แจกฟรี / ให้เช่าบูชา จตุคามรามเทพและวัตถุมงคลอื่นๆ รายได้ทั้งหมดร่วมทำบุญโครงการต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 15 พฤษภาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    เดี๋ยวผมโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที่นะครับ

อนุโมทนาบุญเพื่อนๆทุกคนที่ร่วมสนุกกันครับ

.

2. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับ คุณ guawn ด้วยนะครับ ที่ได้ พระผงพระพุทธชินราช หลัง ภ.ป.ร. ไป สุดยอดครับ

3. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

พอได้เข้ามาประมูลก็เพิ่งสังเกตเหมือนกันว่าเวลาในเว็บ กับเวลามาตรฐานตามเวลาประเทศไทย ในเว็บจะช้ากว่าประมาณ 15 นาที ตอนแรกกะเวลาโพสต์ประมาณ 11.59 น. แต่พอโพสต์ไปเวลาที่ขึ้นบนเว็บกลับเป็น 11.45 น.

แต่ยังงัยก็แสดงความยินดีกับคุณ guawn ด้วยครับ เพราะพระที่มีุพุทธคุณดีเช่นนี้ย่อมอยู่กับผู้ที่มีบุญมาก คุณ guawn เป็นอีกท่านนึงในเว็บที่มีของดีๆ มาร่วมทำบุญบริจาคอยู่เสมอ ยินดีอีกครั้งครับ

4. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับสำหรับคุณ guawn แหม!! กลับจากพักทานข้าวขึ้นมาไล่อ่านดู สนุกกันน่าดู ยังไงผู้ที่พลาดไป โอกาสหน้าจะพยายามหาวัตถุมงคลดีๆมาให้ร่วมทำบุญกันอีกนะครับ ตราบใดยังไม่เหนื่อยจะเร่งสะสมทำความดีต่อไป

5. ioonjang

ioonjang Active Member

31 พฤษภาคม 2007
    [​IMG] ขอจอง
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->จตุคาม รุ่น สองพระธาตุศรีวิชัย เนื้อทองแดงรมดำ ขนาด 3.2 ซม.
    ออกที่วัดพระธาตุสวี จ. ชุมพร ปี 2550 (บูชา 850 บาท)

จตุคามรามเทพ รุ่น "ราชันเศรษฐี" เนื้อว่านมงคลดำ ปางมหาราชลีลา ขนาด 5.3 ซม. (บูชา 300 บาท)
    ตกลงได้ไหมครับ รอคำตอบ อยู่ครับ

6. พระจันทร์สีน้ำเงิน

พระจันทร์สีน้ำเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

โอน เงินไปให้แล้ว น่ะครับ เมื่อวาน ตอน ทุ่ม ที่แบงค์กสิกรไทย 450บาท

พิรุณ โชคชูวรนิติ 100/19 ถ. บางกรวยไทรน้อย ต. บางสีทอง อ. บางกรวย นนทบุรี 11130

7. Tackled

ได้ครับ โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ด้วยนะครับ จะได้จัดส่งวัตถุมงคลไปให้นะครับ

8. guawn

โอนเงินให้แล้วครับ 950 บาท (ค่าพระ 900 บาท + ค่าส่ง 50 บาท )

ที่อยู่จัดส่งเดิมที่เคยส่งเหรียญ 9 มหาราชให้ผมนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

.

9. guawn

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

.

10. Tackled

เรียนผู้ที่ร่วมทำบุญกับผมทุกท่าน

เมื่อวานนี้ผมได้โอนเงินทำบุญที่เหลือในบัญชีจากการเช่าวัตถุมงคลของทุกท่าน เพื่อร่วมสมทบทุนงานบุญดังต่อไปนี้

1.) ผ้าป่าสามัคคี ณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ (หลวงตาชะลอ) ยอดเงิน
    2,003 บาท

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79280&page=4

2.) ทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระไตรปิฎก ยอดเงิน 1,100 บาท

