เบี้ยแก้ที่ไหนดีๆราคาไม่แพงบ้างค๊าบ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย frankenstine, 14 กุมภาพันธ์ 2011.

1. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เรื่องสวยนี่นานาจิตตังเลยครับ ส่วนตัวตอนนี้ที่ชอบแล้วใช้อยู่ ยังไม่ยอมเปลี่ยนใจก็เบี้ยแก้ หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างครับ

[​IMG][​IMG]

2. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เบี้ยแก้หลวงพ่อเณร เนื้อปรอทด้านใน ไม่ได้ใช้มือเทกรอกเข้าไปด้านในตัวเบี้ย แต่เป็นการเรียกปรอทเข้าในตัวเบี้ย อย่างที่บางท่านอาจจะเคยได้ยินการทำเบี้ยของหลวงปู่แย้มวัดสามง่าม ในรุ่นแรกๆที่ท่านจะเรียกปรอทเข้าตัวเบี้ยเช่นกันครับ

เบี้ยรุ่นนี้ได้ยินว่ากันยุงได้ด้วย คนกรีดสวนยางที่ภาคใต้เอาไปใช้บอกว่ายุงไม่กัดครับ แต่กำลังคิดว่าเป็นเพราะแขวนเบี้ยเปลือยหรือเปล่า ส่วนเบี้ยของผมเลี่ยมพลาสติกแขวนกับสร้อย ว่าจะดูเหมือนกันว่ายุงจะกัดไหม เหอะๆ ถ้ายุงไม่กัดจะเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกันครับ :cool:

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ถ้ายุงไม่กัดจริง ผมจะตามไปเอาที่วัดน่ะครับ...แหะๆ

บอกข่าวด้วยครับ

4. pis_41

555 รอฟังนะครับ ได้ผลอย่างไรจะเอามาเล่าให้ฟังกันครับ :cool:

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    หลวงพ่อเจือก็บอกผมแบบเดียวกันครับ ตอนประมาณ พ.ศ. ๒๕๒๖ ห้ามใส่กระเป่ากางเกง พอผมถามว่าไว้ที่ไหนครับ ท่านบอกแขวนเอว ลงพุทธมนต์ ใส่ในกระเป่ากางเกงต่ำไปหน่อยแล้วบอกว่าคนโบราณมีเบี้ยตัวเดียวผูกเอวไปได้ทุกที่

เบี้ยสายที่ตีตะกั่ว มีจารบนเบี้ย หรือ ไม่มี ลงและเสก แบบพุทธมนต์ อิติปิโส ( บทแปลง ) มีจาร ตัวเฒาะห์ หรือ มะ อะ อุ หรือ พุทมหาอุดลงบนตัวเบี้ยเหมือนมีพระ อ้างพระสาวก หรือ พระสมเด็จบรมครู ใส่กระเป่๋ากางเกงใม่ได้น่ะครับ ไม่ทราบใครไปสอนผิดๆแบบนั้น จะไม่ดีแก่ตัวเอง

เบี้ยหลวงปู่รอดสำหรับคุณผู้หญิง ให้ใส่ในกระเป๋าสตางค์ครับ สะพายหรือ ถือไป

ผมเลยแทบไม่พกเบี้ยสายนครชัยศรีเลย เพราะไม่ชอบเอาอะไรแขวนเอว แขวนคอก็หนักไปหน่อย...แหะๆ เพียงแต่เก้บไว้ ของหลวงปู่เพิ่ม อาจารย์กา หลวงพ่ออั้บ

แต่เบี้ยสายอ่างทอง แบบไม่ตีตะกั่ว ลงอีกแบบ แนวปลัดขิก เพียงแต่มีปรอทมาเป็นตัวช่วยเพิ่ม พกกระเป๋ากางเกงได้ครับ ตะกรุดสายนี้ก็พกกระเป๋ากางเกงได้เช่น ตะกรุดหลวงพ่อ ภู ไม่ผิดข้อห้ามอย่างไร ยังขลังเหมือนเดิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2011
  6. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

-ตามหาเลยนะเนีย ว่าของขลังอะไรใส่แล้วยุงไม่กัดได้บ้าง
    แถวๆบ้าน บางช่วงยุงนี่เพียบๆเลย

เบี้ยแก้หลวงพ่อเณร ราคาเช่าเท่าไหร่
    เอารุ่นกันยุงได้นี้เลยครับ

7. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    เบี้ยแก้มีพุทธคุณทางด้านไหนบ้างครับ มีตัวเดียวลุยได้ทุกทีรึเปล่า ครบทุกทางรึเปล่า มีคงกระพัน มหาอุด แคล้วคลาดมัียครับ รอผู้รู้มาช่วยให้ผมกระจ่างใจ เพระาผมเคยห้อยเบี้นหลวงปู่เจือตัวเดียว โดนไม่แหลมแทงทะลุรองเท้าที่แสนบางของผม มิดเลยครับ แต่ว่าไม่เข้าปักอยู่ที่เท้าแบบนั้นแหละครับ อย่างนี้เป้นเพระาเบี้ยหลวงปู่เจือรึเปล่าครับ จะได้มั่นใจเต็มๆที่

