เพลง ป่าซาง สุรพล สมบัติเจริญ

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 9 มกราคม 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตมาแจมบนเวทีลูกทุ่งด้วยเพลงของคุณสุรพล สมบัติเจริญ ในเพลงป่าซาง เวอร์ชั่น sam_sbcc เพื่อร่วมสนุกแนวเพลงลูกทุ่งเก่าๆเป็นเพื่อนกับคุณมนต์เสียงเพลงบ้างนะครับ...อิอิ

เนื้อเพลง : ป่าซาง
    ศิลปิน : สุรพล สมบัติเจริญ ขับร้อง/คำร้อง/ทำนอง

ดนตรี 12 Bars..10...11...
    12...โอ โอ๊โอ ป่า ซาง
    ดินแดนความหลังนี้ช่างมีมนต์
    ใครได้ไปเยือน ยากจะเลือนลืมได้สักหน
    คล้ายว่าป่านี้มีมนต์ ดลหัวใจให้พี่ใฝ่ฝัน
    เพียง ได้เห็น สาวเจ้าเพียงครั้งเดียว
    หัวใจ โน้มเหนี่ยว รักเดียวแต่เจ้า เท่านั้น
    ยามเอ่ยอ้างน้ำ คำเจ้าช่างฉ่ำหวาน
    นางเคยพร่ำ สาบาน ว่าจะฮักกันบ่จืดจาง
    ลืม ไม่ลง ลืม ไม่ลง ลืมไม่ลง ป่าซาง
    แม้นว่า ดวงวิญญานจะออกจากร่าง
    ถึงกายจะถูกดินฝัง ก็ลืมป่าซางไม่ลง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2443009/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%9B%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%8B%E0%B8%B2%E0%B8%87-%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%A5-sam_sbcc-31-dec-2012-4ad-mp3.2443009/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2017
  2. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

ลืม ไม่ลง ลืม ไม่ลง ลืมไม่ลง ป่าซาง...

เพลงนี้จังหวะสนุก ทำนองเพราะมากครับ คุณแซม สมบัติเจริญ มาในแนวนุ่มนวล ถ้าครูสุรพลยังอยู่คงรับเข้าไว้ในวง แบบเดียวกับคุณเมืองมนต์ สมบัติเจริญเป็นแน่แท้...

3. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

ชอบๆๆๆเราชอบเพลงนี้
    ฮั่น! เที่ยวทะเลมาจนหมดพี่จา...เด็ดพาไปหลงป่าต่อ อิอิอิ

4. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มาร่วมรับฟังเพลงลูกทุ่งอมตะด้วยคนครับ
    เพลงฟังสบายๆ และน่าออกกำลังกาย (ลีลาศ) เป็นยิ่งนัก

5. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมได้ข่าวจากพี่มนต์เสียงเพลง ว่าพี่แซม สมบัตเจริญ มาห้องลูกทุ่ง ร้องเสียงนุ่มๆ ตามแบบฉบับพี่แซมนะครับ มาร้องอีกแยะๆนะครับ ห้องลูกทุ่งจะได้ไม่เหงามีนักร้องแยะๆๆ

6. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ท่านประธานมนต์เสียงเพลง ที่ให้เกียรติมาตัดริบบิ้นเพลงป่าซาง...โช๊ะ โช๊ะ สมัยเด็กๆเคยไปยืนฟังอยู่หน้าเวทีที่ครูสุรพล สมบัติเจริญ แสดงอยู่บนเวที พอดีนามสกุลก็คล้ายๆกันด้วยซิ...อิอิ เลยชอบเพลงครูสุรพลมากๆครับอยากร้องบ้างแต่เป็นแนวนุ่มๆแบบลูกกรุง เพี้ยนๆไปบ้างคงไม่เป็นไรนะครับเพื่อความสนุกกับจังหวะดนตรี...อิอิ

โอ โอ๊โอ ป่า ซางดินแดนความหลังนี้ช่างมีมนต์ใครได้ไปเยือน ยากจะเลือนลืมได้สักหน

7. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
  8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ป่าซางก็คือป่าไม้ไผ่ทั้งนั้น...อิอิ จะไปตัดหน่อไม้กะพี่จา...เด็ดด้วยกันเหรอน้องจันทรา..คริ คริ

คล้ายว่าป่านี้มีมนต์ ดลหัวใจให้พี่ใฝ่ฝัน

9. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ชอบเพลงลูกทุ่งเพราะจังหวะมันมันครับ...อิอิ ออกกำลังเต้นลีลาศบ่อยๆสมัยก่อน..ฮ่าๆ

ลืม ไม่ลง ลืม ไม่ลง ลืมไม่ลง ป่าซาง

10. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่เวทีลูกทุ่งมีเพลงสนุกๆทำให้อยากมาร่วมแจมด้วยคนนะครับนานๆจะได้ออกเต้นรำวงบนเวทีนี้บ้างรู้สึกมันสนุกดีครับ...อิอิ เดี๋ยวมาใหม่นะครับ

คล้ายว่าป่านี้มีมนต์ ดลหัวใจให้พี่ใฝ่ฝัน​

11. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ป่าอะไรเหรอวิ่งกันก้นจุกเลย...อิอิ ป่าหมามุ่ยบ่เอาเน้อมันคัน..ฮ่า