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=79609&page=7

ขอท่านทั้งหลายร่วมอนุโมทนาบุญ คิดสิ่งใดขอให้สมใจปรารถนา กราบอนุโมทนาครับ

เป็นอันว่ายอดเงินเช่าบูชาวัตถุมงคลทั้งหมด ผมได้ร่วมสมทบทุนงานบุญต่างๆจนครบจำนวนแล้ว กรณีวัตถุมงคลที่ยังไม่มีชื่อผู้จองและยังลงรายการไว้ที่เหลือ ท่านสามารถจองร่วมทำบุญได้ตามปกติ แต่วัตถุมงคลที่จะนำมาลงให้ทุกท่านร่วมทำบุญกันใหม่นั้น ขออนุญาตเคลียร์งานกับเรื่องส่วนตัวสักพักว่างๆแล้วจะนำมาลงเพิ่มเติม ถ้าเห็นกระทู้ลอยเด่นขึ้นมาก็เข้ามาร่วมทำบุญกับผมได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      472.6 KB
      เปิดดู:
      38
  11. ioonjang

ioonjang Active Member

31 พฤษภาคม 2007
    สอบถามครับ

จตุคาม รุ่น สองพระธาตุศรีวิชัย เนื้อทองแดงรมดำ ขนาด 3.2 ซม.
    ออกที่วัดพระธาตุสวี จ. ชุมพร ปี 2550 (บูชา 850 บาท)

จตุคามรามเทพ รุ่น "ราชันเศรษฐี" เนื้อว่านมงคลดำ ปางมหาราชลีลา ขนาด 5.3 ซม. (บูชา 300 บาท)
    โอนเงินและแจ้งที่อยู่ทาง PM แล้วไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ

<!-- / message -->

12. Tackled

ของคุณ ioonjang ผมได้รับเงินทำบุญแล้วนะครับ แล้วก็ส่งพระไปให้ตั้งนานแล้ว ติดปัญหาอะไรหรือเปล่าแจ้งได้นะครับ หรือว่ายังไม่ได้รับพระ ส่วนรายชื่อผู้ร่วมทำบุญกับยอดเงินเช็คได้ที่หน้า 1นะครับ

13. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณTackled
    แวะมาทักทายเยี่ยมชมงานบุญของคุณTackled เห็นวัตถุมงคลแต่ละองค์สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ใครได้ไปบูชาก็ถือเป็นวาสนาของท่านนั้นนะครับ มีรายการประมูลแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยด้วย ไม่เหมือนกระทู้ผมประมูลกันแบบชุลมุนไม่รู้ใครเป็นใคร แต่จบลงด้วยความแฮปปี้ทุกฝ่าย ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านและคุณTackledด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2007
  14. Tackled

มวยหมู่แต่ดีนะครับ ถือว่ามีผู้สนใจทำบุญล้นหลามจริงๆ ของผมเรื่อยๆมาเรียงๆ ไม่รีบครับ พยายามตัดใจหักห้ามกิเลส สละออกมาเพื่อทำบุญบ้าง ไม่งั้นมันเริ่มเกาะตัวหนาน่าดู อีกอย่างเพื่อพุทธศาสนาที่มีค่ายิ่งกว่าชีพแล้ว แค่นี้ถือว่าเล็กน้อย ถ้าเป็นได้อยากทำบุญหนักยิ่งกว่านี้อีก เสียดายเป็นปุถุชนคนธรรมดาก็เร่งทำบุญตามสภาพไปก่อนนะครับ

15. ก้อง_ฉัตรชัย

ก้อง_ฉัตรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    มาไม่ทันหลายรายการเลยครับ

16. wanchai siriwat

wanchai siriwat สมาชิก

14 พฤศจิกายน 2006
    สอบถามครับ

จตุคาม รุ่น สองพระธาตุศรีวิชัย เนื้อทองแดงรมดำ ขนาด 3.2 ซม.
    ออกที่วัดพระธาตุสวี จ.ชุมพร ปี 2550 (บูชา 850 บาท)
    ยังพอมีเหลือให้บูชาอยู่หรือปล่าวครับ แจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วย
    และขออนุโมทนาด้วย สาธุ ๆ ๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้