ใครเล่นสายพรายแล้วได้ดีบ้าง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 21 สิงหาคม 2011.

1. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

เคยแต่กุมารทองของหลวงปู่พูล ช่วยเรื่องค้าขาย มีคนเห็นเด็กซ้อนมอไซต์ไปด้วยบ่อยๆ

2. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ตรงคำว่าบุญของ... หมายถึงชื่อกุมารที่เราบูชาใช่มั๊ยจ๊ะ???

ขนาดแค่พิพ์ยังคารมคมคายขนาดนี้ ไม่สงสัยเลยว่าทำไมแม่นางทั้งหลายถึงอยากอยู่ด้วย ฮิฮิ!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2011
  3. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระเช้าของขวัญปีใหม่ของพรายกับกุมารทั้งหลายครับปีนี้ครับ

เซ่นไหว้ด้วยมินิเปาไส้หมูแดงกับสโม้กกี้พันเบค่อน เมื่อวันสองวันก่อนครับ

4. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่ดี ที่ได้นำมาแบ่งปันกันนะครับ บุญรักษา

5. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ผู้หญิงเขาเรียกพราย แล้วผู้ชายเขาเรียกอะไรคะ ^^" ของพวกนี้อันตรายอ่ะ หนูเป็นคนขวัญอ่อน ^^" แต่ก็ชอบอ่าน ชอบฟังนะ สนุกดีค่ะ แบบว่าเราได้รู้ได้เห็นในสิ่งที่ตัวเราเองไม่มีวันเจอแน่ๆ หนูชอบนะ ^^

6. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

ถามนิดนะคะ พี่ๆที่เคยรู้จักบางคน ก่อนจะทานข้าว เขาจะแบ่งใส่จานเล็กไว้ตลอด แล้วมีช้อนส้อมให้ ตักกับให้ ทำเก้าอี้ให้ = =" เค้าบอกว่าเป็นลูกเค้าน่ะค่ะ >< หนูก็นึกว่าต้องจุดธูปเรียกซะอีกแล้ว แล้วก็ถวายอาหารบนหิ้งอะไรเงี้ย...

แล้วถ้าหากคนๆหนึ่ง เขาถูกทักบ่อยๆว่ามีคนตามมา แต่เขาก็ออกจะงงๆ แต่เวลาทานอาหารบางทีเขาก็คิดที่จะชวนใครบางคนที่คอยติดตาม โดยการสั่งอาหารอีกจานหนึ่งแล้วก็พูดคุยแบบเชิญๆให้เค้าทานแบบนี้ เค้าจะได้รับประทานหรือเปล่าคะ หรือว่าต้องจุดธูปเชิญก่อน แบบว่าใครๆก็มองว่าเค้าเพี้ยนอ่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

7. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

@Super-Ruth22 ครับๆ:cool:

@everlastinglovesong
    ก็เรียกพรายเหมือนกันแล่ะครับ พ่อพราย แม่พราย

ตอนนี้ผมเริ่มเห็นพวกเค้าแล้วครับ ถ้าผมถอดจิตได้เมื่อไร ก็ได้กันเป็นซะทีครับ เพราะว่าเห็นอยู่บนก้อนเมฆ ต้องเล่นอธิฐานเป็นทอดๆ วิมานและอื่นกว่าจะปรากฏ พอผมเห็นแล้วก็เฉยๆไม่แรงจูงใจให้อธิฐานก็เลยเห็นอยู่บนก้อนเมฆน่ะแล่ะครับ

8. everlastinglovesong

แอบงง = ="

9. แจ๊กซ์69

งงอะไรหว่า.........จะได้อธิบายให้เข้าใจครับ

10. everlastinglovesong

งง ทั้งย่อหน้าเลยอ่ะค่ะ ^^" ไม่เข้าใจ ... ขอโทษนะคะ ^^"

11. แจ๊กซ์69

อันนี้ใช่ไหมครับ

ก็คือว่าผมสามารถเห็นพวกเค้าแล้วไงครับแบบตัวเป็นน่ะครับ ด้วยทิพจักขุญาณ ที่ได้จากการฝึกตน แต่ไม่ชัดและเห็นบนก้อนเมฆ นั่นคือสวรรค์ ต้องอาศัยการอธิฐานถึงจะเห็นวิมานที่พวกเขาอยู่พวก แต่ผมเป็นไม่ค่อยสงสัยรู้ว่ามีจริงก็ขาดแรงจูงใจอธิฐาน แล้วก็บอกว่า ถ้าผมถอดจิตได้เมื่อไร ก็ได้กันเป็นๆซะทีครับ ก็ตามนั้นแล่ะครับ

ผมเห็นภพสวรรค์ยังเป็นก้อนเมฆอยู่
    แต่ภพผีหรือเมืองสัมพวเวสีเห็นชัดดี เป็นคล้ายๆขาวดำ ช้าๆ

