เพลง ฉันยังอยู่ สุเทพ วงค์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 21 กันยายน 2008.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันอาทิตย์นี้มีเพื่อนๆถามว่าหายเงียบไปไหนหลายวัน ก็บอกว่าคอมฯโดนไวรัสเล่นงาน เลยวันนี้ขอมอบเพลงฉันยังอยู่ ขับร้องโดยคุณสุเทพ วงค์กำแหง เป็นเพลงในอดีตที่มีความหมาย ฟังเมื่อไหร่ก็ยังเป็นอมตะอยู่ มอบให้กับเพื่อนๆทุกท่าน ในกิจกรรมโครงการ 116 วันจากวันแม่ถึงวันพ่อ ครับ.......

เพลง ฉันยังอยู่
    สุเทพ วงศ์กำแหง
    คำร้อง/ทำนอง เนรัญชรา

Intro............
    ..ฉัน ยังอยู่ยังอยู่เป็นคู่ของเธอเสมอ
    ยังอยู่เป็นคู่ชิดปรนเปรอยังอยู่เป็นคู่รักบำเรอ
    ความสุขให้เธอ เรื่อยมา

..ฉันยังอยู่ยังอยู่อย่างคนทั้งโลกอิจฉา
    ยังอยู่อย่างมีชีวิตชีวายังอยู่อย่างมีความหวังไว้ว่า
    วันหนึ่งวันหน้าคงโชคดี

..ใยเธอจึงยอมรับรู้ความจริงเท่านั้น
    ตัวเธอเธอเป็นของเขาเพียงกายเท่านี้
    ใจเธอเธอเมินเพราะรักเธอมี
    ยามตื่นเธอเศร้าฤดียามหลับมาซิมาสุขกับฉัน

......ฉันยังอยู่ยังอยู่เป็นคู่ชู้เชยชื่นขวัญ
    ถ้าแบ่งเวลาเอาไว้เท่ากันภาคหนึ่งเธอรอนรกลงทัณฑ์
    ภาคหนึ่งสวรรค์ฉันรออยู่

(ดนตรี.....)

..ใยเธอจึงยอมรับรู้ความจริงเท่านั้น
    ตัวเธอเธอเป็นของเขาเพียงกายเท่านี้
    ยามตื่นเธอเศร้าฤดียามหลับมาซิมาสุขกับฉัน

......ฉันยังอยู่ยังอยู่เป็นคู่ชู้เชยชื่นขวัญ
    ถ้าแบ่งเวลาเอาไว้เท่ากันภาคหนึ่งเธอรอนรกลงทัณฑ์
    ภาคหนึ่งสวรรค์ฉันรออยู่...

รายชื่อเพลงที่บันทึกไว้ (คลิกข้างล่าง)
    http://palungjit.org/tags.php?...cc&forumid=188

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.405245/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2022
  2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.405245/[/MUSIC]

มาทำเครื่องเสียงและฟังเพลงเพราะๆด้วยค่ะ

3. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่ะคุณแซม..ร้องเพลงได้นี้เพราะ นุ่ม เช่นเคยนะคะ ฟังเพลง ฉันยังอยู่ เพลงนี้ เลยรู้คำตอบค่ะว่า ที่ได้ฟังเพลงเพราะๆก็เพราะว่า ........

ฉัน ( sam_bcc) ยังอยู่ยังอยู่เป็นคู่ของเธอ(computer)เสมอ อิอิอิ

4. sam_sbcc

เป็นเพลงในอดีตที่มีความหมาย ฟังเมื่อไหร่ก็ยังเป็นอมตะอยู่
    เป็นเพลงในอดีตที่มีความหมาย ฟังเมื่อไหร่ก็ยังเป็นอมตะอยู่

สวัสดีค่ะคุณแซม..ร้องเพลงได้นี้เพราะ นุ่ม เช่นเคยนะคะ ฟังเพลง ฉันยังอยู่ เพลงนี้ เลยรู้คำตอบค่ะว่า ที่ได้ฟังเพลงเพราะๆก็เพราะว่า ........

