แสนรัก(แจ้ ดนุพล) Remix by Chakaj

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย chakaj, 1 กุมภาพันธ์ 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง : แสนรัก
    ศิลปิน : แจ้ ดนุพล

จงใคร่ครวญ หัวใจ ใครเล่าใคร
    ไหนกัน แสนรักมั่น
    ห่วงไยเธอมากกว่าฉัน
    มัวปิดบัง ฉันไย มีเรื่องใด
    พูดกัน บอกกับฉัน อย่าทำเป็นเหินห่างไป
    สายตาเธอ บ่งบอก เห็นใจกัน อย่าหลอก
    จะรักใคร ไม่ต้องห่วงอย่าลวงฉันเลย
    ถึงต้องช้ำ ใจตาย ฉันก็พร้อม ยอมตาย
    เพราะเป็นเธอ อย่างไรทนได้ เสมอ
    ร้อง อย่าร้องไห้เสียน้ำตา
    หากจะรักเขา ก็จง ลืมฉัน
    จะต้องหักใจ ปวดร้าว ทำไม
    ตัดใคร สักคน มั่นใน รักเดียว
    สายตาเธอ บ่งบอก เห็นใจกัน อย่าหลอก
    จะรักใคร ไม่ต้องห่วงอย่าลวงฉันเลย
    ถึงต้องช้ำ ใจตาย ฉันก็พร้อม ยอมตาย
    เพราะเป็นเธอ อย่างไรทนได้ เสมอ
    ร้อง อย่าร้องไห้เสียน้ำตา
    หากจะรักเขา ก็จง ลืมฉัน
    จะต้อง หักใจ ปวดร้าวทำไม
    ตัดใคร สักคน มั่นใน รักเดียว

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%89-%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81-remix-mp3.3600514/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2017
  2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบพี่ฉกาจ ร้องเพลงของพี่แจ้ มากเลยครับ :cool:
    ผมขอแสดงความเห็น ในมุมมองของผม นะครับ

เพลงนี้ เหมือนว่า จะยังไม่จัดเต็ม ใช่มั้ยครับ
    ผมรู้สึกเหมือนกับว่า ในท่อนเสียงสูงๆนั้น
    จะออมเสียงไว้ ไม่แน่ใจว่า กลัวลมไปไม่ถึงคำท้ายประโยค
    หรือกลัวว่า เสียงจะดังโพล่งเกินไป หรือเปล่า
    เลยฟังออกมา ว่า ยังไม่สุด ต้องคอยลุ้น นิดๆ หน่ะครับพี่

3. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เป็นเพลงที่ไพเราะครับ และได้ยินจนชินหู
    แต่พอนำมาร้องจริงๆ ปรากฎว่าร้องยากครับ ผมต้องร้องอยู่หลายครั้ง
    ครั้งแรกร้องแบบไม่ฟังต้นฉบับละเอียด คือร้องแบบมั่นใจอ่ะครับ
    ปรากฎว่าฟังแล้วไม่นุ่มนวลและแข็วกระด่าง
    กลับมาฟังต้นฉบับหลายรอบ เค้าร้องได้นุ่มนวลและต่อเนื่อง
    ได้อารมณ์คนที่มีความรักให้กันแต่ก็พร้อมจะสละ
    ตอนต้นเค้าร้องแบบอ่อนโยนเสียงเบาให้คนรักสบายใจ
    แต่พอตอนท่อนฮุกต้องส่งเสียงเต็มที่และสูง
    ส่วนตัวผมแล้วปรับไม่ทันและเสียงยังหลงๆอยู่
    พยายามหลายรอบครับ
    สุดท้ายก็ใช่วิธีมาปรับอารมณ์ โดยปรับแบบอกหักไม่มีเรี่ยวแรง
    ร้องอีกครั้งผลคือร้องได้ดีขึ้น....

เอาไว้ขอแก้ตัวใหม่อีกหลายๆเดือน จะร้องใหม่พร้อมประสานเสียง
    เพราะเพลงนี้ ภรรยาของผมเธอชอบ

4. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพราะซึ้งค่ะพี่ฉกาจ ^^

:cool::cool::cool:

5. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เพลงว่าหวานแล้ว มาเจอ "เพลงนี้ภรรยาผมชอบ"
    หวานนนนนน หนักเข้าไปอีกอ่ะค่ะพี่ชาย ^_^

6. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เป็นเพลงที่ชอบมากครับ

7. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะที่สุดในโลกจ้าพี่ฉกาจ อิอิ