เพลง คำรักใจลวง สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 31 กรกฎาคม 2013.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตนำเพลงคำรักใจลวง ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง คุณประเทือง บุญญประพันธ์ สำหรับเพลงนี้คิดว่าเกือบจะถูกลืมไปแล้ว นานมากเคยฟังแต่จำชื่อเพลงไม่ได้ไปค้นเจอในคาราโอเกะแต่ข้อมูลบอกว่าเป็นคุณเสกน สุทธิวงศ์ ร้องแต่ผมเคยฟังแต่ของคุณสุเทพร้องนะครับ

เพลง คำรักใจลวง
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง
    ประเทือง บุญญประพันธ์ คำร้อง/ทำนอง

ก่อนจากกันไปดวงใจรักเอยเคยมั่นสัญญา
    ต่างปรารถนาร่วมกัน ฝากดวงใจไว้
    แล้วใครทำลายสัมพันธ์
    ลืมสัญญารักพาให้ฝัน ถึงวันรักเคยเชยชื่น
    สุดห่วงดวงใจ ไม่วายเพ้อครวญรัญจวนแสนเศร้า
    เฝ้าคอยความหลังยั่งยืน ต้องทนขื่นขม
    ระทมตรมใจช้ำกลืน ความรักเรา
    ซบเซาสุดฝืน มิคืนสู่ห้วงดวงใจ
    โอ้ใจเธอเปลี่ยนไปช่างไร้ปราณี
    รักเอยเคยฝากวจี กลับหลบหลีกลี้ไปได้
    เหลือเพียงรอยเศร้า เฝ้าแต่ประทับดวงใจ
    คำสัญญารักเคยให้ไว้ แล้วไยใจจึงมิจำ
    ก่อนจากฝากคำ เธอทำสัญญา
    น้ำตาโรยริน สุดโศกถวิลกลืนกล้ำ
    แต่พอจางไป แล้วไยเธอลืมน้ำคำ
    มีรักเพียงไว้ลวงให้ช้ำ มิควรถลำรักเอย[/i]

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2787430/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2022
  2. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ไพเราะมากครับพี่แซม

3. สายลมรัก

สายลมรัก เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    ไพเราะ นุ่ม น่ารักมากค่ะพี่แซม

4. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนจากกันไปดวงใจรักเอยเคยมั่นสัญญา
    ต่างปรารถนาร่วมกัน ฝากดวงใจไว้
    แล้วใครทำลายสัมพันธ์

ไพเราะเหมือนเดิมครับ

5. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ฟังแล้วทำให้นึกถึงเวลาพ่อกับแม่ชอบร้องเพลงสมัยนั้นจังค่ะ แต่ส่วนใหญ่ร้องจะไม่จบเพลง อาจจะมีเพลงนี้บ้างเหมือนกันเวลาร้องค่ะ ^^
    ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆ นุ่มๆ ฟังสบายๆ ค่ะ

6. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เป็นเพลงที่มีเนื้อหาซึ้งใจจริงๆนะครับ...อิอิ

ก่อนจากกันไปดวงใจรักเอยเคยมั่นสัญญา ต่างปรารถนาร่วมกัน ฝากดวงใจไว้แล้วใครทำลายสัมพันธ์

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เป็นเพลงที่ผมชอบมากด้วยนะครับ...อิอิ

ลืมสัญญารักพาให้ฝัน ถึงวันรักเคยเชยชื่น สุดห่วงดวงใจ ไม่วายเพ้อครวญรัญจวนแสนเศร้า

8. sam_sbcc

ก่อนจากฝากคำ เธอทำสัญญา
    น้ำตาโรยริน สุดโศกถวิลกลืนกล้ำ
    แต่พอจางไป แล้วไยเธอลืมน้ำคำ
    มีรักเพียงไว้ลวงให้ช้ำ มิควรถลำรักเอย