาชิกที่เริ่มโดนด่า อย่าด่าตอบนะครับ เพราะเมื่อด่าตอบแล้วก็เท่ากับมีความผิด คือผิดกฏระเบียบเว็บครับ

ทางที่ดีควรเวรระงับด้วยการไม่จองเวร และกดแจ้งทางทีมงานไปจะได้จัดการต่อไปครับ

13. Ms,13

เฮอ ๆๆ กำลังใจจากใครหน่อขอเป็นทางให้ฉันได้ไหม เฮอ ๆๆ

14. เมขต์

งั้นพวกนู๋ขอเป็นทีมงานมั่งจินะน้า จะได้จัดการต่อไปไงครับ55ฮุฮุ จุ๊ฟจุฟจุฟ

15. Ms,13

อุ๊ย ดึกละพรุ้งนี้ต้องไปเรียนอีก ไปละนะปะป๋ารักลูกเมียน้อยบ้างนะ เอาอกเอาแต่คุณชาย จนเสียคนหมดแลวไล่ด่าคนไปทั่ว หนูมันคนต่ำต้อยบ้านเล็ก ๆ ไม่ถูกใจเหมือนคุณชายเม้ง ฮือ ๆๆ นอนละ บ้าย บ่าย จู๊บ ๆๆๆ

16. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1

ก็เนี่ยแหละ ไปกระแนะกระแหน ส่อเสียด อยู่อย่างนี้จะำทำให้สงบเรียบร้อยได้อย่างไรล่ะ ?

ฝึกสติกันหน่อยดีไหม?

17. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    แน่ใจหรือเปล่าว่าจะขอเป็นทีมงานน่ะครับ เพราะไม่ใช่เบา ๆ นะครับ (f)

18. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณและอนุโมทนาครับ (f)

19. เมขต์

ฝันดีนะต๊ะเอง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=6gaZYZJD5cA]Bie the Star: "รักนะคะ" or "Ruk Na Kha" (fan-made MV) - YouTube[/ame]

20. เมขต์

ฮฺฮฺฮฺ หนักเท่าไหร่กันครับเด่วผมช่วยแบกเอาม๊าา ฮฺฮฺฮฺ แซวๆนะ ฝันดีต๊เอง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=R4QN31tYOKk]จั่นเจา ขอลาออกจาก ท่านเปาบุ้นจิ้น - YouTube[/ame]