ประสบการณ์เพิ่มเติม

คืนวันพฤหัสผมได้อ่านเรื่องผี จากห้องนี้แล่ะ จำชื่อเรื่องไม่ได้ที่เธอผูกคอตายตรงหน้าต่างง่ะแล้วผมก็อ่านไปเห็นภาพนิมิตในหัวไปโอ้แม่เจ้าเรื่องจริงขงจริงนี่หว่า คือเห็นเหตุการณ์หน้าขอ ของพี่คนนั้น(ผี)ใส่ชุดขาวนอนถีบเตียงเห็นบ้านหลังนั้น ตอนนั้นก็ขนลุกซู่แล้วพอรู่ว่าเป็นเรื่องจริงพอผมอ่านจบก็อาราธนาบารมีบุญสิ่งศักดิ์ทั้งหลายพี่คนนั้นไปสูสุขติแล้วต่อมาคืนนั้นเกือบทั้งคืนผมนอนไม่หลับเลยเหมือนมีคนมามองอยู่จริงๆ แบบตามในเรื่องนั้นเลยสุดท้ายต้องพระเครื่องมาใส่แล้วสวดมนต์ก็ได้หลับนอนซะทีเฮ้อเราเขาแรงจริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2012
  12. everlastinglovesong

อ๋อ ทราบแล้วค่ะ ขอบพระคุณนะคะ ^^ หนูมันปึกค่ะ อ่านหนังสือไม่แตก T^T

ขอบพระคุณอีกทีนะคะ ^^"

เราเองไม่เคยจะเห็นอะไรพวกนี้หรอกค่ะ เพราะเป็นคนขวัญอ่อน ถ้าเจอสติคงกระเจิดกระเจิง = ="

แต่มีครั้งหนึ่งนะคะ ไม่รู้ว่าฝันไปหรืออะไรนะคะ คือตอนเราอยู่ม.ต้นน่ะค่ะ แล้ว พี่ม.ปลาย (ชาย) เป็นเพื่อนกับพี่ม.ปลาย (หญิง) เราก็รู้จักแต่ไม่สนิทค่ะ เพราะพี่ม.ปลายชายเป็นเพื่อนกับคนที่เราแอบชอบน่ะค่ะ เขาอยู่กลุ่มเดียวกัน แต่ทีนี้พี่ม.ปลายหญิงเขาเสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง ><" ก่อนจะเสียชีวิตเขาผอมมากอ่ะ ทำคีโมด้วยค่ะ แล้ววันที่เขาเสีย เราก็ไม่ได้สนิทกับเขาน่ะค่ะ เลยไม่ได้ไป แต่ตอนดึกอยู่ๆเราก็ตื่นขึ้นมาค่ะ แล้วเราเป็นคนกลัวผีอยู่แล้ว เราก็คิดฟุ้งซ่านไปเรื่อยค่ะ คิดว่า ถ้าใครคิดถึงพี่ม.ปลายชาย เขาจะไม่พอใจ ค่ะเราก็ดันคิดไปแล้ว และรู้สึกเตียงสั่นค่ะ สั่นจริงๆนะ แบบแผ่นดินไหวเลยอ่ะ เราก็กลัวมากๆ นอนคลุมโปง กว่าจะหลับได้...

แต่พอตอนเช้าเราก็ไม่แน่ใจว่าฝันไปหรืออะไรจริงๆ = =" แต่ก็น่ากลัวเนอะ ^^"

อย่าคิดว่าไร้สาระเลยนะคะ แค่แบ่งปันประสบการณ์ T^T

13. แจ๊กซ์69

:cool::cool::cool::cool::cool:

14. everlastinglovesong

ขอถามนิดหนึ่งนะคะ พราย นี่มีความรู้สึกนึกคิดแบบคนเลยหรือเปล่าคะ หรือมีแค่ดวงจิตวิญญาณ ..

15. แจ๊กซ์69

ก็คนดีๆที่เค้าตายไปแล้วเฮี้ยนๆเข้าตำราของไสยศาสตร์นั่นแล่ะครับ

ปั้นเหน่ง แม่นาก ที่หลวงปู่โตวัดระฆังให้เณรไปเอาแล้วกำกับยันต์ไว้ก็ประมาณนี้อ่ะครับ

สรุปว่ามีความคิดเหมือนคนทุกอย่างครับ

16. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณแจ๊กซ์คะ
    ถ้าเราจะไม่เลี้ยงกุมารแล้วเนี่ย จะทำยังไงกับเค้าคะ
    สมมุติว่าเราแก่มาก รู้ตัวว่าใกล้จะตายแล้วประมาณนี้
    คือ จะปล่อยเขาไปอย่างไร (กุมารเทพ 2 องค์)

17. everlastinglovesong

18. แจ๊กซ์69

อ้าวกุมารเทพก็ไม่มีอะไรหรอกครับ ก็แค่ทำบุญบอกเค้าจบ หรือไม่ก็ให้ใครไปเลี้ยงต่อ
    กุมารเพทก็วัตถุมงคลแบบ พวกเสือ สิงห์ และสัตว์มงคลอื่นนั่นแล่ะ แค่ต่างจกาเค้าเสกเป็นเด็กกุมารเท่านั้นเองครับ

19. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

คุณนี่ก็ดีนะ กล้าทำ กล้ารับ ไม่แอ๊บดี
    กล้าที่จะ "ทวนกระแส" ไม่ปล่อยชีวิต
    ให้เหมือน "ปลาตาย ลอยตามน้ำ"
    อนุโมทนากับการปฏิบัติธรรมของคุณด้วยนะ..

20. แจ๊กซ์69

สาธุครับ :cool: