*เสียทีที่เมา* ศิรินทิพย์

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ศิรินทิพย์, 9 มีนาคม 2008.

1. ศิรินทิพย์

ศิรินทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โกะมาร้องเพลง เสียทีที่เมา ของสาลี่ นะคะ
    มอบให้พี่ๆทุกคนเช่นเคย ขอให้มีความสุขกับเพลงๆนี้นะคะ เป็นเรื่องของเพลงที่ฟังแล้วโกะว่าเพราะดีเลยเอามาร้องคะ พี่ๆผู้ชายหลายๆคน บางคนดีไปทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้เลย แต่ก็มีพี่บางคนชอบติดลมคะ ฟังเพลงกันกับโกะดีกว่านะคะ ไม่งั้นเดี๋ยวมีใครร้อนตัวอีกคะ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.290868/[/MUSIC]

เสียทีที่เมา ( F )

shamako

Music..........
    อะไรก็ดีไปหมด เสียหมดละอีตอนเมาเหล้า
    กินจนหัวชนเสา เมาเมายังเฝ้ากิ๊นกิน
    เห็นกินตั้งแต่ตอนเช้า ถึงเย็นยังไม่เว้นสิ้น
    เมาแล้วข้าวปลาไม่กิน ชอบกินแต่เหล้าแทบเมาแทน
    ....
    ดริ๊งทีละแบน พอแอ่นแอ๊นกลายเป็นกลม
    ดริ๊งจนเป็นกลม พอติดลมเติมอีกแบน
    ยังงี้ถ้าได้เป็นแฟน ยังงี้ถ้าได้เป็นแฟน
    ก็คงแสนจะเอือมระอา ขี้เมาหยำเปนี่หนา ไม่เมาแล้วน่า.เอ็นดู

อะไรก็ดีไปพร้อม ฉันยอมจะยกนิ้วให้
    ถ้าเธอไม่เมาวันไหน น่าไปให้หอมสักครู่
    ฉันเองก็ชอบเธอนั้น ชอบตรงที่ไม่เจ้าชู้
    แต่เมาแล้วไม่น่าดู ใช่มาหยามหลู่ดูแคลน
    ....
    ดริ๊งทีละแบน พอแอ่นแอ๊นกลายเป็นกลม
    ดริ๊งจนเป็นกลม พอติดลมเติมอีกแบน
    ทำเหมือนซูเปอร์แมน ทำเหมือนซูเปอร์แมน
    ถ้าหากแม้นเลิกเป็นเซียนเมา สิ้นปีขอเป็นเจ้าสาว พี่เป็นเจ้าบ่าวเอาไหมพี่

อะไรก็ดีไปพร้อม ฉันยอมจะยกนิ้วให้
    ถ้าเธอไม่เมาวันไหน น่าไปให้หอมสักครู่
    ฉันเองก็ชอบเธอนั้น ชอบตรงที่ไม่เจ้าชู้
    แต่เมาแล้วไม่น่าดู ใช่มาหยามหลู่ดูแคลน
    ....
    ทำเหมือนซูเปอร์แมน ทำเหมือนซูเปอร์แมน
    ถ้าหากแม้นเลิกเป็นเซียนเมา สิ้นปีขอเป็นเจ้าสาว พี่เป็นเจ้าบ่าวเอาไหมพี่

ไฟล์ที่แนบมา:

2. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    คุณโกะมิกเสียงเก่งแล้วนะครับ ผมชอบวิชาเคาะกระป๋องของพี่คิมจังเลยครับเป็นเอกลักษณ์ของอาจารย์คิมเลยนะครับ คุณโกะทั้งร้องทั้งมิกซ์ทำได้เยี่ยมครับ เพราะมากครับ

3. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ตอนแรก เห็นชื่อเพลง ก็คิดว่า
    โถผู้หญิงต้องถูก..... ทำมิดีมิร้ายแน่ๆเลย
    ก็ชื่อเพลงอ่ะ

"เสียทีที่เมา"

พอฟังเพลงก็ขำเลยอ่ะ
    โห........... เรานี่คิดมากไปจริงๆ เอิ๊ก เอิ๊ก

4. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องโกะขา..ได้ยินร้องเพลงนี่ หวัดหายแล้วใช่ไหม? เพราะเสียงหวานกลับมาแล้ว และรู้สึกว่าเสียงเริ่มมีพลัง(i) (good) ก็ตามเก็บเพลงไม่ค่อยได้ทันใจ เน็ต.ช้ามากๆ แต่เช้านี้ดีขึ้นมาหน่อยเลยรีบโหลดเพลงเก็บก่อน. รู้สึกแว๊ปๆมีอีกเพลง เดี๋ยวตามไปเก็บค่ะ น้องโกะร้องเพลงเร็วได้ดีค่ะ.(*) (*) (*) (*) (*) พี่ข้าวทิพย์ให้5 ดาวเลยค่ะ..