8. jaruwat007

แป่ววววว ไม่มีใครมาตอบผมเลย

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

ถ้าคุณมั่นใจว่ามีเพียงสิ่งเดียว

ถ้าคุณพกเดี่ยวแสดงว่าศรัทธามาก

แรงศรัทธาก่อเกิดปาฏิหารย์มากมาย

คุณจงมั่นใจเถิดว่าเป็นเพราะเบี้ย

แต่อย่าได้เอาไปลองที่ไหนโดนเด็ดขาด

10. jaruwat007

ขอบคุณมากครับ วันนั้นเบี้ยติดเอวตัวเดียวจริงๆลุงรับมากับมือครับ ขอบคุณพี่มาก

11. pis_41

เบี้ยแก้ส่วนใหญ่หลายสำนักจะลงมาในทางกันคุณไสย กันสิ่งไม่ดีต่างๆนาๆ คือทั้งกัน ทั้งแก้อาถรรพ์ที่ให้โทษ เป็นพุทธคุณที่เด่นในทางด้านนี้โดยเฉพาะครับ ส่วนเรื่องอื่น คือ นอกจากกันอาถรรพ์ กันคุณไสย แล้ว ก็จะลงคงกระพัน แคล้วคลาด หรือ อื่นๆแล้วแต่เกจิอาจารย์ที่สร้างขึ้นจะลงกำกับไว้ในเบี้ยครับ

อย่างเบี้ยแก้หลวงพ่อเณร ท่านลงไว้ใช้ได้ทุกทาง แต่เด่นทางกันคุณไสย และสิ่งไม่ดีต่างๆครับ :cool:

12. jaruwat007

ขอบคุณมากครับพี่ผมเด็กรามแท้ๆยังไม่ได้เค้าวัดเลยครับวันนั้นถามแม่ค้าเค้าบอกว่านั่งมอไซค์ไป15บาท รอว่าจะไปอยู่ครับ

13. pis_41

หุๆ ลองเข้าไปวัดดูนะครับ ที่วัดมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์มากมาย วัตถุมงคลก็มีทุกแบบทั้งทางมหาเสน่ห์ ค้าขาย แคล้วคลาด คงกระพัน ทุกแบบครับ

มีคนเคยถามลูกศิษย์ว่าหลวงพ่อเณรท่านเก่งทางไหน หลายคนตอบไม่ถูก เพราะหลวงพ่อท่านเก่งทุกด้านจริงๆครับ เรียนรู้มาหมดทุกอย่างกับครูอาจารย์หลายท่าน

อย่างเบี้ยแก้ หลวงพ่อก็เรียนมาหลายสำนัก ทำออกมาไม่เหมือนใคร ตรงที่มีหลายตำรา อย่างสายวัดกลางบางแก้ว ท่านก็เรียนกับหลวงพ่อใบ (ศิษย์เอกหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้วและเป็นเจ้าอาวาส องค์ถัดจากหลวงปู่เพิ่ม) แต่ท่านมรณะภาพเร็ว หลายคนจึงไม่รู้จักท่าน

ตอนแรกพี่ก็เรียกได้ว่าหลงเข้าไปเจอหลวงพ่อน่ะครับ เข้าไปไหว้เสด็จเตี่ย กับครูบาสิงห์โต เลยพบหลวงพ่อเณรโดยบังเอิญ

ถ้าไปวัดลองบูชาแผ่นทองคำเปลวไปให้หลวงพ่อลงนะหน้าทองดูนะครับ
    แล้วจะรู้เองว่าหลวงพ่อลงไม่เหมือนที่อื่นๆครับ ตบทีเดียวเบาๆหายเข้าหัวเลย ไม่มีขยี้ให้หายเข้าหน้าฝาก :cool:

14. jaruwat007

ต้องเป็นทองจากวัดหรือว่าเราซื้อข้างนอกได้ครับ ถ้าซื้อของนอกได้แล้วแถววัดมีไหมครับ

15. pis_41

ซื้อจากที่ไหนมาก็ได้ครับ ที่วัดก็มี แต่เอาแบบทองคำเปลวบริสุทธิ์ เวลาเข้าไปในหัวเราจะดีที่สุดครับ :cool:

16. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2014
  17. peng2524

peng2524 เป็นที่รู้จักกันดี

พอมีบ้างครับ ชอบเบี้ยแก้สุดๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      307 KB
      เปิดดู:
      341
  18. GogHDY

GogHDY สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2017

19. GogHDY

GogHDY สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2017
    ขออนุญาติเปิดนะครับ1500ครับ
    หากสนใจหลักฐานรับประกันยืนยันบุคคลจะส่งให้ดูทีหลังครับ064-8375410ติดต่อได้เบอนี้เลยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: