เพลง ผมไม่กลัวคุณหรอก สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 21 พฤษภาคม 2017.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขออนุญาตนำเพลง ผมไม่กลัวคุณหรอก ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง คุณเกษม ชื่นประดิษฐ์ โดนหลอกมาหลายเพลงแล้วคราวนี้ผมไม่กลัวคุณหรอก อีกแล้วเพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่านะครับ

เพลง ผมไม่กลัวคุณหรอก
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง (ศิลปินแห่งชาติ)
    เกษม ชื่นประดิษฐ์ คำร้อง/ทำนอง

....ผมไม่กลัวคุณหรอก จะบอกให้
    ผมอดใจเฉยนิ่ง ยิ่งฟุ้งซ่าน
    อยากจะโผงให้สักเผง
    ผมเกรงชาวบ้าน
    จะเบื่อรำคาญเต็มที
    ...เห็นว่าผมทำนิ่ง ยิ่งอวดเก่ง
    ร้องตะเบ็งก้องกู่ เสียงอึงมี่
    แต่ละวันไม่ได้เว้น เห็นใจเลยนี่
    อยู่ดีๆร้องเอาร้องเอา
    ...คิดจะหาญหัก หนักใจนัก
    เหมือนดังหักพร้าด้วยเข่า
    เห็นใจหรือเปล่า
    ก็จะเอายังไงอีกเล่าแจ่มจันทร์
    ...ผมไม่กลัวคุณหรอก จะบอกให้
    ขืนขัดใจเสือดุ อายุจะสั้น
    ที่ยอมเฉยให้ข่มเหง
    เพราะเกรงคุณกั้น
    เส้นขนานเท่านั้นแหละคุณ

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2022
  2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    เพราะเช่นเคย เลิกกลัวจริงหรือเปล่า:)

3. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ถึงเขาหลอกก็ยินดีให้หลอก....อิอิ

4. sam_sbcc

ผมไม่กลัวคุณหรอก จะบอกให้ ขืนขัดใจเสือดุ อายุจะสั้น
    ที่ยอมเฉยให้ข่มเหง เพราะเกรงคุณกั้น เส้นขนานเท่านั้นแหละคุณ