ฉัน ( sam_sbcc) ยังอยู่ยังอยู่เป็นคู่ของเธอ(computer)เสมอ อิอิอิ
    ครับคุณไรดิน่า ...... ชีวิตนี้ขาดไม่ได้ (computer) ต้องขออยู่กับเธอตลอดไป.....คิดว่ายังมีอีกหลายคนที่เหมือนผม อิอิ...
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2009
  5. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ป๋าแซม ยังอยู่ ยังอยู่ อย่างคนทั้ง โลก อิจฉา

เตฟา ก็ยังอยู่ ก็ยังอยู่ อย่างคนทั้ง โลก อิจฉา

ไฟล์ที่แนบมา:

6. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005

เพลงเพราะมาก เตฟาชอบเหลือหลาย เจ๊า

7. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Kob</TD></TR></TBODY></TABLE>

กลับมาฟังเพลงเพราะๆ อีกครั้งค่ะ เพราะมากๆๆ
    คุณแซมร้องเพลงมาอีกนะคะ ร้องมาทุกวันเลยค่ะ

;aa22;aa22;aa22;aa22;aa22

8. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

มาฟังคุณแซมร้องเพลงเก่าเพราะๆ อีกเพลงนึงค่ะ
    แหะๆ แต่เพลงนี้ไม่เคยได้ยินมาก่อนอ่ะค่ะ ^o^

9. sam_sbcc

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sam_sbcc</TD></TR></TBODY></TABLE>
    มาฟังเพลงเพราะ ๆ ยามเช้าค่ะ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    มาฟังเพลงลืมไม่ลงแล้วชอบเสียงหวานสดใสของน้อง Hanashi

กลับมาฟังเพลงเพราะๆ อีกครั้งค่ะ เพราะมากๆๆ
    คุณแซมร้องเพลงมาอีกนะคะ ร้องมาทุกวันเลยค่ะ

ขอบคุณครับ จะพยายามส่งเพลงมาเรื่อยๆถ้าไม่เบื่อเสียก่อนนะครับ

มาฟังคุณแซมร้องเพลงเก่าเพราะๆ อีกเพลงนึงค่ะ
    แหะๆ แต่เพลงนี้ไม่เคยได้ยินมาก่อนอ่ะค่ะ ^o^

ครับเพลงนี้เหรออายุประมาณ 40 ปี อิอิ....
    <!-- / message --><!-- sig -->

10. sam_sbcc

ป๋าแซม ยังอยู่ ยังอยู่ อย่างคนทั้ง โลก อิจฉา

เตฟา ก็ยังอยู่ ก็ยังอยู่ อย่างคนทั้ง โลก อิจฉา
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND></FIELDSET>
    เพลงเพราะมาก เตฟาชอบเหลือหลาย เจ๊า

ได้ไวน์จิบบ่อยๆ จะร้องมาให้ฟังจนกว่าจะเบื่อ ฮิฮิ.....<!-- / message -->

11. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    เพราะมากค่ะ...

12. sam_sbcc

ขอบคุณครับ คุณประทีปแก้วที่มาเม้นต์ให้กำลังใจขอให้หายป่วยเร็วๆนะครับ วันนี้มาเช็คกระทู้เก่าๆ เนื่องจากบางเพลงโดน Hacker เนื้อเพลงและเครื่องเสียงหายไปหลายเพลงไม่รู้เกิดอะไรขึ้นนะครับแต่โชคดีที่สามารถกู้กลับมาได้เพื่อนๆสมาชิกลองเช็คดูเพลงเก่าๆด้วยนะครับ........

13. ตาบู

ตาบู สมาชิก

โดนครับไพเราะครับ

14. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่ชอบเพลงนี้เนื้อเพลงมีความหมายดีนะครับ

hello11;aa40

15. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

มาฟังเพลงที่คุณแซมร้องไว้ตอนที่แก้วยังไม่รู้จักเวปเลยค่ะ

16. sam_sbcc

ใยเธอจึงยอมรับรู้ความจริงเท่านั้น